1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đầu tưới phun sương tự động mua ở đâu?

Chủ đề trong 'Thông tin thị trường - Mua bán rao vặt (Sài Gòn)' bởi ngoctjenk3, 10/09/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngoctjenk3

ngoctjenk3 Thành viên mới

Em chào mọi người ạ,

Tình hình là em muốn lặp hệ thống tưới phun sương cho mấy giỏ lan ở ban công và trên sân thượng nhà em nhưng em không biết đầu tưới phun sương tự động mua ở đâu hết ạ, có bác nào biết ở đâu có bán đầu tưới phun sương thì có thể tư vấn giúp em với ạ.

Cả ở ban công và trên sân thượng thì em trồng khoảng 50 giỏ lan, do em hay đi công tác thường xuyên nên không có điều kiện và thời gian nhiều để chăm sóc và tưới cho lan mỗi ngày, vì thế mà lan ngày càng khô cằn, em cảm thấy rất tiếc vì điều này, chính vì thế mà tới đây em sẽ đầu tư để lắp hệ thống tưới phun sương cho vườn lan nhà mình.

Em thấy bên nhà ông hàng xóm của em cũng có lắp hệ thống tưới phun sương, mỗi khi hệ thống tưới hoạt động phun ra tia nước rất là đẹp, nước phun ra rất nhiều làm mát không gian sinh sống của vườn lan, nhờ thế mà vườn lan của ông hàng xóm ở cạnh nhà em tưới tốt, nhìn rất đẹp.

Hôm trước, gặp ổng ngoài đường, em có hỏi ông mua thiết bị để lắp hệ thống tưới phun sương ở đâu thì ông nói là ổng mua bên công ty Maka, nghe nói công ty này lớn lắm mà lắp hệ thống tưới cũng rất đẹp.

Chắc là sắp tới em cũng nhờ bên công ty đó họ qua khảo sát và lắp hệ thống tưới phun sương cho khu vườn của em, chứ em không muốn nhìn thấy mấy giỏ lan của mình chết được.

Em cũng mua thêm béc tưới nhỏ giọt để tưới cho mấy chậu cây trong khu vườn của em nữa.