1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đêm nhạc "Cánh chim cô đơn" - tưởng niệm 8 năm nga??y mất nhạc si?f Trịnh Công Sơn (3/4/09) - H

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi tuanhai2210, 07/03/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. sunwindy

sunwindy Thành viên mới

Mình cũng có ý kiến giông bạn. Đặc biệt cảm ơn anh Quang Vinh vì tấm vé vào cửa. Chắc chắn lần sau sẽ tốt hơn lần này.
  2. kstamviva

kstamviva Thành viên mới

theo ý kiến cá nhân mình thì để tổ chức 1 đêm nhạc như vậy là đã là quá thành công rùi,phải nhớ rằng chúng ta ko phải là những nhà tổ chức những sự kiện 1 cách có tổ chức và chuyên nghiệp.Để tạo dựng 1 chương trình như vậy cũng là lỗ lực rất lớn của biết bao nhiêu người trong ban tổ chức.Dù biết có những lời chê trách nhưng nhưng bạn đó lên tự đặt mình vào ban tổ chức thì mới biết được những lỗ lực để tạo ra chương trình như vậy,cho dù là những buổi biểu diễn lớn có tầm cỡ còn có những sai lầm sảy ra như buổi nhạc của ca sỹ Ánh Tuyết trong sài gòn tổ chức chẳng hạn.Mình thấy chương trình đã phần nào thành công và đem đến cho những người yêu Trịnh chúng ta có 1 đêm thật tuyệt vời,cá nhân mình xin cám ơn những bạn đã dành tâm huyết để tạo dựng ra chương trình đêm nhạc 3-4 một lần nữa xin cám ơn
  3. lovestory_no9

lovestory_no9 Thành viên mới Đang bị khóa

Ok nói như anh TH là dc đó, có điều NC đừng lên gân và lăng xê bản thân quá là dc rồi như đúng cái chất tự nguyện của nó. (vd như vụ em bỏ 2t ra, chả ai bắt em làm thế cả)
  4. boot_rom2003

boot_rom2003 Thành viên mới

BTC đã nói mỗi vé mời có giá trị 1 đồ uống, trong khi đó Vinh thì lại phát biểu như thế,
    Vinh động chạm đến mình mà không 1 lời xin lỗi hay rút lại phát biểu. Vinh có quyền to nhỉ
    ??????
    ""Để công tác tổ chức được chu đáo, BTC sẽ phát ra một số lượng giấy mời. Giấy mời này thay cho hoạt động đóng quỹ mà trước đây các thành viên vẫn thường làm. Giấy mời này sẽ có giá trị bằng 01 đồ uống và để chi trả cho các chi phí tổ chức khác: thuê địa điểm, nhạc công, âm thanh, ánh sáng, in ấn....""
  5. vinhart

vinhart Thành viên mới

Gửi anh boot_rom2003:
    -Giá vé 80k không phù hợp cho 1 buổi off ...
    -Và thấy nhiều cái chán nữa
    Nói chung nếu bác nào thích Trịnh thì cũng với quán Vọng Xưa, mình cùng đến đó hát cho nhau nghe, uống vài chai Ken rồi về đi ngủ là ok nhỉ !
    Để trả lời anh, Vinh muốn so sánh rằng 80k bao gồm 1 đồ uống, BTC sẽ bù chi phí và sung quỹ (tiền của Quỹ sẽ được sử dụng công khai). Còn vài chai Ken như anh nói thì ở Vọng Xưa họ bán bia khá đắt. 80k có thể chưa được 3 chai. Như thế để so sánh rằng nghe nhạc của chương trình vừa rồi có 3 ý nghĩa: Giúp cho Box chi phí cùng tổ chức vui là chính, cống hiến cho tất cả mọi người, tiền thừa sẽ được sử dụng cho công việc thiện nguyện đúng mục đích. Chứ không phải là 80k uống được vài chai Ken như anh hiểu.
    Thanks
  6. vinhart

vinhart Thành viên mới

Gửi anh lovestory_no9
    Anh hỏi tuổi tôi. Tôi 31 tuổi.
    Trong diễn đàn, dù có tranh luận, phản biện gay gắt, người tổ chức hoặc người xem đều là các thành viên, đều có tranh luận dù hợp tác hay ko, dù đúng hay sai, anh nên dùng từ cho lịch sự, trước hết cho chính anh.
    Từng này tuổi, tôi đã trải nghiệm, là con ******** là thằng là đúng, nhưng tôi không láo, chúng tôi nghĩ anh nên sạch sẽ trong cách dùng từ.
  7. Saofaixoan68

