1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đầu tiên gặp người ta thường nói gì với nhau nhỉ?

Chủ đề trong 'Giải Trí Hải phòng' bởi phong_bigstorm, 02/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phong_bigstorm

phong_bigstorm Thành viên mới

Đầu tiên gặp người ta thường nói gì với nhau nhỉ?

Hi! Iam new comer
    Tôi đã tham gia cùng các bạn cũng lâu lâu rồi nhưng tại sao tôi lại nói vậy bởi vì đây là lần đầu tiên tôi viết bài cho các bạn. Cũng mong mọi người thông cảm vì bận quá. Lần đầu gặp nhau người ta thường nói gì với nhau nhỉ? Có lẽ phải giới thiệu đôi chút vậy.
    Tôi tên Phong , sinh 1976,hiện đang nhận trách nhiệm giảng dạy tại HDC, hôm nọ online thấy mình được đặc cách là phó chủ tịch HDC nên thấy bất ngờ nhưng cũng thấy có trách nhiệm hơn với tổ chức. Tôi có ấn tượng tốt với đa số các bạn, nói chung là các bạn học nhanh nhưng có vẻ như không tập trung lắm thì phải, nhất là các bạn nam phải cố gắng nhiều vì nếu các bạn yêu thích môn này bạn phải chủ động để dẫn nữ.
    trong bản đăng ký tôi có nói là không thích họp bởi vì tôi phải họp khá nhiều trong công việc mà khổ ở chỗ là dược lãnh đạo tín nhiệm cho viết biên bản nên thường phải chết dí 1 chỗ không trốn họp được, mà con người tôi vốn không ưa gò bó. Biết như vậy nên minnie đề nghị tôi đến dự hôm 6-7 này. Tôi nghĩ mình không thể từ chối vì đây là một cuộc họp quan trọng thậm chí có ít nhất 1 kẻ phải nhỏ lệ ( có đúng không NICO)
    Tôi mghĩ mình là HDC nên mọi chủ đề cũng nên tập trung vào Dc nhưng không nên cứng nhắc. tôi nghĩ là một câu hỏi mở rộng hay một yêu cầu (giải đáp chẳng hạn) của mỗi thành viên để mọi người cho ý kiến là cũng hay đấy chứ. VD như là " các bani ơi tôi đang bị cảm vì 1 HDC girl , đề nghị giúp đỡ" Tôi nhớ có lần đến chơi nhà cô em gái,(em gái nghiêm túc) sửng sốt khi nghe cô ta khoe là anh ơi e có thai mới anh có tham khảo không? tôi ngượng lắm nhưng rồi không thể nhịn được cười khi cô ta mang ra gói bột giặt Tide ra. Thật đúng là con gái. Hay là còn nhiều chuyện nữa mà có thể 1 mình ta không thể giải quyết được hay có những chuyện vui đem cho mọi người . Nói thật là tôi thấy ấn tượng với bài BẤT gì đó của TP. Nhưng chú ý có giới hạn bởi đây là HDC .
    1 vài ý kiến của kẻ mới đến. Nếu có gì không phải thì cũng mong mọi người EVERYBODY ( nói như Vân Sơn Bảo Liêm có nghỉa là Bỏ quá cho đi)
    Và những ý kiến khác nữa, xin mời.....................

Bão Đại Phong
    Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật trừ họp
  2. ngocconuong

ngocconuong Thành viên quen thuộc

Anh phong này nói năng nghe quen quá nhỉ? Liệu mình có biết Bác này không nhỉ? Hay là thấy người sang bắt quàng làm họ? (trợ lý cao cấp mà), lạ thật?
    Đố ai đẹp hơn được NUNO GOMES
    Được nico78 sửa chữa / chuyển vào 05/07/2002 ngày 12:26
  3. tranphuong

tranphuong Thành viên quen thuộc

To: Phong ơi thế ông không biết nói gì, khi mới quen nhau hả, tiếc nhỉ, còn tôi thì nói: "Chào bạn, bạn tên gì thế? Chắc tên bạn đẹp lắm. Còn mình tên là gì gì đó, nói chung quy là chúng ta phải. Thành thật với nhau, thì mới có thể nói chuyện thật lòng, thế theo ông thế nào,có bạn có bạn gái chưa, chắc là có rồi chứ gì ehhêhhhehêhh. Mà có thích tìm hiểu tính cách con gái thì phải hỏi Nico đó, hắn biết nhiều lắm hihihihihi... thôi bye.
    Hẹn sau nhé
    Tôi không muốn làm tim ai hoá đá ;-)
    Nhưng tim tôi đã hoá đá vì ai ?
    Ước gì tim tôi biến thành viên đạn ;-(
    Để bắn nát trái tim kẻ phụ tình???
    Trích lời Nico: TranPhuong này! Theo tôi thì có lẽ ông nên đăng ký đi học lại lớp Bổ Túc đi! Văn ông viết ngang như cua! Tôi ngồi sửa bài cho ông mà cũng phát mệt!
    Được nico78 sửa chữa / chuyển vào 03/07/2002 ngày 19:23
  4. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Đừng có lôi Nico vào ba cáii chuyện tầm bậy tầm bạ này!
    Cảnh cáo TranPhuong nhé!
    Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt
    Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm!
  5. tientruong626

