1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DHP - 3 năm qua những bài viết của những thành viên!

Chủ đề trong 'ĐH Dân lập Hải Phòng - DHP Club' bởi hahuyduonghp20012002, 17/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hahuyduonghp20012002

hahuyduonghp20012002 Thành viên rất tích cực

Tôi có một câu chuyện kể cho mọi người cùng nghe.
    Trái tim hoàn hảo
    Có một chàng thanh niên đứng giữa thị trấn và tuyên bố mình có trái tim đẹp nhất vì chẳng hề có một tì vết hay rạn nứt nào. Đám đông đều đồng ý đó là trái tim đẹp nhất mà họ từng thấy. Bỗng một cụ già xuất hiện và nói: "Trái tim của anh không đẹp bằng trái tim tôi!". Chàng trai cùng đám đông ngắm nhìn trái tim của cụ. Nó đang đập mạnh mẽ nhưng đầy những vết sẹo. Có những phần của tim đã bị lấy ra và những mảnh tim khác được đắp vào nhưng không vừa khít nên tạo một bề ngoài sần sùi, lởm chởm; có cả những đường rãnh khuyết vào mà không hề có mảnh tim nào trám thay thế. Chàng trai cười nói:
    - Chắc là cụ nói đùa! Trái tim của tôi hoàn hảo, còn của cụ chỉ là những mảnh chắp vá đầy sẹo và vết cắt.
    - Mỗi vết cắt trong trái tim tôi tượng trưng cho một người mà tôi yêu, không chỉ là những cô gái mà còn là cha mẹ, anh chị, bạn bè... Tôi xé một mẩu tim mình trao cho họ, thường thì họ cũng sẽ trao lại một mẩu tim của họ để tôi đắp vào nơi vừa xé ra. Thế nhưng những mẩu tim chẳng hoàn toàn giống nhau, mẩu tim của cha mẹ trao cho tôi lớn hơn mẩu tôi trao lại họ, ngược lại với mẩu tim của tôi và con cái tôi. Không bằng nhau nên chúng tạo ra những nếp sần sùi mà tôi luôn yêu mến vì chúng nhắc nhở đến tình yêu mà tôi đã chia sẻ. Thỉnh thoảng tôi trao mẩu tim của mình nhưng không hề được nhận lại gì, chúng tạo nên những vết khuyết. Tình yêu đôi lúc chẳng cần sự đền đáp qua lại. Dù những vết khuyết đó thật đau đớn nhưng tôi vẫn luôn hy vọng một ngày nào đó họ sẽ trao lại cho tôi mẩu tim của họ, lấp đầy khoảng trống mà tôi luôn chờ đợi.
    Chàng trai đứng yên với giọt nước mắt lăn trên má. Anh bước tới, xé một mẩu từ trái tim hoàn hảo của mình và trao cho cụ già. Cụ già cũng xé một mẩu từ trái tim đầy vết tích của cụ trao cho chàng trai. Chúng vừa nhưng không hoàn toàn khớp nhau, tạo nên một đường lởm chởm trên trái tim chàng trai. Trái tim của anh không còn hoàn hảo nhưng lại đẹp hơn bao giờ hết vì tình yêu từ trái tim của cụ già đã chảy trong tim anh...
    Tôi kể câu chuyện này ra để muồn gửi một thông điệp đến người bạn thân của tôi:hãy mở rộng lòng mình . Hãy tặng tình yêu thương cho mọi người rồi chúng ta sẽ được đềm đáp xứng đáng . chẳng có thứ gì là toàn diện nhưng tình yêu thương là vô bờ bến.Hy vọng bạn tôi hiểu.
    (Trinhvutruonggiang - 06/02/2003)
  2. hahuyduonghp20012002

