1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

đèn halogen là đèn gì nhỉ??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Snoop_dog, 20/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Snoop_dog

Snoop_dog Thành viên mới

đèn halogen là đèn gì nhỉ??

đứa em sắp sinh nhật , hỏi nó thích cái gì, nó bảo mua cho em đèn halogen, loại to, mình bảo thế khi nào đi cùng anh anh mua cho nhé, nó bảo kô anh phai tự đi mua, bó tay, mình kô biết nó là cái gì, đèn để bàn hay là đèn ngủ à wê quá
    cũng chả biết chỗ mua luôn, ai biết chỉ dùm nhé, có giá càng tốt, đỡ bị chặt chém .cảm ơn rất nhiều.
  2. seu1283

seu1283 Thành viên mới

Halogen là? tĂn cù?a loài 'è?n. Nò cò cà? 'è?n bà?n, tươ?ng, ngù?, bòng halogen,....
    Loài 'è?n nà?y và? càc loài 'è?n trang trì trong nhà? 'Ă?u cò bàn ơ? LĂ DuĂ?n - mẶt dàfy bàn ơ? phìa 'ươ?ng tĂ?u. Già cù?a nò cò?n tù?y thuẶc và?o mĂfi loài 'è?n.
    MuẮn 'ơf bì chf̣t chèm thì? chớ cò ngò nghiĂng và?o nhà? to: Gia LẶc, v.v....
    Snoop_dog: KhĂng cò gì?, tớ 'ang tẶp 'ành mày mà?.
  3. Snoop_dog

Snoop_dog Thành viên mới

ùm, nói thế tớ phải hỏi lại con em là mua đền ngủ hay treo tường nhỉ hùm mệt quá
  4. Snoop_dog

Snoop_dog Thành viên mới

vừa hỏi lại rồi, nó bảo là halogen là đèn chiếu, hình vuông, kô phai đèn bàn mà cũng kô phải đèn ngủ
    mà mình cũng kô hiểu đèn chiếu luôn, hix kô biết bao tiền nhờ, nghe cứ như đèn chiếu phim ý, sạt nghiệp òi
  5. seu1283

seu1283 Thành viên mới

Đe?n chiếu Halogen có loại đe?n trâ?n, đe?n tươ?ng, đe?n ngô?i,... Bác muốn lắp đe?n va?o vị trí na?o thi? mua loại ấy.
    Giá cu?a nó co?n tu?y thuộc va?o môfi loại.
    Bác ho?i luôn em ấy câ?n mua loại na?o, cứ lọ tọ mọ mafi.
  6. Snoop_dog

Snoop_dog Thành viên mới

hê hê nó bảo đèn hình vuông, ai mà biết được lại còn loại to nữa, nó là người yêu cũ, nên cũng khó nói nhiều, nối nhiều nó lại đếk thèm nữa, hĩm lắm.
    thế giá như nào hả sếu, sếu cho 1 loạt đèn và giá lên đây hộ snoop phát, cảm ơn nhiều
  7. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ối trời, đèn halogen phổ biến lắm, bác cứ ra hiệu đèn hỏi họ là họ bán cho ngay. Nếu đèn halogen mà là loại đèn chiếu thì nó giống như đèn mà ở các cuộc trình diễn ca nhạc người ta hay đặt ở các góc sân khấu, hay treo lên các cột để chiếu sáng í mà, họ dùng nhiều vì loại này rất sáng, tất nhiên họ dùng loại có công suất lớn, còn loại nhỏ cũng có.
    Còn nếu về kỹ thuật 1 chút thì đèn này nó cũng là đèn dây tóc, nhưng thay vì dùng khí trơ thông thường để bơm vào bóng đèn thì người ta thay bằng khí halogen, lại đèn này sáng hơn và ánh sáng gần với ánh sáng trắng hơn....Nếu bác vẫn không biết thì để mai em chụp ảnh 1 cái post lên cho bác xem...chỗ em có đầy...
  8. seu1283

seu1283 Thành viên mới

Đe?n chiếu Halogen vuông có loại đe?n trâ?n, đe?n tươ?ng, đe?n ngô?i,... Bác câ?n du?ng loại na?o?
    Bác muốn lắp đe?n va?o vị trí na?o thi? mua loại đe?n ấy.
    http://www.alibaba.com/productsearch/Halogen.html
    Trên đây chi? la? trang web đê? bác tham kha?o thôi. Co?n mua bán thế na?o va? cụ thê? hơn thi? bác pha?i kha?o giá ơ? cư?a ha?ng bán đe?n.
    Muốn đơf bị chặt chém thi? chớ có ngó nghiêng va?o nha? to: Gia Lộc, v.v....nhưfng nha? ma? rộng, trang trí đe?n nhiê?u.
    Nga?y xưa, tớ cufng có quen biết một ha?ng ơ? Lê Duâ?n nhưng giơ? họ nghi? rô?i.
  9. Snoop_dog

Snoop_dog Thành viên mới

hihihi h mới biết cái đèn đó, nó hình vuông hiểu òi kô biết giá bao nhiều cái to nhờ chác mình nghĩ mua cái to bằng viên gạch 20cm là ok òi nhờ, kô biết giá bao nhiêu, mịa người yêu cũ mà tốn tiền ghê, hihi cũng chẳng qua là quý mẹ của người yêu cũ thôi,
  10. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cũ chả sơ múi được gì nữa chiều nó vừa vừa thôi bác ah, không phí lắm.....