1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đề nghị Amin xem lại tư cách của Mod AlPHA3

Chủ đề trong 'Thông báo Ý kiến hỏi đáp' bởi haohoacongtu, 10/01/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. prousa

prousa Thành viên mới

Đề nghị ban nick hết tất cả các nick ăn nói tục tĩu bất kể là pro phe nào:Mỹ,Trung,Nga ,Việt nam
    ALPHA3 thích bài này.
  2. ThoPhieu

ThoPhieu Thành viên mới Đang bị khóa

Trời, giờ bạn lại quay ra công kích mình hả? Được thôi, mình sẽ trả lời các thắc mắc của bạn trước, bao giờ bạn thấy xong được rồi thì thôi. Còn sau đấy đến bạn trả lời những thắc mắc của mình đã nêu ra trong Miếu như " gã đàn ông" nhé !

Mình nhớ chắc chắn là khi đang thảo luận, trao đổi thì mình không bao giờ làm như vậy chỉ vì mục đích lấy thắng, thua. Còn có 1 lần chỗ mình đang nói chuyện thì bạn với chú Hùng nhảy vào, cái mình thấy là bạn khóa nick chú ý kèm theo câu bảo chú í là tâm thần. Mình có nói với bạn 1 câu ngắn gọn là mình không thấy chú í tâm thần. Phản ứng của bạn là quay ra post 1 câu ngắn gọn, bảo luôn mình là tâm thần. Sau đấy mình đã kiên nhẫn giải thích cho bạn vì sao bạn không nên có lối hành xử như vậy. Bạn tiếp tục phang mình luôn 1 câu mà không thèm quote bài mình : " tâm thần vẫn là tâm thần". Sau đấy, mình đã xóa toàn bộ bài mình đã kiên nhẫn nói với bạn phía ngay trên, mà thay vào đó là nội dung: Chú muốn nhận anh là bố nuôi thì phải đặt 1 câu đơn mà trong đấy chữ tâm thần xuất hiện 2 lần, anh sẽ tha cho. Đúng cái bạn định nhắc đến chưa? Cái đấy không phải là thảo luận, trao đổi vì bạn có thái độ không nghiêm túc, mà đã không nghiêm túc thì tớ cũng có thể chiều bạn được.

Thế này đi, sau khi bạn bị mình up lên cái bằng chứng là bạn đã vào Miếu. Sau đấy 1 lúc khi bạn online bạn vào ẩn bài mình post đi, và rồi bạn lại tiếp tục vào Miếu, đúng như mình dự đoán. Chắc bạn không tò mò với cái Logo Giáo mình tới thế, cũng chẳng phải bạn quên không sign out, và mình cũng chẳng cần up ảnh lên nữa làm gì đâu nhỉ. Chuyện bạn có đọc, hay không đọc tự bạn biết, cái đó không quan trọng, vui vui, có chút hứng thì mình post thôi. Nhưng có điều bạn nên đọc cho kĩ thì vào TMG mới có cái để bóp méo, góp vui sau lưng mình. Như mình nói rồi, trong Miếu, cũng không ai phản đối việc bạn vào đấy xem đâu.

Chuyện bạn bận ít ngày mà bỏ bê Vệ phủ, mình không nói. Nhưng vấn đề của Vệ phủ không phải chỉ xuất phát từ mấy ngày bạn bận đấy, nó diễn ra từ lâu rồi.

