1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đeo khuyên tai thế nào cho hợp?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi unlucky_girl13, 22/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranlanvy

tranlanvy Thành viên mới

hihi em không ngoan không được,,,em còn về gặp mẹ em nữa chứ có ở lại đây suốt đời đâu mà dám bấm trộm ạ Với cả em bấm thêm 2 lỗ khi xa nhà là mẹ đã đành chịu rùi...còn bây giờ cấm không bấm thêm thui.
    To BBA : Bắn không đau đâu em à..nhói cái là xong Vẫn cười tươi ngay được ý muh
    The best and most beautiful things in the world cannot be seen or even touched , they are seen with the heart
  2. nelly

nelly Thành viên mới

Cái com điên điên , đang viết thì way wa lấy cái webcam , way lại thì những gì mình viết nó biến đi đâu , lại phải viết lại từ đầu .
    Tớ bấm ở vành tai phải gần 2 tháng nay rồi mà vẫn đau Vy ạ , mặc dù từ lúc tớ bấm có xịt thuốc khử trùng hàng ngày . Bây giờ tớ nằm toàn phải nghiêng sang bên trái hay nếu mà nằm bên phải thì phải không cho chạm vào gối . Chẳng biết tình trạng này đến bao giờ nữa , bạn tớ nói là tháo ra cho lành nhưng mà tớ thấy tiếc wá , đây là lần thứ 2 rồi
    Tớ mới làm mấy đôi khuyên , post lên cho bạn xem , nó cũng hơi bị ánh vì có gắn đá mà , tớ cũng tuyệt đối không chơi được đồ giả . Hồi bé thì đeo bằng nhựa , lớn hơn 1 tí và giờ thì phải đeo bằng bạc hay vàng , không có lại nhiễm trùng thì khổ
    Cái đôi trên cùng thì giống đôi mà hạt đầu tiên mà Vy post lên , còn 2 đôi dưới thì giống y chang nhau chỉ khác kích cỡ thôi , tớ thích nó cứ tròn hẳn chứ có nút dời là cũng hay bị rơi lắm , hề hề hề

Được nelly sửa chữa / chuyển vào 16:46 ngày 30/10/2003
  3. kotobuki

kotobuki Thành viên mới

To Nelly: chị cũng đang định làm thêm 1 lổ ở vành tai như em nữa nhưng sợ đau nên vẫn chưa dám. Với lại con bạn thân của chị đang khủng bố tinh thần, nó mới bấm 1 lổ ở vành tai và 1 lổ ở giửa tai nhưng cũng bị như em, cũng đau rồi sưng tấy lên thế là nó fải tháo ra. Hiện nay có 3 lổ rồi nhưng anyway vẫn khoái 1 lổ ở vành tai lắm, chắc cắn răng làm thêm 1 lổ nữa. Công nhận của em Nelly nhìn cool dã man
    To anh Bravery: Hình như đôi earing của anh hơi to, em thấy con trai đeo đôi hoa tai be bé nhìn cool hơn
  4. bravery

bravery Thành viên rất tích cực

Chắc tại anh chụp gần quá nên nhìn to thôi em ạ mà con trai anh tưởng phải đeo hơi to to chứ em, đeo nhỏ sát vào tai nhìn quê lắm, kiểu này thằng Tạ Đình Phong hay đeo, hồi Tết anh thấy có mấy kiểu gần giống ở Đường Sơn Hà nhưng mà ko ngầu bằng.
    Bắn vào cái cục sụn ở ngay lỗ tai mới đẹp, chứ khuyên trên vành tai thì bây giờ nhìn cũng bình thường rồi..
    I've become so numb, I can't feel you there!Damn cold nite...
  5. tranlanvy

tranlanvy Thành viên mới

Hic nhìn Nelly bấm mà tớ lại muốn bấm thêm quá ! Thực ra trong mấy tuần đầu hơi khó chịu vì mới bấm thì nó hay đau khi chạm fải...Nhưng cứ giữ vệ sinh 1 thời gian sau là nó sẽ đỡ hơn mà...Tai tớ giữ được 6 tháng thế mà về sau cứ bị sưng rồi bỏ ra nên mới tịt. Với cả bấm ở vanh tai cũng tuỳ chỗ hay sao ý, có chỗ lành, có chỗ không nên nhìu người hay dễ bị mất lỗ bấm đó nếu không giữ.
    The best and most beautiful things in the world cannot be seen or even touched , they are seen with the heart
  6. chyc

