1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đâu là 7 món đồ gia dụng thông minh nhà bếp được chị em nội trợ tin dùng nhất hiện nay?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhadepso, 14/09/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhadepso

nhadepso Thành viên mới

Các sản phẩm đồ gia dụng có giải pháp chức năng thông minh, tích hợp nhiều công năng hơn mà lại vô cùng gọn gàng, đẹp mắt được gọi chung là đồ gia dụng thông minh, có thể tham khảo rõ hơn về đồ gia dụng thông minh tại đây. Nếu trước đây, mỗi món đồ gia dụng chỉ phục vụ một công dụng hoặc cái này hoặc cái kia thì giờ các món đồ gia dụng thông minh tích hợp nhiều công dụng lại với nhau trong cùng một sản phẩm. Chính vì vậy mà các bà nội trợ ngày càng chuộng sử dụng đồ gia dụng thông minh vừa tiện lợi lại tiết kiệm thời gian công sức.

Công việc bếp núc của chị em nội trợ sẽ nhẹ nhàng, tiết kiệm thời gian hơn rất nhiều nhờ vào 10 món đồ gia dụng thông minh này.

Dụng cụ cắt khoai tây

Được làm bằng thép không gỉ nên giá bán của một chiếc máy cắt khoai tây này rơi vào khoảng 1.500.000 đồng/chiếc. Máy cắt khoai tây tiện ích có nhiều loại lưỡi dao khác nhau và có thể cho ra từ 36 - 64 miếng khoai chỉ trong một lần xắt.

Dụng cụ băm hành tỏi

Chị em nào từng vật vã với việc băm hành, tỏi thì giờ đây đã có thể thở phào vì có dụng cụ băm hành, tỏi thông minh, tiện ích này. Thiết kế nhỏ, gọn vừa tay lại dễ vệ sinh sau khi dùng, dụng cụ băm hành, tỏi giúp chị em vừa tránh khỏi cay mắt, nóng tay lại không mất quá nhiều thời gian cho công việc này.

Thớt kèm rổ rửa rau

Trước kia, mỗi lần thái xong trong thớt chị em phải tìm rổ để đựng thực phẩm rất mất thời gian. Nhưng với dụng cụ nhà bếp 2 trong 1 vừa là thớt vừa là rổ rửa rau này sẽ giúp tiết kiệm thời gian cho những bà nội trợ. Giá khoảng 600.000 đồng/ chiếc, chị em nhé.

Dụng cụ gọt dứa

Chị em nào cũng rất ngán công đoạn gọt dứa vừa mất thời gian vừa phức tạp. Giờ đây chỉ cần bỏ ra khoảng 60.000 đồng là chị em đã sở hữu ngay một dụng cụ gọt dứa tiện ích. Chỉ mất chưa đầy 1 phút là đã có thể tách vỏ, bỏ lõi cũng như cắt dứa thành từng khoanh tròn đẹp mắt rồi.

Dụng cụ cắt xúc xích

Dụng cụ cắt xúc xích này kiêm luôn việc cắt các loại hoa quả mềm như chuối, cà rốt nấu chín, dưa chuột... sẽ hỗ trợ các chị em trong việc xắt nhỏ các loại thực phẩm trên vừa nhanh vừa tiện.

Dụng cụ bóc tỏi, gừng

Dụng cụ bóc tỏi, gừng này sẽ giải quyết khó khăn cho chị em nội trợ. Sở hữu miếng thép inox được uốn một đầu ***g vào ngón tay cái, đầu còn lại có các răng cưa để thực hiện các công đoạn nạo, bóc tỏi gừng hết sức nhanh chóng, tiện lợi. Giá chỉ khoảng 25.000 đồng cho một dụng cụ chuyên dụng bóc tỏi, gừng.

Dao bổ dưa hấu

Muốn bổ dưa hấu thành các phần đều nhau là việc bất khả thi với một con dao thông thường. Giờ đây với dao bổ dưa hấu thông minh có phần khuôn được làm từ nhựa cứng, phần dao cắt được làm từ thép mạ inox vừa bền chắc vừa dễ rửa, việc bổ dưa hấu không còn khó khăn như trước. Dụng cụ này cho phép cắt những loại hoa quả có đường kính lớn như dưa vàng, dưa hấu,...thành 12 phần bằng nhau rất đẹp mắt.

Máy cuốn nem

Thường thì việc cuốn nem khá mất thời gian, các cuốn không đồng đều, dễ rách. Với dụng cụ cuốn nem này những miếng cuốn đẹp mắt sẽ được ra đời. Chỉ cần trải lên một lớp vỏ cuốn, rồi cho nhân, và đẩy nhẹ và các công đoạn còn lại máy cuốn nem sẽ hoàn thành hết. Giá dao động của một chiếc máy cuốn nem là từ 75.000-90.000 đồng/ chiếc.

Miếng bảo vệ ngón tay khi thái

Miếng bảo vệ ngón tay khi thái chỉ khoảng 45.000 đồng đảm bảo an toàn cho những ngón tay của bà nội trợ khi xắt, thái. Được làm bằng thép không gỉ, cách sử dụng đơn giản miếng bảo vệ giúp chị em có thể hoàn toàn yên tâm khi thái thức ăn mà không còn phải lo lắng.

Dụng cụ ướp thịt

Khoảng 1.100.000 đồng cho một chiếc máy ướp thịt nhưng tin chắc bà nội trợ nào cũng thấy đáng đồng tiền bát gạo. Dụng cụ tiện ích này với lưỡi thép không gỉ có đầu mũi nhỏ, sắc bén làm mềm từng thớ thịt. Với dụng cụ ướp thịt, chị em nội trợ không còn phải mất công sức và thời gian để làm mềm cũng như ướp thịt nữa.