1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

DHP - Diễn đàn cuả bạn. Những buổi Offline đáng nhớ !

Chủ đề trong 'ĐH Dân lập Hải Phòng - DHP Club' bởi hahuyduonghp20012002, 16/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhim20

nhim20 Thành viên rất tích cực

Bổ sung đây, bổ sung đây:(Trích bài của Lazycat)
    Đúng 8hAM toàn đội HLC đã tập trung tại Bến xe Kim Mã, Hà nội. Cái cảm giác lúc tôi đến thấy đông đủ mọi người thật là vui sướng biết bao nhiêu. Bắt đầu điểm danh nào: đúng 20 người + 5 cái xe máy (không phải 4 nhá). Vậy là bắt đầu chia quân để thẳng tiến về Hải Phòng, sẽ có 10 người đi xe máy và 10 người đi ô tô:
    - Đội quân xe máy (Lazycat trưởng nhóm) gồm có: Lazycat, chickenquay, langbadibo, tuoi15mongmo, Bloodsckingbat, trinhlanphuong83, NgocLinh, HoangLinhLy, Mother_LL và PhongVT.
    - Đội quân ô tô (Give_me trưởng nhóm) gồm có: give_me_your_heart_now, khungchuot, khongconlatoi, nhda, zizou0804, saurom0606, alibopchat, anh_anh304, nguyenvannam và heavyrocker.
    8h30: connecting to 0904185371 "báo cáo anh Phương, bên em có 2 chục mạng xuất quân, 10 xe máy, 10 ô tô"
    10h30: "Anh ơi cho em hỏi có Hiệp ở đây không?", "Hiệp vừa về nhà một chút" vậy thì "Em là khách của Dương và Hiệp" và ngay lập tức "Ừ, mời các em vào nhà". Xong! Cái quán nhỏ giữa phố Nguyễn Đức Cảnh bỗng chốc đầy ắp khách.
    10h31: connecting to ... (bí mật ): "give_me hả, xe đến nơi chưa em?", "xe vừa vào bến chị à" "Vậy mọi người ở nguyên đó nhé, ra đón đây"
    10h37: connecting to 0912377356 "em ơi chị đang ở Bằng Lăng rồi"
    10h38: connecting to 0904185371again "anh ơi, có trục trặc nhỏ, bọn em chắc phải qua trưa ở Hải Dương thôi"
    10h40: một chú bé tẹo như cái kẹo (ặc ặc, trả thù cá nhân nhá) trông lạ hơ lạ hoắc xuất hiện giữa đám HLC. "Em là Hiệp phải không?" Cười rất ngoan hiền "Vâng". "Xin giới thiệu với HLC, đây là Nhím của DHP". Nhím nhìn quanh "Tất cả đây là HLC hả chị?" "Ừ" ==> "!!! cười", tôi đồ rằng Nhím đang cố giữ cho đôi chân đứng vững, há há... [/b]
  2. hahuyduonghp20012002

hahuyduonghp20012002 Thành viên rất tích cực

Tường thuật trực tiếp từ Lựng Xanh! Bản tin con cóc "ghẻ"
    (Do khá nhiều thành viên sau khi đi về chỉ muốn vào da liễu??? hì còn làm sao lại vậy thì chỉ có trời và họ biết)
    Cuộc đi chơi của các thành viên DHP được bắt đầu muộn hơn so với dự kiến ....1 tiếng. Mặc dù mọi người thống nhất với nhau là 6 giờ 30 là xuất phát, chậm nhất là 7 giờ ai đi sau thì đuổi theo..hicc,,vậy mà mãi gần 8 giờ kém 15 mới xuất kích được. Đoàn đi gồm có: Minhphuongng_vm,Hahuyduonghp20012002. Tigonhp, Hoa_dien_vy, Cogaitocdai,Haianh82,Ducthienvn, Thanhhaihp,Vuathuoclao, Yo_yo,Ngotaulai. Thiensulanhlung, Nhim20, Boyhp,Nongdan, An_an_an. 16 con người, to có, nhỏ có chen nhau tren 6 con xe mà hình như toàn LONCIN thì phảinhằm hướng Lựng Xanh thẳng tiến. Đồ đạc được chất đều lên các xe. Hì có lẽ mỗi bác Minhphuongng_vm là sướng nhất, vì Bác" xí" ngay em AN_AN_AN, quái dị hơn là thậm chí em í chỉ ôm có 1 quả....dưa mà bác ấy cũng xót, chỉ chực chực chuyển quả dưa cho người khác.