1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đau bụng, nôn và sốt, bệnh gì?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi botay291, 08/07/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. botay291

botay291 Thành viên mới

Đau bụng, nôn và sốt, bệnh gì?

Em ko định lập topic mới nhưng ko tài nào post bài được ở topic dính, các mod thông cảm.
    Mẹ em 52 tuổi roài, nhưng dạo gần đây cứ mấy tuần lại bị một cơn đau bụng hành hạ, nó kéo dài, buồn nôn, ko ăn được gì cả chỉ ăn dc cháo. Cơn đau bụng đó chỉ suy giảm khi lên cơn sốt, khoảng 15 phút sau khi sốt thì bớt đau bụng.
    Đã đi chụp X-quang thì các bác sĩ phán ko phải là đau dạ dày, tiểu đường cũng ko phải. Hôm ở bệnh viện để theo dõi vì chưa có kết luận thì lại thấy bình thường sau khi lên cơn sốt đợt 2.
    Có kết luận hay ko em cũng ko rõ vì mẹ em chẳng nói gì cả, em muốn biết bệnh đó là bệnh gì, có ai giúp được em ko ạ
  2. bluemountainno1

bluemountainno1 Thành viên quen thuộc

có phải mẹ ấy bị đau bụng lâm râm, thi thoảng thì đau quặn hoặc đau nhói. Rồi người choáng váng, nôn nao và buồn nôn? Tớ nghĩ có lẽ bị cảm rồi, tớ hay bị cảm và triệu chứng cũng như thế. Nếu ko đánh gió triệt để thì sẽ bị cảm đi cảm lại nhiều lần và nặng hơn.
    Có nhiều cách đánh cảm lắm, nhưng tớ hay dùng cách đánh cảm bằng đồng bạc và trứng: luộc mấy quả trứng gà (trứng gà ta càng tốt) thật kỹ, bóc vỏ khi còn nóng, bỏ lòng đỏ, lấy lòng trắng, cho đồng bạc vào giữa 2 nửa lòng trắng, bọc bên ngoài 1 cái khăn mùi soa hoặc khăn vải mỏng rồi đánh kỹ những chỗ sau: 2 bên thái dương, trán, cổ, bụng- đánh kỹ phần bụng dưới rốn, sống lưng và 2 bên lườn, gan bàn tay-bàn chân ..
    Khi nào thấy trứng nguội thì bỏ đi và thay bằng lòng trắng trứng khác, nhớ để nguyên trong nồi nước cho nóng. Nếu thấy đồng bạc trắng chuyển sang màu đỏ, đen, xanh là đích thị bị cảm, nếu cảm nặng thì màu xanh đen.
    Nếu bị đi ngoài thì do lạnh bụng đấy, cho mẹ ấy uống nước gừng ấm (gừng giã ra rồi hoà thêm nước vào, lọc nước uống).
    Mỗi lần bị cảm mà tớ đánh gió xong là thấy nhẹ cả người.
    Chúc mẹ ấy chóng khỏe nhé.
    hôm trước gõ luôn vào cái chữ ký của bạn kia, thế là chữ chạy vù vù, chán quá. tớ quên ko xem lại
    Được bluemountainno1 sửa chữa / chuyển vào 08:05 ngày 11/07/2007
  3. Pho_vang_buon_lam

Pho_vang_buon_lam Thành viên tích cực

Để cả hàng chũ chạy thế này thì bố ai mà đọc được
    Được pho_vang_buon_lam sửa chữa / chuyển vào 20:14 ngày 09/07/2007
  4. chipcom

chipcom Thành viên mới

mẹ bạn có lẽ đang tuổi tiền mãn kinh nên vậy đấy, tuổi này khá phức tạp, ảnh hưởng đến cả đau xương khớp, tiêu hoá, họng... mình ko biết lắm đâu, thấy hơi giống mẹ mình thì nói vậy thôi. nếu đúng là mẹ bạn đang bị những dấu hiệu của tiền mãn kinh thì có lẽ nên đi khám phụ khoa một chuyến nhé!
  5. namesprit

namesprit Thành viên mới

Có thể là ngộ độc thức ăn cấp.