1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đề nghị Amin xem lại tư cách của Mod AlPHA3

Chủ đề trong 'Thông báo Ý kiến hỏi đáp' bởi haohoacongtu, 10/01/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haohoacongtu

haohoacongtu Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trong box giáo dục quốc phòng có 1 số thanh viên đăng bài viết có nội dung xúc phạm các thành viên khác như: huyphuc, thai_thu_hoi_quoc, với những ngôn từ như: " đồ con lợn", " mày ngu thì chết ****** đi", " các chó dại đang thủ dâm".
    http://www.ttvnol.com/threads/tau-n...i-quan-viet-nam.566572/page-278#post-20322612
    http://www.ttvnol.com/threads/tau-ngam-kilo-636mv-va-suc-manh-cua-hai-quan-viet-nam.566572/page-262
    Nhưng mod không hề xử lý mà còn có ý đồng nõa.
    http://www.ttvnol.com/threads/tiep-tuc.868314/
    Không phải là diễn đàn có ác cảm vói những thanh viên trên, chẳng qua những bài viết đó có nội dung chính trị đi quá sâu vào tình hình đất nước. Có ý đề cao đế quốc Trung Hoa, hạ thấp dân tộc, kích động chống chính quyền và đầu hàng đế quốc trung hoa. Những bài này thực sự là ********* và vi phạm pháp luật VN và nội quy diễn đàn. Một số thành viên khác bức xúc đã dùng những lời lẽ phản cảm để trả đũa gây ra tranh cãi thiếu văn hóa.
    Về mặt nhân phẩm những bài viết này xúc phạm nghiêm trọng phảm giá các thành viên khác. Bôi nhọ đất nước VN. Có 1 số thành viên nêu ý kiến, chính Mod ALPHA3 lập gia các nich này để tuyên truyền *********, tôi không có bằng chứng tuy nhiên rõ dàng nhân cách và phương pháp quản lý diễn đàn của Mod không xử phạt kịp thời các thành viên vi phạm trên, mà ngôn ngữ trực tiếp xúc phạm tới các thành viên khác. Các thành viên bất đồng chính kiến với Mod AlPHA3 như tôi đều bị thủ tiêu bằng cách khóa nich hoặc xóa bài.
    VÌ vậy box giáo dục quốc phòng của diễn đàn đã bị biến thành 1 diễn đàn *********, ngôn từ nhơ nhớp tục tĩu đi được với chủ trương và nội quy của diễn đàn trái tim việt nam vốn là nơi thảo luận của tầng lớp trí thức trẻ yêu nước. Tôi đề nghị Admin tước ngay quyền mod của AlPHA3 và xử lý các thanh viên vi phạm.
    Lần cập nhật cuối: 10/01/2014
  2. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Nam mô a di đà phật. :)

Bạn cứ đề nghị Amine nhé.
  3. ThoPhieu

ThoPhieu Thành viên mới Đang bị khóa

Mình thấy thái độ của bạn @ALPHA3 như vậy là không phù hợp đâu. Bạn không nên lợi dụng sự dung túng của BQT, cũng như khả năng bưng bít, ẩn bài, khóa topic của mình để hống hách với các thành viên gạo cội của Vệ phủ như vậy được. Các mem đang phản đối bạn, đều là những thành viên tích cực, có nhiều đóng góp cho diễn đàn và họ có những chính kiến của riêng họ, nên bạn phải xem lại bạn đi. Bạn có thể lu loa người khác là tâm thần phân liệt, là thế nọ, thế kia để nhằm bưng bít, cô lập người khác, nhưng bạn không thể cấm cản được nhận thức và đánh giá của từng người chứng kiến đâu.

Trước mình góp ý với bạn, mình thấy nói đủ rồi thì mình thôi, không nói nữa. Mình không muốn gây phiền nhiễu tới các thành viên khác tham gia diễn đàn, chứ bạn đừng nghĩ rằng mình không làm gì nổi bạn.
    DuongTrungTruc91 thích bài này.
  4. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Tự vì bạn @Thotest viết bài trên đàng hoàng nên mình trả lời bạn nhé.

- Cứ để BQT xử lý. Các bạn đề nghị bạn @favourite xử lý ấy.