(Đúng là bà xã thứ 1 có khác trọng vợ sống lâu mà). Qua phà bính chú Nôngdân thế nào làm biến mất 1 quả dưa, với lý do để quên tại bến phà. hic,,Miếng ăn đến mồm mà còn để mất, xót quá. Sau đi đâu sẽ phải thu thêm tiền chú ND về qủa dưanày mới được. hì..Vùa qua núi Đèo thì tự dưng chú Ngotaulai cùng Vuathuoclao và Nongdan(lại Nongdan)hô STOP và bắt mọi người đi lối đường Đá Bạc cho gần chứ không đi đường phà Rừng.. Hic..má ơi. Đây có lẽ là lần đầu tiên thấy DỐT khi nghe lời mấy chú này. Con đường mới sửa lại gặp mưa.Chỉ thiếu có nước xuống bùn mà lội thui. 6 con xe với 16 con người bị bùn làm cho thành 1 mầu nâu đất khắp người và xe.May mà lúc đi đó không có xe ôtô nào đi qua chứ nếu có mà nó chạy tốc độ cao chắc con chết quá má ơi. Ông Ngotaulai! Trả tiền rửa xe và đánh xi giầy cho anh em đi.Tôi mất toi cả buổi sáng để đánh nó ấy vậy mà khi về đưa giầy cho thằng đánh giầy nó bảo "Đôi này của anh 5000 cả đánh xi và công...gột đất",đó là còn chưa tính dến cái gương mặt nhìn ức tận cổ khi nhòm vào cái bản mặt như đâm lê của thằng rửa xe à.. hic. bà con nào đồng ý lấy tiền của Ngotaulai không????). Gian chuân và gập ghềnh mãi cũng đến nơi. (Do đi lối tắt của chú Ngotaulai,[lại Ngotaulai Vuathuoclao và Nongdan nên chẳng ai bít đường cả phải hỏi thăm mãi). Choa! Lựng xanh đây rùi. Bà con ta dường như thấy cái mệt nhọc bay mất hăm hở đi lên. Quả không sai là đường Trường Sơn xe anh qua. hí...Không ngờ là cậu Nhím20 khoẻ thật. Cậu í vác cái thùng đựng nước đi phăm phăm,theo sau cậu là đồng chí Nôngdân. Quả không hổ danh Nongdan, như được về với ruộng đồng nơi thân thuộc của mình cậu ta còn hứng chí chạy chứ không thèm đi nữa.Khoẻ thật! Nhìn Nhím20 đi trước, Nôngdân theo sau y chang như câu " Con trâu đi trước, nông dân đi sau" hi hi hi ha ha ha. Vòng vo khoảng hơn 30 phút cuối cùng cũng có 1 cái lán ở gần cuối con suối cho chúng ta thuê. Mọi thành viên giờ đây mới ngấm cái mệt hay sao í nên tranh thủ ăn uống nghỉ ngơi luôn. Hội DTCM dẫn đầu là bác Minhphuongng_vm, theo sau là Yo_Yo, Vuathucolao, Ngotaulai,Ducthienvn,Nhim20,Nôngdan, không chần trừ ăn qua loa là tranh thủ lên thượng nguồn ....tắm. Bao giờ có ảnh post lên các bác sẽ được thấy họ như thế nào. hí..ai không xem phí cả nửa cuộc đời,còn ai xem rồi thì phí cả cuộc đời à). hì.. Sau khi đội tắm vừa mới đi thì đội ở nhà bắt đầu chén. Hic..không hổ danh là bác Phương béo, 1 dống đồ mà có lẽ để ăn được thì cần phải có 16 người.....như bác í.Nhưng đến lúc này thì nhóm ở nhà không ai ăn cả. Đơn giản vì bánh mà bác P mua có cái hết hạn xử dụng từ 22/7/2002. Cái nào may mắn lém thì là 30/7/2002. hi hi, thế là quyết định dành tất cả sự" quan tâm đặc biệt" cho những người đi tắm. Các bánh hết hạn được cẩn thận để lại. Chưa hết! Nước uống cũng hết, làm thế nào bi giờ? Thui thì nước khoáng trong chai thì nhóm ở nhà uống, còn với những" đồng chí thân yêu: đi bới thì uống......khoáng suối đóng chai của nhà máy nước khoáng ..Lựng Xanh. Và người đâuỳ tiên thưởng thức chai nước khoáng suất xưởng của nhà máy là..Ducthienvn. 1 hơi hết chai.... ha ha ha ....bụng dạ cậu tốt thật. Uống nước suối, ăn bánh hết hạn. Cầu trời cho cậu về đến nhà không phải gặp..Tào tháo trên đường(vì chắc ông ấy chờ cậu ở nhà mà). Sau khi đoàn đi bơi quay về đoàn ở nhà bấm bụng lẳng lặng lên đầu nguồn chơi. Cô em Cogaitocdai đang ngơ ngác trước cảnh đẹp hùng vĩ thì...1..2..3...Ùm xuống suối. he he he..lại lão Ducthienvn(Chắc nước khoáng Lựng xanh có thêm thành phần tăng lực)Tigonhp thì 2 lần cho đầu gối về thăm..đất mẹ. hí..Cô em Hoa_dien_vy bị ông anh Ducthienvn dưới tác dụng của nước suối kéo cái Ầm xuống suối. Khi lên bờ Cobetocdai khẽ nói:"Tao hơn mày vì tao ướt có nửa người" ha ha ha ha Mỏi chân quá nhìn sang bên kia thấy đội nhà ngồi thành hàng trên sạp, thoải mái thật ha, thôi thì ta cũng sang ngồi 1 chút để nghỉ ngơi." Anh ơi cho em xin tiền chỗ ngồi -10 người 20 nghìn". Ôi má ơi! Con thuê cả chố ngồi bên dưới ngồi 3 ,4 tiếng mới mất có ......10000, giờ ngồi 1 chút đã mất 20000. Nhưng nhìn thằng cho thuê chỗ nó ngầu quá đành phải xí cho nó vậy. Coi như là cho nó 1 miếng xương thui mà. Mày mà về HP tao bắt được tao bắt mày nộp 30000 tội nhìn ngắm nhà cao tầng của chúng tao. Nhớ đó. hí.
    Thui mệt quá, còn nữa mai kể tiếp. Bác nào giúp tôi cái. hì còn nhiều chương đoạn hay lém đó.!!!

3. hahuyduonghp20012002

(Tiếp)
    Trèo đèo lội suối thực thụ không kém gì những chiến sĩ giải phóng năm xưa. Đoàn quân ra về không ai là không được 1 lần biết đến hương vị nước suối. Người thì bị ướt do ngã, người thì bị ướt do....bị ném xuống suối.(do bơi thì không tính vì chẳng ai bơi mà lại không ướt cả). Có 1 người duy nhất không ướt là...đố các bác biết là ai?? Là em AN_AN_AN. Đi trời mưa hay trời nắng thì có thân hình hộ pháp của bác Phương che --> khoẻ re. Còn đi Lựng Xanh thì sau khi ăn ....1 cái bánh hết hạn sử dụng em AN-AN-AN ngồi lặng im luôn. Chỉ có trời và em í mới biết tại sao??Do bánh ...hay do mệt.... Hì để chia xẻ tình làng nghĩa xóm Dương tui đã chuẩn bị sẵn 1 chai nước....suối với mục đích cho em An-An-An được hưởng cái diễm phúc....ướt cùng mọi người. Nhưng khổ nỗi mặc dù mình còn tem bảo hành mà không hiểu sao cứ thấy mình là em An-An-An chạy. hic..lần sau thì đừng hòng chạy thoát nhé.