tientruong626 Thành viên mới

Cảnh cáo ....... Cảnh cáo........ cảnh cáo
    một lần nữa cảnh cáo ngọc cô nương cùng trần phương . Đây là bài mà mọi người cùng đọc và góp ý, hai người nên chú ý tới lỗi chính tả và ngôn từ. Đây là người già của DC và là huấn luyện viên cao cấp và là phó chủ tịch nữa. Đề nghị hai người chú ý cho. Ở đây không còn là "ông và tôi" mà phải là một lời lẽ kính trọng. ví dụ như " Bác và Em " chẳng hạn hoặc là một cái gì đó khác chẳng hạn. chứ cái từ Ông và tôi nghe đâm chém quá, như thế thì người già sẽ sợ. mà chủ yếu là lỗi chính tả ( khi viết bài thì có rất nhiều thời gian để chỉnh sửa không cần vội làm gì, vội mà không chất lượng thì không nên, chậm nhưng chắc còn hơn ).
    Cô gái HMông bên bếp lửa
    Anh trai Mường tè cạnh...

Gà mà không gáy là con gà...
  6. phong_bigstorm

phong_bigstorm Thành viên mới

Có 1 người mà đã lâu không gặp, là thành viên HDC mà không chịu tham gia 3 5 7, hay là định làm thành viên danh dự đây? thôi nói gì thì nói nhưng cũng không nên đá nhau như vậy, ngại lắm đấy. Còn ông TP, thôi thì ông xưng hô thế nào là quyền ông nhưng cũng nên để ý đến những người khác trừ tôi. Nói vui vậy thôi đừng bận tâm nhiều. Cuối cùng là cảm ơn NC vì đã không giận, cảm ơn thiện chí của TT626. Hẹn gặp sau nhé!
    Bão Đại Phong
    Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật trừ họp
  7. kiep.sai.lam

kiep.sai.lam Thành viên mới

xin chào tất cả thành viên clbdc mình là kiếp sai lầm muốn gửi lời chào chân thành nhất tới tất cả các bạn và chúc dc ngày càng tiên lên,nhảy đẹp,và giao l­­­­ưu được với nh­ững bạn ở tỉnh khác
    Làm trai rửa bát quét nhà
    vợ gọi thì gật... thôi bà làm đi

Tại sao?
  8. tuyetrinh

tuyetrinh Thành viên tích cực

em chả biết thế nào cả ?
    Em đi làm thì người ta nói : Hi , chat nhé ?
    nguời kia nói : uh
    Bạn tên gì ?
    nói chung là quá nhàm chán , hì ? Nói thế có đụng chạm đến ai khong hả trời ?
    Nhưng mà theo kinh nghiệm của em thì , coi có ai hợp tính thì làm quen thôi . Nói gì nhỉ ? Như nhiều nguời nói : hình như bạn quen quen ?! ( Cười ) Tuy hơi cổ nhưng mà hiệu quả là chính !
    em giờ đây biết 1 tí nhảy nhót , thì mời cô ấy nhảy 1 phát rồi sẽ có cớ làm quen thôi ! Chỉ vậy thôi , có ai nghe lọt tai thì nghe , nếu khó nghe quá thì tha cho cái thân Còm của em nhé !
    Đời Anh sẽ ra sao nếu anh không có Em
  9. yeuemxinhgainhungcucngheo

yeuemxinhgainhungcucngheo Thành viên mới Đang bị khóa

Noi chung la cai cau lac bo nay toi chang thay hay ho gi ca.Xin loi vi da noi that,cac ban thu nghi xem,cau lac bo gi ma` chan thay mo a`.Den cau lac bo chi de nhay va` nhay,vua met vua diec 2 cai lo nhi a`.Cac ban phai cai cach di chu cu the nay toi thay chan lam a`.Chang muon den chut nao ca.Xin loi ve nhung loi duong dot cua thnah vien moi nhe.Voi lai toi chi thich hat thoi chu ko thich nhay dau.
  10. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Nếu không thích nhảy thì bạn đến với Dancing làm gì?
    Chúng tôi lập CLB Dancing đâu phải để bạn đến Hát?
    Dù sao thì cũng cám ơn vì đã góp ý!
    Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt
    Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm!