1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĐỀ TÀI BẤT TẬN - NƯỚC HOA ( phần 5)...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kumkum, 10/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuoi92

chuoi92 Thành viên mới

hihi, thế chắc nàg fải test kĩ 2 mùi này rồi, chắc tớ thix versace hơn nên cũg cảm thấy nó quấn quýt, lưu luyến hơn envy. dòg envy tớ đã xịt cả 3 màu mà chả thix màu nào mới chết.
  2. white_michelia

white_michelia Thành viên mới

Tớ cũng ở HN. Cũng thuộc loại nghiền perfume hơn nghiền cơm. hii
    Perfume Hn, kể cả Parkson, Vincom tớ đều hãi hùng.:(( mà nhất là ban Linh thì tớ cạch đến già lun:((. Vẫn mất 3 lọ ngu phí với bạn ý đý. - 1 ban Elizabeth Arden Red Tea (Tặng bác tớ) - 1 AQVA (lọ nỳ tặng ông anh tớ nhân dịp sn. Bjio ông ý sang Anh và pm về bảo tớ la anh ý thấy AQVA ở bên đó khác hẳn chai tớ tặng. Huhuh)
    - 1 em Burberry London (được khoảng 2 tiếng chẳng thấy mùi đâu nữa. Cực chẳng đaz tớ quăng cho con em oy:P)
    bây giờ kinh nghiệm coi hàng Fake cũng lên cao òy:P
    Trước tớ hay nhờ anh tớ mua hộ cho. Nhưng mà cũng lâu lém. Sau tớ tình cờ biết đuợc 1 bạn buôn đúng hàng của Shephora ben France vì bạn ý thường xuyên sang đó làm việc. Hàng vê vẫn còn nguyên seal, nguyên bill đủ cả. Mà chỉ tính ship 10%. So voi the UK thi perfume ở Fr rẻ hơn nên cũng chẳng đắt hơn so với anh tớ mua.:P Mà so với perfume bán ở Vn thì chẳng nên so sánh làm j. giá cũng vẫn rẻ hơn. bây giờ tớ có được 1 bộ cũng kha khá òy:P
    - Angel - thierry mugler (cả Hn có mỗi 2 em nỳ:)))
    - Knowing - Estee Lauder
    - Chanel coco mademoiselle - Chanel
    - Eau de Cartier - Catier
    -Midnight Poison - Dior
    - the Beat - Burberry
    - Armani Code
    hiện tại tớ đang chờ em Chanel No.17 về:P olala. Chia sẻ thế đã nhỉ:P
    ai cần hỏi jì cứ p.m tớ nhá
  3. hipi2006

hipi2006 Thành viên mới

sao lạ nhỉ, tớ tưởng nếu ở VN mà mún mua nc hoa chính hãng, thì chỉ còn cách vào parkson or diamond thui chứ :-s. Bạn white share thêm cho tớ bít với :D.
    à, k bít cơ địa mấy chị thế nào, chứ cơ địa em thì cực kì dở. Xịt 1 phát vào cổ tay, mà phải chúi mũi sát mới ngửi dc, chứ mà kiểu "thoang thoảng nc hoa cả ngày" như mọi ng` thì em k bao h dc như vậy ạ :((
  4. bwfas

bwfas Thành viên mới

Tớ thấy mấy chai đấy của Escada dùng mùa hè cũng đc, ngọt mát dễ thương nhưng hơi popular và teen quá.
    Mua nước hoa ở VN mệt thật, quote lại bài 1 trang trước với, chưa ai rep :">
    Em cũng muốn hỏi mọi người mua nước hoa ntn ạ? Em thì cứ 1 năm 2 đợt bạn bè khuân về cho, mới order 2-3 lần. Ko biết mấy trang discount dã man thì hàng ntn nhỉ, em chưa dám ham rẻ mua thử, thấy bảo ko fải hàng fake nhưng thường cũ và có lỗi? Với cả nếu order thì làm thế nào để sure là người ta lấy hàng cho mình ở sephora/chỗ nào bán ok và là số $ mình bỏ ra, chứ ko phải là hàng ở trang discount/hàng outlet?
    Bạn white ơi sao tính người tớ biết HN cũng có 3 người dùng Angel :D Đợt trc cũng định lấy chai này vì tớ thích gourmand frag mà, nhưng Ju bé bảo là hơi khó dùng, mà đằng nào cũng hợp mùa đông hơn nên để đông vậy :x muốn test lại mùi quá mà toàn người ko thân thiết j ._.
    Hipi dùng lotion chưa, tớ cũng ko giữ mùi lắm với 1 số loại, nhưng chịu khó dùng lotion thì cũng đỡ. Mỗi tội mùi khó giữ toàn mùi mùa hè, mà mình ghét dùng lotion mùa hè =)) nhất là mấy cái lotion của nước hoa dùng cũng ko thích lắm.
  5. dethuong0209

