1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đến với Trường Sa, nơi những người con đất Việt ngày ngày căng mắt giữ vững vùng biển đất mẹ, 2/9 nh

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi chuoichuoiwa, 13/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. soldierTX

soldierTX Thành viên rất tích cực

Có ngay:

Nơi đảo xa ST: Thế Song
    Nơi anh đến là biển xa, nơi anh tới ngoài đảo xa
    Từ mảnh đất quê ta giữa đại dương mang tình thương quê nhà
    Đây Trường Sa, kia Hoàng Sa
    Ngàn bão tố phong ba đã vượt qua vượt qua
    Lướt sóng con tầu mang tín hiệu trong đất liền
    Mắt em nhìn theo con tầu đi xa mãi
    Giữa nơi biển khơi đang nở rộ ngàn bông hoa san hô
    Cánh hoa đỏ thắm bao hy vọng anh gửi về tặng em
    Ơi ánh mắt em yêu như trời xanh như biển xanh trong nắng mới
    Nhớ cả dáng hình em mùa gặt nặng đôi vai
    Sóng ru mối tình đời thủy thủ càng thêm vui
    Đẩy con tầu ra khi, đẩy con tầu ra khơi
    Vàng trăng sáng trên biển xa, vầng trăng sáng ngoài đảo xa
    Vẳng nghe tiếng ngân nga ru lòng ta bao lời ca quê nhà
    Đây Trường Sa, kia Hoàng Sa
    Quần đảo đứng hiên ngang trên vùng xa ngời sáng
    Tháng năm con tầu quen sóng cả quen gió biển
    Nước cả hồ nắng phơi giòn thêm ánh thép
    Cánh chim hải âu bốn mùa về cùng anh vui ra khơi
    Cánh hoa biển trắng là kỷ niệm anh gửi về tặng em
    Đây súng khoác trên vai trăng đầu núi soi hình anh đang đứng đó
    Nhắn về đất liền cánh buồm chở đầy tin yêu
    Sóng ru mối tình đời thủy thủ càng thêm vui
    Đẩy con tầu ra khơi, đẩy con tầu ra khơi

@Chuối: vụ bảo lãnh thì để mình hỏi & nhờ tư vấn thử xem đã nhé!
  2. book_worm

book_worm Thành viên mới

He he, vụ áng này coi bộ hấp dzẫng quá.
    Chưa bít lịch trình cụ thể ga sao, nhưng thấy pác người ném gạch tới tập, người lấp xi măng, đổ bê tông loạn xạ, thôi thì cho tớ làm cốt pha nhé.
    @ Iphonee, pác cũng ham hố thiệt đó nha , đang mới kế wạch lượt phượt Đại Lãnh giữa T8 mà đầu T9 đã trổ mòi Trường Sa gồi. Pác tớ mình cùng trổ mòi nhé. Có mệnh hệ gì thì tớ dzới pác cùng đi từ SG ga Nha Trang tập kết cho dzui. Hồ sơ của tớ thì khỏi nói gồi ... wan tà ơi em ngây thơ dzô tội
    Tình bạn là bún riêu, tình yêu là hủ tíu ... hai thứ đều ngoong.

3. iphonee

iphonee Thành viên mới

@ Iphonee, pác cũng ham hố thiệt đó nha , đang mới kế wạch lượt phượt Đại Lãnh giữa T8 mà đầu T9 đã trổ mòi Trường Sa gồi. Pác tớ mình cùng trổ mòi nhé. Có mệnh hệ gì thì tớ dzới pác cùng đi từ SG ga Nha Trang tập kết cho dzui. Hồ sơ của tớ thì khỏi nói gồi ... wan tà ơi em ngây thơ dzô tội
    Tình bạn là bún riêu, tình yêu là hủ tíu ... hai thứ đều ngoong.

