1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ĐH3 - Tiểu Ban Game Show - xây dựng các trò chơi tập thể tại đại hội III

Chủ đề trong 'Tiến tới Đại hội mạng TTVNOnline lần thứ IV' bởi thankiemvdk, 11/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dukickvietnam

dukickvietnam Thành viên rất tích cực

thần kiếm ăn nói cho cẩn thận nhé .ông bảo ban nào là ban dog ..tôi làm ban hậu cần đấy ,có việc gì ko ..
    tôi nói cái bài ở trên là để chúng ta cùng thông cảm với ban tổ chức ..
    ,nói thật là riêng ban hậu cần việc ăn uống đi lại ,đều do các thành viên tự túc hết ,có ai ý kiến gì đâu ..còn việc có bình nước đặt ở cổng đấy ko phải là riêng cho ban hậu cần ..
    cứ cho là cá nhân tôi ko đóng góp gì cho đại hội cả đi . tôi cũng chẳng biết ông đi họp bao nhiêu ,nhưng cái công việc của game ,ông thử hỏi cho các thành viên xem nó thế nào ,,ko phải nói là quá bình thường ,trò chơi thì hơn 12 giờ trưa vẫn chưa khởi động , trong khi chơi thì thay đổi điều kiền liên tục ,, còn cái nào ông là trưởng ban chắc ông biết , ,
    Được dukickvietnam sửa chữa / chuyển vào 14:10 ngày 20/12/2006
  2. love_miss_vinhroom

love_miss_vinhroom Thành viên mới

3. girl_cuoide

girl_cuoide Thành viên mới Đang bị khóa

các anh nói gì thì nói,muốn chửi gì nhau thì chửi,đừng có lôi lên đây mà văng linh tinh như thế chứ,em toàn thấy nick vàng,thế mà văng này văng kia,thế mà lúc nào cũng răn đe mem là ko đc văng tục,ra là như thế đấy.
    đh xong rồi,ai cũng mệt,ai cũng vất vả,mỗi ban có 1 cái vất vả riêng,còn nói về chuyện thiệt hay lỗ hả, cũng chẳng nên tính toán nhỏ mọn như thế,tất cả mọi người tham gia,có ai nghĩ sau đh mình sẽ đc lời lãi bao nhiêu đâu,các anh cứ làm như 1 mình các anh mệt mỏi phải bỏ công bỏ sức ra,BTC đấy,có ai kêu ca hay tính toán là tôi tốn bao nhiêu tiền đâu,tất cả chỉ vì đh,thế mà đến lúc hết đh rồi,ko đc như mong muốn các anh lại vào đây cạnh khoé chửi bới lẫn nhau,em chẳng hiểu ra làm sao nữa.Vẫn biết vấn đề TC là vấn đề hết sức nhạy cảm,nhưng trong khi BTC đang gặp rất nhiều khó khăn về TC,đang đau đầu vì có nguy cơ thiếu $ trầm trọng và phải tự bù vào,vậy mà các anh cứ ngồi đây nói suông như thế.Mỗi người nhịn đi 1 tí,mỗi người chịu thiệt 1 tí thì chết ai nào.
    Nếu em post bài có gì láo toét thì mong mọi người bỏ quá cho em,tại vì em thấy chướng tai ko nói em ko chịu đc,mà tuổi nhỏ nên có thể suy nghĩ chưa thấu đáo,nhưng em biết em nói ko sai.
  4. ngocsangvn

ngocsangvn Moderator Staff Member

Có 2 vấn đề ở đây
    1 là nguyên tắc tài chính / 1 là tình cảm
    Tài chính : bản dự chi tài chính tiểu ban gameshow gửi cho BTC ko có 2 khoản kia ( nếu có thì chắc chắn sẽ bị cắt ngay 2 khoản này ) - việc các bạn chi như vậy là hoàn toàn sai
    Tình cảm : tôi biết mọi người đều mệt và đói nhưng tôi và 1 số bạn khác cũng chẳng hơn gì các bạn, cũng phải bỏ tiền túi ra để chi cho cái đại hội này cả đấy, đừng kể những chuyện đó trên public thế này, lằng nhằng lắm
    chẹp chẹp
    u?c faithful_forever s?a vo 17:58 ngy 20/12/2006
  5. 6969

6969 Thành viên mới

các bạn buồn cười nhỉ ,
    việc chi tiêu tài chính ở ĐH có giấy tờ đàng hoàng báo cáo nộp Trưởng BTC xét duyệt & sẽ đc minh bạch hóa mọi vấn đề;
    Đã đc tiếng là "người của BTC" thì các bạn cũng phải suy nghĩ kỹ trước khi phát biểu chứ, các bạn tưởng topic này là phòng họp kín của các bạn chẳng ai biết dc, nên muốn viết gì thì viết hay sao hơn nữa nick của các bạn đều màu vàng & có chữ "một người gắn bó..." nữa đấy, mod phải ý thức hơn các thành viên khác chứ [​IMG]
    Những việc cỏn con như thế này thì nên tự thu xếp với nhau qua fone, mail, ym chứ, sao lại lôi vào đây làm zì. Cùng làm việc với nhau, sao còn phải thanh minh thanh nga phần này của ông, phần kia của tôi hay các bạn sợ những người không liên quan tới btc không biết được những công việc "thầm lặng" của các bạn
    Nếu đã có ý coi những vđề còn khúc mắc là chuyện nhỏ, có thể bỏ qua đuợc thì đừng nên viết ra ở đây nữa.
    Xem chừng các bạn khó học được món biểu diễn múa lân lắm
    Tôi không phải là người của btc, nhưng cũng không hẳn là người ngoài cuộc.
    Tôi nói thế chắc các bạn hiểu.
    tiện thể nhờ bác mod, min nào gỡ cái chữ ký hộ em pótay toàn tập rồi.