- Các thành viên gạo cội của Vệ phủ thì hiểu tình hình rất rõ nên mình cũng rất cảm ơn họ. Dĩ nhiên mình làm người cũng không thể được tất cả mọi người yêu quí, đúng không bạn? :) Cả bạn @Thotest tự nhận lại bản thân mình xem. :)

- Mình không lu loa người khác là tâm thần phân liệt, mà mình NÓI người viết bài đó, đi phá người khác, phá diễn đàn, viết láo, nói xạo, vu khống là như thế chứ mình không có ý cô lập ai hết. Ai chứng kiến chuyện đó đều PM mình nói "Đừng dây vào mấy đứa tâm thần". Một ngày mình nhận được 18 tin nhắn riêng thế đấy. Bạn @Thotest thấy đúng không? :)

- Mình không hề cấm ai bày tỏ cảm nhận và ý kiến hết. Bạn xem lại trong Topic của Vệ phủ, mình chỉ XOÁ bài của bọn quậy phá chứ không xoá ý kiến người khác. Bạn xem lại được mà. :D

Bạn viết bài tôn trọng mình, tranh luận đàng hoàng thì mình cũng phải cư xử lại đàng hoàng với bạn. Đúng không? :D
  5. ThoPhieu

Bạn thử xem lại các bài mình viết, vẫn còn lưu lại ở trong Miếu, chỗ nào mình viết láo, viết xạo, vu khống nhé? Bài mình post, can mọi người đừng post bài chửi bới, bậy bạ nhằm hướng các thành viên đang mải mê chửi bới, hay adua theo trào lưu chửi bới ở box của bạn, đến với văn hóa tranh luận. Bài đó chỉ trong ít giờ nhận được 18 like của những thành viên đều không biết mình là ai, và bạn online 1 cái là bạn cho ẩn ngay. Nếu là bài viết xạo, vu khống bạn mà không có câu chữ nào vi phạm tới tuần phong, mĩ tục thì bạn lại càng không cần phải ẩn, tại các thành viên khác, tự họ sẽ thấy được là mình cố tình quấy rối bạn. Chính vì thế, các bài bạn trả lời mình, mình đều quote về cho các anh em đọc, tại vì nó là viết xạo, viết láo, vu khống nên mình không có ngại. Làm mình sợ chỉ là khi ai đó nói đúng những cái xấu xa của mình.

Khi mình tham gia ý kiến, mọi người đều không thể hiện sự ủng hộ mình, không a dua theo, không tranh thủ dậu đổ, bìm leo. Đến khi mình thôi không làm gì bên box của bạn nữa rồi, mọi người mới bắt đầu có những ý kiến cá nhân của họ với bạn. Bạn phải biết ơn họ về điều này.

Hiện giờ mình còn đang đứng ngoài cuộc, chưa tham gia chỉ trích cá nhân bạn đâu. Mình đang chờ ý kiến của 20 anh em tín đồ Giáo mình, đều là những người tham gia tích cực ở diễn đàn này. Chỉ cần có 1 người trong số họ phản đối mình tham gia vào vụ việc này, thì mình sẽ không tham gia đâu.

Mình chỉ góp ý với bạn là khi ý kiến người khác góp ý với bạn một cách nghiêm túc. Dù là có lợi cho bạn, hay bất lợi cho bạn thì bạn phải trả lời cho nó nghiêm túc, bởi vì bạn là mod, đại diện cho bộ mặt của BQT tại box của bạn. Tất nhiên, nếu bạn là mem bình thường thì mình không có ý kiến.
  6. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Cái này là bạn viết cực kỳ XẠO :D. Mod và Admin có thể xem lại bài bị xoá và bạn XẠO thêm cái bài bạn viết có 18 like vì dưới bài đều hiển thị ai thích, bài của bạn có hai người bên Giáo (cái gọi là Giáo :D) của bạn

Tin nhắn PM thì mình sẽ chụp màn hình đưa vào trong cho các Mods và Admins xem. :D Mình không việc gì chứng minh cho bạn thấy. :)

Bài bạn viết thì mình không đọc nếu liếc sơ thấy bạn QUẬY PHÁ. Đâu phải BQT không biết bạn thế nào? :D

Nói thật mình vào Miếu (cái gọi là Miếu :D) của bạn một lần vì mình thấy cái logo của bạn rất vui. Nhìn cái nhà mái cong có mặt trời đằng sau nhưng kĩ lại thì thấy cái mông màu đỏ và .... rất phù hợp với câu slogan. Rất hay, nghĩ được logo vậy là đầu óc rất sáng tạo và phong phú.

Nhưng thật đáng tiếc, một thành viên của BQT lại nói cái logo đó không phải của bạn sáng tác, của người khác cơ :D thế nên mình...... :D
  7. ThoPhieu

Cái này bạn hiểu nhầm ý mình, mình không trách bạn. Bài mình nói tới là bài bên topic của Huy Phúc đấy, khi mà bạn í post bài chửi bới loạn xạ nhiều ngày mà chẳng thấy bạn đâu.
  8. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Bạn xem lại bài mình nhé vì mình vừa sửa bài để bổ sung ý.

Mình không ĐỂU tới mức chờ người khác viết bài để sửa lại bài của mình.

Bạn ghét mình nhưng bạn có thể yên tâm về đạo đức của mình. :)
  9. ThoPhieu

Sửa lại bài, sửa lỗi chính tả, bổ sung ý, không vấn đề gì, miễn đừng bẻ quặt ý đi là được. Mình không trách, mình cũng thường xuyên vậy.

Bạn có cần mình cho bạn xem bằng chứng không phải bạn vào Miếu 1 lần không? Nhưng không sao, bạn vào đấy thoải mái, chỉ trêu bạn gọi bạn là gián điệp thôi, chứ không có ý xua đuổi bạn. Cái chính là bạn đừng nói bạn không đọc bài mình post là được. Mình không sáng tác Logo Giáo, slogan cũng không phải của mình, tất cả là các anh em khác trong Giáo mọi người góp sức thôi. Giáo cũng không phải có 1 mình mình là lập được, nó là sản phẩm trí tuệ của 1 tập thể.

Cái này bạn hiểu nhầm ý mình, mình không trách bạn. Bài mình nói tới là bài bên topic của Huy Phúc đấy, khi mà bạn í post bài chửi bới loạn xạ nhiều ngày mà chẳng thấy bạn đâu.

Còn vấn đề của mình với 1,2 thành viên BQT í, thì mình đố bạn tìm được cho mình 1 lần ai đấy đại diện cho BQT trả lời mình nghiêm túc về vấn đề mình thấy bạn @kruger khóa nick người khác 1 cách vớ vẩn, kèm theo những lời lèm bèm thiếu văn hóa? Các bạn đã trả lời mình chưa??? Hay các bạn im re rồi vu vạ cho mình đủ thứ để kiếm cớ khóa nick? Rồi đến như bạn thì là cứ thấy bài mình post thì vu luôn là bài quậy phá để ẩn?

Mình hoàn toàn thông cảm với cái tính chất cục bộ, bao che cho nhau của các bạn. Nhưng vấn đề là các bạn làm quản trị, muốn diễn đàn phát triển được thì các bạn phải biết lắng nghe ý kiến của các thành viên khác dù là thuận, hay là nghịch. Cái gì người khác nói đúng, mình sai thì phải biết ghi nhận mà khắc phục. Đừng nghĩ mình có quyền ẩn bài, khóa nick thì mình sẽ không bao giờ có thể sai được. Bạn nhìn bạn @kruger đấy, chỉ vì sĩ diện 1 chút mà thành ra nick @kruger lại là nick clone của nick pha.tan.dien.dan đi bom topic gần nghìn trang chỉ vì mình hay post bài ở đấy, rồi sau đấy lại spam hàng loạt topic? Đến mức như vậy mà @kruger cũng chẳng có sao, vẫn tiếp tục được bao che cho để làm mod, thì mình biết nói với các bạn là vô ích rồi. Nhưng với cách điều hành như vậy, tinh thần không cầu thị thì diễn đàn không phát triển được.

Nói thật, mình mà có ý muốn phá hoại diễn đàn thì các bạn không đỡ nổi đâu. Bạn không tin, bạn cứ hỏi Kruger thì biết. Tất nhiên mình không làm vậy cũng không phải vì các bạn, mà là vì các anh em khác thôi.

Tạm thế, mình đi có việc bây giờ, có gì lúc khác nói tiếp với bạn.
  10. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Vì bạn trả lời như những "gã đàn ông" thì mình trả lời với bạn.

Bạn có chắc bạn không làm vậy không? Mình có chụp hình lúc "ai đó" làm thế đấy. :D Chả hiểu sao tự dưng lúc đó lại Print Screen để giờ lưu lại trong ổ D.

Có khi nào bạn dùng Window Phone rồi để trang mình đang xem mà không out ra không?
    Mình nói rõ ràng là "liếc sơ thấy quậy phá là không đọc". Thế có trả lời cho bạn hiểu được ý mình chưa nhỉ? :)

Mình khẳng định chắc chắn với bạn do rút kinh nghiệm từ khi Mod Kruger và Admin ANxiety bị bạn phá, mình tuyệt nhiên không hề xem bài bạn viết do bạn có ý xấu chứ không phải ý tốt đóng góp. Nhìn sơ một hai chữ đầu là mình "vù" ngay.

Bạn có khi nào bận không vào diễn đàn 2, 3 ngày thậm chí 1 tuần không? :D

Bạn chưa làm thành viên của BQT thì bạn chưa hiểu được cái khó của người quản trị đâu. Nói thế thì bạn cho rằng mình là thằng ba xạo, xyz này nọ nhưng khi bạn làm rồi bạn mới hiểu.