Người anh hùng
    1- Một mùa đông khắc nghiệt ở CHICAGO.Khi mà tất cả mọi ngôi nhà đều bị phủ 1 lớp tuyết dầy,và thú vui duy nhất của mọi người là ngồi ở nhà và phảnhững hơi thở của mình lên những ô của sổ thì cũng làlúc mà Robert cảm thấy mình là 1 con người vô sdụng nhất. Thời tiết lạnh giá như thế này khiến cho anh cảm thấy người mệt mỏi, những cơn ho vắt kiệt sức lực của anh.Sáu năm làm trong nhà máy ướp hải sản, thường xuyên tiếp xúc với đá lạnh và hoá chất khiến cho anh bị mắc chứng viêm phổi kinh niên.Anh phải xin về nghỉ mất sức. Không thể nào làm việc vào những ngày trời lạnh. Đã từ lâu anh rất buồn vì mình khôgn còn là chỗ dựa cho gia đình nữa.
    2- Hôm ấy trời tuyết càng lúc càng mạnh,gió lạnh thấu xương. Robert nhìn thấy vợ mình chạy ra nhà sau lấy củi đót lò.Bình thường chỉ 1 loáng là chị vợ đã quay lại và rồi 2 vợ chồng lại tíu tít chuẩn bị bữa tối.Vậy mà lần này,15 phút đã trôi qua,rồi 30 phút vẫn chưa thấy vợ anh quay lại. Chợt anh nghe thấy tiếng vợ anh kêu cứu. Biết chắc chắn có chuyện không ổn. Robert chạy nhanh về phía nhà kho. Đúng như vậy,gió giật quá mạnh nên đã khiến cho cánh cửa nhà kho sập xuống và mắc kẹt trong đóng tuyết dầy. Mary vợ anh chắc chắn bị mắc kẹt trong đó rồi. Nếu không hành động tức thời chắc chắn vợ anh sẽ bị nhốt cả đêm bên trong kho cùng với sự giá lạnh và sợ hãi
    Nửa giờ đánh vật với cánh cửa nhưng mọi nỗ lựac của anh hoàn toàn vô dụng. Cái bản lề gỉ sét đã hoàn toàn bị hỏng sau cơn bão tuyết vừa rồi. Robert vừa động viên vợ vừa cố hết sức xúc tuyết và lấy búa đập vào cánh cửa. Những giọt mồ hôi lăn dài trên má anh.Và cuối cùng anh cũng làm cho cánh cửa mở tung ra sau những cố gắng không biết mệt mỏi. Robert nhìn tyhấy vợ mình đangkhóc, những giọt nước mắt dầy tự hào. Robert cảm thấy tự hào hơn ai hết vì cuối cùng anh cũng cảm thấy anh còn có ích,còn là chỗ dựa cho MAry, ngay cả trong hoàn cảnh khắc nghiệt nhất.
    3- Nhưng duy có 1 điều mà Robert không bao giờ biết, đó là khi anh đangcố gắng phá cửa thì cơn gió dã phá tung bức tường ở phía sau. Vợ anh hoàn toàn có thể chạy lên trên nhà, Tuy nhiên khi Mary biết chồng mình đang cố gắng phá cửa giải thoát cho mình thì cô đã quay lại và tiếp tục cầu cứu.Cô không muốn để cho vị cứu tinh của mình bị thất vọng. Cô đã biến Robert ttừ 1 con người luôn âu sầu trở thành 1 con người anh hùng trong khoảnh khắc như thế
    Có ai hiểu câu chuyện này không?????
  3. hahuyduonghp20012002