[/quote]
    hì.hì. vậy là có bạn đồng hành từ sài gòn rùi.. có gì bác pm cho em nhắc nhở với hén.. từ đây tới ngày đó xa quá, nhiều khi em lãng đãng, quên phéng thì gay.. .
  4. matmilot

matmilot Thành viên mới

Em đăng ký 1 chân bê tông luôn đấy nhé . Chứ không phải cục gạch đâu .
  5. NgoThanhTung1985

NgoThanhTung1985 Thành viên mới

Mình tham gia với nhé. Chuyến này đi thì thú vị phải biêt!
  6. meggi08

meggi08 Thành viên mới

theo như tớ biết thì đi TS mất khoảng 1tuần thôi nhưng thủ tục thì hơi bị quan trọng đó, phải làm hồ sơ dán ảnh đàng hoàng, nhân thân tốt mới đc.
  7. lamnd

lamnd Thành viên quen thuộc

các bác đặt gạch đặt guốc làm gì, giờ thay vì ngồi đúc gạch thì nghĩ cách make team va` ba`n phối hợp để tìm đg ra đó đi đã.... chứ cứ ngồi gạch với vữa mãi thế này thì mung 2-9 cứ thế mà gửi làm quà cho các bác í....
  8. bixanh1983

bixanh1983 Thành viên mới

Vấn đề là đi Trường Sa không hề đơn giản như các bác nghĩ, cứ đăng ký, đặt gạch, đặt bêtông, đổ móng là đi.Vấn đề là hiện nay Trường Sa đang là 1 điểm nóng về tình hình an ninh nên sẽ rất khó có thể thực hiện đưọc.Vì thế thiết nghĩ vấn đề đưa ra là rất hay nhưng để thực hiện được không phải là 1 vấn đề đơn giản, hơn nữa,nếu muốn ra Đảo Trường Sa lớn, theo như tớ biết hiện nay chỉ có duy nhất tầu của Hải Quân mới được phép ra.Khi ra đó,phải được đồng ý của BCH QS và bạn phải thuộc 1 tổ chức, cơ quan được phép ra đó.Vấn đề an ninh là 1 phần, phần khác là vấn đề ăn uống, nhu cầu nước ngọt không thể đủ để cứ ai thích là có thể lên đảo...he he..Tuy nhiên, có 1 cách mà có thể giúp bạn có thể ra đảo 1 cách dễ dàng mà thậm chí không những mất kinh phí lại còn "được" thêm nữa là khác .Hiện nay NN ta đang khuyến khích đưa dân ra ngoài đó sinh sống,mỗi người khi ra đó trong vòng 5 năm, khi về sẽ được cấp đất làm nhà và trong thời gian ở đó sẽ có trợ cấp là ...triệu/tháng(cái này không nhớ chính xác)...hi ...vậy bạn nào có nhu cầu thì đặt gạch cái đó cũng đưcọ.
  9. bixanh1983

bixanh1983 Thành viên mới

Thật ra có 1 cách khác mà các bạn có thể, cái này rất nhỏ nhá,mà tớ nghĩ là số lượng khá hạn chế và không phải ai cũng đáp ứng được, đó là như đồng chí chuoichươia nói, có thể xin đi ké 1 đoàn thể hoặc 1 cơ quan tổ chức nào đó, nhưng cái này cực khó, vì thứ nhất phải có mối quan hệ để tiếp cận, thứ 2 là họ đi sẽ theo lịch trình của họ, khi đó nếu có cơ hội các bác liệu có thu xếp để đi cùng đưuọc hay ko? thứ 3 là còn ty tỷ thứ rắc rối khác mà em cũng chả bít...Thôi thì nếu những điều em thu thập được là ko chuẩn thì chúc các bác sẽ có được 1 chuyến đi Trường Sa thú vị.
  10. chuoichuoiwa

chuoichuoiwa Thành viên rất tích cực

Vâng, em cảm ơn bác nhiều ah.
    @all: EM biết là nó rất khó khăn, nhưng đây là một chuyến đi vô cùng ý nghĩa có 1 ko 2 ở đời, rất khó khăn nhưng ko nghĩa là ko thể, nothing is impossible. Bác Hồ nói, ko có việc j khó, chỉ sợ lòng ko bền, em nghĩ là chỉ cần tấm lòng nhiệt huyết chân thành thì thế nào cũng tìm đc cách ra thôi.