1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

deleted

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi dunggttn, 08/10/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

An nói đúng đấy! Mấy chục năm lăn lộn tình trường, tớ mới nghiệm ra một điều rằng con gái rất thích trễ hẹn với người khác (nhất là trong những buổi hẹn đầu tiên), nhưng lại rất ghét bị trễ hẹn hoặc nhất là thất hẹn lần đầu thì thôi rồi - thù dai cực kỳ luôn.

Chủ thớt chắc la cà thế nào để gái đợi mất 10 phút. Chắc gái điên lắm rồi nhưng nếu mà bỏ về trước thì tự nhiên mất công đợi mà lại ko có cơ hội trả thù. Sau đó chủ thớt vô tâm quá ko để ý đến thái độ của gái mà cứ hỏi loăng quăng làm gái càng điên hơn. Đến khi vào quán ốc mặc dù thèm lắm rồi (Con gái ai mà ko thèm ăn ốc luộc chứ!
    :( ) nhưng vẫn muốn tỏ thái độ một tí.

Thế nhưng mà chủ thớt ko hiểu lại tưởng gái chê ốc nên tì tì một mình chén cả 2 đĩa ốc. Lúc chủ thớt gọi nước ra là gái biết cái kết cục là mình chắc chắn là ko được ăn ốc rồi nên càng điên tiết hơn. Lúc đó thèm ốc thế làm sao mà nuốt nổi cốc nước lọc tráng miệng chứ. Đúng là đi từ cái sai này sang cái sai khác. Chắc chắn lúc đi về 2 đứa hầu như ko nói câu gì với nhau đúng ko?

Như này là mất điểm, lần sau hẹn có lẽ là hơi khó rồi!

Theo tớ thì em này có vẻ thù dai và thích ăn ốc
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Có lần 1 anh nọ tán tôi mất 3 năm trời thì tôi đồng ý đi chơi tối. Anh này bấm chuông cổng, tôi lon ton chạy xuống thì thấy anh chàng đi xe đạp đua tới. Tôi đực mặt ra 1 giây rồi (cố) nở nụ cười lịch duyệt và kêu anh chàng chờ tôi đi lấy xe máy ra.

Anh chàng hướng tôi đi 1 đoạn xa thật xa mà tôi k biết là định đi tới đâu, rồi hỏi tôi muốn ăn gì, tôi trả lời là "ăn gì cũng được" (tôi dễ tính vụ ăn uống), và anh chàng nói "vậy thì ăn món này" và hướng dẫn tôi đi theo lối nào. Tóm lại là tôi thấy khó chịu.

Nếu anh này hỏi tôi từ đầu thì dĩ nhiên tôi vẫn chỉ nói "sao cũng được", nhưng tôi sẽ k khó chịu. Nếu anh này không hề hỏi mà nói luôn là sẽ dẫn tôi đi đâu, tôi cũng sẽ đồng ý mà k khó chịu. Nhưng tôi khó chịu cái kiểu "tính sẵn trong bụng rồi, mà còn bày đặt hỏi, dẫn con người ta đi 2/3 đoạn đường rồi, mà còn bày đặt hỏi." Vậy nếu tôi nói tôi muốn ăn ở quán cách nhà tôi 4m thì 2 ng sẽ quay đầu xe đi ngược về à? Vậy đoạn đường xa tôi đi hóa ra là công cốc chỉ vì thói bày đặt của anh ta à?

Tôi kể lể dài dòng như vậy để chủ topic hiểu là nhiều khi ng đối diện vì lịch sự mà k nói gì, nhưng trong bụng thì xét nét, đánh giá đánh hẹ chủ topic nhiều lắm.

Sau lần đó, anh kia còn đc đi chơi vài lần với tôi nữa, mỗi lần cách vài năm.
  3. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Anh chàng này con may chán, mình đợi 2 mấy năm còn chưa biết bao giờ mới có kquả...[:D]
  4. Alp

Nhớ lại vụ thất hẹn ngày đó, nhiều lúc tớ chợt nghĩ nếu có thể quay ngược bánh xe của cỗ máy thời gian lại khoảng gần 40 năm thì có lẽ mình sẽ làm tốt hơn rất nhiều.