Chiều qua _5 giờ.Một con bé ôm 1bó to khự hoa cúc trắng đi vào nghĩa trang... Lặng lẽ ngồi xuống ngôi mộ chẳng bao giờ thiếu hoa tươi... Tỉ mẩn dọn những bông hoa đã úa.. chống lại cây Cẩm Tú cầu.. rồi lụi cụi xếp hoa cúc theo hình trái tim.... 2 trái tim ***g vào nhau....Bần thần ngẩn ngơ... thắp 1 bó hương.. ngồi xuống lẩm bẩmBọn mình ngày xưa chỉ thích vẽ hình trái tim rồi tô đỏ... nhưng tao chưa bao giờ tô đỏ trái tim .... kể từ khi mày xa tao...và vĩnh viễn không bên tao nữa.. mày ở đây có nhớ tao không? Nhớ hả? uh phải thế chứ.Com bé lại cặm cụi nhặt mấy nhánh cỏ mọc lan trên mộ bạn....Từ nay tao sẽ ít lên vơí mày đấy ... tao chỉ tìm mày khi tao vui thôi... khóc à? Này tao có khóc đâu.. mà không tao tìm mày khi buồn.. vì khi buồn thì tao mới thấy mày bên tao che chở....Con bé cười....Tao hát cho mày nghe nhé... mày muốn nghe phải không? Hold me hay the colour of the night? cả 2 cơ à? Tham thế?Nhưng mà The colour... hồi xưa mày chép lời mà tao quẳng mất rồi... Nhăn mặt à? Uh mày ghét nhất từ "quẳng" Con bé hát.... khe khẽ...Mỗi mầy khen tao hat hay.. còn chẳng ai khen cả? Con bé cười.
    À sáng nay tao gặp thầy Thái đấy , Thầy có nhắc đến mày..không ai quên mày đâu... nhất là tao.. yêu mày nhiều lắm.. cái lắc bạc có tên mày đấy.. tao bây giờ muốn bỏ tên N đi.. nhưng cái thằng thợ bạc nó khônglàm được... uh nó ngu nhỉ.. như con vicCon bénâng cây Cẩm tú cầu... Con ngố này.. hồi xưa mày bảo. sau này đặt tên con là Cẩm Tú.. ... Im lặng....Lại bắt tao hát à? bài gì? anh chiến sĩ đi qua khu rừng vắng nhé.. anh cười khà khà rồi cất tiếng hát vang.... hay bà già đeo tông? Bọn mình chuyên xuyên tạc bài hát... mày nhớ Hương không? Cái đứa bạ mà mày hay nói là mặt kênh đấy nó hiền lắm.. tốt với tao nữa.. nó bảo tao hát cho nó nghecái bàimà ngày xưa mày hay hát tao nghe đấy. tao thuộc rồi.. nhưng mà bây giờ không biết nó ở đâu? mày biết không?tao dở hơi nhỉ? hơi điên nữa.. Nhiều khi tao cứ cố tưởng tượng là mày đilấy chồng... lấy 1 thằng khốn nạn mà tao ghét.. để chúng mình hậm hực mà không chơi với nhau nữa cho tao nhẹ nhõm.... và bớt nhớ mày.... mà không có được Con bé lau nước mắt.....rồi lại cười Mày có giận không? không giậnnhỉ?uh tao biết rồi mày có bao giờ giận tao đâu... cái gì cơ? quà à.. khì... tao đi chơi khôgn mua quà chomày à? ừ nhỉ? tại tao buồn nên tao khôgn có tâm trạng chọn quà chomày... tao địnhmua1 cây xương rồng.. nhưng mà quên mất...À tết Cường về ăn tết đấy vuikhông?ừ..Mà tao ghét mày lắm.. Bọnmìnhđi đâucũng có nhau.. saomày lại bỏ tao? khôngcho tao theo? uh.. quên mất.. mày đi lấy chồng_1 thằng khốn nạn mà tao ghét thì tao theo sao đượcConbé cười mỉm.tối qua đichơi với chúng nó đấy...ngồi ở cái quán cũ. tự nhiên nhớ mày quá đòi về... ừ.. thôi đừng mắng mà.. tao không thích đi chơi lên mới mò tiếp vào net mà...khì saocái gìmày cũng biết vậy? Tao gây gổ với cái Nga.. mà mày cũng biết à? kệ tao thích trêu nó điên lên đấy.. để xem chúng nó phải bênh ai?Tao trẻ con à? Có bao giờ người lớn đâu... khì mày hỏi chuyện đó à... thôi khôngnói đâu xấu hổlắm.. khì tao quên rồi... khóc chán thì 1 hôm thôi.. mai lấy đâu ra nước mắt mà khóc...khì the firstkiss.. quên rồi tao nhanh quên lắm tội gì mà nhớ....Chiều 30 tao rủ chúng nó lên nhé.. chắc chúng nó chỉ dám đi chiều thôi tao cũng sợ nơi này lắm. khôngdám lên tối đâu..... bây giờ tao về ăn cơm đâyCon bé đứng dậy... thắp cho bạn them 1 tuần hương... lững thững ra xe...
    Sáng nay.. thằng anh cùng nhóm lên.."a anh về bao giờ? '''' " tối qua.." " sao không bảo em?" " Bọn tao tìm mày như tìm tổng thống ấy."" khì tức à?" Ừ.. chiều qua mày lên chỗ C à?" sao anh biết?" Cái kiểu xếp hoa ấy chỉcó mày thôi... Điên... sáng nay tao lên thắp hương cho nó.... mày ...mà thôi..." anh từ mai em sẽ khongthế nữa đâu anh. cái gì đã qua rồi ... không lên đào bới nó phải không? nỗi đau cho mình..và nỗi đauchongười khác.... em không muốn làm đau em.. và em cũng khôngmuón làm đau ai... nhưn gmà em cần mọi người... em cần .... Con bé nức nở.... Thằng anh... xoa đầu....'' Bình tĩnh nào.... Điên quá..."
    Forgive_forgive 26/01/21003
  4. hahuyduonghp20012002

Kỷ niệm thành tên
    Anh!
    Em vẫn thường gọi tên anh trong nỗi nhớ mong cồn cào, khắc khoải, trong những chiều mưa bay trên phố xưa, nơi vẫn còn in dấu bước chân đôi mình. Vẫn biết rằng, tình yêu đầu đã trôi vào dĩ vãng, đã trở thành kỷ niệm ngày xưa nhức nhối, không bao giờ có thể quay trở lại mà sao em vẫn hoài thương nhớ. Yêu thương ơi, còn đâu nữa lời ngọt ngào say đắm chiều mưa, còn đâu nữa vòng tay ai ấm êm đêm trở gió, biết tìm đâu ánh mắt đắm đuối nhìn em cho lòng bồi hồi, thổn thức. Xa rồi phải không anh, xa thật rồi mà sao em vẫn còn thương nhớ bóng hình xưa. Bởi vì đâu mà đôi lứa cách xa, bởi từ đây em lầm lũi đi về.....trong dòng lệ chát đắng tình đầu.
    Anh có còn nhớ không, những buổi chiều thu mới đẹp làm sao, bầu trời trong trẻo quá, khi trời lành lạnh thoáng mồ hôi sương, không gian được bao bọc bởi nỗi buồn man mác của mùa thu và nhẹ nhàng u uẩn của cố đô yêu dấu. Ta bên nhau đi trên con đường đong đầy kỷ niệm tình yêu, anh lúc nào cung trầm tính, còn em thì cứ huyên thuyên, hết chuyện nọ đến chuyện kia. Có lần em bảo rằng em rất thích loài hoa hoang dại tigon, anh cốc đầu em mà bảo sao em ngốc thế, hoa tigon tượng trưng cho tình yêu tan vỡ, cho trái tim tan nát. Nào khi ấy em có nghĩ sâu xa gì đâu, chỉ thấy mọi thứ xung quanh em đều rất đẹp vì nó được tình yêu nhuộm hồng.
    Trái tim ơi, hay để cho cuộc tình ngủ yên, hay để cho kỷ niệm trôi qua thật nhẹ nhàng, đừng khơi dậy dĩ vãng xót xa . Nhặt kỷ niệm gởi vào trong nỗi nhớ, đừng thương, đừng giận hờn. Nhưng làm sao ta có thể làm được điều đó, lý trí ơi, khi ta vẫn còn yêu lắm, nhớ lắm cuộc tình đầu tiên, khi hình bóng người xưa vẫn còn ngự trị trong trái tim ta. Ta vẫn thổn thức gọi tên anh trong những đêm dài không ngủ, lần dò từng trang nhật ký tình yêu mà kỷ niệm xưa về vây lấy nỗi buồn cô đơn, mất mát này.
    Anh có còn nhớ buổi chiều bên bờ Hồ Tây em đọc cho anh bài thơ mà em thích nhất: "Hà Nội vắng em". Em có ngờ đâu bài thơ như là một sự báo trước định mệnh của cuộc tình mình, để sau này khi tình yêu đã bay xa , em mới cảm thấy đủ vị đắng của bài thơ. Mỗi khi đọc lại bài thơ đó em cảm thấy như có anh, hình như không có anh bởi bây giờ em đã xa Hà Nội rồi, xa lắm rồi Hà Nội ơi.
    Yêu dấu ơi, sao em gọi mà chỉ nghe vọng lại tiếng của chính mình. Tình yêu đã bay xa nên lời gọi đó đâu còn lời đáp lại, nó đã rồi vào khoảng trống hư vô. Sự thật đã rõ ràng sao em không chấp nhận, hãy xem tình yêu ấy như một bức tranh buồn và anh như là ảo ảnh trong đời mà thôi.
    Tiếng còi tàu đã hú trong đêm thanh vắng, đưa em rời xa mảnh đất tình đầu, rời xa mối tình thơ dại của em. Em đã ra đi với nỗi buồn tê tái, với hành trang trĩu nặng nỗi buồn. Em ra đi mà không có anh đưa tiễn, để tâm hồn trống trải, nuôi tiếc, xót xa. Đâu biết rằng người đã xa, tình đã quá, nhưng nước mắt em cứ tuôn chạy khóc cho mọi tình đầu. Hà Nội ơi, nụ hôn đầu xin gửi lại cho Hồ Tây, kỷ niệm buồn gửi cho gió, cho mây, để cuộc tình sau vẹn tròn, đầy đặn.
    Tình yêu đầu em đã trao cho anh với tất cả sự ngây thơ trong trắng tâm hồn người con gái, với tất cả sự nóng chảy đam mê của một cuộc tình. Em không hề ân hận, nuối tiếc điều gì cả, em chỉ buồn cho số phận cuộc tình mình mà thôi. Em biết rằng, mình không phải là một nửa của anh đang tìm kiếm, em chỉ là một ngôi nhà bé nhỏ cho anh người lữ hành dừng chân trong đêm bão. Bây giờ giông bão ngoài kia đã yên và anh đã ra đi để lòng em ngập tràn niềm bão tố. Thôi anh cứ đi đi, giông bão nào cũng sẽ qua đi, em sẽ chôn chặt mối tình đầu vào nơi sầu thẳm trái tim, cho anh một lần được gọi kỷ niệm thành tên để tâm hồn em được thanh thản, để mối tình ngủ yên mãi mãi. Ngủ đi nhé, Ngủ ngon nhé, kỷ niệm xưa.
    Soidemvn - 28/03/2003
  5. hahuyduonghp20012002

Em tin rồi mẹ sẽ hiểu
    Anh Thân yêu!
    Khi anh đọc thư này thì em ở rất xa. Em không muốn anh phải khó xử giữa chữ "tình" và chữ "hiếu" nữa.
    Từ bé tới giờ em sống trong sự yêu thương của gia đình. Vì vậy em sẽ không thể sống với một người mẹ chồng không thông cảm và yêu thương mình. Mà em lại không muốn gây tổn thơng cho người đã sinh ra và nuôi dưỡng người yêu của mình.
    Dẫu mẹ không chấp nhận em làm con mẹ nhưng em không giận mẹ đâu. Em rất hiểu tình cảm của mẹ. Cả cuộc đời mẹ đã hi sinh cho anh rồi anh đừng làm mẹ thất vọng. Vì yêu anh nên em rất yêu mẹ, trong thâm tâm em đã coi mẹ nh mẹ của mình rồi.
    Anh yêu!
    Có kẻ đang yêu nào lại muốn xa người mình yêu đâu. Anh hãy hiểu cho em về sự quyết định này. Ngày mai em sẽ bay sang úc để học tập thêm. Đừng giận em vì đã không báo trước cho anh. Em biết rất rõ nếu anh biết chuyện thì em sẽ không đành lòng ra đi được. Anh không phải lo lắng cho em bởi em không đơn độc, bên em luôn có anh. Em tin tưởng rằng anh sẽ yêu em mãi mãi. Với tình yêu của anh em có thể vượt qua mọi khó khăn thử thách.
    Em ra đi như vậy có thể mở mang kiến thức và cũng để mẹ có một khoảng thời gian suy nghĩ đúng về em. Em tin rồi mẹ sẽ hiểu tất cả, em không cướp đi người con trai của mẹ mà mẹ còn có thêm một người con gái nữa. Khi ấy ba người chúng ta sẽ sống thật hạnh phúc.
    Đến đây chắc anh đã hiểu tất cả. Rằng em ra đi không phải chạy trốn anh. Anh hãy chờ em trở về. Chúng ta không thể làm mẹ buồn cũng không thể từ bỏ nhau. Vậy hãy bình tĩnh nghe anh. Rồi hạnh phúc trọn vẹn sẽ đến với chúng ta.
    (Soidemvn - 28/03/2003)
  6. hahuyduonghp20012002

TÌNH BẠN
    Hai người bạn đi trên một con đường vắng vẻ. Ðến một đoạn, họ có một cụôc tranh luận khá gay gắt và một người đã không kiềm chế được giơ tay tát vào mặt bạn mình. Người kia bị đau nhưng không hề nói một lời. Anh viết lên cát: "Hôm nay người bạn thân nhất của tôi đã tát vào mặt tôi."
    Họ tiếp tục đi, đến một con sông, họ dừng lại và tắm ở đấy. Anh bạn kia không may bị vọp bẻ và suýt chết đuối, may mà được người bạn cứu. Khi hết hoảng sợ, anh viết lên đá : "Hôm nay người bạn thân nhất đã cứu sống tôi."
    Anh bạn kia ngạc nhiên hỏi: "Tại sao khi tôi đánh anh, anh viết lên cát, còn bây giờ anh lại viết trên đá?"
    Mỉm cười, anh trả lời: "Khi một người làm chúng ta đau, chúng ta hãy viết điều đó trên cát, gió sẽ thổi chúng bay đi cùng sự tha thứ" Và khi có điều gì đó to lớn xảy ra, chúng ta nên khắc nó lên đá như khắc sâu vào ký ức của trái tim, nơi không có ngọn gió nào có thể xoá nhoà được
    Hãy học cách viết trên cát và đá.
  7. an_an_an

an_an_an Thành viên rất tích cực

Vào mà thấy chán. 4r như một đống phế liệu và nhằng nhịt, xấu xí như ng ta dán tờ rơi quảng cáo trên những bức tường ấy. Thấy tội nghiệp cho tình cảm của các thành viên cũ. Nhanh! 7 năm đã qua từ lúc mình tham gia 4r Tên của các thành viên có lẽ hiện ít ng biết đến. Vậy mà mình vẫn nghĩ mới chỉ hôm qua, hôm kia gì đấy. Giờ này anh chị đều có gia đình hết rồi, bỏ mặc mình Có lẽ hè về phải tổ chức một cuộc gặp mặt thôi
    Em thấy nhớ mọi ng quá Trời đang mưa to lắm...
  8. sontraha

sontraha Thành viên rất tích cực

Nhìn lèo tèo bún wa em Hoàng ANh dào này làm đâu đó anh e minh OFF riêng hehe
  9. ngtriluc

ngtriluc Thành viên mới

Kính gửi anh em trong diễn đàn,

Sau hơn một năm kể từ ngày dụng cụ điện cầm tay cao cấp mang nhãn hiệu FEIN-Made In Germany của chúng tôi vào Việt Nam, các sản phẩm này đã giành được những kết quả khả quan ngoài mong đợi. Đối với thị trường ở Vũng Tàu, mặc dù còn nhiều hạn chế, nhưng chúng tôi đã nhận được những lời khen ngợi về chất lượng sản phẩm từ phía khách hàng. Điển hình như:
    - Công ty Alpha ECC
    - Công ty Strategic Marine
    - Công ty STX Europe

