1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Để cho người mình Yêu quên hẳn đi những gì thuộc về quá khứ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi virgin_roses, 14/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. virgin_roses

virgin_roses Thành viên mới

Để cho người mình Yêu quên hẳn đi những gì thuộc về quá khứ

Bạn gái mình và mình yêu nhau được 2 tháng rưỡi, hôm nay gặp tự nhiên thấy bạn gái mình thấy buồn, bạn gái mình cũng rất thật thà tâm sự rằng bạn vẫn bị một số bạn trai quen trước mình nhắn tin SMS với nội dung làm bạn gái mình rằn vặt (mình hiểu đây là những tin nhắn với những nội dung đầy sự tiếc nuối, níu kéo), vì tôn trọng bạn gái mình nên mình làm công tác tư tưởng cho bạn gái mình rất nhiều. Mình biết theo thời gian mình sẽ cố gắng làm cho bạn gái mình quên dần những gì mà bạn gái mình còn trăn trở trong chuyện Tình cảm (à mà bạn gái mình là con nhà gia giáo nên chuyện iu đương này nọ trước mình là ko có vì gia đình quản chặt lắm) chỉ đến khi bây giờ mới tốt nghiệp nên bạn gái mình mới thực sự cởi mở trái tim cho mình tìm hiểu thôi). Những gì mà người iu mình trăn trở ở trên chỉ thuộc về đạo đức như bạn gái mình đã tâm sự với mình. Thêm nữa, bạn gái mình cũng rất tôn trọng mình và đã đồng ý đổi số di động, mình tâm sự lên đây mong mọi người chia sẻ những dòng tâm sự bổ ích để cho mối lương duyên của 2 chúng mình được vẹn toàn. Mình xin cảm ơn, chúc mọi người luôn có sức khoẻ và hạnh phúc.Thân mến:-)
  2. bebymilo

bebymilo Thành viên mới

Con nhà gia giáo mà iu nhanh và nhìu qé nhỉ..........đây là còn bị quản chặt đấy....thía nài lỏng lẻo chak còn ác thú hơn...
    Giờ đến vấn đề tư vấn niè...Ng iu cũ í...ai chẳng nhớ...chỉ là ít hay nhiều thui.Nhưng cơ bản là ng iu bạn đã đồng ý đến với bạn rồi,chứng tỏ là : 1,nó pải hết tình cảm cho Ex roày....2,nó cond iu Ex hoặc nhớ và yêu bạn chỉ để lấp chỗ trống.Còn bạn rơi vào trwường hợp nèo,bạn tự xem xét đi...tớ miễn bình loan...Lấy ví dụ như tớ niè,chia tay ng iu cũ 1 thời gian,,,,,nhưng chưa zém nhận lời yêu ai,vì tớ xác định tình cảm của tớ dành cho ng ấy còn qoá nhiều và tớ lại càng ko muốn iu 1 người chỉ để lấp chỗ trống..Còn nếu ng iu bạn giờ rơi vào tình huống 1 thì chảng việc j nóa pải bùn hay nghĩ ngợi j cả....túm lại là pochiêu....
    Nếu tớ đoán đúng thì choa tớ xin 5 em *.....chúc zui
  3. tramanhvn

tramanhvn Thành viên mới

Lúc trước ex của tớ không những đổi số điện thoại mà còn luôn luôn bên tớ , chỉ có rời tớ những lúc tớ đi học, buổi tối ngủ ở nhà . Khi nào ới cũng có mặt . Vậy mà khi lừa dối thì vẫn được đấy .
    Thậm chí sau này còn giới thiệu tớ với người yêu cũ để chứng minh tình cảm trong sáng nhưng 2 người đó vẫn lừa dối tớ được đấy . Vậy nên nếu đã muốn dối lừa thì việc đổi số điện thoại chả là gì đâu bạn ạ .
  4. baby_thaohang

baby_thaohang Thành viên mới

mụ Trâm Anh nói đúng đó bạn , một khi người đan ông mà muốn qua mặt Trời mới biết đc Khi mất mới biết giá trị thực sự của nó hm 1 chân sao đứng 2 xuồng đc . Nói rõ BF bạn cắt đứa hoàn toàn ko thì thôi đừng để bị lừa dối hay qua mặt .D0au lòng lắm .Mến
  5. Frozen_flame