    Sau khi đoàn quân từ trên thác đổ về nơi trú chân thì đã thấy mấy chú hội DCMT(Dừng chân móc túi)đang sát phạt nhau trên chiếu. Nghỉ ngơi 1 chút em COGAITOCDAI cũng gia nhập hôi chơi bài. hì không ngờ tay nghề em cao thật. Nhìn em cầm mấy cây bài......tẹt mũi mấy anh hay phết. (Nhưng tiếc là không tẹt 1 cái nào cho bác MP cả.Lần sau em nhớ gạ bác P"béo" chơi để tẹt mũi bác í nhé. sướng lém. ).2 giờ 30 rồi, nhổ rễ!!!Cả đoàn đang chuẩn bị hành lý để xuôi về thì tự dưng cậu Haianh82 nổi hứng đứng trên tảng đá dưới suối. Cậu khẽ nghiêng mình tạo dáng đứng thật là đẹp. Mọi người chưa kịp khen cậu 1 câu thì......ÙM.Thôi thế là xong cái quần khô(1 cái giá hơi đắt cho 1 lần tạo dáng. hi hi ). Về đến chỗ để xe thì cũng đã là 3 giờ 30. Về thôi!!!!! Vừa ra đến thị trấn thì trời đổ mưa to. Mọi người đều bị ướt 1 ít trước khi trú ngoại trừ An-an-an(sao thì mọi người bít rùi phải hông? hí.....). Các cụ từng bảo nhau là: "Trai khôn biết lúc mà thể hiện mình"quả không sai. Bít em An-An-An mệt bác P phát 1 câu xanh rờn nhưng thắm đượm tình cảm: (iem cop nguyên văn cho các bác coi nhé)"Em bị mệt tý nhớ ngồi sát ôm anh thật chặt nhé" hí hí... lợi dụng tình hình rất nhanh phải không bà con.Chưa hết!Bác P còn lấy chiếc áo trắng của mình nhẹ nhàng lau yên xe vừa bị mưa ướt để lấy yên xe khô cho em. 1 hành động đáng ghi vào chủ đề của diễn đàn DHP.Cả con đường rộ lên tràng pháo tay tán thưởng cho hành động ga lăng đó của bác P.(các bạn 1 lần nữa vỗ tay khen bé nào bộp bộp bộp). Trên đường về xe của tui là vui nhất. Mọi người trêu nhau, nói chuyện vui vẻ. Không hiểu sao xe bác P cứ tụt dần xuống phía cuối cùng??. Còn xe của Nhím20 thì không hiểu sao trông mặt Nhím20 như vừa bị ai đánh vậy. 2 em Hoa_dien_vy và Cogaitocdai có nghĩ vậy không??Anh nói đúng nhể?hi hi hi. trông như vùa bị ai đánh i''..........Bến bính kia rồi...thấy quê mẹ rồi, chẳng thấy hình dáng thân thương của mấy chú công an đâu cả. ĐÓI!! 16 cái mồm khẽ kêu lên khi đặt chân lên đất HP. 2 em Hoa_dien_vy và Cogaitocdai phải về ngay vì trót nói đi 3 giờ về...Ai dè tài nói dối của 2 em còn cao thủ hơn. Đã không bị mắng lại còn được đi chơi tiếp với box thế mới tài chứ. Đáng nể thiệt.bái phục.....14 con người xà vô hàng bánh đa, ăn như chưa bao giờ nhìn thấy đồ ăn vậy. hic..Giá mà còn nhiều thì chắc các chú còn ăn nữa. hi hi hi ..Các cụ bảo Ăn thì phải có Uống. thế là đã muộn muộn luôn thể.Lên DILMAH thôi.! 16 cốc DILMAH không phân biệt ai với ai. Mọi người đang uống bỗng thâý chú P mắt nhìn như ngây dại, đắm đuối về phía TIGONHP và THIENSULANHLUNG. Chưa ai kịp nói gì thì chú P khẽ nói" Nè nè!! Càng nhìn càng thấy An-an-an xinh nhỉ" ha ha ha hi hi hi. 1 "bài ca" dành cho chú P"béo" cái tội nhìn 2 người đẹp của DHP mà lại dám khen 1 người thứ 3. cho chừa. hi hi hi . Còn bác nào có chi tiết nào nữa không? kể cho anh em vui với đê.....Tôi thấy như chú Ngotaulai hôm đó làm thơi nhiều lém mà. Post lên cho anh em xem đê,.................