Có những việc trôi qua rồi thì khó có thể quay lại để làm tốt như mình mong muốn. Vậy nên chủ thớt cần cân nhắc nhiều hơn trước khi hành động. Vụ này chưa hẳn đã là tạch nhưng chông gai thì mọc ầm ầm rồi!
  5. BaTe

BaTe Thành viên mới

Nhiều anh tán mất thời gian quá vậy ta? 2 hoặc 3 năm, các chị gái ở đây đánh giá và cảm xúc tại sao phải đến 2 hoặc 3 năm mới chịu đi thế ạ ???
    Nhưng theo em đánh giá, mấy bố tán em nào 2 hoặc 3 năm thì mấy bố này 1 là chán phèo, 2 là có nhiều mối, mối nào cũng thả câu. Chẳng có em gái nào từ chối trước sự chân thành, nhiệt tình đâu các bác ạ.

Chủ topic, mất lòng trước được lòng sau cố gắng lên. Hãy luôn tạo bất ngờ, để con gái ko bao giờ biết trước được mình đang làm gì đi đâu, cứ gây tò mò, và từ tò mò đó bạn sẽ tạo ra nhu cầu nói chuyện, và cứ từ đó mà phát triển câu chuyện cho đỡ nhàm chán.

Khi mình đã hẹn người ta, là mình đã có kế hoạch thì đừng bao giờ hỏi người ta muốn gì, hãy cứ nói đi với anh,đi ăn nhé. Để gái hỏi rồi hẵng trả lời. Luôn để gái phải hỏi, lúc đó mình hẵng trả lời. Còn bình thường thì nói chuyện trên trời dưới đất cho gái nghe.

Đi ăn nhé em
    Dạ
    ( ko nói gì về đi ăn gì )
    nói linh tinh
    nối tào lao
    im lặng.
    rồi tào lao
    đi hoài ko thấy đích
    gái sẽ hỏi
    đi đâu ăn gì đấy anh
    em cứ đi sẽ biết
    lại tào lao
    lại trên tròi
    đi đâu đấy anh ?
    đi vòng vòng hết xăng em ạ
    ...
    ...
    ...
    em đói chưa
    đói rồi
    ăn nhé
    ăn gì đấy anh
    bí mật.
    ...
    ...
  6. Alp

Lại đi tiếp ...
    - Đi đâu đấy anh, khuya rồi?
    Không nói gì (tủm tỉm cười khoái trá)
    ......................

Bỗng "Khực..khực...khực..."
    - Sao dừng đây vậy anh?
    - hic...hình như xe anh...hết xăng
    ~X
    >:)
  7. crazykiller

crazykiller Thành viên mới

--------------
    tưởng hỏi ăn không.
    - có
    đấy, đã bảo rồi, anh vừa mới thay phanh mà.=))
  8. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

lại đi tiếp
    đi đâu đấy a
    đi vòng cho mỏi chân e ạ
    ...
    ...
    ...
    im lặng.
    rồi tào lao
    đi hoài ko thấy mỏi chân
    gái sẽ hỏi
    đi đâu đây a. em chưa nghe thấy món bí mật bao giờ
    đi đâu còn lâu e mới biết.chưa nghe thì bây giờ nghe
    lại tào lao
    lại trên tròi
    ...
    măm măm.
    món bí mật ngon quá :))
  9. Alp

Đấy là tình huống chủ thớt chở gái bằng xe đạp. Đi qua hàng ốc nóng phanh kít lại hỏi "ăn không?". Gái sướng quá kêu "có!". Chủ thớt khoái trá cười hềnh hệch "Đấy, anh bảo rồi mà. Phanh mới thay xong tốt lắm!" >:)

Nói chung lần hẹn đầu vì bất cứ lý do gì mà để phốt thì sẽ là một bất lợi quá lớn chủ thớt ạ! Thôi thử thăm dò thái độ gái xem thế nào đi đã.
  10. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

e này là người bạn tốt, tâm lý và lịch sự
    bạn tạt luôn vào quán ốc mà k mở mồm ra mà mời nó 1 câu thì ai ăn