1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đêm 30 - Lang thang trong đêm tối....

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi thislight_for_myself, 07/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. your_friend_xy

your_friend_xy Thành viên tích cực

đọc câu chuyện của bạn thấy bạn thật là giỏi. Chuyện gia đình mình thì cũng chẳng đến đâu cả, cũng sắp chia tay rồi. Nhưng có một điều là mình cko đối xử với vợ như kiểu chồng bạn. Mình cũng có thời gian ly thân mặc dù cuộc sống đầy sự cám dỗ những cũng chưa phản bội vợ mình một lần nào! vậy mà vẫn chia tay. Mình hiểu cái cảm giác của bạn khi bị chồng bạn cho ra khỏi nhà hôm 30 tết. Nói thật với bạn nhé dù có say rồi nhưng vẫn phải có chút suy nghĩ chút chứ sao lại đuổi bạn ra khỏi nhà vào lúc đó. Thật là bó tay!Bạn hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định. Mình cũng là đàn ông nên mình hiểu chẳng ai muốn con cái bơ vơ nheo nhóc đâu. Tội lắm. Chỉ có điều gia đình nhỏ của mình đã bị vỡ ra từng mảnh. Dù có muốn hàn gắn nó cũng thành vết sẹo quá lớn mà mỗi khi nhìn vào ko thể nào yên đc.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Và đồng ý với bạn là khi 2 con người mà khác nhau về cách tư duy thì thật là khó sống với nhau nếu như có mâu thuẫn, đó là một thực tế mà mình rút ra sau những trận cãi nhau như chém chả với vợ mình. Nói chung là chán. Cứ nghĩ đến là chỉ thở dài thôi bạn ơi!
  2. a4cva

a4cva Thành viên rất tích cực

người đàn ông muốn sở hữu tuyệt đối? mình ko biết nhưng mà mình gặp nhiều người như thế này rồi, họ ko biết cách để làm cho người khác phải nghe lời, phục tùng mình tự nguyện bằng tình cảm, sự ngọt ngào mà họ chỉ biết dùng đến bạo lực. Đó là một sự ngu dốt. Họ ko hiểu tình cảm là ntn và nó có thể làm đc những gì.
    thislight_for_myself thích bài này.
  3. your_friend_xy

your_friend_xy Thành viên tích cực

nói thật với bạn là đối với loại đàn ông thích dùng bạo lực và loại vũ phu vô tổ chức thì bạn đúng. Nhưng đại đa số là chẳng thằng đàn ông tử tế nào muốn dùng đến bạo lực dạy vợ. Người ta thường nói : "Đàn ông vũ phu khi đàn bà phũ miệng" bạn hãy nhớ điều này mà áp dụng với loại đàn ông ko lăng nhăng, ko cờ bạc. ko gái gú. Họ có nóng tính, hay to tiếng một lúc thì đừng cố gắng mà trêu tức nhau. NGười phụ nữ khéo và giữ gia đình tốt của mình là biết tránh và nhường nhịn đúng lúc khi người đàn ông nóng giận để khi vuiu vẻ rồi thì nhắc nhở trở lại. Vì thường đàn ôgn ko hay để bụng nhưng khi lắm người khi cãi nhau chẳng biết đúng hay sai nhưng cứ phũ miệng cãi nhau tay đôi với chồng là dại vô cùng. Thường khi cãi nhau là mất hết cái khôn nên dễ văng những câu xúc phạm nhau. Chính vì thế để trắnh tình trạng ấy tôi nghĩ các chị em phụ nữ cũng nên biết tâm lý thằng đàn ông tý.
  4. tranquynhat

tranquynhat Thành viên mới

5. thislight_for_myself

thislight_for_myself Thành viên mới

Em đã trở lại cả nhà ạ. Giờ đọc lại những lời tâm sự chia sẻ của các chị, các em các anh, .... Thấy thật sự xúc động.
    Sau hơn 7 năm, em đã thay đổi nhận thức rất nhiều, không còn tự đổ lỗi cho mình là không đủ nhịn nhục, không đủ nhẫn nại, không đủ hi sinh nữa.... Đến Tết vừa rồi e cũng chưa thật sự nghĩ đến chuyện chia tay, vậy mà đến sau Tết, một số chuyện xảy ra, cảm giác của em chỉ gói gọn trong 3 chữ: Đủ Rồi Nhé!!! Vậy là buông về mặt tinh thần, giờ e đang quá trình thuyết phục bạn kia thuận tình ly hôn. Nếu bạn ý không chịu, e sẽ đơn phương ly hôn.
    Em đã mở một topic mới trong webtretho, một trang web gắn bó với e trong suốt thời kỳ nuôi con, mời các chị, các e đã theo dõi topic này từ đầu sang bên đó, cùng em đi tiếp con đường thoát ra khỏi đêm 30 đó, tìm lại cuộc đời mình.
    http://www.webtretho.com/forum/f188/dem-30-lang-thang-trong-dem-toi-2019988/#post33461221
    Lần cập nhật cuối: 23/06/2015
  6. TTMSSG_Nguyenkim

TTMSSG_Nguyenkim Thành viên rất tích cực

Ngày Tết là ngày sum họp gia đình, sẽ thật tủi thân cho những người phải xa gia đình, một thân một mình cô đơn. Trong sự ồn ào của đêm 30 khi mà nhà nhà bên nhau người người sánh bước bên nhau!
  7. xuatsac2912

xuatsac2912 Thành viên rất tích cực

sau cơn mưa trời lại tạnh
  8. yeuvietnam123

yeuvietnam123 Thành viên rất tích cực

đọc mà như cơn ác mộng khủng khiếp quá
  9. giangpham25

giangpham25 Thành viên rất tích cực

ủa sao bạn lại chọn thời điểm nahyj cmar vậy nhỉ
  10. thumap

thumap Thành viên rất tích cực

Đúng là lòng người khó đoán. Ngày tết là ngày sum vầy đoàn viên. Nhưng cái bạn nhận được lại là sự cô đơn và lạnh lẽo.