Được 6969 sửa chữa / chuyển vào 22:54 ngày 20/12/2006
  6. seadog

seadog Hỏi gì đáp nấy Moderator

Đọc cái này, em chán các bác quá
    Không muốn nói gì hơn nữa
    [​IMG]Đời sẽ luôn có đôi chúng mình em nhỉ![​IMG]
  7. ngocsangvn

ngocsangvn Moderator Staff Member

Trong bản xin dự chi ko có, bây giờ kê khai ra lại có khoản này -> làm sao mà tớ chấp nhận được
    BTC đã quyết định các ban tự túc kinh phí - bây giờ thành ra thế này, số tiền đó nó ko lớn nhưng thực sự là chi sai nguyên tắc
  8. 02july

02july Thành viên mới

Phát sinh là phát sinh trong công tác chuẩn bị như những khoản mà ông mua đồ để phục vụ cho sân khấu.
    Thế này mà các ban khác cũng phát sinh có lẽ BTC vỡ mặt !
  9. 02july

02july Thành viên mới

Trước khi nói thì nghĩ kỹ 1 chút bạn ạ,đừng để người khác nghĩ cái đầu mình trống rỗng.
    BTC toàn tự bỏ tiền túi ra mà ăn,khi chưa có kinh phí họ còn bỏ tiền túi ra mà chuẩn bị các khoản in hồ sơ mời tài trợ,in đĩa CD mà cho tới giờ khi kinh phí tổ chức do phát sinh nhiều quá <~~~ lỗ <~~~ vẫn có tính các khoản kia vào đâu.
  10. MagicEyesinParadise

MagicEyesinParadise Thành viên mới

To F_F và BTC: Nếu ban game chi vượt mức, sai về nguyên tắc tài chính...chúng tôi sẽ hoàn trả BTC. Nếu vẫn chi theo đúng giấy tờ mà BTC đã ký xét duyệt...thì đúng sai nó ở giấy trắng mực đen...ai thiếu sót hoặc chủ qua thì phải chịu. Để bà con vô đây khỏi dị nghị chuyện tiền nong F_F có thể làm việc với thankiemvdk qua Y!M, Mobile hoặc TTVNOL, có thể làm việc với tôi trực tiếp nếu cần thiết. (Mobile ở chữ ký nhé )
    Cũng tiếc cho cái vụ tổ chức game này một chút, anh em Game chúng tôi cũng bị động về thời gian từ BTC vì 12h trưa mà thành viên không có, toàn người của BTC thì lấy ai chơi mà tiến hành? Toàn phải cho chạy theo ý của BTC do chính BTC cũng bị dồn thời gian. dukick trong BHC, có đến CVN từ rất sớm? Có nhìn thấy anh em bên Tiểu ban game có người còn đến sớm hơn người của BTC để chuẩn bị gian hàng game? Có nhìn thấy tiểu ban game cùng với các box SC, HPC, Oto-Xe máy, ban mỹ thuật....bắt tay cùng làm gian hàng cùng buổi sáng. Không nhìn thấy đúng không? Thế thì nói bên Game như này có phải cậu bị người ta dễ hiểu lầm là mù không? Mà lỡ bị mù mà lại còn phán xét trực quan thì...
    11h30'' trưa, tui ra khỏi cổng, lúc đó đã hoàn chỉnh các vấn đề của tiểu ban game, nhanh nhất so với các Ban khác (nhưng lại sau vài box). Đầu giờ chiều bắt đầu khởi động vì lúc đó mới có thành viên. Tuy ít game nhưng vui...cậu bảo "hỏi thành viên xem game show thế nào ư", hỏi đi để được nghe những gì không thích nghe nhưng vẫn phải nghe. Dốt...game ít nhưng vui tá hoả...Tôi đố cậu nhìn thấy một khuôn mặt nào bí xị khi đứng ở gian hàng game show đấy kể cả khi họ bị lột một chút...xiền. Nhìn thấy và nghĩ hãy nói nhá, đừng nghe ngóng ở đâu đó rồi phát biểu kiểu này thì ko có bảo hiểm nào chịu bán cho đâu. Hay người bí xị đó là cậu? Cũng là thành phần được miễn phí vé vào cửa, nhìn thấy game show buồn theo cách nghĩ hay ho của cậu sao không góp ý với anh em ngay lúc đó? Giờ mới nói khác gì bọn chọc ngoáy linh tinh?
    Nghĩ đi nghĩ lại không biết chú dukick này có phải là cái chú cả buổi sáng cứ lanh chanh ở gian hàng tiểu ban game ra vẻ chỉ trỏ khuyên bảo anh em nên làm thế này nên làm thế kia không anh em tiểu ban game? Cái chú ku mà khi tối tớ và love_miss_vinhroom bảo xong ĐH rồi mà gặp nó đạp cho vài cái ấy? Trẻ ranh...