1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đẹp từ đầu tới chân bằng tinh bột nghệ

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kennymanh, 07/01/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kennymanh

kennymanh Thành viên tích cực

Việc đầu tiên trong hành trình làm đẹp sau sinh của mẹ con em là mẹ mua cho em một chiếc gen nịt bụng. Khi vết mổ đã lành, lúc nào mẹ cũng bắt em đeo cái gen đó, chỉ trừ khi ăn no và tắm rửa. Dù hơi khó chịu nhưng vì mục đích lấy lại vóc dáng, em vẫn cố gắng chịu đựng. Nhưng quan trọng hơn cả, cách làm em có được làn da trắng hồng và vòng eo thon gọn là nhờ làm đẹp bằng nghệ. Mình đã là chuột bạch và chỉ sau 2 tháng áp dụng, da dẻ đã hết sạch vết thâm do mụn thời kỳ mang thai để lại, vết nám da cũng hết và đặc biệt là vòng eo thon gọn. Các mẹ sau sinh hãy thử cách làm đẹp với mỹ phẩm rẻ tiền từ thiên nhiên này nhé.

Da trắng hồng nhờ mặt nạ nghệ + sữa chua + mật ong

Một tuần 2-3 lần, mẹ thường dùng những củ nghệ nếp vàng óng, giã nhỏ rồi trộn với chút sữa chua không đường và mật ong để đắp mặt cho em. Hỗn hợp này làm vô cùng đơn giản và việc của em là chỉ nằm thư giãn trên giường để mẹ đặp mặ nạ cho. Vì có sữa chua và mật ong nên các mẹ không lo da bị vàng đâu nhé. Cẩn thận hơn, chị em có thể dùng một chiếc mặt nạ vải lót lên da trước khi bôi hỗn hợp này. Cách làm này vẫn giúp hỗn hợp trên phát huy tác dụng trên da và không lo da bị vàng do nghệ.

Đắp xong khoảng 15 phút, chị em rửa mặt sạch với nước. Nếu mẹ có làn da dầu thì cho thêm mật ong còn nếu mẹ nào da khô thì chỉ cần nghệ và sữa chua là đủ. Áp dụng phương pháp đặp mặt nạ này khoảng 2 tuần là mẹ sẽ nhận thấy sự thay đổi rõ rệt trên da. Da sẽ mịn màng, hồng hào và đặc biệt những vết nám, thâm do mụn trứng cá và tác dụng phụ của việc bầu bí để lại sẽ dần mờ đi và biến mất.

Bụng eo thon với hỗn hợp rượu gừng nghệ

Ngay từ hồi mang bầu, mẹ đã tự tay ngâm cho mình một hũ rượu gừng nghệ. Vì nhà không có đất để hạ thổ nên mẹ đã đưa mình mang về gửi mẹ chồng ở quê chôn giúp. Hàng ngày, cứ mỗi buổi tối khi cu Tý ngủ là mẹ lại hù hụi thoa hỗn hợp này lên bụng cho mình. Hỗn hợp rượu gừng nghệ mới bôi lên hơi lạnh nhưng chỉ một lúc sau sẽ giúp chúng ra ấm lên.

Vì rượu gừng nghệ có tính nóng nên nên giúp tiêu mỡ bụng rất nhanh, còn giúp da săn chắc, không chảy xệ nữa. Ngày nào em cũng massage bụng như thế trong suốt 3 tháng ở cữ, giờ đây vòng eo của em đã về con số 61 – gần như thời con son.

Dưỡng thể với nghệ + dầu dừa

Với làn da toàn thân, em cũng áp dụng cách dưỡng thể rất đơn giản mà hiệu quả lắm nhé, nhất là với những chị em sinh con mùa đông, làn da hay bị tróc vảy do tiết trời hanh khô. Chị em có thể dùng nghệ giã nhỏ rồi trộn với dầu dừa và massage lên cơ thể trong khoảng 15 phút rồi tắm lại thật sạch với nước.

Những dưỡng chất có trong nghệ và dầu dừa sẽ thấm sâu trong da để bổ sung độ ẩm và dưỡng chất giúp da đàn hồi và sớm hết rạn. Mẹ cũng có thể áp dụng cách này trong thời gian mang thai để ngăn ngừa rạn da hiệu quả.

Mới đi làm trở lại được 1 tuần mà ai cũng khen em đẹp đúng chất gái một con. Em tự hào lắm bởi chẳng tốn quá nhiều tiền mà hiệu quả lại không ngờ. Hy vọng những chia sẻ của em sẽ giúp ích cho các mẹ trong hành trình lấy lại vóc dáng sau sinh.