1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Deutsch Club

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi lemonsweet, 24/06/2002.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lemonsweet

lemonsweet Thành viên quen thuộc

Trong đây tiếng gì cũng có sao ta lại không thành lập thêm 1 club về tiếng đức nhi? các bạn đồng ý không vậy ? mình thì không biết nhiều về cái này lắm , nhưng tại sao lại không nghĩ đến nó, hi vọng là các bạn gần xa ủng hộ mình nhé và đóng góp xây dựng nữa .
    Mình không biết set cái club này như thế nào? ai đó set giùm mình nha? đa tạ các bạn nhiều .
    Alles Gute.

Lemonsweettttttt

Được lemonsweet sửa chữa / chuyển vào 24/06/2002 ngày 21:55

Được admin sửa chữa / chuyển vào 25/06/2002 ngày 07:08
  2. Jacky108

Jacky108 Thành viên quen thuộc

Hi,cô bạn lấy cái câu " Gesundheit ...." trong quyển Tangram hả, mình cũng thích câu đó,tại vì nó có vẻ ... dễ học !
    Thực ra việc thành lập Deutsch club là rất khó bởi vì những người học tiếng Đức phần lớn đều có ý định sang Đức du học,lại chưa phải là số đông như tiếng Anh,Pháp, nên cần phải có sự cổ động rất lớn mới có thể tập hợp đủ số người vừa học tiếng Đức lại vừa phải có tâm huyết....mình hiện nay rất bận nên ko giúp gì được bạn nhiều,nhưng xin góp 1 lời ủng họ ý tưởng của bạn !
  3. antro

antro Thành viên quen thuộc

Minh` cũng thích tiếng Đức lắm, mình học được hơn 1 năm , nhưng lại khg dùng mấy nên lại quên rui`, khg nhớ đwợc nhiu` lắm, hi vọng sẽ co' CLB để mình học hỏi thêm.
    antro...iu
  4. lemonsweet

thực ra mình là sinh viên nam 1 khoa Đức nên muốn thành lập Club để mọi ngụời cùng tham gia , tiếng Đức của mình cũng hỏng co tốt đâu , hi vọng các bạn sẽ tham gia nhất là các bạn sắp, đã đi đức nha , và mọi ngưới thích ngôn ngữ này , mà có ai đưa cái club này vào Language Club dùm mình không vậy?
    To jacky : đúng rồi nó nằm trong tang ram đó
    hi vọng lá có ai đó giúp mình thành lập được CLub này
    Konnen Sie mir helfen?
    Lemonsweettttttt
  5. cow-n-chicken

cow-n-chicken Moderator

das finde ich langweillig hehe
    wir haben nicht zu viel thành viên
    hơn nữa, heute bin ich (oder sind Sie) sehr beschäftig
  6. lemonsweet

các bạn ơi giúp LS 1 tay đi mà , tham gia tích cực đi mà , mình không thể làm hết mọi chuyện nếu không có sự giúp đỡ của các bạn , mình đưa ra cái này chỉ muốn thăm dò ý kiến ? ai có ý gì thì nói vài câu cũng đuợc ? bitte bitte bitte
    zu chichken : Ls biết là hơi langweillig 1 ti' nhưng ở đây có nhiều ngôn ngữ thì warum lại kô co' thêm cái Deutsch này ?
    Lemonsweettttttt
  7. hodangphuong

hodangphuong Thành viên mới

Chào tất cả các bạn !
    Nếu mọi người có những thông tin nào liên quan tới du học Đức thì mong các bạn post lên cho mọi người cùng xem !
    Danke .
    Phuong
  8. development

development Thành viên quen thuộc

Theo toi duoc biet thi da co mot cau lac bo tieng Duc roi, do chinh cac sinh vien khoa Duc cua truong Dai hoc Ngoai Ngu mo ra tai so 14 (hay 16) Le Truc ( gan Trinh Hoai Duc)
    cau lac bo nay to chuc 1 buoi 1 tuan vao ngay chu nhat 18h den 20h
    nhung lau nay toi cung khong den do nen khong biet cau lac bo co con hoat dong tot hay khong. (toi khong den duoc khoang 1 thang roi)
    chuc cac ban hoc tot tieng Duc
    gui cow n chicken: day co phai Giang khong?
    neu dung thi bay gio bà can gi hoc tieng Duc nua?
  9. cow-n-chicken

cow-n-chicken Moderator

to development : Giang là bà chị của em hị hị
    nếu lập ra thì mọi ng` fải có mục đích zì đấy hẳn hoi, chứ chỉ đến gặp nhau hỏi vài câu là hết chương trình thì chán lém hic hic
  10. talaba

talaba Thành viên mới

Tình hình Klub có vẻ khó khăn nhỉ.
    Dây tôi có cái bài tập này, post lên cho mọi người đỡ buồn.
    Ai có ý định sang đây, học Studienkolleg thì nên làm, còn ai không thì cũng nên làm.
    Setzen Sie das Verb im Perfekt ein !
    -Beispiel: Der Erfinder Edwin Land hat einige Jahre in New York
    gearbeitet. (arbeiten)
    1. Er ___________ an der Aufnahmeprüfung für die Harvard-Universität mit Erfolg _____________ (teilnehmen)
    2. Sein Studium _______ er aber nie _______________ (abschlie?Yen)
    3. Er _____________ sein Studium _______________ (abbrechen) und _________ nach New York ____________ (umziehen)
    4. Er ________ der wichtigste Erfinder der USA nach Thomas Edison __________ (werden)
    5. Seine Erfindungen _________ von vielen Firmen ___________ _________ (kaufen) (Perfekt Passiv !)

666
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa