1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đất "MÀU TÌNH YÊU" - Bản quyền Đất Sài Gòn - lập quỹ học bổng "MÀU TÌNH YÊU" - trang 29

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi wings, 01/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wings

wings Thành viên rất tích cực

Đất "MÀU TÌNH YÊU" - Bản quyền Đất Sài Gòn - lập quỹ học bổng "MÀU TÌNH YÊU" - trang 29

From: Wings
    To: All
    CC: H8

Sài Gòn đẹp lắm, treo ***g đèn, kết hoa bắt đầu từ Nhà Thờ Đức Bà và quanh khu Quảng Trường đến đường Lê Lợi. Các công viên đều được treo càc câu đồi, liễn, và bên trong cũng đã bắt đầu có nhiều hoạt động sôi nổi, những game show rồi. Có thể nhìn thấy khi đi từ Hồ Con Rùa.

Nào, với mục đích để các bạn tự thêm một khuôn nhạc mới, một màu sắc mới vào chính cuộc sống của mình để xua tan màn đêm của sự nhàm chán, buồn phiền, công việc và những lo toan, trăn trở của cuộc sống vốn dĩ mệt mỏi của ban ngày, và cũng để khai trương ra mắt thử nghiệm một hình thức, một Hội mới trong thời gian sắp tới, Wings thông báo mời tất cả các bạn tối nay long rong đi bộ:

1_ Thòi gian: 6h30 tối nay, ngày thứ 5 mùng 1/03/2007.

2_ Địa điểm: Tập trung ở Nhà VH Thanh Niên.

3_ Hoạt động này sẽ mở đầu cho một Hội mới sắp thành lập trên Box Đất Sài Gòn, và đây sẽ là hoạt động thử nghiệm đầu tiên do Wings tớ cầm đầu.

4_ Mục đích:

- đi dạo, hóng mát, ngó nghiêng lễ Hội của Người Hoa đặc sắc thế nào,
    - coi ca nhạc tại chỗ, ăn kem và chụp hình lễ hội, thành phố.
    - Gặp gỡ giao lưu lẫn nhau, giao lưu với tất cả những ai trên đường (nếu được) và nếu gặp bất chợt lôi kéo vào hội.
    - "Free hugs": những cái ôm thông cảm, xẻ chia, và màu sắc tình yêu với mọi người.

Nhưng mục đích trên đây vẫn chưa là tất cả, vì mục đích chính của hội này sẽ là những hoạt động: "TỪ THIỆN VÌ MỌI NGƯỜI" - giúp ích cho xã hội, cộng đồng thông qua các hoạt động đi bộ.

Wings xin tạm gọi Những Hoạt Động này, Hội này là:

MÀU TÌNH YÊU​

Hãy góp một màu nữa vào trong cuộc sống của bạn đi thôi.

Thân
    WINGS
  2. wings

Thông tin về hội:​
    a_ Mỗi bạn tham gia sẽ tự đóng 1 khoản tiền nho nhỏ cho mỗi lần Off : 500đ, 1000đ, 2000đ, 3000đ,...tuỳ. Tiền bạc không quan trọng, mà quan trọng là "Bạn sẽ cảm thấy mình đã sống hết lòng chưa" mà thôi.
    b_ Số tiền này của các bạn sẽ được lưu giữ vào 1 con Heo Đất - con Heo Đất của cả Hội và sẽ được giữ bởi 1 thành viên Thủ Quỹ.
    Toàn bộ số tiền này sẽ được gửi tặng các Hội Từ Thiện, Những Người Nghèo, hay mua đồ chơi cho các trẻ em không nhà, hay đơn giản chỉ đóng góp hàng tuần, hàng tháng cho Trường Sơ nơi họ đang cưu mang những trẻ em, những em bé mà khi sinh ra đã không được lành lặn hay có một cuộc sống đầy đủ như chúng ta.
    c_ Ngoài ra, hội cũng có một hoạt động khác là "HỘP THƯ THỜI GIAN".
    - Các bạn có một tin nhắn, một thông điệp muốn gửi cho một ai đó, hay một dòng tâm sự buồn vui trong cuộc sống ngay vào thời điểm hiện tại bạn viết nó, một tin nhắn vu vơ, 1 tình cảm mãnh liệt cho cuộc sống, cho ai đó mà bạn yêu, hoặc 1 thông điệp thời gian mà các bạn chưa dám mở hiện tại, hoặc 1 câu truyện vui bạn muốn kể cho ai đó, cho mọi người, hay đơn giản chỉ là một cái "Plan của bạn cho năm nay, năm sau", và những gì bạn đạt được hàng ngày với cái plan bạn đã định. Hoặc 1 tấm thiệp vu vơ, một con Hạc giấy được xếp kỹ lưỡng dành cho ai đó.....
    - Hãy gói kỹ các tin nhắn đó vào 1 phong bì có chữ ký của bạn (có thể điền tên, hay không điền tên thì tuỳ, hay là 1 nick nào đó) để ngày sau mở sẽ bảo đảm chưa ai mở nó ra cả. Với những Plan thì bạn nên làm một dấu hiệu để Hội có thể xắp xếp chúng vào với nhau để bạn tiện theo dõi chính hoạt động của bạn.
    - Các tin nhắn của bạn sẽ được giữ kỹ trong một Quả Bí Đao của hội và sẽ được mở 2 tuần một lần tại cà phê long rong sáng CN với Hội Long Rong. Ai và những ai tham gia sẽ biết mình có thư, hay có tin nhắn gì hay không hoặc biết Kế Hoạch Năm của mình thế nào.Hay đơn giản chỉ thưởng thức, nghe những DÒNG TIN NHẮN BẤT CHỢT đi qua đời mình, không dành cho ai cả hoặc dành cho một người đặc biệt nào đó.
    _ Ai ở xa có thể nhắn tin hoặc điện thoại cho Wings 0958 604 814 , rồi Wings sẽ viết và lưu giữ tin nhắn của bạn.
    6_) Điểm Nhấn:
    - Với những bạn tham gia đóng góp tiền bạc cho mục đích từ thiện cứ 1 lần đóng góp của bạn, bạn sẽ được gữi lại một con Hạc Giấy - như một điều ước, một điểm nhấn cho cuộc đời của bạn. Hãy giữ nó và ước những gì bạn muốn. Hoặc ước trong Topic "Ước Nguyện...." trên Đất Sài Gòn. Hy vọng nó thành hiện thực cho chính bạn hay ai đó.
    Wings xin tạm gọi Những Hoạt Động này, Hội này là:
    MÀU TÌNH YÊU​
    "Hãy góp một màu nữa vào trong cuộc sống của bạn"
    Thân
    WINGS
    p/s:
    - Các hoạt động sẽ bắt đầu vào tối hôm nay.
    - Sau mỗi một hoạt động thì sẽ Offline Nước Mía ở trên đường Mạc Đĩnh Chi (đối diện với trung Tâm Văn Hoá Quận 1 - nhà văn Hoá Bến Thành)
    - Đi đường Nguyễn Thị Minh Khai quẹo vào (Mạc Đĩnh Chi là đường 1 chiều).
  3. cocan

