1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đến Ấn Độ

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi I_am_joking, 27/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. I_am_joking

I_am_joking Thành viên mới

Đến Ấn Độ

Chào các bạn,
    Mình đang định làm internship 3 tháng ở Ấn Độ. Những công ty mà mình đang nhắm đến đặt tại 3 thành phố là Bangalore, Mumbai(Bombay) và Dehli.
    Bạn nào đang ở Ấn Độ thì cho mình làm quen được không? các bạn có thể hướng dẫn giùm mình nơi thuê nhà, chi phí ăn ở 3 thành phố trên mất bao nhiêu/tháng không? Các bạn biết hãng máy bay nào rẻ để bay đến Ấn Độ không?
    Rất cảm ơn các bạn.
  2. BangHue

BangHue Thành viên quen thuộc

Em đang bên ấn độ. Tiếc là em ở Pune, cách Mumbai 200km.Tình hình chỗ ở ở ba thành phố đó cũng tương đối. Nhất là Delhi và Mumbai, bangalore thì nhẹ hơn.Nếu bác liên lạc được với mấy anh chị em Việt nam sống ở ba thành phố đó thì tiện nhất. Cái này thì chui vào đại sứ quán hỏi thăm chắc là ok thôi.
    Còn con số cụ thể về chi tiêu có lẽ là thế này: (theo như lời mấy đứa bạn em đang sống ở đó cho biết)
    Tiền nhà chắc khoảng tầm 100$ một tháng, ăn uống tuỳ mình, thức ăn hơi khó ăn.Nhưng ít nhất bác cũng phải chi cho cái vụ ăn uống kha khá(nếu muốn ăn ngon) Chắc cũng đến 100$/tháng.Đấy là Delhi và Mumbai.Bangalore thì giảm đi mỗi cái một nửa.
    Chúc bác có một chuyến đi vui vẻ
    Mà bác đến Mumbai thời gian nào vậy?Ông anh em cũng sắp nhận công việc ở đó, nếu tiện em nhờ anh ấy hỏi thăm cho.
  3. I_am_joking

I_am_joking Thành viên mới

Tiếc là mình không ở VN. Mình vẫn đang apply internship (theo lời mọi người thì rất khó). Nếu được thì cuối tháng 4 mình sẽ sang bên ấy. Giờ vẫn chưa biết chính xác là sẽ làm cho công ty nào, ở đâu, vì mình chỉ mởi soạn khoảng 20 cái email để gởi nhưng (vẫn chưa gởi vì còn thiếu vài thông tin).
    Bạn cho mình contact của anh bạn được không? Mình cũng có vài đứa bạn Ấn Độ, nhưng bọn này không ở 3 thành phố ở trên, không làm chung ngành, có đứa chỉ ở Ấn Độ vài năm nên bọn nó cũng chẳn biết gì nhiều về các công ty ở Ấn Độ cả.
    Tớ thấy bọn Ấn Độ khá thân thiện, dễ thương. Đồ ăn Ấn thì hơi tệ . Bạn học bên đó thấy thế nào?
    Cảm ơn bạn đã trả lời nhé
  4. vespa1980

vespa1980 Thành viên mới

Chà?o 2 bàc,
    Em và? 1 anh bàn 'ang cò kẮ hoàch hè? nà?y 'i bùi Ă,́N ĐĂ"̣ 1 tuĂ?n. Càc bàc cò thĂng tin gì? cho em xin nhè:
    1. Xin visa du lìch cò khò khĂng? thẮ nà?o?
    2. Vè mày bay khứ hĂ?i bao nhiĂu?
    3. NĂn 'i những Thà?nh phẮ nà?o?
    4. CĂ?n chù ỳ gì? 'f̣c biẶt khi 'i AD...?
    CĂm ơn cĂc bĂc...
  5. tinymom

tinymom Thành viên mới

Ôi đúng người rồi, em đang học ở India đây. Em đang o Bangalore. Thành phố này đẹp lắm. Vẻ bề ngoài không quá sầm uất. Chỗ nào cũng toàn cây xanh. Đi lại cũng thuận tiện. Chi phí ở thì em không rành lắm nhưng nói thật không đắt đâu nhất là thuê những flat kiểu của sinh viên ở. Cũng sạch sẽ đàng hoàng lắm. Giá cả còn tuỳ thuộc o khu nào nữa. Thức ăn ở đây thì cực rẻ. Không biết đã rẻ nhất India chưa nhưng so với giá thức ăn ở HN thì rẻ hơn nhiều. Nhất là mấy khoản thịt bò, ăn tha hồ, cực rẻ. Tiền tệ o đây là tiền Rupee. 1 rs = 370 vnd. Khí hậu của Bangalore là khí hậu thích nhất o Inida. Lúc nào cũng ko quá nóng va buổi chiều tối rất mát. Quanh năm hầu như chỉ mưa vào ban đêm. Có mùa đông nhưng mà chi man mát như mùa thu HN thôi.
    Nói chung cuộc sống ở Bangalore cũng khá dễ chịu, thoải mái.
  6. vespa1980

vespa1980 Thành viên mới

To Hồng Anh: Có gì anh sang đó cho anh ngủ ké vài đêm nhé. Anh ngủ salon nhà em cũng được.... Mà khoản visa không biết khó khăn không em nhỉ....???
  7. BangHue

