1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đèn xenon cho .. Xe máy !

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Zack, 01/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zopo

zopo Thành viên rất tích cực

hơ hơ bác này bảo không đú được là thế "lào" nhờ ???
    Đúng thiệt là mấy cái bóng xenon nó phát sáng + chói nhìn nó cũng phê nên nhiều anh dzai cũng thích mà chẳng biết tìm ở đâu mà mua hết
    Hôm trước em có rảo vào khu chợ xe honda ở Tân Thành (em đang ở HCM ) thì khu đó chỉ bán các loại đóng độ có bơm khí xenon tráng thêm lớp .... sơn ... xanh nữa ... nên nó có "cháy" trắng mà không .... chói thế nên tớ cũng cóc cần mua. (loại đó thì giá khoản 15 -- 45.000/bóng) cái loại 45 thì nó có công suất từ 18 -- 35W không có loại cao hơn nhưng đặc biết là có 2 lớp tráng thuỷ và toả nhiệt (dễ làm biến dạng choá xe)
    em rảo vào đấy hỏi loại xenon sáng chói không có thì em quay xuống Q1 vào đường Ký con ấy (nơi này thì chỉ có bọn chơi xe mới dám vào thôi ... toàn hàng "độc" mà giá thì chẳng khiêm tốn tí nào hehe ) . ... em vào hỏi cái bóng xenon sáng chói đấy thì được phát cho 1 giá 200 ..... $ .... cứng ngắt ... (nhưng theo em hỏi nhiều chỗ thì đấy cũng là loại thường thôi không xịn lắm cắp vào Dream, wave, viva, hay bất cứ loại nào có bình là chạy được .... bình khô càng tốt không thì .... vẫn xài được ) Trong hộp có sách hướng dẫn về cách lắp + 1 bóng màu xanh (em wên mất cái chuyện xem nó bao nhiêu W ) + một bộ đổi điện (cái này gắn trực tiếp vào bình không qua sạc và bóng đèn được câu trực tiếp vào cái này )
    ấy là em mới hỏi giá ... coi thử xem nó còn cái gì đi kèm theo bóng hay không mà thôi, hỏi xong và được chỉ cách câu xong thì em cũng .... dzọt luôn nếu có đủ $ thì em cũng ráng rinh 1 con cho cái xe của em.

2. yamaha

yamaha Thành viên quen thuộc

Qua số 3 Phủ Doãn, nhà Thắng Béo ấy, lắp 1 bóng xeon cho con Wave rồi thanh toán tiền bằng con xe luôn..