1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Để có một dáng chuẩn nên tập GYM hay AEROBIC

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi faxfair, 29/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. beoxinhxan

beoxinhxan Thành viên mới

Nói thật là tớ ko phải người quảng cáo hay marketting cho aer đâu đấy,nhưng tập thể dục cũng như bạn dưỡng da hàng ngày thôi.Để có làn da khoẻ đẹp thì bạn phải dùng skin care đều đặn ko bỏ được hàng ngày đúng ko?thế thì bạn ko thể nói là chỉ tập thứ 7 va chủ nhật thôi vì bận.Mỗi ngày mất ít nhất 30'' đến 1 tiếng để có 1 body đẹp va khoẻ mạnh thì ko mất nhiều thời gian đâu bạn ah.Nếu ko có điều kiện thì tập ở nhà cũng được,nhưng khi đã tập rồi thì bạn sẽ thấy thích lắm,bây h thì mình mê aer hơn người yêu ấy chứ hihi,một ngày mà bỏ tập thì người khó chịu nặng nề lắm
    Chỗ Loving u giá thẻ hơi đắt hơn ở ngoài,20$ 1 tháng,nếu có thời gian bạn ghé qua thăm nhé vì clb cũng khá đẹp.
  2. Kittiwake

Kittiwake Thành viên mới

uh,hihi, tớ biết thế, hồi xưa chăm đi tập lắm, nhưng sau bận quá cũng chẳng đi đc tiếp. cái Loving You thấy đẹp phết,$20 mà phòng đẹp, tập hay thì cũng ko đến nỗi nhưng mà người ít đi tập như tớ, bỏ buổi liên tục kể ra cũng xót.
    ấy mở phòng tập nhanh lên, khu vực ấy định mở tớ rất thích, nhà tớ trong khu vực đó, gần gần thì quyết tâm đi tập.
  3. faxfair

faxfair Thành viên mới

dear các bác,
    các bác chẳng nói gì đến thời gian hết cả . em thấy bạn em bảo là đi tập ở CLB Mùa xuân thì chỉ từ 5am đến 8:30am và từ 6pm đến 8pm thôi không biết có đúng không. chỗ Loving you có tập anytime được không ạ? giờ giấc em làm hơi lung tung, lúc sáng lúc tối, không cố định gì hết, nhưng chắc chắn là em sẽ quyết tâm ngày nào cũng luyện ạ. có lẽ em thử mò xuống xem thế nào? em cần nhất là có giáo viên hướng dẫn trực tiếp nếu mình tập chưa chuẩn động tác?
    hẹn gặp bác ở Loving hôm nay nhé
  4. faxfair

faxfair Thành viên mới

Còn một thông tin nữa ạ. Đồ tập thì nên đầu tư ra sao hả các bác.
    Thank you
  5. beoxinhxan

beoxinhxan Thành viên mới

Chán đời hôm nay vừa cãi nhau với con mụ Hàn Quốc chủ chỗ tớ dậy,nó chửi mình xa xả khi mình chẳng có lỗi gi,mk,chạm tự ái thế là cầm lương rồi nghỉ luôn,con quản lý người Việt cứ đàn mặt ra đứng nhìn chẳng bênh vực một câu.Cái bọn Hàn quốc này làm ăn chán đời,coi nhân viên cứ như rơm rác Thế là nghỉ làm ở Loving u roài các bác ah,Hôm nay bác đến gặp em thì đúng là em đang dậy,nhưng mai thì thôi rồi,có gì bác chờ em tháng nưa nhéem sắp thuê được nhà ở gần đấy rồi
  6. hamy04

hamy04 Thành viên mới

Ây ơi cho tớ hỏi cái, cái GYM GOUMAN gì đấy 52usd/ thang, ở chỗ nào thế vậy. Còn cái LOVING YOU thì bao tiền một tháng? cái GYM này ở TRung Hoà Nhân Chính à ấy? Thế 2 cái GYM này, cài nào dịch vụ tốt hơn, và có giáo viên, phòng tập xịn và đẹp hơn. Cám ơn các bạn nếu bạn nào cho mình biết được các thông tin trên
  7. neighborhood

