1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đâu là đáy của sự tuyệt vọng và đau khổ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi tunglinh09, 16/11/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tunglinh09

tunglinh09 Thành viên mới

Đã có khi nào bạn cảm thấy đã chạm tới đáy của sự đau khổ, tuyệt vọng và mệt mỏi?
    Đó có phải là khi người mà bạn tin tưởng nhất lừa dối bạn suốt trong một khoảng thời gian dài, một sự thật khủng khiếp?
    Là khi người mà bạn yêu thương nhất, người mà bạn đã tưởng sẽ được ở bên người ta suốt cuộc đời ra đi mãi mãi, để lại bạn một mình cô độc trong đời.
    Là khi cuộc sống của bạn đang tưởng lên tới đỉnh cao của tình yêu và hạnh phúc, bất chợt rơi xuống vực sâu không lối thoát?
    Là khi xung quanh bạn là những lời dị nghị, đàm tếu hiểu lầm của xã hội mà bạn không thể giải thích?
    Là khi sự sống của bạn chỉ tính bằng 1/1000 cơ hội với một căn bệnh khủng khiếp mà không ai muốn nhắc tới?
    Là khi tất cả những điều khủng khiếp ấy chỉ đến với bạn trong một thời gian rất rất ngắn? Là khi mà bạn không thể tâm sự, không thể nói chuyện với bất kỳ ai, gia đình, bạn bè, người thân ...? Chỉ có thể chịu đựng, giữ trong lòng 1 mình, nuốt nước mắt vào trong để không ai biết?
    Bạn mất đi tình yêu, mất đi lòng tin vào con người, mất đi người thân yêu, và thậm chí còn có thể sắp mất đi cả mạng sống của mình? bạn cô độc?
    Đó có phải là khi bạn chạm tới đáy của sự đau khổ và tuyệt vọng????
  2. kawaii298

kawaii298 87-89 HN Moderator

Những lời dị nghị và đàm tiếu của xã hội và dư luận rồi cũng sẽ qua dù mình có giaỉ thích thế nào đi nữa
    Khi mà bạn buông xuôi tất cả mọi thứ thì cũng là lúc bạn mất hoàn toàn niềm tin vào mọi thứ, nhất là với một người mà mình đã từng tin tưởng cũng là lúc bạn thấy mình đau khổ và tuyệt vọng. Mọi thứ sẽ càng tồi tệ hơn nếu bạn không thể giải tỏa được nó.

Nhưng hay nhớ rằng :mọi thứ rồi sẽ qua, và mình phải sống một cuộc sống cho bản thân mình.
    Mọi thứ đều có vị trí của nó
    Hãy trả lại nó về vị trí mà nó vốn có
    Để rồi đến lúc mình có thể mỉm cười được
    Dù là rất khó khăn hay phải mất bao nhiêu thời gian đi chăng nữa ....
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Những lời dị nghị và đàm tiếu của xã hội và dư luận rồi cũng sẽ qua dù mình có giaỉ thích thế nào đi nữa
    Khi mà bạn buông xuôi tất cả mọi thứ thì cũng là lúc bạn mất hoàn toàn niềm tin vào mọi thứ, nhất là với một người mà mình đã từng tin tưởng cũng là lúc bạn thấy mình đau khổ và tuyệt vọng. Mọi thứ sẽ càng tồi tệ hơn nếu bạn không thể giải tỏa được nó.

