1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Để có một dáng chuẩn nên tập GYM hay AEROBIC

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi faxfair, 29/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. faxfair

faxfair Thành viên mới

Để có một dáng chuẩn nên tập GYM hay AEROBIC

Dear các bác,

Em đang băn khoăn trong việc lựa chọn hình thưc tập luyện giữa GYM hoặc AEROBIC để cho người có form và chắc khoẻ (dạo này đi làm nhiều ngồi văn phòng thấy bụng giữ mỡ ghê gớm ạ). Nếu bác nào có kinh nghiệm hoặc hiểu biết về lĩnh vực này xin cho em đôi lời chỉ giáo:

1. Tập cái nào sẽ có tác dụng nhanh và lâu dài hơn
    2. Tập cái nào đỡ chóng nản hơn
    3. Ở Hà nội tập ở địa chỉ nào là tốt và giá thành ra sao

em cảm ơn các bác nhiều ạ.
  2. hoa_hong_vang1505

hoa_hong_vang1505 Thành viên mới

bác ơi em cũng đang hoàn cảnh y chang bác ạ,em mới tập ae được 2 tháng nay mà cũng giảm lắm,mà song song đấy vẫn ăn bt ko phải bóp mồm bóp miệng quá đâu.Tập gym em cũng tập rùi nhưng cứ hùng hục nhanh mệt mà em thấy người thô lắm,lại nhanh chán nữa chứ.Tập ae vừa hợp lại vừa có những chị em cùng cảnh ngộ mà buôn,có động lực tập ko quit.tập ae thì bác có thể tập ở chợ Hôm nhưng ở đấy em ko thích lắm vì toàn pác chợ búa đanh đá chít người,cứ như trâu húc ý em nhìn phát ớn,em đang tập ở cạnh bể bơi Tăng Bạt Hổ,chỗ này ko thích lắm đâu nhưng cũng ok nhất là nó đối diện nhà em bác ạ,con bạn em bảo tập ở Mùa Xuân chỗ hồ Hale cũng ổn lắm,hoặc chỗ Nhà Chung,nói chung bác nói cụ thể bác là thổ dân khu nào em mách cho.Giá thẻ tập độ hơn 100k 1 tháng,như chỗ em là 140k.quyết tâm mà tập bác nhé
  3. beoxinhxan

beoxinhxan Thành viên mới

Trả lời bác kiếm sao cái nhẩy
    Thứ nhất,bác nên tập aerobic vì vừa có đủ các bài tập trong 1 buổi như khởi động,di chuyển,chay,ép eo,thư giãn,nằm cho eo và bụng.Mỗi bài tập chỉ 5 đến 10'' nhưng rất hiệu quả cho tất cả các phần trên body,lại ko bị nhàm chán .
    Thứ hai,tâp aer vừa nghe nhạc vừa tập sẽ thấy hứng thú hơn,đông người nữa sẽ có động lực.
    Thứ ba,nếu ở trung tâm bác có thể tập ở CLB Mùa Xuân,chị Vân dậy ở đây là dân thể thao chuyên nghiệp nên bài tập hay,bác muốn hỏi gì về các động tác cũng ok vì chị ý rất nhiệt tình.Giá hình như 120k thì phải
    Ở Nhà Chung Joy club,tầng 3,cũng tạm được nhưng thẻ tập đắt,cách đây mấy năm là 160k,bây h tớ ko bit.lại mất tiền gửi xe.Ở đây được cái phòng tập máy riêng,nhiều máy hơn các clb khác,nhiều em trẻ trung,có tv,nhưng bài tập thường thôi
    Ở Chợ Hôm Eva thì chán tệ.Thẻ tập lên 180k thì phải,thêm tiền gửi xe hàng ngày nữa là 210,bài tập từ năm 1990 đến nay là 15 năm ko thay đổi,nhạc cũ rích.Phòng tập xập xệ,các bà các cô buôn bán tập luôn đây cho tiện nên đông kinh khủng,phải chui ra ngoài sân để tập,chẳng nhìn thấy gv đâu.
    Ở CLB Nhip sống trẻ Tăng bạt hổ cũng tạm được
    Tớ thấy ở CLB Olympia Số 4 Trần Hưng Đạo là ok,giá 130k,bài tập ở đây hay,nhạc rất bốc,em Vân và chị Huệ dậy thích nhạc nhẩy,nên toàn update nhạc mới,lại hay soạn bài tập mới nên bài tập cũng đa dạng,ko nhàm chán.phòng rộng rãi.
    Ở chỗ khác thì tớ ko bít hihi
    Sau 10 năm đi tập ở mấy chỗ đấy thì tớ rút ra kinh nghiệm như thế đấy.Ấy tham khảo rồi vote tớ sao nhé
    À mà nhà ấy có gần Láng Hạ hay Trung Hoà NHân CHính thì hôm nào tớ khai trương phòng tập vào ủng hộ tớ phát nhé,nhưng khổ quá cớ vì bây h vẫn đang lăn lộn đi thuê địa điểm
  4. girlie