neighborhood Thành viên mới

Mình thấy điều quan trọng nhất là quyết tâm biến việc tập thể dục thể thao thành thói quen thôi. Kiểu như một trò chơi rèn luyện tính kiên trì vậy. Kế đến là sự đều đặn. Mỗi ngày chỉ cẩn bỏ ra khoảng 30'' đến 1h để tập còn tốt hơn thình thoảng tập mà tập đến vài giờ liền.
    Tất nhiên nếu có thời gian và tài chính đi đến các trung tâm tiện nghi thì tốt quá. Nhưng với những người không thu xếp được thời gian thì việc dành ra một giờ để tập thể dục cộng thêm khoảng trên dưới một giờ cho việc đi lại nữa có lẽ là quá nhiều. Một năm nay mình tập ở nhà bằng máy tập tự do Gazzelle quảng cáo ầm ỹ trên truyền hình Hà Tây cùng với CD hướng dẫn rất sôi động của Tony Little thấy rất OK. Trong khi tập mình bật vô tuyến lên xem các chương trình, coi như một cách tận dụng thời gian để xem tin tức . Mình thấy các máy tập ở tư thế đứng là dễ tập nhất, vận động toàn thân, đặc biệt tốt cho chân và tay; có một người bạn chơi tennis lâu năm nói với mình rằng một người muốn chơi thể thao tốt thì trước tiên phải có đôi chân khoẻ, mình thấy đúng. Việc duy trì hoạt động thể thao không chỉ giúp người ta có một thân hình rắn chắc và quan trọng nữa là một tinh thần minh mẫn sau một ngày làm việc hoặc đi học mệt mỏi.
  8. minhhoa7580

minhhoa7580 Thành viên mới

Đúng rồi, mình cũng hay lăn tăn vụ này lắm. Đi tập phải có nhiều đồ đẹp thay đổi thì tập mới có hứng thú được, nhưng mà chả biết mua ở đâu. Hồi trước mình cũng chịu khó lượn lắm mà đến giờ vẫn chẳng có bộ nào ưng ý cả Ai bít chỉ chỗ tụi mình với nha Mình chẳng có gì đâu, chỉ biết lấy * để cảm ơn thôi híhí...
  9. nini_riv

nini_riv Thành viên mới

[/quote] Chán đời hôm nay vừa cãi nhau với con mụ Hàn Quốc chủ chỗ tớ dậy,nó chửi mình xa xả khi mình chẳng có lỗi gi,mk,chạm tự ái thế là cầm lương rồi nghỉ luôn,con quản lý người Việt cứ đàn mặt ra đứng nhìn chẳng bênh vực một câu.Cái bọn Hàn quốc này làm ăn chán đời,coi nhân viên cứ như rơm rác Thế là nghỉ làm ở Loving u roài các bác ah,Hôm nay bác đến gặp em thì đúng là em đang dậy,nhưng mai thì thôi rồi,có gì bác chờ em tháng nưa nhéem sắp thuê được nhà ở gần đấy rồi
    [/quote]
    Hê hê, beoxinhxan hiền thế nhỉ, để cái con Hàn Quốc nó chửi mà ko ý kiến gì àh? Ko sai thì bảo ko sai, chỉ cần ngồi nghe nó nói xong hỏi "mày chửi xong chưa? đến lượt tao..." a lê hấp, cho nó trận. Nghe ông bạn mình là PhD ở bên Hàn nói bọn Hàn sống bẩn lắm, ko có tình người, đến VN rồi mà làm việc còn chửi dân Việt thế a? bác phải nói cho nó mở mắt ra mà xấu hổ chứ, đằng nào chẳng nghỉ việc
  10. faxfair

faxfair Thành viên mới

Dear các bác,
    Khách sạn GOUMAN nằm trên đường Lý Thường Kiệt, đối diện với văn phòng làm việc của UNDP, cũng rất dễ tìm. Thời gian tập thoải mái, có thể đến bất cứ lúc nào, chỉ tập với máy thôi. Tớ nghe kể là chỗ đó khá lịch sự, cũng như Sofitel hay Metropole nhưng tất nhiên có thể là không hoàn toàn xịn bằng vì giá thành những chỗ khác khá cao. Tôi còn biết một địa điểm nữa là khách san NIKKO nằm trên đường Trần Nhân Tông hình như giá là 100 or 150 usd/tháng.
    Chỗ Loving you của beoxinh theo tớ nghĩ không phải là GYM. sự khác biệt của GYM và AERO chính là việc GYM thì chúng ta tập hoàn toàn với máy, không sử dụng sức của cơ bắp nhiều (hị hị, nếu sai thì các bác sửa giùm em nhé, em mới bước vào lĩnh vực này thôi), còn AERO thì bạn phải tự tập nhiều, máy móc chỉ phụ trợ nên những nơi này máy tập cũng không thật phong phú lắm.
    Tiếc quá, beoxinh đã nghỉ rồi thì tớ biết tập thế nào, tự dưng cũng mất cảm tình với chỗ đó. có khi lại mò lên Trân Hung Đạo vậy. bao giờ beoxinh có phòng tập nhớ thông báo với bà con nhé. Anyway, quyết định nghỉ tớ cho là đúng đắn đấy ;) happy vì tự dưng không phải tối tối đến cái chỗ đó làm.
    chưa thấy mịo người trả lời cho tớ nghe về quần áo tập. tớ chờ tin đấy.