Chuyện vì sao mình bị khóa nick thì mình nghĩ chứ. Lý do đầu tiên, là tại mình dù đã cố gắng tự kỉ ám thị, nhưng vẫn không tin vào cái điều mà bạn khẳng định đấy là BQT KHÔNG LÀM SAI . Mình hoàn toàn thông cảm với các bạn trong BQT với quan điểm là không làm thì không có sai, còn có làm thì sẽ có sai. Thậm chí là nó có ảnh hưởng tới mình, ví dụ như Anxiety tranh luận với mình đuối lí về 1 vấn đề không liên quan tới công tác quản trị, rồi sau đấy tìm lí do khóa nick mình, mình cũng bỏ qua. Sau này, trong topic khác, Anxiety vẫn ấm ức, tiếp tục lôi vấn đề đấy ra bóp méo để gai lại, mình cũng tiếp tục bỏ qua. Thậm chí, có lúc khi có người lập topic về việc topic của người ta bị anxiety khóa, còn trong khi đấy topic của anxiety lập ra tương tự thì không sao. Anxiety đi trốn, không ra nói 1 lời giải thích, hay xin lỗi người ta, mình cũng có post bài ở đấy để biện hộ 1 chút cho anxiety, vì mình cũng thông cảm được. Chú Kruger cũng thế, khi mình đang nói chuyện vui vẻ với mọi người từ khi topic mới bắt đầu cho đến khi topic được vài chục trang, tự nhiên chú í ở đâu nhảy vào khóa nick mình 1 ngày với lí do vớ vẩn là post thơ trong topic bàn về ca dao, tục ngữ, thi ca, với cái giọng ăn nói hống hách: mình không cấm bạn... Mình sau đấy cũng làm 1 bài thơ xin lỗi chú í, mong được chú í tha cho, viết liền không xuống dòng cho giống với văn, rồi mình cũng đã bỏ qua. Vậy là mình hoàn toàn rất thông cảm với các bạn. Nhưng khi thấy chú @kruger khóa nick người khác vô lý, kèm theo những câu lèm bèm, mình đã thắc mắc nghiêm túc, nhưng chú í vào bỡn cợt mà không trả lời, theo kiểu post đầu tiên của bạn ở topic này, nhưng láo lếu hơn. Các bạn cứ bao biện cho nhau bằng cách đổ vấy cho người khác, nhưng các bạn thử nhìn lại xem đã có post nào các bạn trả lời mình nghiêm túc về vấn đề đấy, mặc dù các thành viên khác đã kêu gọi, mặc dù mình đã có sự thông cảm, có sự kiên nhân và đã có cảnh báo trước. Các bạn thử xem lại xem, quan điểm BQT không làm sai ám ảnh các bạn bao lâu rồi? Tại sao khi làm sai, không nói 1 câu xin lỗi cho đàng hoàng, mà phải tìm mọi cách để bưng bít, mọi cách để trả thù cá nhân. Đừng trách mình, vấn đề chính là ở các bạn, mình chỉ làm cái việc phơi bày con người các bạn ra thôi bằng việc thực hiện 12 bước và các game show của mình. Mình chỉ khác với nhiều thành viên trước đây đã từng có thắc mắc với các bạn và dễ dàng bị các bạn dập tắt bằng quyền min, mod của các bạn ở chỗ mình có hứng thú với cái game này. Các bạn í đã thích bỡn cợt, không nghiêm túc trước thì đừng trách mình chơi nhạc Mô za, thích lạm quyền min, mod thì đừng trách mình tận dụng bàn phím, thích khóa nick mình, thì đừng trách mình ăn nhậu nhân phẩm các bạn í. Nhưng vấn đề mấu chốt vẫn là các thành viên khác thấy các bạn í đã sai còn thích khệnh khạng, ngoan cố, nên mình làm mới nhận được sự ủng hộ của nhiều thành viên trên diễn đàn này. Các bạn chỉ biết co cụm cục bộ với nhau, lạm quyền để lấp liếm các vấn đề, các bạn sẽ không thể hiểu được quan điểm của các thành viên khác đâu.

Dài quá, ngắt 1 cái đã rồi tiếp tục trả lời bạn từng ý một, theo đúng yêu cầu.
  3. ThoPhieu

Vấn đề của mình với bạn là ở cách bạn gọi thành viên. Tuy là dính dáng tới chú Hùng, nhưng chú Hùng không nhờ mình, cũng không phải vì chú í. Chuyện chú Hùng bị khóa nick thế nào là chuyện của chú í với bạn. Vụ việc có dính lứu với chú Hùng thì như mình đã nói và qua lâu rồi, mình có đả động đến nữa đâu. Còn vụ việc lần này là bắt nguồn từ việc có thành viên của Giáo phàn nàn về văn hóa box Vệ phủ xuống cấp, và bắt nguồn từ những bài post của bạn mà mình đọc được ở TMG, và từ cái hẹn của mình để ở trong đấy cho bạn. Chứ lần này mình vào box của bạn không phải vì việc bạn khóa nick chú Hùng.

Tuy nhiên, cũng phải nói rằng việc bạn đã kiên nhẫn với chú Hùng 9 lần thì mình rất hoan nghênh bạn. Ít nhất cũng đáng để chú @kruger phải học tập. Chứ chú í đùng 1 cái nhờ admin khóa nick mình vĩnh viễn luôn, khóa cả cái nick cũ của mình, mà đã cả năm trời mình không dùng đến. Chú í vào TMG giải thích với min,mod là vì mình tâng công, rồi thì cứ khóa cho mình chán mà quay trở lại thời kì post bài tử tế. Đúng là lí thuyết của thằng thiểu năng, kết quả là chú í rơi vào thời kì không thấy mặt mũi đâu.

Bạn cứ hỏi chú Kruger xem chú í đã được mình cho chơi trốn tìm, hãy chọn giá đúng, ô cửa bí mật, rồi chương trình giao lưu với khán giả, ... như thế nào nhé!