  4. hahuyduonghp20012002

Em không phải là con đầu, cũng không phải là con út. Em là con giữa.
    Nhưng em có thể tự hào vênh mặt với những ông anh cả béo ú dầy hàng mấy chục trang, em lại vừa ngây thơ vui vầy cùng những đứa em bé bỏng vừa mới chào đời bên người mẹ TTVNOnline.Bởi vì em là box Đại học Dân lập Hải Phòng ?" DHP Club.DHP Club - Chuyện kể về cô gái uống nhầm sữa voi....
    Ngày sinh ra em, em còn bé quá nên cũng không nhớ nữa. Chỉ biết rằng cho đến hôm nay, trong hòm kỷ niệm của em vẫn còn giữ một tấm các mang dòng chữ Chúc mừng các bạn DLHP của Mr_Perfect. Tấm các ấy ghi ngày 7 tháng 4 năm 2002, thế thì chắc đó là ngày sinh của em rồi.
    Mẹ em thường bảo là em bú sữa voi nên mới lớn nhanh như thế này. Ai lại mới hơn một tuổi, mà số trang của em đã cao ngất ngưởng, lên tới 35 trang. Con số ấy chỉ có những người anh, người chị ra đời sớm nhất của em là có được thôi, chứ nhìn xung quanh, bạn bè toàn những người mang số 7, 8, 9? 17, 18 thôi à. Ngày xưa thì em cứ mè nheo với mẹ, rằng con gái ai lại cao thế bao giờ, con ngượng lắm, nhưng bây giờ, khi chiểu cao đã trở thành mốt, trở thành niềm mơ ước của các cô gái, thì em lại thấy tự hào.
    Mà nói thế ngượng chết, có phải tự nhiên mà em lớn được như thế này. Đó đều là nhờ công của những người bạn đang hàng ngày chăm sóc, nuôi nấng em đấy chứ. Mẹ TTVN thì đông con quá, nên các bạn đang học ở trường Đại học DLHP, và cả những nơi khác nữa, đều hàng ngày đến thăm em, đều hàng ngày tô điểm cho em bằng những bài viết hay, bằng những hình ảnh đẹp. Nó làm em lớn vù vù, làm em phát triển liên tục, chẳng mấy chốc mà đã được như thế này. Họ là những người bạn rất thân thiết, vui vẻ, làm em luôn cảm thấy mình đang sống trong một gia đình đầm ấm, thân thiết. Họ có cả nhật ký (ai vào cũng được), họ cũng chí choé nhau, rằng ai sợ ai nhất trong DHP (tên viết tắt của em nhá), họ cũng hay tụ tập đi chơi, mà chúng em gọi là offline, họ động viên nhau vui lên đi, cuộc đời vẫn đẹp sao? nói chung là tất cả những gì mà một box, kiêm trường học, kiêm có điều kiện được gần nhau như thế làm được.
