1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đến với Trường Sa, nơi những người con đất Việt ngày ngày căng mắt giữ vững vùng biển đất mẹ, 2/9 nh

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi chuoichuoiwa, 13/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vecchia_signo

vecchia_signo Thành viên mới

1 tuần chứ 2 tuần em cũng đi. Bác chủ xị cho tớ đăng ký 2 xuất nhé.
    Đề nghị bác sớm có thông tin để anh em follow
  2. quecui

quecui Thành viên quen thuộc

Các bác hão huyền nhỉ, toàn gạch đá với xi măng. Rất khó để ra được trừ 1 cách bác + ngư dân đánh cá = đi ké nhé
    Còn cái tin kia thì vui lòng xem lại ngày tháng nhỉ
    Thứ sáu, 02 Tháng tư 2004, 17:29 GMT+7
  3. GomRoLaKho

GomRoLaKho Thành viên mới

Đúng vậy, các bạn rất mơ mộng, cả tôi cũng thế mơ lắm 1 lần ra Trường sa và còn rất nhiều người khác nữa. search thông tin thì mới biết rằng đó là điều không tưởng, chỉ có duy nhất chuyến đi do TCDL thí điểm năm 2004, chuyến đi này mang tính chất chính trị nhiều hơn là du lịch. Bây giờ thì chỉ có thể là cánh các nhà báo và có giấy phép của tòa báo, được rồi lại phải tiếp tục xin phép Bộ quốc phòng, tư lệnh hải quân vùng 4, BCHQS Khánh Hòa ?., tớ cam đoan đây là việc làm vượt quá sức của các bạn. Nếu qua được cửa ải giấy phép thì điều nan giải không kém là kinh phí, chuyến đi rất xa xôi như các bạn biết đấy, nếu không thì các chiến sỹ TS đã không khổ như vậy đâu, 1 năm họa chăng có 2, 3 chuyến tàu đến TS chở hàng viện trợ như thục phẩm, thuốc men?.1,2 tỉ tiền dầu cho 1 chuyến ra TS với 200 giường nằm và còn vân vân rất nhiều thứ nữa chứ nhỉ?
  4. noname0000

noname0000 Thành viên mới

Ra với Trường Sa là ước mơ của hàng vạn thanh niên ngày nay. Nếu ra được thì số người đăng ký đi chắc chắn không thiếu, bro chủ topic có khi phải loại bớt đấy.
    Vậy nên bạn hãy vạch sẵn chương trình cụ thể, đặc biệt có được đi ra hay không để mọi người cũng biết, tránh hiểu nhầm giữa ước mơ và hiện thực.
    Enjoy it
  5. saurieng_25

saurieng_25 Thành viên mới

Hì.. E cũng tham gia 1 chân ạ, bác cứ lên kế hoạch cụ thể đi nhé. Vậy là ước mơ đc ra TS có thể đc thực hiện roài
  6. coxchia

coxchia Thành viên mới

Có mơ mới thành hiện thực đc chứ ! cố gắng lên bác Chuối nhé !
    Em xin đc mơ 2 cục gạch.
  7. evil123

evil123 Thành viên mới

Em mới tinh ở đây thì có được tham gia không ạ?
  8. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Mình vinh dự được ra công tác TS 3 lần rùi
    Nếu các bạn muốn ra thăm đảo TS lớn thì mình được biết là 6 tháng mới có 1 chuyến tàu. Còn các đảo nhỏ thì tuỳ theo mỗi dịp có đoàn văn công ra phục vụ các chiến sĩ, hoặc 1 đoàn thể có giấy phép được sự đồng ý của cấp trên.
    Thêm nữa nhé, cái cảm giác say sóng TS không giống như say bất cứ thứ gì (mình thì may mắn hông bị say ) nhưng anh bạn đồng nghiệp thì nghiêng ngả 1 góc trời . Anh bạn kể lại, người nôn nao (muốn nôn nhưng không thể ), tàu lắc lư đến mức nấu 1 nồi cháo 4 người ngồi canh nha (2 người giữ 1 tai nồi, 1 người giữ bếp & 1 người nguấy )
    Kinh nghiệm cho thấy là đi TS nên ăn dưa muối, lên tàu thì mắc võng ngủ cho sướng bởi nó đu đưa theo nhịp cực thích
    Thêm vào đây 1 vài tấm hình cho xôm
    Nhằm thẳng quân thù mà bắn
    Vùng trời bình yên
    Mệt quá đôi chân này, ngồi bệt xuống đất nghỉ ngơi
    Các chiến sĩ hông chỉ yêu văn nghệ mà còn rất mê thể thao (sân bóng trên sân bay )
    Ươm mầm cho sự sống
    Khoảng trời riêng
    Tạm biệt
  9. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Các đồng chí có thể tham khảo thêm thông tin trong topic của tớ ở đây : http://www10.ttvnol.com/forum/gdqp/876647/trang-1.ttvn
    Chúc vui hén
  10. anhchinhs

anhchinhs Thành viên rất tích cực

Thích quá. Có bị đuổi việc em cũng đi chuyến này. Các bác cho em đăng ký 2 xuất nhé.
    0916 595 696