Bạn cứ hỏi chú í xem cảm giác của chú í khi được mình chat với chú í bằng nick như thế nào nhé! 1 ít tiếng buổi tối, mình tạo ra 20 nick mới tinh cho chú í khóa.

Bạn hỏi chú í xem tại sao chú í lại tạo nick @Pha.Tan.Dien.Dan để đi đánh bom làm trắng xóa mấy topic mình hay tham gia, trong đấy có topic gần 1000 trang. Tại sao, sau đấy chú í lại dùng nick @kruger để đi spam hàng loạt topic bằng việc copy/paste?

Bạn thử hỏi tech admin xem nếu có 1 thành viên mà quyết chí phá diễn đàn bằng việc cố tình vào spam thì có cách nào chống được không? ngoài việc xóa toàn bộ các nick của thành viên đó đã tạo ra và không cho đăng kí mới. Mà làm như thế thì diễn đàn sẽ phát triển vào cái chỗ nào?

Mình trả lời bạn từng vấn đề 1 rồi. Giờ bạn còn gì hỏi tiếp không? Nếu không thì vấn đề của mình ở trong Miếu đấy, bạn bắt đầu trả lời đi.
  4. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

@ThoPhieu, bạn đừng bắt chước những câu nói của mình nhiều quá.
    Mình viết rõ ràng ở các post trên là :"NẾU BẠN NGHIÊM TÚC VIẾT BÀI VỚI MÌNH, MÌNH SẼ TRẢ LỜI ĐÀNG HOÀNG, VỚI NHỮNG BÀI CHỈ CỐ TÌNH CHỬI BỚI,CHỈ TRÍCH, XÁCH MÉ PHÁ HOẠI THÌ MÌNH KHÔNG CÓ ĐỌC VÀ DO ĐÓ KHÔNG THỂ TRẢ LỜI BẠN ĐƯỢC"

Bạn @ThoPhieu, bạn KHÔNG VIẾT SỰ THẬT về vấn đề này. Bạn lần đầu tiên vào Vệ phủ là chửi mình ngay chứ CHƯA BAO GIỜ BẠN LÀM ĐƯỢC HÀNH ĐỘNG KIÊN NHẪN GIẢI THÍCH nhé.

Ban vào viết bài không hề có ý xây dựng, chỉ có ý phá hoại chửi bới vì bạn đang HẬN các thành viên BAT đã khoá bạn. Đúng không? Khi mình xoá bài KHÔNG PHÙ HỢP VỚI TOPIC vì đó là topic đang thảo luận Asean và Trugn Quốc, thì bạn lại về box TÂM SỰ để bạn viết chài xúc phạm mình.

Mỗi bài bạn đều "tag" mình vào để trên thanh thông báo hiện ra. Đối với những bài viết như thế, liệu bạn nghĩ mình có phải trích bài của bạn để trả lời đàng hoàng không?

Một chục bài viết bạn tag mình vào, một chục bài đó đều đả kích xúc phạm mình, mình không hề ý kiến hay nói chuyện gì với bạn, bạn làm thế cả năm trời, bạn thấy thế nào?

Bạn PHẢI VIẾT SỰ THẬT chứ đừng "lưỡi không xương" để làm mình VÔ TỘI như vậy.

Ngay từ đầu bạn đã không có thái độ nghiêm túc, bạn muốn góp ý với mình nhưng với cách không tôn trọng mình, đổi lại là bạn, bạn làm thế nào? Mình nói lại : BẠN TÔN TRỌNG NGƯỜI KHÁC THÌ HỌ SẼ TÔN TRỌNG BẠN.

Thanh thông báo của bạn khi có ai tag tên bạn hoặc trích bài sẽ hiện, bạn mở lên, nhấn vào để chuyển ngay tới bài viết, bạn vừa nhìn thấy bài viết dài ngoằn với tựa đề xúc phạm, phá hoại, bạn có đọc không? Chắc chắn bạn KHÔNG ĐỌC vì nếu đọc bạn sẽ đau đầu hoặc có thể làm bạn tức lên. Giải pháp khôn ngoan là "vù" ngày.

Bạn cứ suy nghĩ là mình đọc bài rồi áp suy nghĩ đó cho mình, cái đó bạn tự làm khổ tinh thần của bạn.

Mình đã có nói, mình hành xử có đạo đức chứ không như người khác, vào TMG mình đã đưa link ở topic ở Vệ phủ mà bạn vào phá hoại vì mình không đọc bài của bạn để có thể phản biện. Điều này BQT đều biết. Mình KHÔNG BÓP MÉO sự thật như bạn. Chuyện KHÔNG nói , đổi TRẮNG thay ĐEN bạn làm được, mình không thể.

