1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đẹp trai đối với bạn là gì?

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi babicinamon, 21/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Ai dà, lại đồng ý với mon thêm một lần nữa! Công nhận mon nói hay ghê!
    Sow cũng thế, sow thích nhất ở một người con trai là cái vẻ đàn ông của anh ta. Con trai mà ẹo ẹo, nhiều chuyện (nói xấu sau lưng con gái) hay thô lỗ, bất lịch sự... chịu ko nổi!
  2. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Ư`m...e hèm...cám ơn Sow wá khen,Mon chỉ nói những gì MON nghĩ , từ kinh nghiệm đúc kết trong vòng 3 năm . Khoảng thời gian đau thương nhưng ko phải là vô ích...
    E hèm...Khí chất của 1 người đàn ông, trước hết là sự rộng lượng. Cái này nói ra chắc nhiều bé ko hiểu...nhất là bé heo boi...hí hí...Sự rộng lượng wan trọng lắm. Đàn ông ko chấp vặt thì biết rồi, nhưng cuộc sống có những va chạm khác mà nếu ko rộng lượng thì ko thể nào vượt wa được. Tình yêu đổ vỡ phần lớn do cãi nhau, nhưng vì sao lại cãi nhau? Nếu mỗi bên nhường nhịn, hoặc ít nhất là ngồi lại giải quyết thì đâu đến nỗi phải cãi nhau...
    Mon , cho đến bay giờ, cảm thấy mình rất may mắn. Bạn của Mon là 1 người rất điềm tĩnh, rất đàn ông, thậm chí muốn nói 1 điều gì, mà sợ ảnh hưởng đến cảm giác của Mon , đều hỏi trước và nói trước "Anh nói cái này em đừng giận ..." hay là "Anh hỏi em cái này được ko?" ....Có những chuyện rất nhỏ, rất nhỏ, thậm chí Mon ko nghĩ là nó sẽ ảnh hưởng gì, nhưng bạn Mon vẫn như thế, mỗi lần như vậy, Mon thấy mình may mắn và hạnh phúc.
    Giọng nói vô cùng có ảnh hưởng đến tâm trạng người nghe! Nói chậm rãi và rõ ràng, luôn làm cho người nghe cảm thấy dễ chịu.Còn gắt gỏng, ko biết mềm mỏng, hay nói nhanh wá sẽ làm người nghe cảm thấy ko có chút tình cảm nào trong đó.
    Bây giờ, Mon có nhiều bạn, thấy và so sánh được nhiều, và rút ra được nhiều thứ...Có những người rất đẹp trai và năng động, theo kiểu teen bi giờ, nhưng lại ko tránh khỏi những lần muốn tỏ vẻ ta đây, muốn uống rượu bia, muốn hút thuốc, hoặc là muốn ăn mặc đẹp,nói chung là muốn có người khen mình COOL, người ta ko tiếc công sức và tiền của để chạy theo những điều xa xỉ đó mà ko biết rằng...đó là nhất thời.Thời gian rồi sẽ thay đổi mọi thứ!!!
    Những người trầm tĩnh, khó tính và bảo thủ wá cũng ko được! Ko phải là hiền như nai là tốt, mà ăn chơi đàn đúm thì lại cũng ko được. Người đàn ông biết dung hoà giữa tình yêu và gia đình, bạn bè, sự nghiệp, thì mới đủ sức đương đầu với những thử thách "dành cho đàn ông". Thử tưởng tượng như anh kimi sau này có đứa con trai , dạy con làm sao hè? Dạy theo kiểu tình yêu thì ko bền đâu con, 5 năm là chán nhau tận cổ à???
    1 người đàn ông dù sao vẫn chỉ là 1 con người, ko thể nào trở thành 1 cái gì đó hoàn hảo, con người đôi khi vẫn phạm sai lầm.Nhưng ở trong mắt của người yêu, anh ta vẫn là 1 người hoàn hảo. Hoàn hảo vì anh ta biết cách xử sự, có giọng nói dễ nghe, chững chạc và biết nghĩ đến người khác. Còn cái sự đẹp trai, chẳng wa là 1 nét mặt, 1 đôi mắt, 1 làn da, 1 thân hình....chứ ko phải là 1 tâm hồn.
    Càng về sau, kĩ thuật hiện đại càng phát triển, người ta phát minh ra kĩ thuật siêu mài mòn.Dần dần thì thứ gì cũng bị siêu mài mòn cả. Người ta ko còn ngồi trầm ngâm trước 1 ván cờ, 1 cảnh đời, hay là bỗng dưng vui vì trời đổ mưa nhẹ nữa. Người ta nói là người ta thông cảm, người ta chia sẻ, nhưng người ta hoàn toàn ko hiểu gì cả. Tâm hồn con người phải được xây đắp từ kinh nghiệm sống, nhưng nếu người ta sống ích kỉ và ko chịu tìm hiểu khoảng cách suy nghĩ giữa 2 thế hệ, những gì tốt đẹp tích luỹ từ thế hệ trước dần sẽ bị quên lãng...Cái đẹp là cái mọi người đếu hướng tới, nhưng thế nào là đẹp thì lại tuỳ thuộc vào vốn sống của người đó...
    Đẹp trai, đối với Mon là mang nét đẹp của con trai, là nam tính , là ba chấm và ba chấm, và tất cả những điều đó sẽ ko là gì, nếu người đó ko có 1 tâm hồn đẹp ! Xin hết!
    ( Hum nay nói chiện hơi bị già ...hic hic...)
  3. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Mon ơi, Mon bao nhiu tuổi rồi vậy??? HỒi mới đầu mình cứ nghĩ là mình hơn tuổi mon cơ, bây giờ phải "suy nghĩ lại" . Nhưng mon nói hay lắm! HỔng phải là "già" mà là chín chắn đó! Tặng mon nè
  4. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

Sao mọi người có vẻ thành kiến với những người đẹp trai vậy ? Sao cứ nghĩ handsome là phải đi kèm với "đểu" và "chai mặt" ?
    Thực ra hình dáng người ta đâu có quyết định được, có ai chọn được hình dáng cho mình thế nào đâu. "Đẹp trai" và "tốt" là hai khái niệm , theo Rox là tách bạch, chẳng có gì liên quan tới nhau cả .
    Mọi người chê bai kiểu này chắc hổng còn ai dám đi thi "Ảnh Đế" nữa quá !
    Với Rox thì handsome đơn giản là người mình cảm thấy mến mộ, và cảm thấy là họ handsome, thế thôi !
  5. babicinamon

Mon hả, Mon đến 10-11 này thì tròn 19 tuổi. hì hì
    Cám ơn hoa hồng của sow...
  6. babicinamon

Ko phải là vậy.Đúng là hình dáng con người ko có liên quan đến tính cách người ta, nhưng ý Mon nói là ...người ta cần cái gì nhiều hơn là sự đẹp trai. Càng sống, Mon càng hiểu rõ về điều đó. Thật ra có gặp nhìu người đẹp trai cũng sướng vậy. Có thi Ảnh Đế cũng sướng nữa, để Mon ngắm cho đã...
    Nhưng mà thi Ảnh Đế, bản thân cuộc thi cũng đâu phải là chọn người đẹp ko đâu. Cuộc thi vẫn có thêm phần ứng xử, cũng giống như thi hoa hậu vậy đó....Tức là, điều đó cho thấy, đẹp trai ko thôi vẫn chưa đủ, chưa đủ để cho người ta ra quyết định, nhất là những quyết định wan trọng kỉu như có nên cặp bồ với người đó ko, có nên kết người đó ko, ...hay đơn giản là có nên trao chức Ảnh Đế cho người đó ko.
  7. pingpong198

pingpong198 Thành viên mới

"Đẹp trai" chỉ là 1 cái vỏ hình thức bên ngoài, đẹp trai mấy thì đến 1 lúc nào đó cũng già, cũng xấu như mọi người. Thực ra thì có bf là 1 chàng đẹp trai thì cũng thích, đi bên cạnh chàng thì thật tự hào, nhưng mà nỗi lo thì cũng ko ít. pp có ông anh họ vô cùng "handsome", mỗi lần đi với ổng là ...hehe...có cảm giác ai cũng chú ý nhìn, nhưng mà là nhìn ổng (ko phải mình ). Nếu chỉ chọn bf, thì chọn người handsome thực ra cũng ko thành vấn đề, nhưng dĩ nhiên đó ko phải là tất cả. Wan trọng nhất là phải là người có bản lĩnh, có vậy mình mới nhờ vả được chứ. Thử hỏi có ai chọn bạn trai mà muốn chọn nhằm 1 người nhỏ mọn, hay 1 người ko biết làm gì cả. Chắc là ko. Nhưng mà ban đầu mới wen thì thói hư tật xấu người ta giấu kĩ lắm, chỉ sợ mình khó mà thấy được, đến khi wen nhau rùi thì bao nhiêu tính xấu bắt đầu lộ rõ thì khổ. Bởi vậy, trước khi wen 1 người thì phải tìm hiểu rõ bản chất thật đã.
    Mà kể cũng ngộ, pp rất cố chấp trong việc nhìn người. Thường khi wen 1 ai đó, nếu ấn tượng ban đầu trong mắt pp không tốt đẹp, pp sẽ rất hạn chế tiếp xúc với người đó, nhưng dĩ nhiên qua thời gian lâu dài, nếu thấy người ta tốt thì cũng phải thay đổi wan niệm. Mà ngộ cái là 1 khi pp đã ghét 1 ai rùi thì phải nói là ghét cay ghét đắng, rất rất khó mà làm bạn được nữa.
  8. hellboy1787

hellboy1787 Thành viên mới

chà, vậy thì dù là ai cũng ko nên để cho pp ghét.
    hahha, tính pp vậy là thẳng thắn, dễ chịu.
    hell thì ít bị ghét lém ,nhưng mà hell ghét ai rùi thì cũng fải 3 tháng mới thay đổi được.........hichic, nhưng mà khoái ai thì dù có tật xấu nào nhỏ đều .... cho wa được...
    chọn bf hay gf thì ko bao giờ nên chọn người đẹp, mà là người mình thích.........như pp nói đó. hehe, hèn chi tới giờ vẫn ko có gf được...vì chưa thích ai cả,,,,
    ok, bữa nay có test, nên ko online lâu được.
    bb...
  9. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Hehe, cứ nói chung đã đẹp là tốt rồi, bất kể là đẹp chai, đẹp gái, hay bất kì cái gì khác. Mà người đẹp bao giờ cũng dễ tạo được sự thân thiện, cảm tình trong mắt người khác. Dĩ nhiên là đây chỉ nói thông qua cái nhìn, chưa được tiếp xúc. 10 người thì hết 9 người cảm thấy dễ bắt chuyện với 1 người ưa nhìn hơn là 1 người hơi xấu. Nói như Roxy là chính xác, cần phải tách bạch giữa "tốt" và "đẹp".
    To hellboy: Tính pp thế là thẳng thắn, chứ dễ chịu thì kô dám đâu, hehehe....
  10. hellboy1787

hellboy1787 Thành viên mới

hmm, ít ra, trên cái forum này, pp là girl nói dễ chịu nhất...
    ok. KP, seo lèm bang chủ có mệt ko? mà hiện nay Cái bang bị police bắt dữ lém đó..........be careful....