Nhưng hay nhớ rằng :mọi thứ rồi sẽ qua, và mình phải sống một cuộc sống cho bản thân mình.
    Mọi thứ đều có vị trí của nó
    Hãy trả lại nó về vị trí mà nó vốn có
    Để rồi đến lúc mình có thể mỉm cười được
    Dù là rất khó khăn hay phải mất bao nhiêu thời gian đi chăng nữa ....
    Thuongthuong09 thích bài này.
  3. ovalove

ovalove Thành viên mới

Dù có tuyệt vọng và đau khổ đến đâu người ta cũng cần phải biết rằng họ không sống cô độc trên cõi đời này,hãy chia sẻ với những người khác về cảm giác của bạn chứ đừng chịu đựng nó một mình,cần phải có trách nhiệm với cuộc sống của bản thân vì nó không chỉ là của bạn mà còn là của những người thân thiết với bạn nữa !! Goodluck!
  4. tunglinh09

tunglinh09 Thành viên mới

Được chia sẻ với một ai đó cảm giác, hoàn cảnh của mình thì thật là một điều hạnh phúc. Nhưng với mình thì không thể. Người mà mình tin tưởng nhất, lừa dối mình cũng vì hoàn cảnh, mình vẫn tin người đó là người tốt, không muốn ai biết chuyện và đánh giá xấu về người đó. Người mà mình yêu thương nhất, bỏ mình ra đi mãi mãi kia là một nỗi đau không bao giờ nguôi với bản thân mình, mình không muốn ai nhìn mình với ánh mắt thương hại. Còn căn bệnh kia, đó là một căn bệnh đáng sợ, sẽ là nỗi đau, nỗi tuyệt vọng không nguôi với tất cả người thân, gia đình mình nếu họ biết chuyện. Biết để làm gì cơ chứ? Khi mà họ không thể có cách nào giúp mình??? Chẳng lẽ để họ nhìn thấy mình đang rơi xuống vực thẳm, đang dần mất mình đi mà chỉ có thể đứng nhìn sao? Có thể vậy sao hả bạn ơi?
  5. Mai_Ngoc

Mai_Ngoc Thành viên mới

Cảm giác không thể chia sẻ được cùng với ai thật khó chịu
    Nó như càng nhân lên sự đau khổ của chính bản thân mình ...

Nếu bạn không may mắc bệnh hiểm nghèo thì nên để gia đình mình biết, đừng để sau này họ ân hận vì sự ra đi của bạn

Còn với người mình tin tưởng mà phản bội mình thì sao có thể chia sẻ được với ai, nếu không sẽ tự biến mình thành người xấu xí trong mắt mọi người, mà điều này là không cần thiết.

Cảm giác tự mình chịu đựng nỗi đau thật khó chịu.
    Nhưng bạn hãy nghĩ rằng mọi chuyện rồi sẽ qua
    Thời gian là phương thuốc hiệu quả nhất để chữa lành các vết thương
    Vậy thì hãy để thời gian chữa trị đi :)
  6. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

muốn biết đâu là đáy thì cứ phải tiếp tục mà sống đi
  7. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Cũng thường thôi. Chỉ quan trọng với người đang buồn, còn với cả thế giới thì có quan trọng gì đâu.
  8. giocuon_thuyentroi

giocuon_thuyentroi Thành viên mới Đang bị khóa

Hãy đi đến giây phút cuối cùng của cuộc sống của bạn. Lúc đó bạn sẽ hiểu được điều đó. Những điều bạn kể ra ở trên cũng có thể đem đến chút ít đau hoặc khổ. Nhưng vẫn có thể vượt qua được với 1 cách nhìn lạc quan hơn và ít bị phụ thuộc vào ngoại cảnh hơn. Chỉ biết chia sẻ vậy thôi. :P
  9. honey25

honey25 Thành viên mới

Mình xin kể cho bạn một câu chuyện có thật của một nhân vật rất nổi tiếng mà mình ko nhớ tên như sau:

Ông ta là một vị tướng cao cấp thành công trên cả chiến trường và chính trường. Mỗi sáng trước khi rời khỏi nhà, ông đều đi xuống căn hầm-là nơi luôn được khóa kín, duy chỉ một mình ông mới được phép ra vào.
    Suốt mấy chục năm trời, người hầu luôn thắc mắc dưới căn hầm đó có gì mà sao ông chủ của mình lại xuống đó mỗi sáng và khi trở ra vẻ mặt lại luôn buồn rầu. Và người hầu này luôn chờ cơ hội để khám phá.
    Ngày nọ, khi nhìn thấy ông chủ chuẩn bị vào căn hầm, người hầu mới lẻn theo sau và lọt vào cửa nhưng ông chủ không biết.
    Khi vào đến bên trong, người hầu chỉ nhìn thấy bóng tối bao phủ mọi không gian, chỉ có ánh sáng duy nhất tập trung vào một cỗ quan tài đặt giữa căn hầm. Người hầu hốt hoảng la lên vì cho rằng ông chủ của mình đang dấu xác chết của ai đó trong cỗ quan tài kia:
    - Thưa ông chủ, ai đang nằm trong kia?
    Ông chủ dường như cũng đã biết sự có mặt của người hầu ngay từ lúc đầu nên ông cũng không ngạc nhiên, ông nói:
    - Người hãy tiến lại gần và nhìn cho kỹ.
    Người hầu lấy hết can đảm tiến sát lại cỗ quan tài và.......... một sự bất ngờ khiến người hầu há hốc miệng mà vẫn không hiểu chuyện gì đang xảy ra.
    Lúc đó ông chủ mới nói: Phải, đó là chính ta. Ta đặt hình của ta vào cỗ quan tài này để nhắc nhở ta mỗi ngày rằng: hãy sống như ngày mai ta sẽ chết.

Cái tận cùng của con người là sư chết, dù là vua hay kẻ ăn mày thì cũng như nhau. Nên tất cả những điều trên thế gian này như: hận thù, ghanh ghét, phản bội, đau buồn bất hạnh, phù phiếm, khôn ngoan, khờ dại,... cũng chỉ là hư vô. Chi bằng ta cứ sống lạc quan, tích cực và hữu ích với bản thân và những người xung quanh vì mỗi phút giây đi qua sẽ là những ghi dấu khó phai của bạn trong trái tim mọi người.
    Hãy can đảm lên bạn nhé, tình yêu thương của bạn cho đi là một, bạn sẽ nhận lại gấp mười lần.
    Hãy sống như ngày mai mình sẽ chết.
  10. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Đau khổ, tuyệt vọng và mệt mỏi…
    Bạn có thể cùng một lúc nhận những điều đó. Và cảm thấy ở đáy của sự tuyệt vọng, vào thời điểm bạn biết. Nhưng sau đó… sẽ thế nào, đó là tùy thuộc vào bạn.
    Khi người bạn tin tưởng nhất lừa dối, nghĩa alf bạn sẽ mất lòng tin- nhưng là mất lògn tin vào người đó. Cuộc đời còn nhiều người khác.
    Khi người thương yêu nhất ra đi. Liệu những buồn đau còn lại có mang đến điều gì tốt đẹp? Vậy sao không sống hướng tới một tương lai. Và chẳng có ai hoàn toàn cô độc.
    Cuộc sống vốn có thăng trầm. Bởi vì đó mới là cuộc sống.
    Những lời đàm tiếu và hiểu lầm, nó làm được gì đối với bạn, nếu bạn biết bạn vẫn là bạn, không cảm thấy mình đã almf bất cứ điều gì sai/
    Khi cuộc sốngc của bạn còn 1/1000 cơ hội, thì hãy cứ coi như bạn có rất nhiều việc cần phải làm, có rất nhiều điều cần quan tâm, và phải sống thật tốt. Bới thời gian của bạn chỉ bằng 1/1000 của mọi người.
    Bạn không biết, không muốn hay không đủ tin tưởng để chia sẻ với ai, đó là sự lựa chọn của bạn. Bạn cô độc, đó cũgn chính là sự lựa chọn của bạn. Dù bạn hoàn toàn có thể làm khác.
    Muốn nhắc một câu rất cũ này: Niềm vui sẽ nhân lên khi đem chia, và nỗi buồn sẽ giảm đi một nửa…
    Chẳng biết thế nào là đáy, khi bạn mới chỉ đi có một quãng đường.