Cái này bạn đừng nói mình công kích bạn, bạn làm thế nào thì người đọc sẽ hiểu thôi. Bạn dùng tài khoản TeenHoaDienDan để phá Vệ phủ, quậy phá mình, bạn xiết XẠO những gì bạn còn nhớ không? Bạn chứng tỏ bạn RẤT CÓ QUYỀN HÀNH, xoá tài khoản, xoá tất cả bài của tài khoản đó, đưa ai lên làm BQT bạn đều làm được.... Bạn đang gạt các thành viên khác vì họ đang bức xúc vụ tài khoản giả Tàu viết bài phá hoại công kích các thành viên mà không hề thấy BQT làm gì. Bạn đánh đòn tâm lý như thế để @lionking_arc theo bạn vì cậu ta đã rất điên tiết với các vụ phá hoại.

Không phải BQT không làm gì bạn à, bạn đừng cố làm trọng tài phán xử ai hết. Mod chậm trễ xoá bài vì không phải topic nào cũng đọc, dựa vào than phiền để xử lý thôi. Trogn khi đó, các thành viên lại quote bài và chửi nhau với bọn phá hoại mấy chục trang,topic nào cũng vậy nên Lưỡng phủ thành bãi rác, một mình tớ cũng dọn không xuể. Đâu phải có quyền xoá bài là cứ bấm và mà xoá đâu, bạn không lọc thông tin mà bạn xoá những bài lý luận về khoa học kỹ thuật thì bạn quả là xyz. BQT khi thấy đề nghị khoá tài khoản phá hoại là BQT làm, tuy không nhanh nhưng cũng có kết thúc.

Bạn một ngày đăng ký 20 tài khoản, liên tục viết bài thì các tài khoản phá hoại cũng y chang, nếu Mods còn quyền CẤM vào diễn đàn của Mod quản lý 06 tháng thì chuyện này sẽ khác.

Bạn có hiểu chuyện đang diễn ra không để bạn tự nhận mình làm trọng tài, làm người phán xét? Không, bạn không hề hiểu.

@ThoPhieu à, bạn còn nhớ post trên mình viết: MỖI SÂN CHƠI CÓ MỘT LUẬT RIÊNG VÀ CHỈ LÀ BỔ SUGN THÊM CHO QUY ĐỊNH CỦA DIỄN ĐÀN KHÔNG?

Bạn vào đó chơi nhưng không tuân thủ luật,việc bạn post Thơ trong topic BÀN VỀ CA DAO TỤC NGỮ THI CA là bạn sai rồi còn gì nữa????

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân, trách bạn đã không tuân thủ luật chơi lại viết bài xúc xiểm, xách mé người khác thì BQT khoá tài khoản của bạn là đúng rồi. Bạn lại không nhớ bài mình viết ở trên:

KHI BẠN NHẤN ĐỒNG Ý KHỞI TẠO TÀI KHOẢN TRÊN TTVNOL THÌ BẠN CÓ QUYỀN SỬ DỤNG TÀI KHOẢN CHỨ KHÔNG CÓ QUYỀN SỞ HỮU TÀI KHOẢN, QUYỀN SỞ HỮU TÀI KHOẢN THUỘC VỀ DIỄN ĐÀN.

Bạn dùng nhiều tài khoản để phá hoại, mặc dù có vài tài khoản bạn lâu không dùng tới nhưng khi đã có xác định SERIES TÀI KHOẢN PHÁ HOẠI thì sẽ lock toàn bộ các tài khoản bạn dùng. Đó cũng là quy định.

Về quy định xưng hô, trong Lưỡng phủ không cho phép xưng Anh Anh Chú Chú, cách xưng hô đó bị mọi người xem ngang với hành động vô văn hoá.

Bạn xem anh em MMichealHung của bạn có hay xưng hô "anh chú" trong Lưỡng phủ không? Không nhé. Đó cũng là một phần bạn luôn bị BQT đưa vào tầm ngắm @ThoPhieu à.

Mỗi Mod mỗi cách quản lý, mỗi sân chơi có mỗi luật. Bạn đã chấp nhận chơi thì bạn đừng phá luật. Đ1o chính là lý do vì sao BQT không sai.

Mình trao đổi rất thẳng thắn với bạn để bạn giải toả hết bức xúc bấy lâu nay bạn giữ dù mình biết bạn cũng không nghiêm túc nói chuyện như mình. Những gì mình nói nếu như 1% bạn suy nghĩ thì mình rất vui.

Bạn đừng sa vào viết bài xúc xiểm xách mé nữa, không hay.
    qrwteuopit thích bài này.
  5. ThoPhieu

Nói thế này bạn @ALPHA3 nhé, về mặt lý thì topic này là Đề nghị Amin xem lại tư cách của Mod AlPHA3 . Như vậy vào đây là để nói về tư cách của bạn, chứ không phải để bàn về đạo đức của tớ. Bạn nhìn lại từ đầu mà xem, tớ vào đây lúc đầu chỉ là nhắc nhở bạn về thái độ cợt nhả của bạn với chủ top, đấy là cái hiển hiện ngay trước mắt chứ chưa hề bắt lỗi bạn. Tớ đã nói rồi, nếu trong số 20 anh em tín đồ Giáo, chỉ cần 1 người không đồng ý cho tớ tham gia vụ này thì tớ sẽ không tham gia, và tớ vẫn đang chờ hết hôm nay. Thế nhưng, tình hình là như thế nào đây? Bạn đang quay ra chỉ trích, buộc tội tớ, đúng không? Tớ mới là người có quyền không trả lời những thắc mắc của bạn ở đây, để đưa ra những thắc mắc cho bạn trả lời, chứ không phải là bạn. Tuy nhiên, tớ đã trả lời cho bạn rõ từng ý 1 theo yêu cầu của bạn và vẫn đang tiếp tục trả lời. Vậy mà bạn viết những cái gì phía trên kia? Tớ hỏi thật, bạn có năng khiếu khôi hài không? Bạn nên nhớ, tớ với bạn trao đổi với nhau, nhưng quyền đánh giá lại thuộc về những người vào đây đọc. Họ có nhận thức, cảm nhận, đánh giá riêng của họ theo những gì tớ và bạn đang thể hiện ra ở đây, không phải dăm ba câu chữ cáo buộc kiểu như cố tình chửi bới, chỉ trích, xách mé phá hoại là mọi người sẽ nghĩ như mình muốn đâu. Khi tớ nói đến bài có 18 like của tớ mà bạn online 1 cái là đã đem ẩn, bạn lu loa lên là tớ nói xạo, là không có. Nhưng tớ vẫn thông cảm với bạn, là có thể bạn hiểu sai nên nhớ nhầm, hoặc là bạn không nhớ ra, còn ở cái post này của bạn thì bạn đã nhắc đến nó rồi đấy, tớ sẽ đề cập tiếp với bạn khi quote đến phần đấy. Tớ chỉ nhắc nhở với bạn là bạn cần điềm đạm hơn. Còn bạn bảo tớ đừng bắt chước câu nói của bạn quá nhiều thì tớ thấy bạn hơi vặt vãnh đấy. Tớ có nhắc lại của bạn không phải là những câu mà là 3 chữ " gã đàn ông", không phải là quá nhiều mà là quá ít. Đơn giản vì tớ biết kiểu của các bạn khi người khác thắc mắc thì quay ra hoạnh họe lại người ta, sau đấy tìm cách cho chìm xuồng, hoặc là tìm lí do viện ra để trốn tránh việc trả lời. Trước bạn Kruger cũng thế, khi tớ và mọi người thắc mắc thì nhảy ra buông 1 câu cợt nhả, lếu láo. Tớ yêu cầu nói chuyện cho nghiêm túc, thì cũng quay ra hoạnh họe tớ và kêu gào tự trọng. Đến khi tớ trả lời xong thắc mắc của chú í rồi, và khi vừa đưa ra thắc mắc của tớ, thì bạn biết không? Chú í chạy trốn mà quên mất cả tự trọng của chú í, tớ với mấy người nhắc mà chú í cũng không quay lại lấy. Còn bạn nữa, bạn đừng quên " gã đàn ông" của bạn ở đây nhé! Bạn cứ hỏi tớ chán chê đi, đến khi nào bạn bảo với tớ là: " bạn Thợ Phiêu ơi, tớ chán hỏi rồi". Thì lúc đấy tớ sẽ bắt đầu việc hỏi lại bạn vài post và bạn đừng có chạy trốn nhé! À nhân tiện, tớ nói luôn là những câu nào tớ đã nói, bạn thấy bạn dùng được vào việc gì thì bạn cứ nhắc lại thoải mái, bao nhiêu câu cũng được. Tớ không quan tâm hay thắc mắc gì đâu.

