1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đáy biển và lòng người .

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi tamngo, 08/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tamngo

tamngo Thành viên mới

Đáy biển và lòng người .

" Có một câu nói rằng : đáy biển tuy sâu nhưng người đời đo dược , lòng người tuy ngắn nhưng chẳng ai đo được bao giờ ..."
    Mấy bác nghĩ gì về câu nói này thì cho ý kiến để cùng thảo luận nhé .....
  2. thatvong

thatvong Thành viên mới

Rất đúng , nhiều lúc mình tưởng có thể hiểu được về 1 con người, nhưng hoàn toàn không .....chỉ có ngu mới tưởng như vậy . Lòng người khó lường , làm sao có thể hiểu được hết chứ..... đừng bao giờ mơ tưởng viển vông như vậy........
  3. congai19

congai19 Thành viên tích cực

Có người từng nói : Bạn đã có lòng thì tôi có ít .....nước mắm.
    Đúng là lòng người thì ko ai đo được nhưng trong cuộc sống đến bản thân mình còn không hiểu hết mình chứ nói gì đến người khác.Thất vọng quá lời rồi,mơ tưởng ko phải là điều viển vông .Tôi tin là như vậy.
    Không phải thời gian hàn gắn mọi vết thương mà chính tình yêu đã làm điều đó.
  4. cobehanoi84

cobehanoi84 Thành viên rất tích cực

Tưởng rằng mình hiểu bạn, nhưng thực tế đang trả lời điều đó. Tưởng rằng chúng ta đang hiểu nhau, nhưng thực tế thì bạn lại chẳng biết gì về mình.Không phải mình không nói cho bạn hiểu mà bạn như đang cố tình chẳng hiểu gì về mình. Mình không sao, chắc chắn sẽ không sao khi bạn muốn thế. Cứ nhớ rằng có thể bạn sẽ luôn là một người quan trọng trong tim mình, nhưng cũng có thể lại chẳng là gì đâu nhé!

5. giotnuocmat_muathu

giotnuocmat_muathu Thành viên mới

Vi'' lòng dạ con người với đáy biển thật là hay , vì ngay cả chính bản thân của mình cũng ko biết là sẽ có những chuyênn gì xảy ra đến ngay cả với bản thân mình , nhiều khi mình cũng ko hiểu tại sao mình lại làm thế.Đung là thật khó , Khổng Tử đã nói người trí là người hiểu mình , biết mình và yêu mình
    Đi thì cứ đi thôi , đến đâu thì đến vậy..............
  6. totochan86

totochan86 Thành viên mới

SAO MÀ ĐÚNG THẾ CƠ CHỨ , NHIỀU LÚC CŨNG CHẲNG HIỂU VỀ CHÍNH MÌNH NƯÃ
    NGƯỜI TA BẢO CON NGƯỜI TA CHỈ TỐT VỚI 1 SỐ NGƯỜI VÀ XẤU VỚI 1 SỐ NGƯỜI
    NHIỀU LÚCC CŨNG CHẲNG BIẾT MÌNH TỐT HAY XẤU NỮA
    THÔI THÌ CỨ SỐNG THẬT VỚI LÒNG MÌNH THÔI
  7. lavender0707

lavender0707 Thành viên mới

Tôi đồng ý với suy nghĩ của bạn.Ngay cả chính bản thân mình cũng ko thể khẳng định 100% rằng mình sẽ ko thay đổi. Trong cuộc sống hàng ngày, bản thân mỗi người đều fải chịu sự tác động của cuộc sống xung quanh và có thể thay đổi hoặc theo chiều hướng tốt ( tích cực ) hoặc chiều hướng xấu ( tiêu cực ) hoặc cả hai. Một khi để tồn tại, để đạt đến mục đích của mình họ cần fải thay đổi để thích ứng với môi trường, hoàn cảnh xung quanh ( nếu ko muốn thất bại ). Cuộc sống bất biến và con người cũng thế ! Trong cuộc đời mỗi người, bạn sẽ fải gặp đủ loại người nhưng fân biệt làm 2 loại : tốt và xấu ( có khi ranh giới giữa tốt và xấu mỏng manh lắm -_- ) Dĩ nhiên là ban đầu , ai cũng dựa vào trực giác của mình để fán đoán đâu là tốt và đâu là xấu. Đấy chỉ là bước khởi đầu để tạo dựng mối quan hệ. Mỗi người '' đi qua '' cuộc đời bạn đều có thể '' dạy '' cho bạn những bài học, rất có thể họ sẽ làm tổn thương bạn, fản bội bạn hoặc lợi dụng tấm lòng của bạn. Và điều ko tránh được là bạn sẽ cảm thấy thực sự đau đớn ! Nhưng chính như thế thì bạn mới nhận ra ý nghĩa của sự chân thật và giá trị của chính bản thân mình !
    Không ai có thể biết được hết suy nghĩ thực sự của người khác ! Tất cả chỉ có thể dựa trên trực giác của bản thân để fán đoán mà thôi. Có khi ko fải họ fản bội bạn mà do chính bạn '' tô vẽ'' ra 1 hình tượng nào đấy chứ ko fải là bản thân họ. Cũng có khi bạn kì vọng quá nhiều ở người khác để rồi khi họ ko thể mang lại những gì bạn hi vọng thì bạn thật sự hụt hẫng...
    Nói chung là đừng nên để cảm giác đau đớn ấy trở thành hận thù ! Chả mang lại điều gì lợi lộc cho bản thân khi mà cứ sống với tâm trạng thù hằn như thế cả . Qua mỗi lần '' học '' như thế thì bạn sẽ trưởng thành hơn và sẽ tránh được những vấp váp sau này, nói thông thường là '' Có bị lừa thì mới sáng mắt ra '' . Đừng để cảm xúc chi fối quá nhiều, trong bất kì chuyện gì, cố gắng tỉnh táo bằng lí trí thì có lẽ sẽ tốt hơn cho bản thân và cho cả những người xung quanh nữa :)
    To chi tamngo : hic, em xin chị ! Chị cứ đề cập mãi đến lòng tin và sự lừa dối, fản bội thế này sao ạ? Chị khiến em có cảm giác như chị đang thật sự thất vọng về những gì xung quanh y'' :( Đừng thế nữa chị ạ ! Chúc chị vui ! Grasp the nettle and it won''t sting you
    I'll never let u see the way my broken heart is hurting me.I've got my pride and I know how to hide all my sorrow and pain.U won't know the rain from the tears in my eyes.And U won't never know that I still love u so...
  8. tamngo

tamngo Thành viên mới

Biet la vay , beit l akho khankhi ta noi dennhung lônhg trong long tin cua chinh chung ta , nhung chnag phai do la viec chung ta hay gap phai va mot khi doi dien voi no ta s ecam thay d echiu hon voi nhungngay tiep theo , Toi nghi vay va toiluon muon de cap den nhung dieu nhuthe trong bai viet cua minh .....Toicung muon noi ve hanh phuc , noi ve tinh yeu , doi ve diem tua cua long tin ,,,toi muonlam nhung at han co rat nhieu nguoidang yeu ,dang duoc tin tuong sấnng noi ve dieu ay va toi ,,,,toilai muôn noi den nhung khia canh khac cua no ,,,,nhu la mot su dong hanh cua cuoc song thoi .