1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đau bụng hàng tháng, địa ngục!

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi ThuLam, 03/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

Đau bụng hàng tháng, địa ngục!

Dạ em xin lỗi vì lập nguyên một topic thế này nhưng em đang vội quá...
    Tình hình là mỗi tháng em lại bị đau bụng kinh khủng khiếp, đến mức mà nhiều lúc em mong chết luôn cho rảnh.... Có một số thuốc trên thị trường nhưng em không thích dùng thuốc, thường thường thì em tự bấm huyệt đầu gối, nhưng cái trò bấm huyệt này cũng làm em bị nghiện, hồi trước không bấm huyệt thì có tháng còn không đau bây giờ tháng nào cũng đau.....
    Em cũng đã uống trà hoa hồng nhưng không đều đặn và bây giờ cũng hết rồi....
    Cac chị có cách gì chỉ cho em với?
  2. delpiero101

delpiero101 Thành viên mới Đang bị khóa

Tại sao bạn không đi bác sĩ?
  3. cbdc79

cbdc79 Thành viên mới

Em đi siêu âm ngay xem có khối u nào không? Em có bị gầy đi không? Có mất ngủ và khô da không?
  4. aquarius_vn2003

aquarius_vn2003 Thành viên mới

Trước hết là em phải đi bác sĩ để kiểm tra xem có gì bất thường không.
    Còn nếu em hoàn toàn bình thường, thì em có thể sử dụng thuốc. Không biết em bị đau nhiều ngày hay chỉ một buổi, nếu chỉ một buổi lúc mới bắt đầu thì chỉ phải uống 1-2 viên gì thôi (tuỳ loại thuốc).
  5. oh_yeah_20andlife

oh_yeah_20andlife Thành viên mới

Cô Bé ơi .Tất cả các phương pháp tránh đau của Bé đã bị nhờn rồi .
    Tốt nhất là uống thuốc .Chị chắc chắn thuốc thảo dược không có hại gì đâu .
    Vì mấy năm trước đau bụng toàn kệ nó ,nhưng mấy tuần gần đây có lần còn bị ngất khi ngày đầu bị .
    Em ra hỏi dược sĩ mua loại thuốc thảo dược màu xanh .5k/1vỉ .Uống theo chỉ dẫn là okies liền .
  6. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu em ko muốn uống thuốc thì có thể ăn lá ngải, nằm thẳng xoa bụng vòng trong ngược chiều kim đồng hồ. Nếu nhà có cao khỉ thì nên nướng ăn, cũng rất tốt.
  7. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

Em chắc chắn là em hoàn toàn bình thường, không bệnh tật gì đâu , có lẽ tháng sau sẽ dùng thuốc thảo dược màu xanh như chị bảo. Thế nhưng em sẽ phải dùng nó suốt đời à chị?
    Còn cao khỉ thì chắc em phải nhắn mẹ đi mua thử xem, dùng một lần là okie à chị?
    cảm ơn mọi người rất nhiều! cảm ơn luôn cả người vote sao cảm ơn mọi người trước giúp em ạ!
  8. tatugirl_lena

tatugirl_lena Thành viên mới

Bạn ơi ko làm sao cả đâu. Cô của mình làm bác sĩ nói rằng đây chỉ là tư thế gập của tử cung không thoải mái, nên gây đau mỗi khi co bóp để tống KN ra ngoài thôi.
    Uống thuốc gì cũng ko hết đc, chỉ làm giảm đau đc thôi.
    Kiểu đau bụng này sẽ hết sau khi bạn sinh em bé đầu tiên. Vì khi mang thai, tử cung sẽ giãn ra hoàn toàn. Sau khi sinh, tử cung sẽ xẹp lại theo tư thế thích hợp hơn. Và bạn sẽ ko còn đau mỗi khi HK nữa
    Để làm giảm đau, bạn có thể tập thể dục nhẹ nhàng mỗi khi bắt đầu có tín hiệu (mấy ngày trc khi bắt đầu có KN ). Tập nhẹ thôi. Và khi có KN, bạn có thể chườm bụng bằng túi chườm nóng, sẽ thấy nhẹ bớt đấy
    Chúc bạn khoẻ
  9. BigMan79VN

BigMan79VN Thành viên mới

Bạn này nói hình như đúng đó, mình đã từng thấy các bà các cô bảo rằng sau khi sinh thì sẽ không còn bị đau bụng mỗi khi kinh nguyệt nữa. Vậy thì cố chờ đến khi nào Get married rồi sinh em bé nhé, sẽ ổn cả thôi.
    Còn với hiện tại, để đối phó với những cú đau quặn và dội thế này (có người thì chỉ đau nhẹ, có người quằn quại, thậm chí ngất xỉu vì đau) thì mình thấy mỗi người có một vài phương pháp khác nhau tuỳ theo cơ địa mỗi người. Người thì uống thuốc thảo dược (đông y), người thì chườm, người thì xoa, người thì làm một ly rượu mạnh cho nóng..... Túm lại là khi tử cung co bóp để tống đẩy những miếng niêm mạc bong ra khỏi cơ thể bạn thì kiểu gì cũng .... đau.
    Nếu như bạn có thể kiếm được cao khỉ thì tốt quá, hoặc quý hơn thì huyết lình, đó là bài thuốc dân gian, thậm chí nếu kiếm được huyết lình thì nó sẽ là bảo bối cho hành trang phụ nữ của bạn đó, sinh nở tốt hơn, bệnh tật đường huyết âm (kinh nguyệt) của người phụ nữ sẽ được loại bỏ.... Mình không rõ lắm, xin có vài dòng góp vui, nếu sai sót mong các bạn chỉ bảo.
  10. captoc

captoc Thành viên mới

Em gái tội nghiệp, chị cũng biết mùi cua cái đau bụng kinh đó là như thế nào. Chảy mồ hôi lạnh, tay chân run rẩy, không làm được gì, chỉ mong ngủ được để thoát khỏi những cơn đau quái ác.
    Em thử uống thuốc tránh thai xem sao, chị khuyên thật đấy, chị đã gần như không bị chứng đau bụng kinh hành hạ nữa. Tự nhiên thấy cuộc sống đẹp lên gấp trăm lần.
    Cái này phải cám ơn anh yêu của mình nữa chứ nhỉ?
    I love you!