Còn về mặt tình í, thì thế này bạn Alpha à, tớ nói luôn cho bạn khỏi phải nghĩ chuyện dọa không nói với nhau. Bạn cũng nên xem việc tớ còn nói chuyện với bạn thế này là 1 cơ hội cho bạn. Chứ bạn biết Kruger điềm tĩnh và trì hơn bạn, còn Anxiety thì cứng hơn bạn, nhưng kết cục ra sao bạn biết rồi đấy. Anxiety đi các topic bị nhiều mem kể cả những người trước từng nói chuyện thân mật cũng xua đuổi, coi thường, nói mát mẻ và lâu rồi không xuất hiện. Thời điểm sau vụ đấy cũng có quay vào kêu bị ốm, tớ hỏi có phải tại tớ không thì không thấy trả lời, sau mất hút. Kruger thì cố tình giả câm, giả điếc để tham dự các game show của tớ, đến khi tớ nhận thua, cho chú í thắng thì chú í phởn quá mà tạo thêm nick đi bom trắng các topic trong đấy có quán trà đá f69, quán tán dóc TVTY... và spam hàng loạt topic. Giờ chú í cũng đâu rồi đấy, tớ chẳng thấy. Tớ cũng cho bạn biết là từ trước đến giờ, tớ cũng chưa coi bạn là đối tượng hết thuốc chữa của tớ đâu. So với 2 người kia, bạn có sự chịu khó hơn, nhưng về khả năng chống trọi thì bạn chưa thể bằng được họ. Bạn nên nghe tớ, trao đổi cho nó đàng hoàng, có thế nào thì dù sao vẫn còn cứu vãn được cái thể diện. Mà cũng nhắc lại quan điểm của bạn việc cầm "cán dao" và "lưỡi dao" là sai rồi. Bạn nên hiểu theo quan điểm " người vào để làm" và "người vào để chơi" mới là chuẩn. Còn cái gì là "cán dao" với cả "lưỡi dao" như bạn nói ở đây thì tớ cũng hi vọng là bạn sẽ không phải hiểu vấn đề này.

Thật tiếc, sự thật đã xảy ra nó lại không phải như bạn muốn. Bạn nhớ lại đi, trước khi tớ vào Vệ Phủ thì bạn đã bỡn cợt với tớ ở đâu, f69 chuẩn chưa? còn ở cả trên tường của @favourite đúng không? Thế nên, đừng trách tớ sau đấy vào vệ phủ bỡn cợt bạn, bởi vì bạn làm thế trước, tớ theo sau, bạn còn là mod, tớ chỉ là mem. Mà vụ đấy tớ chỉ vào đấy đâu 1,2 lần để chọc bạn về cái đoạn đối thoại bên f69, chứ chưa làm gì bạn mấy đâu.

Sau đấy thì tiếp tục nhé. Khi tớ phổ biến thêm luật của trò chơi trốn tìm mà chú kruger phải tham gia mà phần thưởng là nếu trong vòng 24 giờ mà chú í tìm được 10 bài văn tế chú í để ẩn ( vì hồi đấy chú í rất thích ẩn bài giống hệt bạn bây giờ) thì chú í sẽ thoát được kiếp nạn này. Chẳng hiểu tại sao mà bạn cũng mò vào đấy để tham gia đóng góp hàng rào dây thép gai. Bạn còn nhớ không? Bạn đã tham gia chơi thì bạn đừng có trách ai hết. Có trách thì chỉ nên trách chú Kruger thích ra oai, hống hách mà lại bất tài, vô dụng có 10 bài mà chỉ tìm được có 8, chầu trực từ sáng sớm đến tối mịt cái ngày đã được hẹn trước í mà vẫn bỏ sót mất 2 bài ở cả 2 box chú í quản lý, để mà vẫn phải chơi thêm các games sau này. Những bài sau này, bạn đừng nói là nhằm vào bạn, mà thỉnh thoảng có bài nào liên quan gì đó đến bạn thì tớ @ cho bạn biết, chứ không thậm thụt sau lưng giống kiểu các bạn. Còn thì tất cả đều chủ yếu làm chất liệu để cho chú Kruger chơi các games show khác. Hồi đấy, tớ vào box của bạn rất ít. Các mem trong box bạn nếu không tham gia bên f69 hay TVTY thì còn chẳng biết tớ. Bạn bỡn cợt với tớ trước, rồi bạn cố tình thích tham gia tiếp, nên bạn có được ké cửa 1 tí để phục vụ cho chú Kruger thì cũng đừng có thắc mắc. Tớ đố bạn tìm được 1 bài nào bên box Tâm sự như bạn nói mà mục đích chỉ để nhằm vào cá nhân bạn??? Phải mãi sau này, khi tớ vào TMG rồi, tớ mới bắt đầu có những bài viết đầu tiên để phơi bày rõ về bản chất còn người bạn, bởi vì bạn xứng đáng. Bạn bảo các bài đấy đều là vu khống, bịa đặt, vô văn hóa, bạn thử lấy ra bất kì 1 bài nào để chứng minh 1 lần xem???
    Lần cập nhật cuối: 11/01/2014
  6. ALPHA3

ALPHA3 Moderator

Tới khi bạn viết câu trả lời này thì mình thấy ta thảo luận với nhau cũng nên tới hồi kết bạn à.