    À mà mọi người có bao giờ thắc mắc khi thấy em tự xưng mình là con gái không nhỉ? Thật ra lúc đầu em cũng chưa rõ giới tính của mình đâu, nhưng trải qua một thời gian dài, em nhận thấy hình như mình là một nơi rất thích hợp để các bạn DHP gửi gắm tâm sự. Từ tất cả đều là duyên phận khiến ta chỉ biết chấp nhận mà không kêu ca, đến tình yêu bắt nguồn từ đâu? Rồi crying in the rain hay tình bạn, tình yêu và cảm xúc. Những chủ đề ấy em thấy hình như chia sẻ với một cô gái thì hợp hơn, nên em thấy mình là một cô gái. Mà em rất hạnh phúc khi được các bạn tin tưởng đến thế, khi được các bạn yêu quý đến thế. Tất nhiên là cả các bạn gái lẫn các bạn trai. Đôi khi em có cảm tưởng như mình đang ngồi trong một gian phòng, hay ngồi ở đâu đó cũng được, luôn luôn có những lượt bạn bè đến bên em, kể một câu chuyện, nói một điều gì đó, rồi lại vội vã đi, rồi lại hớt hải quay lại xem mọi người nghĩ sao về câu chuyện của mình (Nhưng đừng ai liên tưởng đến một nhóm "buôn dưa lê" hay một má mì nhé).
    Nhưng đôi lúc cũng phải xấu hổ mà thú nhận rằng, có những lúc con gái bọn em ngồi riêng để bàn luận về con trai đấy, những khám phá về đàn ông, hay khi nước mắt con trai rơi? Nhưng tất nhiên đó chỉ là những trường hợp hãn hữu thôi, chứ còn ở đây, con trai hay con gái thì em đều mang lại cho họ cảm giác thân mật, ấm cúng. Mà không, tự họ tạo nên những cảm giác ấy đấy chứ, bằng sự yêu thương quý mến lẫn nhau, bằng cuộc sống muôn màu xung quanh, bạn yêu, bạn nhớ, bạn thích, bạn ghét cái gì?
    Mà thôi, có lẽ em nói nhiều quá nhỉ. Em không nói nữa đâu. Em chỉ muốn kể sơ qua một chút về em và các bạn của em, mà chúng em vẫn gọi nhau là box Đại học Dân lập Hải Phòng. Mọi người đừng thấy em trẻ quá mà coi thường, mà cũng đừng thấy em to lớn quá mà ngại ngùng nhé. Nếu có dịp nào đi dạo vào lãnh địa mang tên Hải Phòng của TTVNOnline thì nhớ ghé vào đây thăm chúng em nhé. Box ĐH Dân lập Hải Phòng ?" DHP Club
  5. nhim20

Kỷ niệm 4 năm thành lập DHP - Nụ cười và niềm vui
    Thật khó có thể diễn tả hết được cái mệt mỏi sau 1 ngày chinh chiến của tôi với anh em chiến hữu, nhưng có lẽ đã quá lâu rồi anh em DHP mới lại có được 1 ngày vui đến thế. Thế nên mặc dù đang bận, Dương cung phải tranh thủ post bài tường thuật cho mọi người đọc. hi`.. Những người tham gia thì tận hưởng nốt hương vị của niềm vui, còn những bạn không tham gia được thì được .... quyền tiếc rẻ và chờ dịp khác.
    Sáng ngày Cá tháng 4/2006 - Sáng sát cá
    * 0h30 sáng 01/04/2006
    Lên giường ngủ thôi. Đằng nào thì mai cũng là 1 ngày mệt mỏi à ....