Saofaixoan68 Thành viên mới Đang bị khóa

Các bạn trong BTC cho mình hỏi tý:
    -Quán Vọng Xưa cũng fải thuê?
    -Quỹ của box đã chi trả những gì mà mình tìm mãi chưa thấy chỗ nào giải thích về tình hình quỹ cũng như tài chính của box.
    -Với quỹ Da Vàng, bạn đã chi trả bao nhiêu cho quỹ? VÀ giải thích số tiền+chi fí cho từng đêm nhạc đc ko?
  8. vothuongca

vothuongca Thành viên quen thuộc

Sao phải mệt mỏi tranh luận vậy. Cân đo đong đếm mà làm gì, mức phí đó là phù hợp, bạn có 1 đồ uống và cả một đêm nhạc ý nghĩa, cái đó lớn hơn nhiều so với cái bạn bỏ ra. Nói thật chứ nhiều lúc bỏ cả mấy trăm ngàn ra sân khấu lớn có khi không bằng đâu vì các ca sĩ ở đó là các ca sĩ được thuê diễn chứ bản thân họ ko mang linh hồn Trịnh trong người ra mà hát đâu. Còn tiền quỹ dùng vào việc gì thì cũng lại càng không nên hỏi vì tớ tin là tiền đó cũng là để đem nhạc Trịnh đến mọi người, hoặc đem tấm lòng của box Trịnh tới những người chưa may mắn.
    Tất cả những lời góp ý khen chê đều có cái hay cả, mà còn khen chê là còn nhớ đến, nhớ đến tức là box Trịnh vẫn ở lại trong trái tim mọi người. 7 năm với box là một quãng thời gian không dài không ngắn, có người đến có người đi, có người ở lại và có thêm biết bao nhiêu người biết đến nhạc Trịnh, Tấm lòng yêu nhạc Trịnh chỉ thấy nở rộng ra chứ có thấy thu hẹp lại đâu, làm gì mà đo được. Các buổi offline là một cách thế khác để chúng ta thưởng thức với nhạc Trịnh thay vì theo lối thông thường là mua đĩa về nghe.
    Trước khi cân đo đong đếm nhạc Trịnh trong lòng người khác hãy thử cân đo lại lòng mình, biết đâu bạn lại tìm ra giá trị của chính bạn với nhạc Trịnh đó. Nhưng tôi mong rằng các bạn sẽ ko tìm ra giá trị đó vì yêu nhạc Trịnh thì vô giá.
    VTC
  9. Nguyet-ca

Nguyet-ca Thành viên rất tích cực

Mình xin trả lời bạn cũng như những người đang thắc mắc về tình hình tài chính của quỹ box.
    1. Điều đầu tiên xin phân biệt: Quỹ box Trịnh và Quỹ Da vàng là hai quỹ hoàn toàn khác nhau.
    - Quỹ Box Trịnh là quỹ của một clb, một cộng đồng, từ trước đến nay vẫn dùng để chi cho việc tổ chức các hoạt động của box (các đêm nhạc, các hoạt động khác như cuộc thi vừa rồi). Nguồn thu của quỹ không bắt các thành viên đóng góp, mà trích ra từ số tiền dư của một số đêm nhạc có dư về tài chính (không phải đêm nhạc nào cũng dư về tài chính). Ngoài ra, cách đây vài năm box Trịnh có tổ chức vài hoạtt động gây quỹ như đấu giá, bán đồ lưu niệm... nên quỹ hiện nay còn dư khoảng hơn 3 triệu.
    - Quỹ Da vàng là một quỹ từ thiện. Box Trịnh không tiêu một đồng nào từ Quỹ Da vàng, mà chỉ có vai trò vận động tiền tài trợ cho quỹ, và chuyển giao toàn bộ số tiền đó cho VNED. VNED toàn quyền với số tiền ủng hộ đó. Ngoài ra, box Trịnh sẽ kết hợp với VNED để tới thăm các gia đình, giúp đỡ các nạn nhân trong các việc liên quan: vd: khi các em ra HN phẫu thuật, box Trịnh có thể cử tình nguyện viên tới thăm nom, giúp đỡ, ...
    2. Trả lời câu hỏi đầu tiên và thứ hai của bạn: Quán Vọng xưa không phải thuê, nhưng phải trả tiền đồ uống. Ngoài ra BTC còn chi trả nhiều chi phí khác: nhạc công, in ấn,
    Bạn tìm mãi không thấy thông tin - câu nói này hơi nhiều hàm ý chọc ngoáy. Chúng tôi chưa đưa thông tin tổng kết tài chính lên, vì ban tài chính chưa làm việc xong. Tối nay chúng tôi còn một chương trình gặp gỡ cám ơn ca sĩ và BTC nữa, mới tạm gọi là xong. Từ gần 7 năm nay, sau mỗi chương trình chúng tôi đều đưa thông tin công khai tài chính lên box, không có gì giấu giếm cả.
    Về tình hình tài chính của đêm nhạc này, khoảng 2 - 3 ngày nữa bạn An Ly (trưởng ban tài chính) sẽ thông báo tới tất cả các bạn. Hiện nay quỹ của box cũng do An Ly giữ và quản lý.
    3. Câu hỏi thứ 3: Nguyet-ca đã trả lời bạn cùng với đoạn trả lời 2 câu hỏi đầu ở phía trên rồi, mời bạn đọc lại.
    Nếu bạn còn câu hỏi nào, xin cứ tiếp tục. Chúng tôi sẵn sàng trả lời.
  10. conmuaha08

