1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đề tài :"Lập dự án thành lập công ty giải pháp môi trường thu hút vốn đầu tư nước ngoài"

Chủ đề trong 'Khoa học công nghệ và môi trường' bởi letmebe, 05/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. letmebe

letmebe Thành viên mới

Đề tài :"Lập dự án thành lập công ty giải pháp môi trường thu hút vốn đầu tư nước ngoài"

Mình thì không học về môi trường mà về kinh tế. Đề tài của mình đang làm là Đầu tư quốc tế: "Lập dự án thành lập công ty giải pháp môi trường thu hút vốn đầu tư nước ngoài". Công ty này sẽ bao gồm cả
    +Xử lý nước cấp
    +Xử lý nước thải
    +Chất thải rắn
    +Xử lý khí thải
    Minh chưa định hướng được phải làm gì cho đề tài này, các bạn có thể giúp mình bằng cách đóng góp ý kiến cho mình được không? Đặc biệt là các số liệu về thực trạng môi trường và các khu công nghiệp của TPHCM và các tỉnh lân cận. Cảm ơn nhiều !

If you are going to play the game properly you'd better know the ruler
  2. TuongVy

TuongVy Thành viên quen thuộc

Bạn gì ơi nếu bạn làm đề tài này thì mình nghĩ nên vào trang web của bọn UN, world bank và các tổ chứa quốc tế để xem đựa vào những điều kiện nào mà nó trường bỏ vốn hay là cho kinh phí để làm các dự án về môi trường ở các nước đang phát triển. Bạn thử search trên web xem thể nào cũng có rất nhiều case study về vốn đầu tư nước ngoài về môi trường. Nếu bạn có quen biết ai làm về lĩnh vực này thì có thể interview họ để nhậm xét, chắc bài viết của bạn sẽ có cơ sở hơn.
    Goodluck
    TuongVy
  3. letmebe

letmebe Thành viên mới

Mình cần số liệu về môi trường của VN, và tại sao các bạn không thử đưa ra các giải pháp cho môi trường hiện tại ?? đặc biệt là vấn đề xử lý ô nhiễm công nghiệp đang ngày càng cấp bách mà Nhà nước không thể khắc phục nổi. Sao không cho tư nhân đứng ra chịu trách nhiệm ?
     If you are going to play the game properly you'd better know the ruler