1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Để có một dáng chuẩn nên tập GYM hay AEROBIC

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi faxfair, 29/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Linh_perfume

Linh_perfume Thành viên mới

Theo tớ để có dáng đẹp ngoài tập luyện các bạn nữ nên có chế độ ăn hợp lý nữa.
    Để dáng đẹp, tốt nhất là bụng phải ít mỡ. Nhưng tập bụng lại cực nhọc lắm. Hồi xưa bụng tớ là 82 (con trai) tập hoài nó vẫn 82. Hê hê. Tớ cứ hì hục tập và hì hục ăn, chả ra sao cả. Giờ thì ăn kiêng rùi. Tớ không uống bia rượu, thuốc lá, nước ngọt, không ăn đồ ngọt. Mỗi bữa chỉ ăn duy nhất 1 chén cơm nhỏ, còn lại là ăn thức ăn. Những thứ ngọt hoặc nhiều tinh bột sẽ chuyển hoá thành đường và làm cho người béo. Để giảm béo ngoài tập luyện để đốt cháy calo các bạn cần phải có chế độ ăn hạn chế tối đa chất béo.
    Mỗi ngày nên ăn thành nhiều bữa, nhưng mỗi bữa lại ăn ít đi, cái này nghe hơi vô lý nhưng đúng đó. Thường mỗi ngày các bạn hay ăn 2 bữa chính, và cơ thể thường không tiêu thụ hết thức ăn đưa vào trong các bữa chính đó, những phần chưa tiêu hoá hết sẽ ứ đọng lại và chuyển thành chất béo. Do đó nên ăn nhiều bữa, để cơ thể tiêu hoá hết lượng thức ăn đưa vào, bạn sẽ giảm cân được đó.
    Tớ đã tập thử và giờ bụng tớ là 75 cm, nhìn khá gọn gàng.
    Vote cho tớ 5***** nhé, để tớ sưu tập chế độ ăn rùi tớ post lên luôn.
  2. beoxinhxan

beoxinhxan Thành viên mới

hị hị ngay sau hôm post bài cãi nhau với bọn hàn xẻng nghi roài.Lương cao nhưng làm việc cho bọn đấy chán đời lắm ấy ah.Cái con Tâm lễ tân đấy ngu lắm,hé hé mặt khinh khỉnh với ấy ah Tớ tim được nhà để thuê thì lại gặp trục trặc giấy đăng kí kinh doanh,cứ gọi là banana garden [
    Chẳng hiểu sao các bác lại thich yoga nhỉ?hồi ở Loving u cũng có 1 buổi tập yoga,thầy giáo thuê ở KS Horison nhưng chẳng ai thích nên nghỉ hết,chưa được 1 tháng đành phải bye bye.Em là cứ thích tập cái gì nó làm người minh cong cong hình chữ S ý,em tập đủ thứ từ hồi nhỏ đến h chết cái môn AE này luôn.Cứ nghỉ cái là thấy bụng hình chữ B
    Chúc các bác nhà mình chăm chỉ nhé
    Cố gắng lên ah,tập đến lúc người đẹp,dù không hoa khôi nhưng ai cũng phải ngước nhìn đảm bảo các bác ham tập luôn.
  3. beoxinhxan

beoxinhxan Thành viên mới

kiếm 5* trong bõ này khó lắm anh ah,ko như trong box rao vặt đâu.Dù lời khuyên của anh ko có ích cho em lắm (vì em ko thể nhịn ăn được,chỉ chăm tập luyện thôi,mỗi sáng mà em ko có bát phở 15k + 10k xiền thịt bò thì em ko lê đi đâu được khi trời rét thế này ) nhưng em vẫn vote cho anh 5* vì cái avater ***y của anh
    Mà con trai eo có 7 mấy thế ối chị em thèm
  4. khothua

khothua Thành viên mới

Với thân hình như trong cái avatar đó mà vòng bụng 82 thì đúng là ko ngửi đc! Lý luận khoa học sai toét. Ai bảo ông ăn nhiều cơm => chuyển hoá thành đường => béo. Pó tay.com. Hoá ra đường có thể chuyển hoá thành mỡ tích tụ lại ở cái vòng 2 đc hả? Ko ăn cơm nhg cứ táng 1 rổ các món xào, mỡ, bơ sữa vào xem? Nói chung là tôi nghĩ ông chuyên về nước hoa thì nên tư vấn cái gì hương hoa thôi ko ng ta là HLV ng ta lại cười cho. Dại mẹt! Lởm, đúng là thân làm tội đời.
    Bung là 75 dưng mà ngực với hông là bao nhiu xế? Cao bao nhiu nữa? Khoe thì nó kheo khéo 1 chút ko lại thành nởm.
  5. khothua

khothua Thành viên mới

Có ai thèm ko nhể?
  6. alexvu86

alexvu86 Thành viên mới

Cái phần hilite đấy bây giờ bác KHOTHUA mới biết sao? Về học lại Sinh học cấp 3 đi nhé.
    Tuy nhiên để chính xác hơn em xin sửa lại rằng : ăn nhiều tinh bột và chất béo--> nhiều đường glucose và energy quá tiêu thụ không hết----> tế bào mỡ----> BÉO ( Đây là kiến thức em vừa học xong ở trường ĐH nên không thể nói là sai hoăc nhớ không chính xác được nhé)
  7. Aubrey

Aubrey Thành viên mới

Chị Beoxinhxan ơi, chị mở nhanh nhanh nhanh đi nhé, ra Tết thế nào chị em cũng đến đông đấy, trong đó thế nào cũng có em Quyết tâm rùi mờ.. mà nhà em cũng mạn đấy.
  8. khothua

khothua Thành viên mới

Càng pó tay với ông này! Ông học ĐH gì thế? Có thể cung cấp cái công thức hoá học chuyển hoá chất đường thành chất béo cho tôi đc ko? Hờ, lại còn xếp tinh bột với chất béo vào cùng 1 nhóm nữa chứ. Rồi cái nhóm đấy chuyển hoá sang glucose và năng lượng. Năng lượng là nhiệt lại đc chuyển hoá thành tế bào mỡ (chất béo). Đường Glucose cũng chuyển hoá thành tế bào mỡ (chất béo). Nói lăng nhăng cái gì thế? Ngẫn à?
  9. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Chubby nghĩ nên tập cả Aerobic và Gym (weights). Để giảm cân nhanh thì sách-báo nói là không có gì tốt hơn là tập cardio (chạy, đi bộ, đi xe đạp....), aerobic cũng rất tốt. Tập Gym (weight) để tác động đến mấy cái deep muscle tissues, nhất là nếu ai đó muốn có cơ bụng, tay và chân thật là chắc. Nhiều người cứ lo con gái tập gym (weights) sẽ bị thô và to bắp, nhưng thực ra sách-báo có nói là chỉ trừ khi tập thật là nhiều, mấy tiếng liên tục mỗi ngày, rồi uống thuốc kích thích hormone thì mới bị thô, vì con gái và con trai có hormone và thể trạng khác nhau. Xu hướng bây giờ là thích con gái dáng người tone, fit, firm, và có 1 chút muscle-sporty 1 chút.
    Có 1 điều này Chubby đọc được ở sách rất hay ho. Đó là các động tác tập vùng upper body, nhất là vùng ngực không giúp làm tăng số đo vòng ngực. Nhưng vì tập luyện vùng đó sẽ làm tác đọng đến cơ bắp vùng ngực, làm cho có 1 chút cơ bắp vùn ngực. Khu vực đó mà săn, chắc thì sẽ làm cho ngực không bị xệ, và cũng tạo cảm giác là ngực to lên.
  10. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Hello XinhXắn & Lazy,
    Tập AE hay đi Gym hoặc thể dục, nói chung là hoạt động, có 2 loại , loại làm gầy đi hoặc loại làm mập lên !
    Khác nhau không phải ở cách tập mà là ở mức độ frequency và duration !
    Muốn gầy đi, tụi em không cần phải tập mỗi ngày, chỉ cần một tuần tập khoảng 2 hoặc 3 lần là đủ . Tuy nhiên, mỗi lần tập, tụi em phải tập thật là lâu không ngừng lại . Khoảng trên 1 tiếng thì tốt , còn nếu không thì tối thiểu nửa tiếng . Tập liên tục và stress chính cơ thể mình cho đến khi mệt nhoài đổ mồ hôi bắp rã rời ra cả ! Vì khoa học nghiên cứu cho thấy, chỉ khoang 25 phút đến nửa tiếng thì cơ thể mình mới thực sự đốt cháy mỡ dư được (thấy nóng lên là chính nó đó) . Sau đó, một khi cơ thể đã đi vào trạng thái đốt cháy mỡ, dù tụi em có ngừng tập lại và đi ngủ (thuong thì hay vậy lắm, mệt quá mà), cơ thể sẽ tiếp tục đốt cháy mỡ dư !
    Nguoc lại, muốn mập lên, tui em phải tập thuong xuyen mỗi ngày ! Thích hợp nhất là truoc bũa ăn tối khoảNg 1 tiếng . Mõi ngày, tụi em chỉ tập ở một số nơi ... tụi em cần mập trên cơ thể mà thôi ! Chỉ tập khoảNg 5 phút đến 10 phút ! Đây chính là cách tập để kích thích cơ thể làm em đói lên chứ không đốt mỡ dư !
    Tụi em nếu làm theo cách anh chỉ, chỉ cần từ 2 đến 4 tuần, sẽ mập lên và gầy đi ... đúng chỗ đúng phần trên cơ thể tụi em liền !
    Tránh những trò thể thao mạnh bao (tennis chẳng hạn etc ..), vì chúng sẽ làm xương tụi em thô kệch và thiếu đi sự mảnh mai !
    Chúc tụi em có một body tuyệt đẹp !
    (nhân tiện, tụi em có thể tập cho ngực và mông lớn lên một cách dễ dàng mà không cần phải độn hay dùng thuốc bôi này kia đó . Không có thuốc nào hiệu nghiệm cả đâu)