1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đêm cô đơn....

Chủ đề trong '1982 - Cún Sài Gòn' bởi cokhonganh, 13/02/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. cokhonganh

cokhonganh Thành viên mới

Đêm cô đơn....

Lâu rồi mới online khuya như vậy, một mình một cõi với một cái máy....và những con người vô hình...mà hình như cũng chẳng có ai ngoài "ta với ta" thì fải....
    Chẳng biết đang trốn chạy cái gì nữa nhưng bỗng dưng sao cảm thấy chán mình kinh khủng...cuộc đời mỗi con người ai cũng sẽ có lúc thăng trầm lên xuống nhưng...mình đang không muốn đối diện với sự thật....mà sự thật gì mình cũng chả biết nữa...
    Lại nói nhảm nữa rồi,nói nhảm nguyên ngày chưa đủ, giờ lên đây nói tiếp....
  2. sutu1

sutu1 Thành viên mới

Lạnh ..một cảm giác buốt xương vào những giờ rạng sáng .. ngày qua ngày ....tính ra cũng đã thức trắng đêm được 7 ngày rồi !! 1 tuần cũng nhiều ghê ??? tự hỏi mình và tự nhủ cố gắng lên vì chính bản thân tự nguyện không một ai ép buột, mình muốn làm một cái gì, một điều gì để cảm thấy hay tự chứng minh được mình cũng đã chững trạc rồi !!
    Mỗi đêm ngồi một mình ..... !! có lẽ rất buồn không ai biết dường như mình cảm nhận được trong bản thân luôn còn tồn tại một thứ cảm giác vô hình nào đó giúp cho bản thân có thể vượt qua được nỗi cô đơn của mình !! không mình nghĩ là không ... mình không muốn những sự việc đó lại xảy ra với mình ..... ít kỷ à?? đúng rồi, có lẽ bản thân mình luôn ít kỷ vì luôn che dấu những tâm trạng mà không muốn nói cho người khác biết !! chỉ muốn những thứ tình cảm nhảm nhí luôn ẩn sâu trong tâm hồn !! mình muốn được đùa vui .. mình muốn quên đi hết những ưa phiền ...nhưng không thể được ... ôi ...mình muốn .....mình.....muốn nhiều thứ lắm !! nhiều khi trong tâm trạng ...ngồi nghĩ nhưng cũng tự mình ..nước mắt ướt mi ..chính bản thân mình tự hỏi còn không biết vì sao !!
    Vì ai đã cất bước đi mãi ....
  3. sutu1

sutu1 Thành viên mới

Lạnh ..một cảm giác buốt xương vào những giờ rạng sáng .. ngày qua ngày ....tính ra cũng đã thức trắng đêm được 7 ngày rồi !! 1 tuần cũng nhiều ghê ??? tự hỏi mình và tự nhủ cố gắng lên vì chính bản thân tự nguyện không một ai ép buột, mình muốn làm một cái gì, một điều gì để cảm thấy hay tự chứng minh được mình cũng đã chững trạc rồi !!
    Mỗi đêm ngồi một mình ..... !! có lẽ rất buồn không ai biết dường như mình cảm nhận được trong bản thân luôn còn tồn tại một thứ cảm giác vô hình nào đó giúp cho bản thân có thể vượt qua được nỗi cô đơn của mình !! không mình nghĩ là không ... mình không muốn những sự việc đó lại xảy ra với mình ..... ít kỷ à?? đúng rồi, có lẽ bản thân mình luôn ít kỷ vì luôn che dấu những tâm trạng mà không muốn nói cho người khác biết !! chỉ muốn những thứ tình cảm nhảm nhí luôn ẩn sâu trong tâm hồn !! mình muốn được đùa vui .. mình muốn quên đi hết những ưa phiền ...nhưng không thể được ... ôi ...mình muốn .....mình.....muốn nhiều thứ lắm !! nhiều khi trong tâm trạng ...ngồi nghĩ nhưng cũng tự mình ..nước mắt ướt mi ..chính bản thân mình tự hỏi còn không biết vì sao !!
    Vì ai đã cất bước đi mãi ....
  4. Rose121181

Rose121181 Thành viên quen thuộc

Thức giấc giữa đêm, xen kẽ những tin nhắn là khoảng trống thật tĩnh lặng......nằm im lắng nghe hơi thở, nghe tiếng thằn lằn chắc lưỡi gọi nhau........cảm giác dường như mọi vật đều ngưng đọng, chỉ còn mỗi mình ta và tiếng tít tít lạnh lùng kia. Đã từ lâu cảm giác cô đơn lúc nào cũng song hành với ta. Ở khung cảnh nhộn nhịp thế nào chăng nữa, lúc nào cũng cảm nhận được sự trống rỗng trong hồn. Nụ cười giả tạo được rèn luyện đến mức cả mình cũng cảm thấy như thật. Mà có lẽ thế lại tốt hơn, chấp nhận đó là niềm vui còn tốt hơn là cứ khăng khăng bám lấy nỗi cô đơn của riêng mình.Lạc quan chăng.....có lẽ.....phép thắng lợi tinh thần A.Q chăng........cũng đúng.......
    Chợt thèm nắm lấy một bàn tay để cảm thấy bên ta còn tồn tại một con người....thèm một bờ vai để dựa đầu vào nghỉ ngơi, dường như mệt mỏi lắm rồi. Bờ vai L đã quá mỏi mệt về mọi chuyện, tao chẳng muốn lại làm nó trĩu nặng thêm đâu , L ạ. Trong lúc này mình lại nên làm chỗ dựa cho nó, vậy thì tốt hơn nhiều.......nhớ.......
    Có thể tất cả chẳng còn yên tĩnh nữa
    Em đa mang, em ngộ nhận , em tin
    Có thể tất cả chỉ riêng mình lưu cữu
    Trên đường xa có một kẻ đi tìm
  5. Rose121181

Thức giấc giữa đêm, xen kẽ những tin nhắn là khoảng trống thật tĩnh lặng......nằm im lắng nghe hơi thở, nghe tiếng thằn lằn chắc lưỡi gọi nhau........cảm giác dường như mọi vật đều ngưng đọng, chỉ còn mỗi mình ta và tiếng tít tít lạnh lùng kia. Đã từ lâu cảm giác cô đơn lúc nào cũng song hành với ta. Ở khung cảnh nhộn nhịp thế nào chăng nữa, lúc nào cũng cảm nhận được sự trống rỗng trong hồn. Nụ cười giả tạo được rèn luyện đến mức cả mình cũng cảm thấy như thật. Mà có lẽ thế lại tốt hơn, chấp nhận đó là niềm vui còn tốt hơn là cứ khăng khăng bám lấy nỗi cô đơn của riêng mình.Lạc quan chăng.....có lẽ.....phép thắng lợi tinh thần A.Q chăng........cũng đúng.......
    Chợt thèm nắm lấy một bàn tay để cảm thấy bên ta còn tồn tại một con người....thèm một bờ vai để dựa đầu vào nghỉ ngơi, dường như mệt mỏi lắm rồi. Bờ vai L đã quá mỏi mệt về mọi chuyện, tao chẳng muốn lại làm nó trĩu nặng thêm đâu , L ạ. Trong lúc này mình lại nên làm chỗ dựa cho nó, vậy thì tốt hơn nhiều.......nhớ.......
  6. Rose121181

Lại một đêm không ngủ được, online đến 12h thì cương quyết tắt máy đi ngủ. Thế mà cứ trằn trọc mãi.Không gian im ắng lạ thường.Dạo này nhà ngủ sớm quá, xung quanh chỉ toàn bóng tối , yên ắng kì lạ.
    Tự dưng nghĩ lan man về nhiều chuyện, toàn những thứ vớ vẩn, những thứ cũ rích , những thứ xưa ơi là xưa.....những điều mà bình thường không bao giờ dám nghĩ đến. Chỉ những lúc thế này, những lúc thật yên tĩnh, trí óc hoàn toàn không vướng bận gì, lúc đấy mới dám để "nó" xuất hiện. Thật chán....khơi dậy đống tro tàn làm gì, để nhìn bụi bẩn bay lên làm mờ mắt à......chắc là không....có lẽ là để nhìn lại những đoạn phim quay chậm đấy.....ký ức vẫn thế, vẫn rõ nét như ngày nào.....
  7. Rose121181