cocan Thành viên mới

Cho 1 chân mở hàng cái cho bác đắt hàng,,,,,,,,,,,,,,,,Nhưng khoái nhậu hơn nước mía và thích bơi hơn.................
    Và xin apply lun cho cái ghế Thủ Qủy nha bác,,,,,,,,,,ko lại thất nghiệp.....
    Được cocan sửa chữa / chuyển vào 08:24 ngày 01/03/2007
    Được hanah82 sửa chữa / chuyển vào 20:28 ngày 04/03/2007
  4. vo_thuong_man

vo_thuong_man Thành viên rất tích cực

Hoan hô và en-kìu pak wings đã mở đường cho nhà ta xây nhà mới, ngôi nhà của tiếng cười và vòng tay iu xương ( em định nói nữa mà sợ sến quá)...
    Pak wing đã nói đến hoạt động từ thiện thì cũng cho em gửi cái ấp úng" thưa chuyện" với cả nhà vụ này.
    Chả là đã coá bàn bạc sơ bộ với mấy Pak nam( thú thật hum đó đón Pak Nghĩa vào định nhậu cũng Pak Lộc và wings, hihih) rùi sẽ thưa chuyện cũng cả nhà .
    ĐSG giờ Huynh-Đệ -Tỷ -Muội hầu như đã quen bít khá tình thương mến thương, dù thành viên cũ mới không màng, op-lai nhìu để hỉu nhau hơn......Nay, PAK wing nhà ta sẽ chủ xị cái vụ Từ Thiện, sẽ rất được hưởng ứng !!!
    Em chỉ có ý kiến thêm là chúng ta sẽ tự "làm từ thiện" theo cách của mình, sẽ tự tìm đến những nơi thật sự cần...những nơi kô nổi tiếng, kô màu mè....
    Mong cả nhà làm bằng con cim và khối óc còn chơi thì ...em xin Pak nguyenbaloc nương tay
    Chúc cả nhà ...............
  5. wings

@all: chúng ta đã có thủ quỹ rồi đấy các bác. Vậy chiều nay mong các bạn đi nhiều nhiều cho buổi off đầu tiên nhé.
  6. vietgreat

vietgreat Thành viên mới

Một người nếu không lo nghĩ cho chính mình, cuộc sống cũng không khỏi có đáng thương. Nhưng nếu một người lúc nào cũng nghĩ cho chính mình, cuộc sống thật tình không có gì là thú vị.
    Nếu có thể nghĩ ra được thì nên gắng thực hiện cho được, bằng ngược lại chải phải hao phí tâm tư hay sao.
  7. 7miles

7miles Thành viên quen thuộc

Bằng cách nào? Với ai? Có làm bảng "Free hugs" dán ở sau lưng không?
    Em ủng hộ tất cả các nội dung anh đề cập, trừ cái này.
  8. hamchoihung

hamchoihung Thành viên mới

Cái vụ này hamchoi cũng dự định rùi áh
    Ngọ ái nị, nị ái ngại, ngọ ôm đại
  9. nguyenbalocvn

nguyenbalocvn Thành viên mới

Kế hoạch này tuyệt vời đấy. Xin chính thức đề nghị bác wings và ku anh chuẩn bị kỹ để CN này báo cáo và xin ý kiến bà con.
    @ku anh : hì hì, ăn chơi là để giải trí, có như vậy anh em mình mới vui vẻ và đoàn kết thêm nhiều chứ nhỉ
  10. FJX

FJX Thành viên mới

Bữa nào buồn buồn dắt thằng bạn Tây to như Hộ pháp cho ông Nghĩa ôm. Nhớ nhá, free hugs nhá!