girlie Thành viên mới

Ấy ơi, thế nhà tớ ở Bà Triệu thì tập chỗ nào vừa ko fải đi xa mà fòng tập lại thích hả ấy
  5. faxfair

faxfair Thành viên mới

Thanh so ciu các bác,
    Toàn những ý kiến sáng suốt cả, em là cứ đọc đến đâu thấm đến đấy. lúc đầu thấy bạn bè gợi ý GYM ở GOUMAN chỉ có 52usd/tháng (ấy là rẻ so với những chỗ GYM khác chứ không phải rẻ so với em đâu ạ) nên bụng bảo dạ cố đấm ăn xôi xem có vì tiếc tiền mà may ra chăm chỉ được không. vả lại để đổi lấy cái dáng chum chum của em bây giờ thì đành nghiến răng xem. nhưng sau một hồi thấy chẳng biết sao hết cả nên post lại xin ý kiến các bác.
    bây giờ thì đả thông roài ạ. chắc chắn là chỉ tập aerobic thôi. mai em sẽ lên xem thử mấy địa chỉ mà các bác cho. kể ra từ Cầu giấy mà lên tận khu vực trung tâm ấy cũng hơi kì công, nhưng anyway là phải cố gắng thôi (bác Trung hoà Nhân chính nếu thuê được phòng nhớ báo em nhé). tập có 2 tháng mà tác dụng trông thấy thì được quá , em phải khẩn trương tác chiến kẻo người yêu đòi bỏ ạ
    tình hình đăng kí thế nào em sẽ thông báo vào đây để các bác biết, cũng để bạn nào đang băn khoăn như em có thêm thông tin.
    cheers.
    em
  6. lazy8110

lazy8110 Thành viên rất tích cực

Lâu lắm ko đi tập Ae, dạo sinh viên đi tập được 2 tháng hè.. gầy mất 1 kí... huhu.. bây giờ mà tập bị gầy thì chít.. các bạn giúp mình với.. tập ae thế nào cho béo.. vẫn có người béo lên mà,.. mình cần BÉO BÉO LÊN
    Nhưng lại thích tập vì tập khoẻ lên lắm.. bạn nào biét chỗ nào bán đĩa CD hình tập Ae ko ? tớ mua về tập vậy.. lạnh lắm ngại ra đường ghê cơ.... chỉ giúp tớ nhé.. chỗ mua đĩa hay hay í.. tốc độ vừa vừa để mình tập theo được
  7. beoxinhxan

Nhà bác ở Cầu Giấy thì bác đến chỗ tôi đang dậy đi.CLB Loving you,nhà 18T3 Trung Hoà Nhân Chính,nói chung dễ tìm thôi,mấy cái nhà cao tâng ý,có biển hướng dẫn từ ngoài đấy
    CLB đẹp khỏi chê vì thue tầng 1 của nhà 18 tầng,sàn gỗ,buồng tắm sạch sẽ,nhiều gương và cửa kính.Nói chung là chưa bằng Metropole hay Sofitel nhưng cao cấp hơn các chỗ tập bình dân khác,vì thế giá cũng cao hơn,20% 1 tháng.Hôm nào bác thử ghé thăm cũng được,đi thứ 2-4-6 ý nhé,hihi muốn hỏi gì tôi tư vấn cho vì tôi dậy ở đấy 246 mà
    Còn cái clb mà tôi đang đi tìm đất thuê thì chắc phải đến tháng 12 cơ,hic.
  8. beoxinhxan

Tưởng gì chứ muốn tập để béo lên thì quá dễ gái ah,vì tập xong thì đói lắm,nhất là mùa đông,đói thì ăn nhiều,ăn nhiều thì béo
    Gái tập các bài nhưng bỏ bài chạy.bài tập bục(thường thì tất cả các clb đều có) ko dùng bục mà tập tại chỗ.Tập theo VCD cũng được nhưng vcd mua ở HN chán đời lắm,nói chung là ko hay
  9. beoxinhxan

Đến clb Mùa Xuân ở công viên Lenin hoặc Olympia ở 4 Trần Hưng Đạo gái ah,gần đấy có mỗi 2 chỗ này là ok thôi
  10. Kittiwake

Kittiwake Thành viên mới

khi nào beoxinhxan mở phòng tập tớ đến ủng hộ, tớ đang có nhu cầu đây,nhưng mà có chế độ tập t7 và CN thôi ko?ngày thường tớ đi làm bận lắm,ko có thời gian đâu?hichic
    Loving You đó giá thẻ tập là bao nhiêu vậy ấy?