1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đau đớn

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi catdance, 07/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kittiwake

Kittiwake Thành viên mới

theo tớ nhé, đơn giản lắm, không bao giờ nên hy vọng vào việc mình có thể thay đổi 1 con người, đặc biệt là đàn ông. Anh ta xúc phạm bạn, oánh bạn nhiều lần, vây là có hành động có hệ thống đấy, vậy nó là bản chất rồi. Khi là người yêu còn bị hành thế đến lúc kết hôn thì sao?!. Đàn ông là chúa hay mang chuyện không thể kiềm chế khi nóng để biện hộ, vớ vẩn quá đi. Tồn tại giứa người với người có 1 cái gọi là tình YÊU THƯƠNG, anh ta yêu bạn đấy, nhưng xúc phạm,hành hạ thế là ko có tình thương.Chẳng phải là người yêu, khi thấy người khác đau hay bị mạt sát vô lý người dưng còn thấy chạnh lòng, huống chi...
    Mà mình phải biết yêu cái thân của mình, bố mẹ vất vả khó nhoc sinh ra, nuôi dưỡng không phải là để người khác mạt sát, đánh đập như thế, mình ko xót thân mình thì cũng nghĩ đến gia đình mình xót con
  2. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

qua những gì mà bạn kể thì chủ quan mình thấy rằng người yêu bạn là 1 người rất cục cằn . Cái cục cằn nằm trong bản chất mà chỉ trong hoàn cảnh nào đó nó mới lộ ra chứ bình thường thì chẳng mấy ai biết được . Nếu mình nằm trong hoàn cảnh của bạn , chắc chắn mình sẽ tính đến khả năng chia tay vì 1 người vũ phu , cục tính như vậy mà lấy về làm chồng , dù có là yêu đi chăng nưa cũng ko ai dám đảm bảo tương lai về lâu về dài , nhỡ gia đình có khó khăn , vợ chồng ko hợp mà to tiếng , chồng lại ko đánh vợ sứt đầu mẻ trán .
  3. SaoHomSG

SaoHomSG Thành viên mới

Chị thân mến,
    tình cảm của anh chị có được trong 3 năm khoảng thời gian không dài nhưng cũng không thể nói là ngắn & cũng có thể hiểu nhau được nhiều. Khi bàn tính đến đám cưới đúng là chuyện đau đầu, nhiều áp lựcnhiều tính toán, bây giờ nghĩ lại mình cũng còn nghĩ thời gian chuẩn bị đám cưới là bước dạo đầu cho cuộc sống gia đình sau này. SH thấy bạn trai của chị hơi nóng tính khác với phần chị mô tả anh ấy lúc đầu, có phải những người hiền lành quá nhiều khi do stress nhiều đôi lúc cũng trở nên cục cằn. Nhưng SH thấy anh ấy hơi quá mức khi to tiếng với chị cho dù là đàn ông vốn gia trưởng và tự ái cao đi nữa cũng không nên hành xử như vậy, giận mất khôn mà. Còn hành vi tát chị .... là không thể bỏ qua. Mới đầu còn yêu thương nồng ấm mà đã vậy sau này biết làm sao hả chị? SH hiểu rằng con gái khi yêu rồi dù là sao đi nữa vẫn tìm lý do để tha thứ, nhưng mình vẫn nghĩ rằng thà đau 1 lần còn hơn, mà sau này nếu như có con cái, tụi nhỏ phải chứng kiến cảnh chia ly ... thì tội nghiệp cho nó quá. Mình cũng thấy chị không nên quá chán nản, hành động cầm kéo muốn huỷ hoại mình là khôngnên. Nếu chị không tôn trong cuộc sống bản thân mình thì sao mong người khác tôn trọng chứ. Mạng sống là quý giá & mọi cái đều có thể bắt đầu lại, sau cơn mưa thì trời vẫn lại sáng, thời gian qua đi sẽ hàn gắn mọi vết thương. Chúc chị sáng suốt trong mọi quyết định.
  4. moitoanh

moitoanh Thành viên mới

Tôi là đàn ông và tôi cũng khá cục và nóng tính, nhưng tôi ko bao h đánh phụ nữ vì điều đó thật là hèn cho dù có giận đến đâu chăng nữa!
  5. Hito

Hito Thành viên mới

Tặng bạn 5* cho những lời này. Catdance và người yêu nên ngồi nhìn lại vấn đề ko phải để thấy ai là người có lỗi hay ai sai ai đúng mà là cùng nhau tìm cách vượt qua và kiềm chế những cơn nóng giận bực tức kiểu như vừa rồi. Chúc 2 bạn hạnh phúc
  6. violet_e294

violet_e294 Thành viên mới

khiếp quá...
    có lẽ anh ấy càng ngày càng tỏ ra gia trưởng, nóng giận, đó có rthể là hậu quả của 1 sự khó khăn kéo dài,,nhưng dù sao cũng không thể hành động bạo lực như vậy chứ..nhất là với người mình yêu thương..
    Chị khổ lắm đúng không? dằn vặt giữa cái nghĩa của 3 năm và sự sợ hãi, băn khoăn của bản thân vào 1 hp trg lai, bên 1 người cứ nóng giận , hiểu lầm là đánh đập mình để rồi sau đó lại làm mọi cách xin lỗi.....
    em thì em nghĩ thế này:
    ai cũng có những sai lầm..Nhưng có những sai lầm, sau đó người ta có thể nhận ra, xin lỗi và sửa chữa..
    nhưng cũng có những sai lầm, mà ngta chỉ có thể xin lỗi và chịu trách nhiệm về hậu quả của nó mà thôi
    .
    trong ty, ngta có thể lấp liếm đi tất cả vì yêu thg nhưng tuyệt đối fải giữ đc sự tôn trọng nhau..có thể tha thứ 1 lần, nhưng sau đó lại lập lại thì sự tha thứ ấy phải chăng là vô nghĩa?????
    không vì thương hại mà gắn bó với 1 con người chị ạ,,,trừ khi tình yêu trg chị vẫn còn quá nhiều, đủ để chấp nhận cả những khổ đau sau này....
    em thì em xách dép em chạy trc.....