BangHue Thành viên quen thuộc

Khoản xin viza chắc cũng khĂng 'ến n-i 'Ău bĂc ạ.Họ cũng 'ang mY cửa mĂ.
    VĂ khứ h"i từ ch- em về nhĂ khoảng 800$
    NĂn 'i Delhi vao Tajma haj MTt cĂng trĂnh n.i tiếng vĂ khĂ 'ẹp.em tiếc chưa 'ến 'Ă.Hic!
    BĂc mĂ thĂch 'i 'ến 'ất Phật thĂ cĂng hay, 'ến 'Ă bĂc sẽ hifu thực sự nền vfn hoĂ SĂng Hằng.(cảnh cĂ lẽ ch? cĂ Y 'Ă m>i cĂ).Lạc hầu, nghĂo nĂn, cảnh tượng thiĂu xĂc r"i thả xu'ng sĂng Hằng cũng khĂng kĂm phần long trọng bĂc ạ.Đi 'i cho mTt lần 'ưọc tận mắt hifu thế nĂo lĂ thiĂu xĂc tập thf, r"i thế nĂo lĂ mĂi th<t người chĂy, chẳng khĂc gĂ mĂi th<t chả nhĂ mĂnh.Hic!
    ChĂ Ă 'ạc bi?t lĂ cĂc bĂc khĂng nĂn nhĂn nhượng người khĂc, mĂnh Ăt 'ược họ thĂ Ăt ngay khĂng lĂ sẽ b< họ bắt nạt..(kinh nghi?m nhiều r"i ạ)
    TrĂnh nĂi về tĂn giĂo vĂ bĂn nĂy tĂn giĂo nhiều lắm, khĂng nĂn tranh luận gay gắt mĂ ch? hỏi 'f cho biết thĂi ạ.VĂ nhiều khi d. gĂy xung 'Tt.Họ tĂn ngưỡng khiếp lắm bĂc ạ.Nhất chết cho God, nhất lĂ mấy ngưĂi theo dạo Muslim('ạo h"i).
    ĐĂ, em cĂ vĂi Ă gĂp thĂm cho cĂc bĂc tham khảo ạ.
    ChĂc cĂc bĂc enjoy chuyến 'i.
  8. tinymom

tinymom Thành viên mới

To anh vespa1980: Anh ơi em ở ktx nữ, tuyệt đối không bao giờ cho con trai vào, không có ngoại lệ. Với lại ktx kín cổng cao tường lắm, không trèo, ko chui luôn. Thế nên nếu anh cải trang con gái vào được cổng ktx thành công thì em hoan ngênh anh.
    Visa xin sang India không khó chút nào. Bạn em cũng đang xin visa sang đây vào thứ 7 tuần này. Nếu anh biết tiếng Anh thì chỉ cần xin tờ khai ở DSQ và mang hộ chiếu đến là xong. Visa xin chỉ mất 1 tuần đến 4 ngày thôi. Phỏng vấn qua loa 10 - 15''. Hình như visa du lịch được 1 tháng. Ông phỏn vấn cũng dễ tính lắm. Phí thì hình như mất 60$. Nếu ko biết TA thì em biết cũng có mấy công ty du lịch làm visa đấy, nhanh và đơn giản lắm.
    Vé máy bay qua India thì theo như em tham khảo đợt tết vừa rồi về VN, vé của hãng thaiairway la rẻ nhất.
  9. vespa1980

vespa1980 Thành viên mới

Càm ơn Bang Hue va TinyMom rẮt nhiĂ?u!
    Anh và? anh bàn chì? khoài 'i balo bùi và? 'Ắn nhưfng nước "nghè?o nghè?o" nhưng lf́m phong tùc vfn hòa như Ấn 'Ặ, Cambodia (bòn anh mới 'i CAMPOT vĂ? tuĂ?n vư?a rĂ?i)...
    Nghe kĂ? chuyẶn thiĂu xàc trĂn sĂng Hf?ng....thì? 'àf màu lf́m rĂ?i.
    Bf́t 'Ă?u 'òc MAHABHARĂ,T cù?ng với CHÌ TĂ"N CA 'Ă? hiĂ?u AD trước..rĂ?i mùc sơ? thì sau...
    Hy vòng dự 'ình cù?a bòn anh sèf thà?nh cĂng...