chyc Thành viên mới

Hiện nay bấm lỗ tai chẳng đau như hồi bé đâu(muh hồ xưa bé tẹo có viên kẹo trong miệng làm gì biết đau) Nhưng để người khác không biết mình vừa bấm lỗ tai mà lại đảm bảo vệ sinh và y tế thì theo các bước sau chắc ăn nhất. tìm mua 1 đôi bông bằng bạc(100% bạc để không bị nhiễm trùng) thật ưng ý (vì sẽ phải đeo nó ít nhất 1 tuần lâu nhất 2 tuần (tùy theo mức độ mau lành của mỗi người) ra hàng bấm (nếu ở VN thì bỏ thêm 15 ngan để mua 1 kim bấm mới còn nguyên trong bao cho đảm bảo mọi vấn đề kể cả HIV )đưa đôi bông tai cho họ bấm xong đôi bông đưọc đeo luôn vào lỗ tai. chỉ cần giữ vệ sinh trongvòng 1 tuần là có thể tung tẩy đổi mọi kiểu khác theo ý muốn. Bạn nào da lâu lành 1 tý chịu khó chờ 2 tuần cho đảm bảo. Nhớ là trong thời gian 1,2 tuần đầu nên giữ vệ sinh và hạn chế bị ẩm hoặc nước. trong tháng đầu tiên sau khi bấm nên đeo các loai bằng bạc là tốt nhất. Sau đấy thì cứ đeo những kiểu vật vã nhất vào(tranh thủ thời gian ở xa u không the kiểm soát được)
  7. Emmiu

Emmiu Thành viên quen thuộc

Tớ cũng ko đeo được đồ giả, thế mới điên, đeo vào là tai đỏ rộp lên luôn. Đeo dây giả mới gọi là kinh, chỉ cần quá 3h là thấy cổ mình hiện lên cái vết rộp theo đúng đường cái dây. Hic, mỗi lần thế bôi thuốc mãi mới khỏi. Ở nhà cứ đùa là muốn thử vàng thật đưa cho miu đeo là biết ngay. Không bít có ai bị dị ứng kim cương giả ko nhỉ?
    Tớ mặt cũng xương xương, tóc cũng quá vai, nhưng chả bít đeo khuyên gì, hồi để tóc xoăn thích mấy đôi vòng to đùng hoặc dài ngoằng như kiểu Mỹ Tâm, đeo vào trông như con điên, cười đổ cả cái gương của người ta, hic hic.
    Bravery, em rất thích con trai đeo khuyên, nhưng nhìn thấy anh đeo thì hết thích, hehe
    ^s"->?->s""?"s"累?Y>>f?O?~强,S?己要"?<-So让你走
  8. tranlanvy

tranlanvy Thành viên mới

9. x_forever

x_forever Thành viên mới

Em có tính là nhát . Nhát không chịu được . Cứ đụng cái gì dính đến đau là chịu thôi . Chính vì thế mà bây giờ đến cái lỗ 1 cũng không có mà đeo khuyên . Chỉ toàn dùng khuyên kẹp thôi . Tiếc là khuyên kẹp thì nhiều hạn chế quá . Kiểu dáng không đa dạng , ít mẫu mã . Đặc biệt là hay ... rơi . &gt;__&lt; Mất bao nhiêu lầ rồi nhưng vẫn không rám đi bấm lỗ . Sợ đau mà . May là khi rơi mất 1 bên thì thành ra đeo khuyên 1 bên trông cũng quái quái . He he , các chị có ai " quái " như em là chơi khuyên kẹp không ạ ? Mách cho em chỗ nào bán nhiều khuyên kẹp lạ mắt cái . Nói chung em thấy khuyên thì cứ bằng bạc , nhất là bạc Ý là đỉnh nhất . Trông nó long lanh , yêu yêu , nữ tính nữa . He he
  10. andythao24

andythao24 Thành viên mới Đang bị khóa

bấm chỗ vành tai ý? đẹp đấy, tớ cũng muốn bắn ở vành tai nhưng ko dám sợ bị chửi hichic