Frozen_flame Thành viên mới

Mình đọc bài của bạn, và không hiểu bạn nói có chính xác không nhưng tại sao lại là " một số bạn trai cũ " hả ban? tức là vài 3 người bạn trai cũ ư? Mình không có lời khuyên gì giúp cho tình cảm của hai bạn mà chỉ có một số điểm lưu ý về chính cách suy nghĩ của bạn.
    Theo như đúng những gì bạn viết thì bạn quả là người ngây thơ. Liệu bạn có biết rõ về người yêu bạn ngoài những gì cô ấy nói chưa đấy? Một cô gái bị gia đình quản chặt không có nghĩa là không thể " yêu đương này nọ " ( theo cách nói của bạn ) được. Đặc biệt là những cô gái đã phần nào trưởng thành ( theo những gì bạn viết thì mình đoán là cô ấy đã tốt nghiệp đại học, không biết có đúng không ).
    Mình thấy bạn nói về người yêu mà toàn là mang tính chất suy đoán cảm tính chứ không hề biết trực tiếp. Chẳng hạn, bạn đã đọc được một tin nhắn nào đó của người bạn trai cũ đó chưa? Bạn có biết kẻ đó là những ai không? Mình cho bạn biết một điều,nếu mà chỉ có 1 người bạn trai cũ thôi thì dễ hiểu. Đằng này có nhiều hơn, tức là có những kẻ đã yêu cô ấy lâu rồi mà giờ vẫn nhắn tin ( theo suy diễn của bạn thì là để dằn vặt ). Liệu có thể tin là chỉ để níu kéo và dằn vặt không ? Hay còn để doạ dẫm, gây áp lực? Và nếu như thế thì bạn có tự hỏi và tìm hiểu xem họ đã dùng cái gì để gây áp lực chưa?
    Bạn cho rằng bạn gái bạn đổi số di động là chấm dứt được sự quấy nhiễu đó và như thế là tôn trọng bạn thì quả là sai lầm. Đó không phải là căn nguyên của vấn đề. Bạn đã thử hỏi cô ấy về những người đó và tìm cách nói chuyện thẳng thắn với họ chưa? Bạn hãy làm đi, đừng ngờ nghệch như thế này nữa.
  6. totet_143

totet_143 Thành viên mới

Bác gái nhạy cảm quá đấy thôi...Có gì đâu mà fải dằn vặt Ex của e, trong thời gian chuẩn bị cưới vẫn nhắn tin mùi mẫn cho e lắm..."A quan tâm đến e vì a là ng y của e"..Thế mà chưa đầy 2 tháng sau vẫn lấy vợ đấy thoai...Nhưng mà e chả buồn, chả day dứt
  7. R0ck4U

R0ck4U Thành viên mới

bị một số bạn trai hơi nhiều nhỉ. Con gái nhà lành à, cần xem lại.
  8. BBSieuQuay

BBSieuQuay Thành viên mới

Tình yêu k fân biệt lành rách, đừng suy nghĩ cứng nhắc thế
  9. Pittata

Pittata Thành viên rất tích cực

Tình cảm là tình cảm, dù sao cũng đã có thì làm sao mà nói quên là quên sạch ko nhớ tí gì đc
    Cho dù thế nào thì chuyện đó là chuyện đã qua
    Mà qua rồi cứ để nó qua, chẳng nên để ý nhìu làm gì
  10. R0ck4U

R0ck4U Thành viên mới

Tui thì chẳng fân biệt gì cả, nếu đã yêu thì sẵn sàng tha thứ tất cả nhưng cùng 1lúc mà một sô bạn trai thì cần xem lại. tôi nghĩ cô ấy đến chỉ vì mới chia tay thấy thiếu thốn tình cảm, bác kia lại quan tâm nên... Lúc này cần bĩnh tình giải quyết.