1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đặt tên cho một đội bóng phong trào,đang cần sự tư vấn của các bạn

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi Exec1603, 07/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Exec1603

Exec1603 Thành viên mới

Đặt tên cho một đội bóng phong trào,đang cần sự tư vấn của các bạn

Anh em bọn mình sinh hoạt đã lâu nhưng trước đây chỉ tham gia tự phát là chính, mới đây anh em đã họp lại và thống nhất đội bóng cần hoạt động có tổ chức hơn, về cơ bản đội đã đi đúng hưóng vạch ra,mình là người được giao nhiệm vụ tìm ra 1 cái tên cho đội, nghĩ mãi chưa ra, vì vậy mình cần sự giúp đỡ tư vấn của các bạn.
    Sơ qua về đội bóng của mình:Là tập hợp 14 cầu thử có tuổi từ 20 đến 40 đến từ nhiều miền quê khác nhau, đang là công chức tại Hà nội.
    Xin cảm ơn các bạn
  2. lexusti

lexusti Thành viên mới

đội bóng đá "liên tỉnh người việt"
    theo kiểu hoa hậu thế giới người việt ý
  3. Exec1603

Exec1603 Thành viên mới

Nghiêm túc mà
  4. trongthuc

trongthuc Thành viên tích cực

hi hi, bác sang f69 hỏi gì đáp nấy mà hỏi. Bên đấy đông người, lại nhiệt tình mấy chuyện kiểu thế này
  5. Exec1603

Exec1603 Thành viên mới

Cảm ơn bác, mình sẽ thử
  6. hungsheva2004

hungsheva2004 Thành viên mới

Địa chỉ đội bóng đâu hả bác?Cho em cái địa chỉ với!Hè sang năm em về phép cho em tham gia với nhé!
  7. datdn

datdn Thành viên quen thuộc

Hà Nội liên tỉnh
  8. lexusti

lexusti Thành viên mới

em đùa vì bác nêu câu hỏi khó quá, thường thì người ta đặt 1 cái tên căn cứ theo những ý nghĩa đặc trưng của đội bóng, theo những cái ý tưởng mang tính hình tượng về vẻ đẹp, về sự phát triển.v.v. ví dụ "sông lam nghệ an" vì người ta muốn nhắc đến con sông nước xanh biếc này là niềm tự hào của dân xứ nghệ; "thể công" vì đây là đội bóng hàng đầu của quân đội nd vn; MU là vì nó là đội bóng của thành manchester . từ đó mà suy ra đội bóng của bác có thể đặt tên từ 2 phần chính, 1 phần từ tên riêng mà phù hợp với ý nghĩa của toàn đội bóng từ ngày mới thành lập, 1 phần phù hợp với sự tiến bộ, niềm đam mê hay thậm chí là mong ước về 1 điều chưa làm được trong bóng đá của các thành viên v.v
    nếu là em em có thể đặt tên ví dụ như: đội bóng đá " hà nội và những ngưòi ban" , " 14 gunner" hay " footbal and life" .....
    chúc bác có 1 cái áo đấu thật đẹp với tên đội bóng trên đó
  9. winters

winters Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Muốn tiến Anh hay Việt : (theo ý tui, chúng ta là người Việt, thì nên tự hào với tiếng của mình)
    Việt:
    +ngộ nghĩnh: Kiến Lửa, Hàng Tre, Đá Tảng ...
    +thông thường: cuối tuần (vì nghiệp dư nên đa số toàn chơi vào cuối tuần), sân cát, ... hay tên địa phương của bạn.
    +kiêu, và nghe sốc: Sao chổi, quyết thắng, cơn lốc, những cầu thủ chân dài, bão táp, kẻ thách thức, chân sắt
    .....
    Anh: No milk today, Gladiator, phoenix, ...
  10. lexusti

lexusti Thành viên mới

"kiến lửa" đi bác
    em biết những đội bóng như các bác rồi, cầu thủ sinh ra vào thời bao cấp tem phiếu, đá thì quên sống, hết giờ làm là nhào về mấy cái sân đất ở trường y, thượng đình... U40 mà chạy hơn cả U20