Nếu bạn đi làm bên ngoài, bạn làm trưởng phòng thôi, cấp quản lý như bạn đã đủ mệt với cấp dưới và cấp trên của bạn rồi, chứ đừng nói trên diễn đàn ảo, thành viên họ có sợ ai biết mặt ai đâu, cứ thẳng cánh mà quậy mà phá....

Bạn có khi nào suy nghĩ vì sao bạn lại bị khoá nick không @ThoPhieu? Mình hỏi rất nghiêm túc. Đây là Box Thông báo, Ý kiến, Hỏi đáp nên bạn đừng ngại viết vào.

"Nhập gia tuỳ tục", bạn vào chơi 1 box bạn phải tuân thủ quy định của box đó vì quy định của riêng box đó cũng chỉ là bổ sung thêm ý của quy định diễn đàn mà bạn đã nhấn ĐỒNG Ý khi khởi tạo tài khoản. Nghĩa là bạn có quyền dùng tài khoản đó nhưng sở hữu tài khoản là diễn đàn TTVNOL.

Bạn không tuân thủ quy định của box bạn tham gia, bạn cố tình đả kích người khác, đi theo viết bài chửi rủa người khác vậy bạn có vi phạm quy định không? Bạn trả lời mình đi.

Trong topic của box GDQP, bạn có bao giờ đọc quy định của riêng nó chưa? Và bạn đã có tuân thủ không để nói mình VU cho bạn là bài quậy phá?

Tới thời điểm bây giờ mình vẫn khẳng định với bạn một điều là BQT KHÔNG LÀM SAI bạn à. Cái sai chắc chắn xuất phát từ thành viên.

Bạn còn nhớ lúc nào bạn đi kiếm chuyện chửi bới mình không mặc dù mình và bạn không hề quen biết nhau?
    :)

Mình đưa cho bạn một ví dụ nhé:

Tài khoản MMichealHung spam rất khủng khiếp, trong box GDQP và KTQSNN thì có quy định không cho spam. Mình vẫn du di cho bạn ấy vào phá, spam nhưng trong một giới hạn chấp nhận được để tạo không khí nhộn nhịp hơn cho diễn đàn.. Khi bạn ấy vượt quá giới hạn, bạn thử hỏi xem tài khoản ấy có nhận được cảnh báo của mình không nhé.

Mình cảnh báo rất nhiều lần, sau đó tiến hành khoá tài khoản 03 ngày. Theo quy định đặt ra, bị khoá 10 lần là tài khoản sẽ bị khoá vĩnh viễn. Lần thứ 9 mình đi xoá bài spam của bạn ấy liên tục, để rồi lần khoá thứ 10 bạn ấy phải chịu "đi đày ra đảo". (Mỗi khu vực, mỗi sân chơi có đặc thù riêng)

Bạn ấy PM mình, mình có nói Tạo tài khoản khác đi. Bạn ấy làm gì với mình? Nói mình ganh tị với tài khoản MMichealHung :))d lạy Phật), Chửi rủa mình, yêu cầu bạn qua chửi rủa giúp, bạn đã làm gì? Lúc ấy bạn có biết hết tất cả sự việc xảy ra không?

Khi bạn chửi rủa mình, mình có khoá tài khoản của bạn không hay chỉ xoá bài? :) Mặc dù thời điểm đó mình có thể khoá bất cứ tài khoản nào ở bất cứ Box nào nhé. (Ở Phiên bản trước của TTVN ấy)

Như vậy việc khoá tài khoản vi phạm quy định nhiều lần của BQT là ĐÚNG hay SAI? Bạn trả lời mình nhé. Chính bạn phải trả lời điều này đấy. :)

Mình hỏi bạn một điều này nữa. Giữa người CẦM CÁN DAO và người CẦM LƯỠI DAO thì ai sẽ thiệt? Diễn đàn tạo ra nhờ code, bạn nghĩ các Tech Admin có "đỡ" nổi không?

Bạn cần CÔNG LÝ? Ở Xã hội thật và thế giới ảo này, bạn nhận xét thử xem. Và liệu chính bạn đã làm theo luật của "xã hội ảo" này chưa để bạn phải đi đòi CÔNG LÝ.

Bạn phải vào trả lời từng ý một nhé, như cách mình viết để làm rõ từng vấn đề mà bạn vẫn đang ức chế.

Tới bây giờ @Thotest không còn nữa nên những bài của mình viết có tên "hắn" trong topic dính ở box GDQP cũng sẽ không còn tồn tại.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa