1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

đêm......

Chủ đề trong 'Vĩnh Phúc' bởi yesterday_today_tomorrow, 02/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. friendship_forever_8x

friendship_forever_8x Thành viên mới

Trêu mừ..........chưa gì đã hắc thế
  2. teamohau

teamohau Thành viên quen thuộc

vui vủi vui vui ! mất cái cặp tài liệu đựng sách vở 3 môn học lại cả tháng nay rồi . Thế mà vẫn vui hớ hớ cuộc đời vẫn đẹp sao, tình yêu vẫn đẹp sao
  3. giocuon_thuyentroi

giocuon_thuyentroi Thành viên mới Đang bị khóa

Chào em, đã lâu anh không ghé thăm diễn đàn, dạo này em vẫn khoẻ chứ? Công việc và học tập thế nào?....
  4. yesterday_today_tomorrow

yesterday_today_tomorrow Thành viên mới

Chào em, đã lâu anh không ghé thăm diễn đàn, dạo này em vẫn khoẻ chứ? Công việc và học tập thế nào?....
    [/quote]
    có lần anh bảo mời em uống caphe thế mà chờ mãi không thấy...em vẫn khoẻ ...hì hì ...bao giờ thì gặp được anh nhir..?
  5. binhan270

binhan270 Thành viên mới

Đêm, lại một đêm nữa đến như bao đêm khác! Ngồi nhà và lang thang trên mạng, đi dạo khắp phố phường nhà ta xem có ai ko? Chẳng có ai cả! Bùn và đi ngủ!
    Một đêm thật bình an và trong lành.
  6. vanyeuminhem

vanyeuminhem Thành viên mới

Vậy đêm nay online
  7. vanyeuminhem

vanyeuminhem Thành viên mới

Đêm nào tui chẳng online, gặp người quen thì buôn dưa lê chút, ko gặp thì out. YM của bạn như nào vậy
  8. yesterday_today_tomorrow

Đêm ...
    một vái đêm rồi em không ngủ được...bình yên trong cõi lòng không đến mà chỉ thấy sóng..Em cứ ngỡ em đã quên anh song em biet mình đã sai lầm...
    Những khó khăn còn đang ở phía trước ,phía mà mặt trời hàng ngày vẫn mọc.Khi ánh nắng chiếu qua khe cửa phòng em là một ngày em biết mình đã đi qua một nỗi đau.Em có sức sống tiềm tàng của một cây cỏ dại mà...anh luôn nõi thế ..nhưng em lại thấy những gì anh nói gàn như không phải...Đàn ông như là gió chỉ có hướng mà không có trung tâm...Anh cũng là gió ,anh có hướng là em song lại không thể lấy em làm trung tâm được...
    Trong môt khoảnh khắc nào đó anh nói yêu em..thế nhưng ...Anh đã cho em những gì ngoài việc làm con tim em tan nát ...?Lúc nào anh cũng bảo nhó em ,dặn em phải thế này thế khác ...đã bao giờ anh tìm em ,anh đến bên em khi em cần anh không..?Một ly caphe long tong nhỏ từng giot,một đĩa cơm đắt trước mặt vì người đối diện sẽ không đến ...Lúc đó em căm ghét cuộc đời ...chỉ một chút ,một chút thôi sao trời không mang anh lại..?Những đêm một mình em ngồi khóc trong bóng tối anh có biết không...?Em cần phải tỉnh táo uh?không tỉnh táo để rồi lại phải nhớ anh,lại phải yêu anh,và lại phải hận anh sao..?
  9. hunghalo

hunghalo Thành viên mới

10. yesterday_today_tomorrow

Những trận bóng đá hay và những giọt caphe long tong chảy là những thứ anh đam mê và hình như em cũng thế ...Thành phố vào đông buồn miên man như chú mèo ngủ muộn trong tro ấm ...uể oải đến kinh hồn....
    1 ngày 2 ngày rồi nhiều ngày nữa đã trôi qua ...cũng khôg khó khăn như những gì em từng tưởng tượng...LẶng lẽ và yên bình ..tất cả đã sang ngang...Đêm qua em một mình khóc vì nhớ anh,nhớ cái ấm nồng của caphe Bên đường Nguyẽn Du...Đó là một quyết định hoàn toàn đúng và em cầu mong hạnh phúc cho anh...
    Muộn..rất muộn rồi ....không ai níu được hoa sữa bên cạnh caphe nữa ...không ai có thể làm em tổn thương thêm lần nữa ...Anh là hoa sữa ngất ngây em là cphê đắng chát ...Đơn giản và hiền hoà ...chúng ta không thuộc về nhau...Em sẽ vẫn uống và đang uống những giọt caphe đắng chát đó để biết rằng em đã yêu anh nhiều đến mức nào....Ở bên cạnh anh em chỉ có một khả năng là đau khổ nhưng khi đi xa anh em có 10ngàn khả năng khác ..Em sẽ đi tìm chân trời 10 ngàn khả năng đó của riêng em cùng những giọt caphe và mùi hoa sũa ...Mỗi khi thu sang ,dù ở bất cứ nơi nào ...cũng sẽ nhớ về Hà Nội ..nhớ về Cách người ta ngửi mùi hoa sữa và nhớ cách em uống caphê... nhớ về nỗi đau một cuộc tình đổ vỡ....
    Con hẻm nhỏ dài hun húnt trong tiếng khóc của gió mùa đông bắc..Không gian tĩnh lặng làm những giọt caphe rơi thành tiếng ....Cả không gian như trùng xuống trong cái vắng vẻ đến bất ngờ của nơi này...Caphe hnay không ngon hay dúng hơn là caphê ở đây không ngon như nhúng chỗ khác ..nhưng cũng là caphe và cũng khiến người ta phải thốt lên rằng nó rất đắng...
    Bọn em lại nói truyện về anh,về những người bạn và về chính cuộc sống của bọn em...Tự nhiên nói đến truyện kết hôn..bừng tỉnh giật mình thót thót vì biết mình cũng khôg còn nhỏ nữa...Những lo toan cơm áo gạo tiền nhiều khi làm người ta không có thời gian để nghĩ về điều khác ..chỉ biết mệt mỏi ,chỉ biết phấn đấu để nhìn lên vẫn thấy chẳng bằng ai...nhìn lại thấy cuộc sống phải hi sinh nhiều quá....
    Có một chiều khi đi ngang qua chỗ ngày xưa ,cố kiếm tìm ánh mắt một ai đó để thấy được sự cảm thông ,để tìm được viễn cảnh xa xôi vẽ ra bằng tưởng tượng...Không một ai cả mặc cho anh mắt mải miết kiếm tìm...Không gian lặng thinh,gió phất phơ những cành cây hai bên đường ...Tại sao cuộc sống huyên náo như vậy mà thấy mình lạc lõng quá ..Có phải lúc đó mình đã tự đưa mình ra hẳn thế giớ này.
    Nửa năm qua ,không là dài những cũng chẳng ngắn ngủi gì cho người đếm vết thương trong tim bằng nước mắt.Lỗi tại ai?Tại nghiệt ngã cuộc đời ,tại bản thân không đủ vững vàng vào niềm tin đã có.Ở cái thế giới không cho mình một chỗ hãy rút lui để kẻ còn lại luôn có nụ cười ...?Chúc phúc cho người còn lại...