Nhân dịp đăng bài viết này, chúng tôi xin phép được giới thiệu thêm đến mọi người về những tính năng và đặc điểm kỹ thuật vượt trội của sản phẩm FEIN.
    1. Máy mài góc (Angle Grinder):
    Những đặc điểm nổi bật so với sản phẩm cùng loại của những hãng khác:
    - Công suất cao hơn 1.5 lần . (Ví dụ: Với máy mài góc 125, WSG14-125 và WSB14-125 công suất là 1200W, của hãng khác là 800-1000W)
    - Khả năng chịu quá tải là 1.5 lần.
    - Máy sẽ tự ngắt để bảo vệ động cơ khi chịu quá tải.
    - Máy sẽ tự ngắt khi hết chổi than để bảo vệ cổ góp.
    - Hệ thống khởi động Tip-Star, cực kỳ an toàn cho người sử dụng.
    - Hệ thống tỏa nhiệt mạnh mẽ, giúp máy có thể hoạt động trong thời gian dài mà không nóng máy.
    - Hiệu suất điện cơ cao, mang lại moment xoắn cao hơn của những hãng khác.
    - Máy có khả năng chỉnh tốc độ (6 cấp tốc độ)
    2. Máy khoan cầm tay:
    - Hệ thống tháo lắp nhanh và định tâm chính xác. Điều này giúp tiết kiệm thời gian và mang lại năng suất công việc cao hơn.
    - Khả năng điều chỉnh tốc độ vô cấp tùy theo ý muốn của người sử dụng.
    - Thiết kế gọn và dễ thao tác.
    - Hiệu suất điện cơ cao, mang lại moment xoắn cao hơn của những hãng khác.
    3. Máy khoan từ
    Sau thời gian dài nghiên cứu và phát triển, hãng FEIN chúng tôi đã cho ra đời sản phẩm mới đó là máy khoan từ KBM 80 Auto. Đây là loại máy khoan từ có tính năng nổi bật hơn những sản phẩm của hãng khác trên thị trường. Ngoài những tính năng như lực từ lớn, hệ thống dẫn hướng chính xác, hệ thống tháo lắp nhanh, giải nhiệt tự động thì máy khoan từ của chúng tôi còn có thêm chức năng là khoan tự động ( Chức năng này chỉ thấy ở máy khoan bàn và khoan cần).

Tất cả sản phẩm của chúng tôi đều được sản xuất và nhập khẩu trực tiếp từ Đức mà không qua tay bất kỳ một nước thứ 3 nào trên thế giới. Vì vậy chất lượng sản phẩm của FEIN cực kỳ ổn định và có độ tin cậy cao.
    Mong sớm nhận được sự ủng hộ và quan tâm của anh em trong diễn đàn.
    Xin chân thành cảm ơn và kính chào.

DINH CAO CO., LTD.
    73 Xuan Hong Street, Ward 4 , Tan Binh Dist , HCMC
    Tel : 08 - 3948 2353/54
    Fax: 08 - 3948 2355

Nguyễn Trí Lực-0982 620 546
  10. thuthuy0608

thuthuy0608 Thành viên mới

Mình không học DHP mình học DHHH nhưng cũng qua xem các trường khác. Học hỏi - Chia sẻ kinh nghiệm. Cung như quảng bá luôn.
    --------------
    Nhu cầu mắc mạng FPT gọi ngay 0973 645 505. Được tư vấn trực tiếp - ký hợp đồng tại nhà - nhanh - gọn - rẻ
    Chỉ cần bạn có nhu cầu chúng tôi sẽ đáp ứng
    Đáp ứng trên cả nhu cầu của bạn!. Hãy gọi cho chúng tôi để cảm nhận.
    Thân ái!