1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đêm Thung Nai thả thuyển ngắm trăng rằm, phá cỗ đón trung thu.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tottochan81, 23/09/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. arsenal_afcvn

arsenal_afcvn Thành viên mới

Em đặt gạch 2 suất 1 xế + 1 ôm. Xem tình hình phá cỗ trên sông thế nào đã
  2. khongcolenao

khongcolenao Thành viên quen thuộc

Tốt thân mến, up cái ảnh để cổ vũ tinh thần vui chơi Trung thu là chính, không có ý rủ rê bảo tàng đâu, hà hà.
    Thử điện lên hỏi ông bà chủ nhà nghỉ Cối xay gió xem, có cách nào cho anh em vui Trung thu trên thuyền được không nhé.

3. bhq

bhq Thành viên mới

cho mình dăng ký một chân xê dập dòm
  4. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Vừa gọi cho anh Duy. Anh ấy kêu đã có rất nhiều đoàn đặt trước hết rồi (Khoảng 90 người đã được anh ấy kê vào sổ). Ngày mai anh Duy sẽ gọi lại cho những đoàn đã đặt xem có ai hoãn không rồi sẽ báo lại cho mình (Vì toàn những người đặt lâu rồi). Anh Duy gợi ý nếu chúng ta đi vào tối thứ 6 thì rộng rãi thoải mái.
    Còn chuyện thuyền thì anh Duy nói có thể thuê cho mình cái thuyền loại to. Loại thuyền này có thể ngồi 20 người thoải mái trên nóc. Giá thuê là tầm 600K nhưng nếu chỉ thuê thả thôi, ko nổ máy thì chắc giá chỉ tầm 300K.
    Mọi người xem có nên đi vào thứ 6 không. Thật ra 14 với 15 thì trăng nó cũng chả khác lắm. Mà đi chỉ có mình mình thích hơn là bon chen với thiên hạ.
    Tớ nghe nói ngoài nhà nghỉ CXG ra thì hình như còn có cái nhà sàn nào mới, chất lượng cũng được thì phải. Nếu vẫn nhất quyết đi thứ 7 thì tớ sẽ hỏi cụ thể về cái nhà sàn này.
  5. oosiin

oosiin Thành viên mới

Ai nói trăng đêm rằm đẹp thì người ấy không biét thưởng thức trăng...
    Trăng chỉ đẹp nhất khi trăng 14 hoặc trăng 16,17,,,lúc đó trăng mới có cái gì đó thu hút,mới có gì đó say đắm,mới có gì đó bí ẩn như 1 người con gái,,,để mình tìm tòi,để mình say mê...
    Trăng 15 chưa bao giờ khiến Lula tớ phải nhìn lên...Chỉ trăng 16,17 mới khiến Lula phải say mê,phải đắm đuối...
    Ai ko biết thưởng Trăng thì cứ lên đó đêm Rằm...Vô bổ cái ánh trăng đêm Rằm...
    Đợi hoài mới thấy đổi lịch...Dù trước hay sau đêm Rằm,em đều vote...Trăng đó mới là trăng đẹp chứ
  6. khongcolenao

khongcolenao Thành viên quen thuộc

@ Tot: đi sớm hơn hợp lý đấy, vừa đỡ bon chen, lại ngắm được trăng đẹp.
    Thay bằng đi 2h, mình đi lúc chiều 5h, lên trôi sông ngắm trăng, uống rượu, ngâm thơ, oánh bài. Sáng hôm sau hùng hùng phi về HN, làm được khối thứ tối trung thu ở HN , mình thì vẫn kịp về TH city, nhờ
    @ Lula: chú lại thích trăng "xế" à, anh thích trăng "non", vote 1 phiếu cho đi sớm, cũng chạ mất thêm ngày làm việc nào.
  7. oosiin

oosiin Thành viên mới

Cái mình thiếu là tiền chứ không phải thời gian...Thích thì chiều thôi...
    ..........
    Vàng: nhớ nhé...Vụ này ca fe như những gì tối qua anh em minh thoả thuận nhé...
    ..............
    Đêm qua gió bỏ trăng rồi
    Giờ đây em cũng bỏ tôi một mình
  8. s0lotrada

s0lotrada Thành viên mới

Rải chiếu ngồi hóng xem các bác đi hôm nào để liệu
  9. tottochan81

Có một lựa chọn nữa là nghỉ ở nhà anh Vận. Một địa chỉ mà khá nhiều người đã ở:
    Tìm hiểu qua về nhà anh Vận qua bài viết sau:

http://vn.myblog.yahoo.com/dan-nhaque/article?mid=183&fid=-1&action=next
  10. tottochan81

Tớ vừa gọi cho anh Vận. Anh ấy nói thuyền nhà anh ấy khác thuyền nhà anh Duy nên có thể ngồi trên nóc thoải mái. Muốn nhảy múa thì cứ hạn chế cho anh ấy tầm 25 người đổ lại. Giá thuê thuyền là 600K bao trọn chuyến đi luôn. Anh ấy sẽ đón mình ở bến Thung Nai, chiều tối và đêm cho mình đi chơi thuyền và sáng hôm sau cho mình đi chơi 1 vòng đến trưa.
    Điều kiện ăn uống và tắm rửa cũng ổn.
    Bà con nhà mình biểu quyết đi xem nên ở đâu.
    (Ở nhà anh Vận thì thời gian nào cũng được. Thứ 7 ko có ai bon chen với mình cả).
    À, nhà anh Vận cách nhà nghỉ CXG là 15 phút đi thuyền.
    Được tottochan81 sửa chữa / chuyển vào 17:39 ngày 24/09/2009