1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đầu năm Quảng châu không các bác

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi newmember16, 19/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. newmember16

newmember16 Thành viên mới

Đầu năm Quảng châu không các bác

mình muốn sang đó quá mà chưa có bạn đi cùng làm toppic này xem cí bác nào cùng books tour này kg

hành trình: HN-Hữu nghị-Quang châu
    thời gian đi, cuối tuần và đi trong khoảng 3-4 ngày
    chi phí mình ước chừng tầm 3-4t 1 người
    số lượng ng đi nên có khoảng 5-6 ng thôi cho dễ quản lý

cụ thể: đi từ trưa khoảng 11h đi đến 3h lên lạng sơn tới hữu nghị quan tàm thủ tục và sang đến BX bên bằng tường an uống nghỉ ngơi đến tối đi chuyến 19h - xe chạy 12h đến 7h sáng hôm sau là tới nơi
    sang bên đó thuê hotel nghỉ ngơi đến trưa rồi bắt đầu đi mua sắm và tham quan

rất mong sự quan tâm các bạn
    ah mình kg bít tiếng trung nhưng đã từng đi, và cứ gọi là du lịch bụi đi cho nó thêm phần thú vị
    số DT của mình Dũng 0979875636
    thanksss
  2. bluefy

bluefy Thành viên mới

Chào bạn
    Tình hình tổ chức tour này của bạn đến đâu rồi? tôi cũng rất quan tâm đến chuyến đi này. Nếu bạn vẫn tổ chức thì có thể post cụ thể lịch trình cho anh em tham khảo và cùng thảo luân có được không?
  3. 1818888

1818888 Thành viên mới

@ all : Khoảng 12-4-2009 mình cũng đi Quảng Châu bằng đường bộ từ Hà Nội ( Mình ở HCM sẽ bay ra HN rùi đi ), mình cũng là lần đầu tiên đi nên nếu bạn vẫn còn muốn đi thì mình liên lac tính toán chi phí đi. Nick cua minh là lianhuaco. Thân.
  4. ocseu

ocseu Thành viên mới

Bao h bac bay ra HN, co ai di nua khong the'', minh cung lan dau di, rat mong anh em ban be co kinh nghiem tham gia di cung.
    Lienhe: 0983652606
    IM: thanhit71@yahoo.com
  5. 1818888

1818888 Thành viên mới

Mình mới check lại lich đi hội chợ thì cuối tháng 4 mình mới bay ra HN. Hiện giờ mình đang thảo luận với một số bạn bên 5s.com hẹn nhau đi chung. Có gì mình sẽ thông báo cho bạn biết.
  6. bioshop

bioshop Thành viên mới

e cũng muốn qua bên đó xem thế nào , các bác đi cho e 1 chân nhá
  7. ruavang1102

ruavang1102 Thành viên mới

Hơ Tiến dâm tặc tưởng kiu hết $$$$ ở nhà cai ko đi Tây Nguyên , thì ra là rình đi Tq ah mấu nhỉ , VN đẹp thì ko đi, đi ủng hộ bọn tầu
  8. quangcao23

quangcao23 Thành viên mới

Mình vừa gọi bác Dũng đây... Bác lên lịch trình đi ... Anh em sẽ ủng hộ ngay thui mà..
  9. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

e cũng quan tâm vụ này...
    chờ lịch trình và chi phí cụ thể chi tiết
    em cũng nà đi lần đầu ạ
  10. newmember16

newmember16 Thành viên mới

Làm toppic này cũng lâu rồi nhưng kg ai để ý nên cũng quên mất
    Thứ nhất theo mình nên đi vào cuối tháng 3 này cùng lắm là đầu tháng 4 và đặc biệt là tránh hội chợ hay lễ hội vì mình biết vào những dịp đó hàng hóa và dịch vụ rất đắt hơn nữa tiếng tăm kg biết sẽ rất khó khăn nếu bị lạc nhóm. Và điều quan trọng hơn đến 95% chúng ta đi là để tìm nguồn hàng phải kg ácc bác
    Thứ hai: hàng trình thì nếu anh em sang với mục đích buôn là chính và thưởng ngoạm là thứ yếu thì nên tham gia trong khoảng 3-4 ngày thôi là rút quân.
    hàng trình cụ thể như sau:
    Ngày 1: xuất phát từ điểm có xe đi Hữu Nghị quan nên đi lúc trưa vì khi đến cửa khẩu khoảng 3h tiếp đó làm hải quan thông quan sang bằng tường là khoảng 5h ăn uống nghỉ ngơi bên đó chút chờ xe chuyến 6-7h bay thẳng sang Quảng châu.
    Ngày 2: Xe sẽ đến Quảng Châu lúc 7-8h sáng(chạy liên tục 12h) Qua đến nơi booking hotel và nghỉ ngơi tắm rửa đi ăn sáng đến 10h chúng ta tản mạn ai đi đg đó ^^. Các bác chú ý là bên đó ng ta làm muộn lắm nhưng cực kỳ chính xác đúng 9h-9h30 là tất cả cửa hàng sẽ mở hết và cuối giwò chiều đúng 6h là đóng hết kg tiếp thêm khách điện tắt
    Ngày 3: Tùy nhu cầu mà các bác có thể đi thăm quan thắng cảnh đi chợ Bắc kinh(để có cơ hội thawngh Vịt quay Bắc kinh ) mua sắm tại các khu chợ cực kỳ hoành tráng và giá cũng cực kỳ rẻ cho số lượng lớn. Đêm về đi chơi sông, có thể nói là đẹp hãi hùng các bác ah. Một địa điểm khó bỏ qua cho các bác mệt mỏi là masssaa
    Ngày 4 chúng ta sẽ làm nốt những việc còn lại và có thể thì nên về trong khoảng 19-20h để sao về đến hữu nghị vào khiảng 8h sáng chúng ta xuất cảng về đến VN thân iu. Hành trình còn lại là bus về thủ đô. Dự kiến đầu giwò chiều là cómặy ở nhà. HẾT.