Cũng cảm ơn bạn đã thẳng thắn trao đổi với nhau.
    qrwteuopit thích bài này.
  7. ThoPhieu

Chuyện đọc hay không í mà, tớ đã bảo rồi, bạn không cần bàn đến nữa. Bạn bảo bạn vào Miếu 1 lần, tớ cũng biết là bạn vào Miếu 2 lần để xem cái Logo, tớ cũng có cần up nốt ảnh lên đâu. Uhm, thì giờ thống nhất là bạn không đọc, mặc dù như thế thì hơi thiệt cho bạn. Bởi vì, những cái việc mà bạn nói là tớ viết bài xúc phạm bạn nọ kia, mọi người lại không tin mà cho rằng tớ post bài ca ngợi bạn, thì bạn làm thế nào? Nhưng thôi, để khỏi phải nói nhiều chuyện này, coi như từ trước tới giờ bạn chưa đọc cái gì, dẹp đi làm lại ván mới.

Chuyện bạn bóp méo sự thật nhé, thì chưa cần nói tới trong TMG, lấy cái đơn giản nhất mọi người đều thấy là bạn toàn lu loa lên là mình bị tâm thần phân liệt để lấy cớ cứ thấy bài mình là ẩn. Giờ bạn có cần mình vào chính Vệ phủ của bạn làm thử cái vote xem mọi người đánh giá thần kinh của mình so với bạn như thế nào không nhỉ? Còn mấy cái chuyện không, có, trắng, đen gì bạn nhắc đến í, thì bạn có quyền ẩn bài bạn mới làm được cho các bài viết đen kịt chữ biến mất thành trắng xóa vì gán cho nó mấy chữ là bài viết phá hoại, người viết nó bị tâm thần phân liệt, chứ mình làm sao làm được.

Còn chuyện bạn bảo tớ xạo có quyền hành ý, thì thế này nhé, cái box của bạn, nhiều ngày chẳng thấy bóng dáng bạn đâu. Các thành viên chửi nhau chí chóe, tục tĩu thì thôi rồi. Mình vào đấy làm thế, vừa post bài kêu gọi, vừa kết hợp với răn đe, mà mình đều @favourite để người của BQT biết, vậy sao nhỉ? Kết quả chú Huy Phúc trình bày bài post bớt rối rắm hơn, post bài bớt chửi bới hơn. Các thành viên khác cũng vậy, có chú @fromdesert mặc dù lúc đấy đang ức chế vì chú í nói đúng, kiến thức chuẩn mà vẫn bị chú Huy Phúc và các đàn em lấy thịt đè người, phang vang mạng, nhưng cũng đã cố gắng kiềm chế và sau theo mình về Miếu để tĩnh tâm. Vụ đấy, đúng ra là bạn nợ mình 1 lời cám ơn. Bạn phải biết lấy ý kiến ủng hộ của mọi người, bạn phải biết khơi gợi sự hợp tác của mọi người thì mới có thể bảo ban lẫn nhau được. Chứ bạn chỉ biết ỷ vào quyền ẩn bài, khóa nick thì bạn sẽ chẳng bảo được ai đâu.

Sáng ra thấy nước tiểu vàng
    Biết ngay thời tiết chuyển sang gió mùa.
    Bạn cố nói thế, tớ thua.
    Quy định nào cấm ý lùa vào thơ???

Mà cái đó không phải vấn đề mấu chốt, vụ đấy tớ bỏ qua rồi. Bạn hỏi về nguyên nhân tớ bị khóa nick thì tớ nói rồi đấy. Đấy là tớ thấy bạn @kruger khóa nick người khác ( không phải nick của tớ), tớ có thắc mắc nhưng chưa 1 lần bạn í, hay bất kì 1 ai khác trả lời nghiêm túc, mà thay vào đó là đùng 1 cái đi khóa nick vô thời hạn để trả thù cá nhân.

Có việc phải đi rồi, còn cái đoạn cuối trong bài post của bạn nữa,tớ nói với bạn sau.
  8. ThoPhieu

Post xong bài trên, mới nhìn thấy cái bài post này của bạn.

Như vậy là bạn có cái ý gì đây? Mình đã đọc vị luôn rồi, mà vẫn muốn bổn cũ soạn lại phải không? Hoạnh họe xong, giờ định kiếm lí do để trốn việc bị hỏi lại đúng không? " gã đàn ông" đâu rồi? Sao bạn dởm dít thế bạn?

Ý bạn là để tiếp túc trao đổi với bạn, thì phải trả lời theo kiểu như thế này mới là phù hợp với văn hóa của bạn, đúng không?

Hay như thế này:

9. ThoPhieu

Rảnh, anh lại trả lời nốt chú A3 cho nó trọn vẹn. Kẻo sau này khi anh phang chú vì cái tội đầu tiên, chú vào bỡn cợt những thắc mắc của chủ top. Sau đấy chú hoạnh họe anh đủ thứ, nhưng cũng không biết đường trả lời chủ top 1 câu cho nó đàng hoàng, rồi lại tiếp tục thì trốn nợ anh, vội vã quên mất cả " gã đàn ông" của mình. Lúc đấy, chú không thể trách anh chưa trả lời hết thắc mắc của chú mà đã play chú. A3 à, anh dậy chú điều này, muốn không sai thì trước tiên mình cứ phải làm đúng cái đã, chứ không phải mồm cứ ngoạc ra BQT không sai thì có nghĩa là mình không sai đâu.

Trước tiên về việc chú Hùng, chú cứ kéo chú Hùng ô la đẩy sang anh, nhằm chứng tỏ anh là đồng lõa của chú í. Anh chơi bên f69 cùng 1 số người, có cả chú í. Chú í chửi anh mấy vụ rồi, gần đây chú í còn vào Miếu chửi anh, nhưng chú í vẫn là anh em tốt của anh. Anh nhận chú í luôn. Giờ chú thử nhớ lại xem, đợt chú va chạm với anh bên f69 đấy, thì ai là người ngay sau đấy đã kéo bài chú về Vệ phủ và bảo với chú là đừng đụng đến anh, không ổn đâu? Chính là chú Hùng ô la, chú còn nhớ không? Chú í làm thế, khi mà chú í còn đang bị chú tìm kiếm mọi nick đã tham gia diễn đàn của chú í để đòi admin khóa vô thời hạn, với cái lí do series tài khoản phá hoại. Anh không thấy ở đâu trong nội quy diễn đàn, bất cứ chỗ nào cái quy định ngu xuẩn đấy, chú tự nhào nặn ra cho chú Kruger bắt chước đúng không? Vậy mà cho đến tận bây giờ, chú vẫn không hiểu vấn đề, chú vẫn cho rằng chú Hùng nhờ anh trả thù cho chú í. Chú hèn hạ, tiểu nhân nên không thể hiểu được, nhận ra được cái tâm của người khác.

Còn chú soi lỗi anh về chuyện xưng hô anh anh, chú chú vi phạm quy định tự đặt ra của mấy thằng mod bọn chú chứ gì? Nếu thế thì đầu tiên, chú xem lại cái câu chú đã hỏi các thành viên khác ở box chú trong 1 bài post gần đây rằng " tớ kêu là con heo, con bò có đúng không? " nhé. Anh phải paste nguyên cái gạch đầu dòng đấy ra đây để phang vào mặt chú, đọc cho hết cái gạch đầu dòng đấy nhé thằng súc vật, à nhầm, thằng lợn bại não à .

- Đả kích cá nhân, xưng hô xách mé (anh anh chú chú, mày mày tao tao hay thằng nọ con kia chẳng hạn), ví von với các loại động vật, bôi bác các bộ phận cơ thể, tiết lộ đời tư thành viên khác.

Thôi, tóm lại là chú khóa thành viên khác mỏi tay rồi, những lời chú nói là không tham chức mod thì chú cũng đã nói mấy lần, mỏi mồm rồi. Giờ thì chú tự trọng đi.
    Lần cập nhật cuối: 12/01/2014
  10. haohoacongtu

haohoacongtu Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Amin vao ma xem thanh vien gan bo pha dien dan nay. huyphuc vừa vào diễn đàn vài tuần mà có 1400 bài 999 diểm thành tích trong khi nhưng thành viên vào vài năm cũng chỉ vài trăm bài và vài chục diểm.
    Nếu Amin sợ ********* trả thù không dám khóa nick thì tôi thông cảm. Nhưng sẽ có ngày an ninh mạng đánh sặp diễn đàn ********* này và cho men ********* ở việt nam vào bóc lịch.

http://www.ttvnol.com/threads/hiep-dinh-tpp-nhung-dieu-can-tim-hieu-them.873346/page-3
    muamuaha86qrwteuopit thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa