1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đeo khuyên tai thế nào cho hợp?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi unlucky_girl13, 22/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. unlucky_girl13

unlucky_girl13 Thành viên mới

HI!, em thích đôi bông tai đầu tiên của chị tranlanvy quá, trông rất cute. chị mua bao nhiêu xiền vậy?
    Em có một bộ tóc giả, tóc ngắn, vểnh sang hai bên, không biết nên đeo bông tai loại ngắn hay dài cho hợp nhỉ?
  2. toosonet

toosonet Thành viên rất tích cực

Em muốn bấm một phát, nhưng rất ngại để người khác biết khi mình chưa đeo được (mới bấm).
    Tức là khi mới bấm, mình phải xỏ cái tăm vào chẳng hạn, đúng không ạ .
    Có cách nào mà bấm một phát ok luôn không? Không cần giữ một thời gian ý
    Then youll rise right before my eyes On wings that fill the sky Like a phoenix rising
  3. cmknight

cmknight Thành viên quen thuộc

ờ, em cứ bấm xong một phát là ok í mà, không cần giữ gì đâu, tại vì cũng làm gì có lỗ...haha..
    Champagne for my real friends, and real pain for my sham friends.
    "Every drop of rain that falls, has a drop of pain involved."
  4. tranlanvy

tranlanvy Thành viên mới

Đôi đó là do bạn chị tặng sinh nhật nên chị không biết bn tiền... Còn nếu em tóc ngắn thì đeo đôi nào nhỏ nhỏ cũng cute lắm. Em thử xem mấy kiểu này nè
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    The best and most beautiful things in the world cannot be seen or even touched , they are seen with the heart
  5. Toni_Guy

Toni_Guy Thành viên rất tích cực

Ở bên này nó bấm một phát là có luôn cả bông tai! chỉ mất có 2,5e thôi --> 1 bên.
    Hết rồi, đọc gì nữa?
  6. bravery

bravery Thành viên rất tích cực

Em Vy có mấy đôi đẹp nhảy, mà em cũng mò sang UK Forum nhá..Sweet...
    I've become so numb, I can't feel you there!Damn cold nite...
  7. bravery

bravery Thành viên rất tích cực

Muốn thế chỉ đeo được mấy cái hột thôi, ra hàng mua 1 cái rồi bảo nó cho vào súng, bắn cái bụp..toé máu.....J/k--> đeo mấy cái hột xấu mù. Còn ko tự xỏ, chườm đá vào tai cho nó đông cứng rồi lấy cái kim có xâu chỉ..cũng xuyên cái bụp cái.buộc cái chỉ lấy lỗ..rồi chẻ nhỏ cọng tỏi ra, nhét vào chờ khi lành thì đeo bông vào(chừng 4,5 ngày). Cọng tỏi có tác dụng hút mủ, lại làm phình lỗ ra luôn(cái này con em gái nó dạy lí thuyết..dồi nó thực hành luôn cho 1 phát..)
    I've become so numb, I can't feel you there!Damn cold nite...
  8. tranlanvy

tranlanvy Thành viên mới

hihi sao anh cũng ở svuk à ? Em chạy khắp nơi ý mà
    Ah mà bt nếu bấm thì không nên thay đổi khuyên tai trong vòng từ 4-6 tuần ,,,để cho lỗ tai lành lại đã rùi mới nên thay khuyên...Mà nếu bấm ở nước ngoài sẽ được chọn luôn khuyên để đeo...Còn ở VN thì Vy chưa bấm lại nên chưa biết có còn như trước không
    The best and most beautiful things in the world cannot be seen or even touched , they are seen with the heart
  9. BABYBABYANGEL

BABYBABYANGEL Thành viên mới

Nhân tiện cho em hỏi nhá, em không deo khuyên tai cũng được gần nửa năm rùi. Nó chưa tịt lắm, nhưng khi em đeo lại thì một lúc sau nó đỏ lên và itchy lắm, chị Vy có biết làm cách nào để giải quyết ko chi?
    Trot yeu anh la`em , tron doi` mai thuong nho' , khi con tim bay gio` van luon luon mong cho` du` 2 ta cac'h xa , cau mong 1 nga`y cho ta nghe tieng anh tro? ve^`..nguoi&nbsp; yeu oi em se con cho` anh<!--E-
  10. tranlanvy

tranlanvy Thành viên mới

Em có thể dùng vaseline loại cream màu vàng thay cho thuốc mỡ như of VN để khi đeo khuyên cho dễ...còn em nên mua ear piercing antiseptic để khử trùng cho tai sạch sẽ trước khi đeo khuyên thì sẽ tốt hơn. Mà em thử xem tai of em có bị dị ứng với đồ giả hay không nữa ,,thì chỉ nên đeo bạc hay vàng