1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Dấu hiệu để biết người ấy thích mình?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi banh_bao_chieu, 30/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banh_bao_chieu

banh_bao_chieu Thành viên quen thuộc

Em tìm mãi ko thấy có cái topic tương tự nên lại tạo 1 cái hỏi các bác vậy. Các bác có ý kiến đóng góp nhẹ nhàng cho em từ từ thấu hiểu nhé, đừng bảo em dốt kẻo em tự kỉ mất :-*

Tình hình là em mới vào làm trong công ty được khoảng 3 tháng. Công việc của em thì thường xuyên tiếp xúc với 1 bạn đồng nghiệp, lớn tuổi hơn em và tất nhiên thứ bậc trong công ty cũng cao hơn. Thời gian đầu thì chỉ xoay quanh công việc thôi, vì khá là căng thẳng nên bọn em ít có thời gian nói chuyện gì ngoài công việc cả. Đến tháng trước có 1 dịp 2 bọn em đi gặp khách hàng ở 1 thành phố khác, ngồi trên xe thì có thêm thời gian nên tâm sự được 1 chút và hiểu nhau hơn 1 chút. Không biết có phải hợp nhau không nhưng bạn ý đã kể 1 chuyện rất riêng tư của bạn ý cho em, và tất nhiên em sẽ giữ bí mật cho bạn ý.
    Sau đợt đấy việc giao tiếp của bọn em cũng trở nên thoải mái hơn rất nhiều. Nhưng thời gian gần đây, mỗi khi nhìn thấy em trong công ty thì bạn ý hay có kiểu cười tủm tỉm khó hiểu làm em thấy hơi lúng túng. Mấy lần phải vào nhà vệ sinh kiểm tra xem mặt có dính nhọ không nhưng thấy hoàn toàn bình thường.
    Hôm nay bạn ý gọi em vào phòng để gọi điện cho khách hàng. Vì bạn ý mới mua đt mới nên chưa quen sử dụng, nên dùng sang điện thoại của em. Lúc em đang nói chuyện với khách hàng thì bạn ý lại ngồi giơ điện thoại lên chụp ảnh em, sau đó giơ ra trêu em.

Không biết mọi người nghĩ sao nhưng điều này khá là lạ đối với em, vì trước giờ bạn ý là người khá trầm ngâm trong công ty. Đặc biệt lại lớn hơn em chục tuổi và khá đĩnh đạc, nhưng càng ngày em càng cảm nhận được vẻ gì đấy trẻ con trong bạn ý.

Em thấy hơi lúng túng nên hỏi ý kiến các bác cho khách quan. Chứ nếu qui kết ngay thì dở cả cho mình và cho bạn ý. Còn nều đúng là thật thì chắc em phải tìm cách cư xử để tránh gặp khó xử trong công ty. Cảm ơn các bác nhiều nhé :x
  2. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

lại thêm trò câu hàng của 1 cô gái. cái này mình cũng trải qua khá là nhiều.
    chốt lại là : chủ top muốn tán cô này không hay là chỉ muốn làm bạn thôi.
  3. banh_bao_chieu

banh_bao_chieu Thành viên quen thuộc

Chào bác, chết quên không chú thích em là gái còn bạn kia là trai, và bạn ý cũng trên 30 roài nên cũng không phải là trẻ trung gì lắm. Bản thân em thì em cũng chưa biết, giờ mới bắt đầu mọi thứ nên chỉ muốn làm sao để công việc ổn định trước đã. Còn tất nhiên bạn đồng nghiệp kia thì là niềm mơ ước của các cô gái rồi: thành đạt - điển trai - phong độ... nếu mà được xơ múi thì lại mừng quá. Nhưng ý bác câu hàng ở đây là sao ạ?
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Em cũng tìm trên mạng xem dấu hiệu người đó thích mình, nhưng cũng chung chung quá. Các bác trai ở đây khi để ý 1 người con gái thì thường có thái độ/cư xử/hành động gì khác biệt ko ạ? Em hỏi nghiêm túc đấy ạ :-ss
  4. simonov

simonov Thành viên rất tích cực

Em là trai cũng gần già rồi :-)
    Nói chung con trai thích một cô gái nào đó (nói thích trước nhé) thì:
    - Mới tâm sự chuyện riêng tư một chút ( còn không thì tâm sự bàn nhậu hay cafe nó dzui hơn)
    - Kiếm chuyện mượn điện thoại (chứ giai nào mà mua điện thoại mới không ngâm cứu nát bét cái điện thoại là chuyện lạ)
    - Chụp hình rồi trêu (Nếu không thích thì....đừng hòng chụp nhé hì hì)

Em thấy thì chỉ giai đoạn thích thôi chứ chưa có gì nhiều đâu. Bác chủ cố lên, em còn đang vật lộn với tình huống của em :-) http://ttvnol.com/tvty/1402546
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Đọc bài viết mà còn k xác định nổi chủ topic là nam hay nữ mà đã dễ dàng nhận xét về ng chủ topic kể là "đang làm trò câu hàng" thì quá mạnh dạn luôn.

Chủ topic: Anh kia già vậy thì bạn cứ để anh ta tự động tìm đến bạn, anh ta đã thích thì sẽ chủ động. Bạn thích cái gì thì gật mà k thích thì lắc đầu. Chẳng việc gì phải lo, trừ phi bạn đã xác định rõ là k thích anh ta bằng tình cảm nam-nữ mà anh kia vẫn cứ tìm cách kéo bạn ra chỗ riêng.
  6. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Theo những gì bạn kể thì giai này có vẻ cũng hơi thích bạn. Nhưng mà giai ngon thế này thì cần phải tìm hiểu cho kỹ, vì giai kiểu này thì chắc đã tán tỉnh hẹn hò với nhiều em rồi, nên đôi khi chỉ thích tà lưa vui đùa mỗi em một tí thôi. Bạn phải cho biết thêm thông tin về bạn đã, cụ thể bản thân bạn thì như thế nào, để xem có tương xứng với anh kia không.. Mà bạn bao nhiêu tuổi rồi?
  7. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

"Vì bạn ý mới mua đt mới nên chưa quen sử dụng, nên dùng sang điện thoại của em"
    đây là cái cớ để xem trộm tin nhắn hay 1 số điều riêng tư về bạn ( kiểm tra xem có con gà nào la liếm không)
    lúc trước mình tưởng bạn là boy. sorry nha
    ông ý thích bạn rồi
    còn làm thế nào đỡ bị ảnh hưởng tới công việc la do bạn thôi
  8. loremipsum

loremipsum Thành viên mới

Nhìn vào ánh mắt nó hay cách nó cười, thỉnh thoảng hay đỏ mặt không?
  9. conlaumichan

conlaumichan Thành viên mới

bác này buồn cười nhể.....30 tuổi rồi lại làm công ty thì còn đỏ mặt cái nỗi gì :|....
  10. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

=)):)) chết cười với bác vì vụ nhầm nhọt