1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Để có một dáng chuẩn nên tập GYM hay AEROBIC

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi faxfair, 29/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cutet

cutet Thành viên mới

Em nghĩ tập yoga là hợp với con gái nhất. Mà các bác chọn power yoga mà tập. có 1 cái loại yoga nữa mà em quên mất tên rùi , cái đấy chỉ có thở ra thở vào chẳng thấm thoát vào đâu cả. Ở hn thì em chẳng bít chỗ yoga nào tử tế cả, tại yoga ở hn toàn cái kiểu hít thở với thiền kia. Ở sg thì em tập ở Eva chỗ hai bà trưng, Nguyễn du em thử rồi, k bằng chỗ này hehe
  2. oh_yeah_20andlife

oh_yeah_20andlife Thành viên mới

Các Chị ơi ! Em tập aer , kết hợp uống trà giảm cân, nói chung ăn uống điều độ , nhưng ngủ hơi nhiều,không bít giảm cân có hiệu quả ko ý nhỉ?
  3. nowings

nowings Thành viên mới

Để giữ được dáng người cân đối và săn chắc mình khuyên các bạn nên tập thẻ hình đó là cách tốt nhất để có được 1 thân thể vừa ý nếu các bạn tập nhẹ nhàng thì không thể nào thành cơ bắp được mà lo sợ thô,bởi vì để tập được thành cơ bắp là điều không dễ, nhất là đối với các bạn nữ.
    Về việc này nếu ai có điều kiện thì nên mua 1 cái máy tập tổng hợp (không cần nhiều động tác lắm) về nhà tự tập có thể tham khảo thêm đĩa hướng dẫn mỗi ngày chỉ cần 30 phút.Còn không thì các bạn vẫn có thể ra các trung tâm vì ở đó cũng có máy tập.
    Còn về chuyện AE thì không nên lắm bởi vì hầu hết các động tác AE đều là nhảy nhót điều này không tốt đối với các bạn nữ nhất là những người đã có tuổi.Tập thể hình nhẹ nhàng mà hiệu quả trông thấy,hầu hết những người mẫu hay những người nổi tiếng để giữ được cơ thể đẹp họ đều tập thể hình.
    Và cuối cùng một điều quan trọng nhất là sự kiên trì luyện tập và tập đúng cách
  4. freakeh

freakeh Thành viên rất tích cực

Việc giảm cân an toàn là điều chỉnh năng lượng đầu vào và đầu ra . cẩn thận với các loại chè . Tốt nhất ăn uóng tự nhiên . Tăng vận động giảm ăn tinh bột và đạm . Còn nếu muốn xuống nhanh thì bỏ tiền ra mua thức ăn kiêng dùng 1 thời gian .
  5. Tep145

Tep145 Thành viên mới

Bạn gì ơi, tập yoga kén người lắm, không phải ai cũng tập được đâu. Mà tập yoga còn giúp cho tinh thần thoái mái thanh thản hơn đấy, nhưng tập không cẩn thận thì cũng không tốt tý nào.
    Tép cũng khoái aerobics vì nó sôi động. Nhưng theo mình thì tuỳ người tập đến phần nào của bài tập thôi. Như mình chả bao giờ tập hết cả bài cả, cả bài là 1 tiếng đấy, hơi bị nặng nề, trừ khi béo quá thì hãy tập thế chứ còn chỉ để giữ dáng thì ko cần.
    Hồi hè về minhf đi tập ngày 1 tiếng, được hai tháng thì nghỉ thế là tăng cân vùn vụt, may mà bây giờ hãm lại được. Tập cái gì đang intense mà nghỉ là dễ tăng cân lắm
  6. hth244

hth244 Thành viên mới

Bạn beoxinhxan ơi, tình hìh là tớ cũng muốn đến clb ấy ạ nhưng với một đứa bận bịu chóng mặt như tớ thì hic đến phòng tập là cả một vấn đề. Vẫn biết là tự tập rất khó khăn:D Vì ở nhà rất dễ sinh lười nhưng mà tớ lại ko thể đến phòng tập được. Sáng đi sớm tối về muộn...Thế mới chuối nhưng vẫn muốn tập cho nó khỏe mạnh ...tớ béo ú nhưng yếu rớt ấy ạh động cái là ốm..Cũng muốn thử giải pháp là tự tập aer ở nhà ko biết là mua đĩa CD rồi tập theo có ổn ko nhỉ???Mà mua ở đâu???Nhà tớ cũng cách chỗ ấy định thuê khoảng 2km xa phết ...hứt chả biết thế nào....Chỉ cho tớ chỗ mua CD được ko???
  7. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

THế có bác nào bít HN tập power yoga ở chỗ nào tốt tốt tí kô ? Vi thử đến chỗ Đặng THái Thân và Lý Nam Đế rồi nhưng thấy kô thích lắm vì cũng toàn là hít hít hà hà kô à. Sao thấy các bài báo trong tạp chí nó giới thiệu nhiều bài tập yoga hay lém, nhưng sợ một mình tập kô có ng hướng dẫn thì kô ra làm sao
    À còn một môn gì mà thấy đấm đá dữ lắm, giống như là Karate í nhưng mà lại toàn con gái tập trong fòng tập giống kiểu Aerobicvậy (mọi ng có xem quảng cáo sữa gì trên TV đó), cái môn này nghe nói cô Jennifer Aniston cũng tập nhiều năm nay nên mới có thân hình săn chắc như thế, nhìn mà ham quá, kô bít HN đã có chỗ nào dạy chưa nhỉ
  8. girlie

girlie Thành viên mới

Vi ơi, girlie cũng đang muốn đi tập yoga quá mà chẳng biết chỗ nào cả, khi nào Vi tìm được chỗ tập hay thì PM nhé
  9. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Okie,tìm đc sẽ Pm rủ rê ngay muh
  10. faxfair

faxfair Thành viên mới

Chẳng thấy bạn béo xinh của bọn mình phản hồi nhỉ. Hôm nọ tớ đến cái Loving You của béo rồi béo ạ (xí xớn gọi béo thế nhưng tớ vẫn biết thừa là béo rất xinh ạ.) Tớ thấy cái chỗ đó cũng được, nhưng hình như bên trong không nhiều máy tập cho con gái lắm thì phải, và cái chị lễ tân cũng không được niềm nở, hic hic, hay tại hôm ấy tớ xấu xấu bẩn bẩn không biết. Tóm lại, nếu mà kể cả thẻ tập và tiền gửi xe, chúng ta sẽ mất 340k/20 buổi tập. Thẻ ở đây không được tính lùi ngày nếu ta không đi đều. Còn một điểm nữa là thời gian tập. Buổi sáng chỉ only 5g30-6g30, 10-11g, tối 4g-7g. Thế thôi. Mọi người không flexible được thời gian thì cũng sẽ là khá kẹt. Hôm tớ đến không có lớp, nên cũng không biết giáo viên và bài tập thế nào. Nhưng chắc là tháng sau tớ sẽ đến đấy đăng ký thử xem sao. Béo xinh mà mở lớp trước thời gian đó thì nhớ nhắn mọi người đến ủng hộ nhé.
    p/s: tớ cũng thích tập YOGA, mọi người tổ chức lớp đi