conmuaha08 Thành viên mới

Gửi anh Quang Vinh, chị NCa và anh Thái Hoà cùng với Ban tổ chức:
    Lời góp ý của em không biết có hiệu quả hay không nhưng em đánh giá bằng sự chủ quan của em (mong các anh chị xá tội).
    Em biết box Trịnh từ lâu nhưng đến khi vào SG em mới hay vào mạng. Hôm đêm nhạc, em đã được một người bạn trai rủ đi chơi và xem đêm nhạc này. Tính em không thích nhạc Trịnh lắm nhưng nghe là em thấy thích và gắn bó nó hơn. Em xin đưa ra nhận xét: Chương trình của các anh chj thuộc hàng hay của các chương trình tưởng niệm ngày mất nhạc sỹ tại Hà Nội. Hiện em đang làm ở một ngân hàng ở Sài Gòn, thời gian cũng đủ để đi nghe nhạc. Chương trình của anh chị làm khá chuyên nghiệp. Hôm đó em ngồi ngoài sân, ngồi cạnh cô giáo bắt tay anh Vinh, nghe nhạc ở sân rất tốt, em không bị di ứng về âm thanh. Em thấy tổng thể chương trình là hoàn thiện, trọn vẹn, có hơi hướng chuyên nghiệp như em đã từng xem ở TP. Những người có phong cách em cho là chuyên nghiệp, làm chủ được sân khấu em thấy có anh Vinh MC, chị Hương mà hát Như cánh vạc bay, anh Hữu Thắng, chị Giang Trang, anh Lân và một hai người nữa. Chị đừng buòn nhé vì em thấy phong cách của chị hơi chênh, còn anh Hoà hơi phô, rườm rà như nồi lẩu. Mà hình như hôm đó giọng chị ốm. Các anh chị diễn nhiều quá. Nhưng em thấy anh chị vẫn ấn tượng. Anh chị ơi, ai làm sân khấu đấy, moij người ở ngoài sân chê lắm, vì sân khấu như là mẫu giáo, sao không trang trí phông nền, may có đèn của quán kéo lại, và em thấy ấn tượng khi thấy anh Vinh và anh Hoà khiêng bàn để bức tượng lên phía trước, đó là cái bàn ấn tượng nhất. Sân khấu không có chủ đạo, em không hình dung sao c ánh chim cô đơn lại nhiều chim thế, nhiều người bảo chỉ cần một con chim rán vào phông là hoàn hảo. Cái người làm c him này cũng màu mè, emnghĩ vậy và chưađủ tầm để làm sân khấu biểu diễn, không có ý nghĩa lắm, hơi nông. Những lời chân tình của em em cũng mong là mọi người đừng giận. Nhiều chương trình của các ca sỹ có khi còn đổ bể nhưng chương trình anh chị em thấy những người làm có bản lĩnh. Em thấy hôm đấy anh MC Vinh rất vất vả, giớ thiệu xong lại đi gọi ca sỹ cho các tiét mục khác. EM nghĩ lần sau mình phải có người gọi ca sỹ và bắt ca sỹ ngồi một chỗ, em, thấy chị Giang Trang hút thuốc phì phèo (em xin lỗi), chứ anh Vinh cứ chạy đi gọi vất vả quá. Nhiều khi anh ý cũng bị cảm giác ức chế và mệt mỏi. Em cũng thấy nhiều người có ý kiến nhưng có những ý kiến cá nhân quá, nhiều ý kiến cũng tốt nhưng em nghĩ phải là ý kiến hợp tình hợp lý, anh chị trong bvan tô chức cũngđừng buồn, vì xã hội nào mà chằng có kẻ "thối mồm" và phá bĩnh, những kẻ đó đâu càn anh chị bận tâm và em nghĩ họ cũng phải lo cuộc sống vất vả nên cũng đừng để ý cho "mệt hàng" - Câu nói của người miền Bắc.
    Bây giờ em nghỉ trưa để tiếp tục làm việc chiều. Những lời rất thật nên mong các anh các chị các thành viên đại xá.
    Em đã lưu số của anh Vinh, chị NCa và các anh chị khác trong BTC, lúc nào em ra thăm nhà, em mong được gặp các anh chị.
    Em
    Thiên Hương
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa