1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

đề nghị mọi người cẩn thận khi mua sắm tại Big C

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi nguyetnga11, 02/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyetnga11

nguyetnga11 Thành viên mới

đề nghị mọi người cẩn thận khi mua sắm tại Big C

Em có việc rất bức xúc muốn thông báo tới moi người.Tối qua ngày vào khoảng 20h10ngay1/3/2009 em có đi ra BIG C chơi.Trước khi di vào em có gửi túi xách ở quầy gửi đồ.Khi đó em đã để điện thoại trong túi.Trong lúc đi mua sắm,chắc có ai đó đã gọi vào máy của em. Nhân viên trông đồ phát hiện ra, trong cặp em có điện thoại ,nên đã lấy mất.Khi ra đến nơi em lấy túi, kiểm tra trong túi thi thấy mất điện thoại.EM có hỏi nhân viên tại đó, họ đã phớt lờ đi,mà chi nói rằng "không được gửi điện thoại và những đồ có giá trị".Đành rằng là vậy, nhưng chẳng nhẽ cử gửi đồ có giá trị một chút là bị nẫng tay trên.Em đã đi rất nhiều siêu thị tại Há Nội mà chưa thây siêu thị nào như BigC cả.Nhân viên phục vụ thì không nhiệt tình, mặt lúc nào cũng vênh vênh lên, quai quắt,tưởng rằng là mình làm việc tại một siêu thi lớn khách hàng đông thi muốn làm thé nào thì làm ah.....đã thế lại còn ăn trộm đồ của khách hàng nữa chứ, em nghĩ rằng với thái độ phục vụ và đội ngũ nhân viên như vậy thì đã có không ít trường hợp tương tự xảy ra, những không ai dám lên tiếng,nhân cơ hội này em muốn cho mọi người biết và có thể tránh những trường hợp xấu nhất .Và cũng nhân đó em muốn mọi người cảnh giác khi gửi đồ ở Big C
  2. jar30584

jar30584 Thành viên mới

Sao bạn ko báo ngay lãnh đạo siêu thị, mình nghĩ là ở đó có hệ thống camera theo dõi tất cả các hoạt động của siêu thị trong từng ngày.
    Bạn mình cũng đã tìm đc đồ vì camera đó, hãy thử xem (nhưng ko ở Big C nhé)
  3. PhuongVNG

PhuongVNG Thành viên mới

Ở chỗ gửi đồ đã treo biển không gửi đồ có giá trị hay tiền mặt rùi mà bạn vẫn gửi thì cũng chỉ biết than thôi chứ sao.
    Có thể nhân viên trông quầy gửi đồ "nhẩy" đồ của bạn nhưng cũng do bạn một phần phớt lờ cái biển quy định gửi đồ đi. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân!
  4. Dungcotomo

Dungcotomo Thành viên mới

Đúng rùi.
    Nhưng mà dạo này đọc báo thấy bảo ở siêu thị mất cắp nhanh lắm nên cũng hãi hãi.
    Làm thế nào bây giờ. Mún đi shopping mà ngại quá
  5. nguyend_uyanh

nguyend_uyanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Siêu thị BigC là siêu thị nhiều ăn cắp nhất Hà Nội, đã có nhiều phóng sự báo viết về vấn đề này rồi, có hẳn 1 tiểu đoàn ăn cắp chuyên nghiệp.
  6. zanytiger

zanytiger Thành viên mới

Tóm lại là đi đâu cũng phải cẩn thận, thôi của đi thay người vậy
  7. vanmeo86

vanmeo86 Thành viên mới

sợ nhỉ
  8. kubee01

kubee01 Thành viên mới

Bạn này nói cứ như là nếu không có "đồ đi thay" thì nó lấy mất người không bằng í, bị chôm đồ chứ có phải tai nạn gì đâu mà "Của đi thay người" ?!
    @nguyetnga11: Chia buồn với bạn, tớ không nghĩ 1 siêu thị lớn như BigC lại xảy ra vụ này đấy. Mọi người có đi BigC nhớ cẩn thận nhé !
  9. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

10. deptraigalang

deptraigalang Thành viên mới

Chà, giờ mới biết big C có ăn trộm đấy,may ma` em cũng cẩn thận nên chưa mất bao giờ
    Thôi đành rút kinh nghiệm lần sau,goodluck