dethuong0209 Thành viên mới

mình thay đa số mọi người đều thix xài Versace Bright crystal
    Versace Bright Crystal
    Lấy cảm hứng từ sự kết hợp giữa các sản phẩm nước hoa độc đáo nhất của Donatella Versace, Bright Crystal ra đời, mang trong mình hương thơm mát dịu của lựu, yuzu cùng mùi hương đầy lãng mạn và gợi tình của mẫu đơn, mộc lan, sen, hoà quyện cùng hương thơm ấm áp của xạ hương và hổ phách.
    Mùi hương đặc trưng:
    Cam Yuzu, Lựu, Mẫu đơn, Hoa mộc lan, Sen, Xạ hương, Hổ phách.
    Phong cách:
    Quyến rũ, nổi bật.
    Gucci Envy Me
    Envy Me được tạo ra cho người phụ nữ luôn muốn được chú ý. Hiện đại, thanh thoát và đầy tự tin, hương thơm đáng kinh ngạc này là một kết hợp tuyệt vời từ hoa mẫu đơn, hoa lài, tiêu hồng, mùi vải ngọt ngào, lựu, dứa, xạ hương, chè trắng, và hương gỗ. Sự kết hợp ấy đảm bảo sẽ làm cho bạn trở thành trung tâm của sự chú ý, và là giấc mơ của nhiều chàng trai.
    Mùi hương đặc trưng:
    Mẫu đơn hồng, Hoa lài, TIêu đỏ, Quả vải, Lựu, Dứa, Xạ hương hồng, Hoa đinh, Trà, Gỗ đàn hương, Gỗ tếch, Xạ hương.
    Phong cách:
    Táo bạo, gợi cảm, lôi cuốn.
    Nhóm hương:
    Floral ?" Fruitỹ
    xét về kiểu dáng thì chai Versace Bright crystal đẹp hơn, ve mui thi minh cảm nhận Versace Bright crystal cũng jữ hương lâu hơn, nhưng đó vẫn phụ thuộc vao cơ địa, thân nhiệt và tuyến mồ hội của bạn nữa.
    bạn có thể tới cac show room nước hoa để xịt thử mùi, so sánh xem mùi nào jữ dc lâu hơn, hợp với bạn hơn nhé !!
    chúc bạn chọn dc chai nước hoa ưng ý nhé !!!
    Được dethuong0209 sửa chữa / chuyển vào 23:48 ngày 13/06/2009
  6. DTNT

DTNT Thành viên mới

Ai nói với nàng cả HN có mỗi 2 chai Angel vậy? Riêng tớ đã từng có 2 chai này và đã từng bán hết, đều 25ml, 1 chai đc bạn đi Mỹ về tặng, 1 chai tự order. H muốn mua lại nhưng thấy giá tăng chóng mặt nên đang lưỡng lự, tính chóng chán mà, chẳng qua có cái chai chưng thì đẹp thui.
    Tớ có Alien Eau Luminescentte, ko hỉu cả nước VN có mấy chai này :P
    Perfume VN bán rẻ hơn EU nhìu chứ.
    Nói chung tớ cực crazy TM, giữ hết các chai lại chắc cũng tầm gần chục chai TM các loại, tự dưng có dạo chán nc hoa bán sạch, h lại sưu tầm lại hehe.
  7. DTNT

DTNT Thành viên mới

Ngọt kẹo, ko nóng và hương hoa tớ gợi ý Paris Hilton Heiress, tớ đang dùng em này, ngọt kẹo nhưng ko gắt, ko nhức đầu, EDP bám khá dai.
    Escada mùi dễ thương nhưng hơi nhanh bay với tớ. Trc có cái mẫu test Moon Sparkle thấy mùi yêu nhưng nhanh bay quá, nghĩ là do mẫu test nên ko lưu mùi lâu, đi order về dùng vài lần thấy ngọt lừ + nhanh bay nên mang đổi lun. Được cái chai lọ đẹp.
    Anna Sui trước tớ thix lém, mùi trẻ, tương đối dễ chịu nhưng ko đặc sắc.
    Hipi2006: Đọc review thấy Eau De Star là fiên bản "lighter" của Angel, có vẻ dễ chịu vì m vốn thix mùi Angel. Ngọt như sô cô la, caramel lun hehe. Trc có ai mua rẻ Angel của tớ ý nhở, h mà chán bán lại cho tớ nhé.
    E*** để up thêm cái ảnh
    Trc tớ mua rẻ được chai Alien Eau Luminescente nè của meobeo, hehe. Đang mún mua Alien Sunessence LE của Alien xuân hè năm nay, thấy trên web giá retail cho chai 2 oz đâu có $80, ko hỉu mùi như nào nữa sợ dùng lại nhức đầu thì chỉ béo con bạn.
    Chai vàng trông còn đẹp hơn chai cam.
    Được DTNT sửa chữa / chuyển vào 17:31 ngày 14/06/2009
  8. dung1985

dung1985 Thành viên mới

các bạn ơi,lọ nước hoa mình mới mua h mới đẻ ý cái mã vạch trên vỏ nó là dán chứ không phải in như mấy lọ khác,thế có phải hàng fake không vậy???
  9. vy00507

vy00507 Thành viên mới

e nữ, 20 tuổi, không biết dùng loại nào thì hợp ạ, e dùng khi đi học thôi để relax tí, dạo này stress quá. Mọi ngừơi tư vấn giúp em với. e thích hương thơm mát, nhẹ thôi, thoang thoảng nhưng thơm lâu, ko nồng là ok
  10. lysliana

lysliana Thành viên mới

Mình thấy một chai J''adore , nhin cool lắm! Ai dùng rồi, cho mình ý kiến nha.