Lại một đêm không ngủ được, online đến 12h thì cương quyết tắt máy đi ngủ. Thế mà cứ trằn trọc mãi.Không gian im ắng lạ thường.Dạo này nhà ngủ sớm quá, xung quanh chỉ toàn bóng tối , yên ắng kì lạ.
    Tự dưng nghĩ lan man về nhiều chuyện, toàn những thứ vớ vẩn, những thứ cũ rích , những thứ xưa ơi là xưa.....những điều mà bình thường không bao giờ dám nghĩ đến. Chỉ những lúc thế này, những lúc thật yên tĩnh, trí óc hoàn toàn không vướng bận gì, lúc đấy mới dám để "nó" xuất hiện. Thật chán....khơi dậy đống tro tàn làm gì, để nhìn bụi bẩn bay lên làm mờ mắt à......chắc là không....có lẽ là để nhìn lại những đoạn phim quay chậm đấy.....ký ức vẫn thế, vẫn rõ nét như ngày nào.....
  8. nineteen

nineteen Thành viên rất tích cực

Suốt ngày hôm qua, ta mơ về khuôn mặt của mi...
    Đêm lạnh lẽo, ta thèm hơi ấm mi phả ra...
    Bàn tay tróc da khô ráp của ta thèm được sờ vào làn da vừa mát lạnh vừa láng mịn của mi...
    Đêm nay, ta mơ về mi...
  9. banana82

banana82 Thành viên mới

Vào đây thấy vắn như chùa mà tâm trạng của ai cũng chán đời thế sao?
  10. little-star

little-star Thành viên quen thuộc

Trưa có hẹn ăn trưa với tụi K...cũng được! Nghĩ tụi này ko buồn cười mà có đám bạn đáng ngại thiệt, chắc có cả mình ở trong đó Shopping hết 2 tiếng, cố nhắn nhủ, nhắn nhủ ko mua gì hết...hehehe...thành công thiệt! Nói là cứ tự nhiên đi bạn, thế là nó cho mình với S tự nhiên hết 30 phút cho nó thử đồ...ặc...ghét ko chịu nổi Quay lại tham gia hội của tụi này, oài...cũng đỡ hơn ko có chỗ đi ngày thứ 6...học nữa chắc điên
    Công nhận tụi này ái mộ Jeus ác liệt. Ngưỡng mộ lẫn khâm phục! Cũng đúng, mình đến và quen được với tụi nó chắc có lẽ là Jeus của tụi nó sắp xếp...khà khà...nhưng mà Phật Tổ của tui cũng hướng tui đi con đường này muh...Nói chơi, chắc là Jesus của tụi bây với Phật Tổ của tao thỏa thuận thế nào cho cả đám gặp nhau...thế mới chuối...cả bữa chiều shopping chuối ko chịu được
    Mà lí do để chúng nó tin Jesus cũng đâu có khác với tui tin vào Phật Tổ...đã nói là tôn giáo đem đến điều tốt, dạy người ta sống tốt, dzậy thì tin vào Jesus hay Phật Tổ cũng ko phải là vấn đề...Nhưng mà giữ mối quan hệ với Jesus, thể hiện cách ngưỡng mộ như tụi này thì đúng là tích cực. Ngẫm nghĩ mãi, nghiền nát cả đầu, mình vẫn kém chúng nó khỏan này
    Tụi này nói nhiều ác, mà tòan trong Kinh Thánh, sorry, tao ko biết , thế thôi! Mình cũng nên tôn trọng tín giáo, tín ngưỡng của bạn mình...cùng cầu nguyện với tụi nó vậy. Công nhận tụi nó cầu nguyện hay phết! Nói một hơi còn mướt hơn nói chuyện với mình Nó cầu nguyện cho cả mình nữa, cảm động thiệt!
    Cả con S nữa, nó cảm động đỏ cả mặt, súyt khóc! Nó bảo tuần rồi nó bệnh, được thằng J cầu nguyện cho, bây giờ thì hết bệnh rồi, nó cũng tin đó...hehehe...Miracle!
    Anway, Thanks God for this excellent negotiaton with my Buddha to get me here and there with those good friends!!!
    Cả tối với cái máy, chả lẽ thứ 6 lại học bài, tự thưởng 1 ngày nói nhảm vậy...giảm xì chét cũng tốt, mai lại tập trung hơn