1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đất Quảng Ninh - Người Quảng Ninh

Chủ đề trong 'Quảng Ninh' bởi HuongSoai, 02/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thu_trong_mat_em

thu_trong_mat_em Thành viên mới

Hi!Chào tất cả mọi người đất Mỏ.Mình chuẩn bị phải đến Quảng Ninh từ 1-2 ngày,một mình.Mình chẳng biết đi đâu cả.Rất mong mọi người có thể giới thiệu cho mình một vài địa chỉ,thắng cảnh ở Hạ Long được không?Có người hướng dẫn thì càng tốt (free). Ah!Nói thêm là mình không muốn tham quan Vịnh Hạ Long.Hồi trước mình có 1 chuyện buồn đã xảy ra với mình ở đó.
  2. lipoman

lipoman Thành viên quen thuộc

Không đi ngắm vịnh vì có kỷ niệm buồn thì đi ngắm con gái QN. Những cô gái hiền lành, xinh xắn và mến khách. Hy vọng con gái QN sẽ làm bạn muốn đi thăm vịnh.
  3. lipoman

Không đi ngắm vịnh vì có kỷ niệm buồn thì đi ngắm con gái QN. Những cô gái hiền lành, xinh xắn và mến khách. Hy vọng con gái QN sẽ làm bạn muốn đi thăm vịnh.
  4. vietlt111

vietlt111 Thành viên mới

Hãy đến vùng than! Hãy ngủ thật muộn, hãy dậy thật sớm để có thể nhìn những ng công nhân tan ca, vào ca trong tiếng còi tầm. Khuôn mặt sạm đen nhưng ánh mắt luôn rạng ngời trong ánh đèn. Bản giao hưởng chân thực nhất và đẹp đẽ nhất của vùng than đó bạn ạ! Tôi xa QN lâu rồi nhưng mỗi dịp đi công tác về QN vẫn thấy xúc động vì những ám ảnh đẹp đẽ đó!
  5. vietlt111

vietlt111 Thành viên mới

Hãy đến vùng than! Hãy ngủ thật muộn, hãy dậy thật sớm để có thể nhìn những ng công nhân tan ca, vào ca trong tiếng còi tầm. Khuôn mặt sạm đen nhưng ánh mắt luôn rạng ngời trong ánh đèn. Bản giao hưởng chân thực nhất và đẹp đẽ nhất của vùng than đó bạn ạ! Tôi xa QN lâu rồi nhưng mỗi dịp đi công tác về QN vẫn thấy xúc động vì những ám ảnh đẹp đẽ đó!
  6. lipoman

Đã đi chơi HL chưầm không thấy tin tức gì vậy?
  7. lipoman

Đã đi chơi HL chưầm không thấy tin tức gì vậy?
  8. chuotcoi218

chuotcoi218 Thành viên mới

Tớ có một kỉ niệm rất đặc biệt về HL đấy, chả là hè năm ngoái tớ và một bà chị về HL nghỉ theo lời mời của một người bạn ở HL , nhưng mà khi 2 chị em về dến thì lại không gặp được bạn vì về khhông báo trước thế là họ đi vắng mất. Hai chị em tớ tự thuê nhà nghỉ ở khu chợ Đào, rồi cứ ngày ngày ra Biển ngắm rồi ăn uống , đi thăm Vịnh ,sau đó lại về nhà nghỉ . Hết 2 ngày ở đó, chả đi được đâu vì không có người hướng dẫn, đến chiều ngày thứ 3 chán rồi, quyết định về . Ra khỏi nhà nghỉ tưởng 6h chiều có xe về HN , ai ngờ nhỡ xe, thế là các bạn biết chị em tớ quyết định thế nào không ? Lang thang trên Biển HL cả đêm đến 4h sáng bắt xe về HN , liều nhỉ, đúng là một kỉ niệm khó quên về HL, 2 chị em tớ nhiều lúc nghĩ lại vẫn thấy sợ , vì thấy lúc đó liều thế. Được cái an ninh o đó tốt
  9. micro_vn

micro_vn Thành viên rất tích cực

Quảng Ninh: Bắt gọn tên đặt mìn tống tiền tàu BIM
    (VietNamNet) - Chiều 29/12, lực lượng công an tỉnh Quảng Ninh đã bắt gọn thủ phạm đã đặt mìn đe dọa trên tàu thủy BIM tuyến Hạ Long-Móng Cái tống tiền.
    Bùi Đăng An (sinh năm 1952, trú tại Quảng Yên, Yên Hưng, Quảng Ninh) bị bắt gọn khi đang giao dịch qua điện thoại để tống tiền.
    Trước đó, đêm 27/12, Bùi Đăng An đã bí mật đặt 2 quả mìn tự tạo trên tàu thủy BIM và gửi một lá thư đến lãnh đạo công ty BIM tống tiền có nội dung đe dọa nếu không đưa cho hắn ngay 300.000 USD thì sẽ cho nổ mìn...
    Tại cơ quan công an, Bùi Đăng An khai nhận ban đầu là do làm ăn thua lỗ, nợ nần chồng chất nên quẫn trí nghĩ ?okế? kiếm tiền bằng cách đặt mìn tống tiền lãnh đạo công ty BIM với hy vọng có khoản tiền lớn trả nợ.
    Bùi Đăng An là giám đốc xí nghiệp khai thác đá Hoàng Tân (ở huyện Yên Hưng, Quảng Ninh) và còn là chủ của một xưởng gỗ lớn.
    Hiện, cơ quan công an tiếp tục điều tra làm rõ vụ án.
    Hic đất và Người Quảng ninh
  10. phuongloriot

phuongloriot Thành viên mới

He he vấn đề ở đây không phải là tôi biết ở đâu các bác biết ở đâu mà phải giới thiệu tí cho mọi người cùng biết chứ. Tớ cũng chỉ là tìm đọc, thấy hay giới thiệu cho các bác coi thôi. Ai còn có địa chỉ nào hay xin mời..
    Hương Soái !
    [/QUOTE]
    Hương Soái nói đúng, mình cũng đã đọc rất nhiều bài viết về đất mỏ, nhưng mỗi bài viết đều có những điểm khác nhau và có những thông tin nhất định.
    Nếu thành viên nào đọc được những bài viết hay về đất mỏ thì cùng post lên để anh em cùng đọc và thưởng thức.