1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DHP - 3 năm qua những bài viết của những thành viên!

Chủ đề trong 'ĐH Dân lập Hải Phòng - DHP Club' bởi hahuyduonghp20012002, 17/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hahuyduonghp20012002

hahuyduonghp20012002 Thành viên rất tích cực

DHP - 3 năm qua những bài viết của những thành viên!

Vậy là DHP đã tòn tại được 03 năm. Thời gian trôi qua thật nhanh với biết bao kỷ niệm. Ngày hôm nay, tôi ngồi đây hồi tưởng lại những kỷ niệm của những người bạn, những kỷ niệm mà có lẽ sẽ theo suốt tôi trên mọi bước đường của cuộc sống. Cuộc sống xoay vần qua những bước thăng trầm và DHP cũng vậy. Hãy dành 1 phút để cùng hồi tưởng lại những bài viết bằng trái tim của những thành viên để được như thấy họ đã sống như thế nào. DHP - Tôi yêu các bạn
  2. hahuyduonghp20012002

Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam
    Độc Lập Tự Do Hạnh Phúc

Hải Phòng ,ngày 31 tháng 05 năm 2002
    Bản Kiểm Điểm
    Kính gửi toàn thể ban lãnh đạo cùng các thành viên DHP-Club.Tên tôi là : minhphuongng_vm nguyên chức chủ tịch DHP-Club.Nay tôi viết bản kiểm điểm xin tự kiểm điểm bản thân mình như sau :
    Sau một thời gian hoạt động tích cực ,không ngại gian khổ,không ngại tốn money..........kể từ khi DHP-Club được thành lập , nhưng cho đến nay tôi minhphuongng_vm đã có những biểu hiện tiêu cực như :càng ngày càng lười viết bài,nếu có viết bài thì cũng chỉ toàn là những bài kém chất lượng hoặc có lúc tệ hơn là chỉ post có mỗi điệu cười khà khà khà............Mọi công việc hầu như đổ hết lên đầu bác phó chủ tịch Hahuyduong20012002.May thay, nay DHP-Club của chúng ta đã có thêm hai MOD nữa phụ giúp bác Dương làm cho Phương tui cũng bớt được ăn năn phần nào và lương tâm cũng đỡ cắn rứt hơn..............
    Nhưng mà, tui cũng xin tự biện hộ cho mình một chút xíu.Đó là tui không phải là thời gian qua đã hoàn toàn đoạn tuyệt với DHP-Club mà là tui tuy không post bài nhưng vẫn đôi lúc dạo qua cái DHP-Club để xem xét tình hình của DHP-Club phát triển như thế nào.....và lý do nữa là dạo này tui đang bận chút chuyện riêng.....không thể không giải quyết.....khà khà khà.........làm cốc bia cái đã........khát quá.................khà...
    Nay mọi công việc riêng đã xong,tui xin hứa sẽ trở lại là thằng Phương của ngày xưa ,một thằng Phương luôn hết lòng vì công việc,vì bạn bè,vì các thành viên DHP..........
    Mong rằng các bạn bỏ qua cho tui và giúp đỡ tui hoàn thành nhiệm vụ của mình thật tốt
    (Minhphuongng_vm - Chủ tịch DHP - Tháng 5/2002)
  3. hahuyduonghp20012002

Thuở khai sinh lập địa, thượng đế tạo ra trái đất rồi nghỉ.Sau đó thượng đế tạo ra đàn ông rồi nghỉ.Rồi sau đó thượng đế tạo ra đàn bà.Kể từ đó cả thượng đế lẫn đàn ông đều không được nghỉ
    Bất cứ 1 cuộc hôn nhân nàocũng cho những người trong cuộc 1 bài học
    Hạnh phúc của 1 đôi vợ chồng có 3 điểm:Sự phù hợp của tâm hồn, hoà hợp ********, và khả năng làm việc của những nhà kiểm toán
    Phụ nữ là bông hoa.vì thế khi đã có bông hoa cho riêng mình, đàn ông fải biết cách tưới nước:không quá ít làm hoa héo, không quá nhiều làm hoa thối gốc
    (Tuananh 18682 - 26/05/2002)
  4. hahuyduonghp20012002

Một cuộc hôn nhân không tình yêu sẽ ra sao ?
    Đó là một bi kịch đối với cả 2 người . Nếu họ không nhanh chóng kết thúc tấm bi kịch đó thì khó mà biết có chuyện gì xảy ra?
    Tôi được chứng kiến một cuộc hôn nhân không có tình yêu . Người con gái lấy người con trai là muốn bảo vệ người yêu mình vì trong lúc ghen tuông mù quáng đã gây thương tích cho người con trai và nếu không lấy người yêu của cô ta sẽ bị ra toà
    còn người con trai đó vì trả thù người yêu của cô gái mà quyết tâm lấy bằng được cô gái .
    Cuộc sống của họ không khác gì Địa Ngục , cô gái vẫn cam chịu nhưng rồi người con trai đó cũng tự nhận thấy không thể tiếp tục một cuộc sống như vậy và anh ta đã giải thoát cho cô gái
    Nhưng cô gái cũng không thể trở lại bên người yêu mình được nữa đơn giản chỉ mộ điều cô ta cảm thấy không xứng vì đã có một đời chồng . người yêu của cô ta nói thế nào cũng không được , bây giờ thì vẫn vậy . Thật tội nghiệp
    Bạn thấy đấy con gái lúc nào cũng là người chịu nhiều thiệt thòi nhất là trong tình cảm ? Hãy lựa chọn tình yêu đích thực của mình nhé!

(Tigonhp - MOD DHP - 13/06/2002)
  5. hahuyduonghp20012002

AI CHẮP CÁNH CHO GÀ QUAY NÊN ĐĨA
    AI MỞ ĐƯỜNG CHO HÀNH MỠ GẶP NHAU
    ĐỜI CHỈ VUI KHI NGỒI TRONG QUÁN NHẬU
    TÌNH CHỈ VUI KHI BỐ VỢ GIẾT GÀ
    ANH ĐÂM MÙ NHỮNG KẺ NGẮM NHÌN EM
    ĐỐI VỚI ANH ĐIỀU ĐÓ KHÔNG THỂ ĐƯỢC
    ĐỐI VỚI ANH ĐÓ LÀ ĐIỀU SAI TRÁI
    NHƯNG BỎI VÌ ANH ĐÃ QUÁ YÊU EM
    ANH SẼ BẮN NHỮNG KẺ NẮM TAY EM
    DÙ CỐ Ý HAY VÔ TÌNH CHẠM PHẢI
    ĐỐI VỚI ANH ĐÓ LÀ ĐIỀU CÓ TỘI
    NHƯNG MÀ VÌ ANH ĐÃ QUÁ YÊU EM
    ANH SẼ CHÉM NHỮNG KẺ DÁM TÁN EM
    EM CHỈ ĐỂ CHO MÌNH ANH THƯƠNG NHỚ
    ĐỐI VỚI EM SẼ LÀ ĐIỀU KHÔNG PHẢI
    ANH SẼ GIẾT NHỮNG KẺ DÁM THƯƠNG EM
    EM CHỈ ĐỂ CHO MÌNH ANH THƯƠNG NHỚ
    ĐỐI VỚI EM LÀ ĐIỀU BẤT HẠNH

(Tình yêu của Soidemvn - 08/06/2002)
  6. hahuyduonghp20012002

Còn nhớ không anh cái buổi sáng đầu tiên ,em gặp anh ở đầu khu phố nhỏ ,anh lặng im nhìn em không nói ,ôi cái buổi chiều định mệnh của đôi ta .
    Còn nhớ không anh những ngày tháng xa nhà ,chia sẻ cùng nhau niềm vui và hạnh phúc ,cùng chung khổ đau bao ngày cơ cực ,những tháng ngày hạnh phúc chẳng rời xa .
    Biết làm sao định mệnh của tình ta chỉ có thế và chẳng là gì nữa ,lời dạy ngày xưa em vẫn còn ghi nhớ ,biết bao giờ em mới lớn khôn đây ?
    KHi cô đơn em gọi tên anh không phải vì nhớ anh mà vì em muốn khóc ,cuộc sống với em thật là cô độc ,em biết làm gì khi không có anh đây ?...
    Không có ai trong những lúc khó khăn ,không có ai lặng im nghe em nói,] không có ai để cho em hờn dỗi ,cho đợi chờ cho thương nhớ đầy vơi ..
    Giờ cô đơn em biết gọi tên ai ......................?
    (Thuhuong22 - 06/02/2002)
  7. hahuyduonghp20012002

Bạn đã bao giờ im lặng quá một phút chưa ,cuộc sống muôn màu muôn vẻ không phải lời bạn nói lúc nào cũng có giá trị .Đôi khi bạn cần phải biết im lặng ,để suy nghĩ về những gì bạn đã làm những gì bạn chưa làm .
    Bạn hãy thử im lặng một phút xem ,cũng thú vị đấy chứ .nhất là các bạn đang yêu cần phải im lặng nhiều đúng không ,tình biển ?.......

(Thuhuong22 - 02/06/2002)
  8. hahuyduonghp20012002

Cuộc họp ngày 14/07 năm 2002
    Cuộc họp được đón chào bằng tiếng cười của các thành viên không chỉ của DHP mà của cả VIMARU và TP. Cuộc họp cũng được tiễn bằng "tiếng cười" của .....mưa và gió. Thành viên của TTVNOnline tham dự buổi họp mặt này gồm có:
    hahuyduonghp20012002, hoa_dien_vy, minhphuongng_vm,Nhim20,haianh82, ducthien_vn, thanhhaihp, sabaga, huyencham85, Anhhoa, ngotaulai,handsomeboy_hp, an-an-an, vuathuoclao, ro_ro.
    Gọi là cuộc họp mặt DHP nhưn gthành viên của DHP ngang với thành viên và khách mời của 2 box VIMARU và TranPhu. Các thành viên đã thống nhất với nhau là sẽ đi chơi Lựng Xanh cùng với các thành viên VIMARU(Chi tiết xin xem chủ đề KẾ HOẠCH ĐI CHƠI THÁNG 7) với đa số phiếu tán thành-1415 thành viên. Các thành viên mới và khách mời tham gia khá nhiệt tình và sôi nổi vào các hoạt động của DHP. Cậu SABAGA thì chỉ chực chực chờ cơ hội là chặn họng cậu HANDSOMEBOY_HP và xểnh ra là lại thủ thỉ với HUYENCHAM85(Có trời mới biết cô cậu ấy nói gì) ). Thành viên mới AN_AN_AN thì cũng chả khác gì HOA_DIEN_VY.hic...
    hì...... .....Có ai giúp tôi viết tiếp không? Viết giùm cái tôi phải out rồi. hẹn sau nha

9. hahuyduonghp20012002

* Táo chứ không phải cà phê sẽ giúp bạn >tỉnh ngủ vào buổi sáng
    * Nếu mỗi ngày bạn hút 2 gói thuốc lá thì cứ mỗi 10 năm bạn sẽ mất > 2 cái răng
    * Khi bạn hắt xì > tất cả các chức năng trong cơ thể bạn đều ngừng hoạt động, kể cả tim
    * Một người sử dụng máy vi tính > nháy mắt ít nhất 7 lần trong một phút
    * Chỉ có 2 loài vật có thể nhìn thấy phía sau mà không phải quay đầu lại > đó là con thỏ và con vẹt
    * Nếu phẩm màu không được cho vào Coca-cola > thì nó có màu xanh lá cây
    *Cá mập là loài cá duy nhất > có thể nháy mắt
    * Đậu phộng là một trong những thành phần > tạo nên mìn
    * Mắt đà điểu lớn hơn > não của chúng
    * Ta có thể hắt xì mà > mắt vẫn mở
    * Voi là con vật duy nhất > không biết nhảy
    * Cơ bắp mạnh nhất trong cơ thể bạn là > lưỡi
    * Sao biển không có > não
    * Bật lửa được phát minh trước > diêm quẹt
    * Neil Amstrong đặt chân nào lên Mặt Trăng trước >chân trái
    * Gấu trắng Bắc Cực thuận > tay phải !

(Haianh82 - 19/07/2002)
  10. hahuyduonghp20012002

kỷ niệm buồn chỉ làm con người trở nên yếu đuối và nhu nhược.
    First time I saw you standing there, I felt the magic in the air.
    em biết bài hát này anh ạ. em cũng biết cả những nụ cười và nỗi buồn của anh. nhưng k0 ai có thể làm vơi bớt nỗi buồn đó, ngoại trừ chính bản thân anh.
    smiling faces i can see, but not for me. I sit and watch as time goes by.
    hãy nhớ lấy câu hát này. anh k0 phải là người duy nhất thấy điều ấy. và trong lúc anh đang gặm nhấm nỗi buồn một cách vô nghĩa và vô ích thì thời gian cũng đang trôi qua. còn nhớ những dự định anh đã nói với em k0? hãy chấm dứt buồn phiền và bắt tay vào việc đi. coi chừng k0 kịp đâu đấy.
    Tôi cũng biết chẳng nên làm như thế
    Chẳng nên khêu ngọn bấc đã tàn thui
    Tôi cũng biết là nên mặc kệ
    Sáng mai đây sẽ lại có mặt trời.
    ...
    Người ta đến những nơi cần đến
    Phải đâu ta duy nhất ở trên đời
    Vẫn biết thế mà sao buồn như thế
    Chiều nay đây vơ vẩn cánh diều bay
    COn đò vắng lơ thơ dòng nước chảy
    Có ai hay tôi ở thế gian này?!
    (Starry River - 11/09/2002)