    * 02h00 sáng 01/04/2006
    Ức quá, không tài nào ngủ được. Có lẽ mình hồi hộp quá chăng. hi`.,. thì cũng tại lâu lắm rồi mới có dịp gặp gỡ mọi người. Mình không ngủ được thì mọi người cũng phải thức. ha ha.. " 9h sáng mai tập trung ở 31 Hoàng Văn Thụ tổ chức kỷ niệm 4 năm thành lập DHP. Hà Huy Dương" Tin nhắn được send cho 1 nhóm luôn. Nhắn xong khẽ cười rồi lôi truyện ra đọc... và nghĩ đến cảnh mọi người bị giật bắn mình khi đang ngủ phải nhận tin nhắn cũng thấy mình ác phết... he he
    * 08h30 sáng 01/04/2006
    "Reeng... anh ơi, em không có xe, anh bảo ai xuống đón em nhé". Em gái Ao tù (Autumn_heart) gọi điện
    *09h00 sáng 01/04/2006. Bad_black_boy phi xe xuống. hi hi.. cu cậu khoái mấy vụ offline này lém. Lần trước cũng chính mấy cái vụ off này mà cu cậu mới quyết định gia nhập DHP. Trông vẫn đen và hoành tráng như thủa nào. he he.. Em Ao tù sau 1 thời gian chờ đợi đã phải phi xe ôm xuống điểm tập kết vì không ai chịu đi đón. ha ha.. khổ thân cô em. Nguyen Mai AnhSuachuahp là 2 thành viên của diễn đàn Yêu Hải Phòng đến sau 10''''''''. Tuy không phải là thành viên của DHP và cũng là lần đầu tiên off cùng với DHP nhưng được rủ rê nhiệt tình của Dương tui và Nhim20 đã quyết định chiến tới bến với DHP và tham gia từ sáng luôn. 09h50 thành viên Muathutan mới có mặt. hic.. Vậy là tạm đủ các thành viên chủ chốt của chương trình buổi sáng. (Lý do tại sao Dương lại bảo là tạm đủ thì Dương sẽ trình bày sau.)
    * 10h00: Lên đưòng. 6 con người nhởn nhơ trên 3 chiếc xe nhằm thẳng hướng Bể Bắc Hải thẳng tiến. 2 cô em Nguyen Mai AnhSuachuahp có lẽ được mệnh danh là ninza là hợp nhất. Ngoài đôi mắt sáng quắc doạ công an đố ai còn có cơ hội được ngắm dung nhan của 2 em. . MuathutanAo tu trông khá hài khi cùng chung 1 xe. he he.. Đơn giản vì bà chị Muathutan cao ....chắc phải đến được tai cô emAotù, tuy nhiên không bon chen được về chiêù dọc thì phát triển bề ngang. ha ha.. Đó là 1 bức tranh đẹp nhưng tiếc là không có được 1 bức ảnh nào lột tả. DươngBad_black_boy khá chuẩn về hình thể nên 2 người đi 1 xe, không có gì để bàn cãi. ha ha.. Đúng là 1 quyết định sáng suốt khi chọn xe của Bad...
    AAA... kia roài. Mãi thì cũng phải đến đích. Bể Bắc Hải quen thuộc của chúng ta. Đến nơi đây bạn sẽ được câu cá, ngắm cảnh, tham quan trang trại, xem khỉ, cá sấu, xem nuôi ong và đặc biệt là ... xem lợn xuất khẩu. hi`hi`.. Suachuahp có lẽ là dân chuyên nghiệp trong lĩnh vực đi câu nên chuẩn bị khá kỹ. nào là cần câu, mồi câu. hic.. trông chuyên nghiệp quá, Còn anh em DHP thì thuê cần... tre để câu. hic.. (mà cũng chẳng biết là tre hay trúc hay cái gì nữa vì không có rành lắm về mấy cái đó). Cũng mồi câu tôm như ai, cũng cần câu, cũng nước khoáng và nghe nhạc cho thanh thản, mọi người bắt đầu vào công cuộc săn lùng cá. Ước mong tý nữa mọi người đuợc ăn cá do chính mình câu đã thôi thúc khiến cho mọi người hăm hở. Vút, 1 chiếc cần câu được thả, rồi 2, 3, 4 cần. Whoa... kiểu này chắc ăn no nê cá Đăm chiêu dõi theo từng đường đi của phao, nín thở theo từng tiếng quẩy của cá... Có lẽ dân câu chuyên nghiệp cũng chỉ làm được đến vậy. 10'''''''', 20'''''''' 30''''''''.... từng phút giây chầm chậm trôi qua... cá vẫn rỉa hết mồi nhưng nhất quyết không... cắn câu.
    - EEE Bad!!, cần câu của mày bị kéo đi kìa.. ?
    - Đâu có, gió đó anh...
    - Mày có làm sao không thế.. gió thổi mỗi phao của mày hả
    - Ơ đúng rồi, cá cắn....
    Vút... Anh ơi, nó lại rỉa hết mồi rồi. ha ha ha
    60'''''''' sau, thành viên câu chuyên nghiệp nhất bắt đầu thu cần. Em không câu được vì... quên không mang khoai. hi hi.. Anh ơi, em đói rồi... từ sáng đến giờ chưa được ăn uống gì. Ặc ặc.. cá chưa kịp no thì tụi em đã đõi. Chỉ còn Dương, Black.. Ao tù là vẫn chăm chú... câu. Nhưng có lẽ hôm nay là ngày Cá tháng tư, ngày của Cá nên chẳng có con cá nào chịu cắn câu..
    Trong lúc chờ cá cắn câu và chờ... nhà hàng dọn mấy món... cá ăn trưa, lang thang đã......
    Muốn biết tại sao Bad tán đổ cả em lễ tân
    Muốn biết tại sao Nhím phải mua cả chợ Dứa đến cho chị em và anh em...
    Ai là sát thủ câu cá gần 3 cân của DHP
    Ai là chủ nợ và ai là con nợ Game của DHP
    Xin xem tiếp phần 2
    (Phần 2: Nội chiến bên nồi lẩu cá... )
  6. nhim20

NỘI CHIẾN BÊN NỒI LẨU
    *- 12h00: Có lẽ đây là phút giây chúng ta phải đối diện với sự thật rằng: Tôi đói, bạn đói và chúng ta cùng đói. Những món ăn đầu tiên đã được dọn ra nhưng không ai hưởng ứng ngay vì 1 điều cơ bản: Những thành viên DHP thì đang mải lang thang xem khỉ và cá sấu, đang mải mê với những bức ảnh tạo dáng tuyệt vời bên Lợn. hi` hi` , còn các thành viên khác thì không dám ăn khi chủ còn đang lang thang. Bữa ni được chỉ đạo bởi MuathutanNguyen Mai Anh nên hy vọng cầu chúa không có gì xảy ra. Tất nhiên là chúng ta có quyền tin vào nhà hàng vì họ làm rất chuẩn và sạch, nhưng để ăn được nhiều món ngon mà không dùng đến Becbirin thì cũng là 1 nghệ thuật. Sau khi trao trọn niềm tin cho 2 em. Chúng tôi bắt đầu chuẩn bị choCuộc chiến
    *- 12h15:
    - Đến nhanh lên (Mày đừng hòng lấy được tiền của bà - 02s) Em Nguyen Mai Anh khẽ cất giọng oanh vàng gọi điện giục Nhím20
    *- 12h20
    - Alo, Anh đang ở đâu roài
    - Anh đang trên đường đến
    - Anh đến nhanh lên, mọi người ăn sắp xong roài (hic.. đã ngồi mâm đâu)
    - Oái, mọi người ăn sắp xong rồi á
    - Vâng! Anh mua thêm đồ gì đến ăn đi
    - Mua gì
    - Dạ, Dứa, Dưa, Chipchip, Bimbim, Omai
    -Từ từ để anh vào chợ ........Tut.. tut.. tut..
    Sặc! May mà cu cậu biết đường tắt máy không chắc còn phải mua nhiều thêm nữa. 1 hành động thông minh.
    Đoạn hội thoại trên được thực hiện trong tiếng gió thoảng nhẹ nhàng và tiếng cá quẫy nước giữa Nguyen Mai Anh Nhim20 trước sự chứng kiến của Dương Suachuahp. Thế mới biết anh hùng khó mà qua được cửa ải mỹ nhân. Không phải ai cũng kiên định được trước người đẹp như Bác kính yêu của chúng ta,.
    *- 12h25 Cuộc chiến bắt đầu
    Cùng cụng ly cho niềm vui của DHP, cho những con người được gọi là người của DHP, cho hạnh phúc của 4 năm hội ngộ, cho những thành viên DHP cũ và mới. Cuộc chiến được khơi mào bằng những chén rượu Vodka. hic.. Bây giờ tôi mới biết tửu lượng của mọi người khá là hoành tráng. Em Ao tù rót rượu mà nghĩ rượu là Lavie nên rót như chưa bao giờ được uống: Đầy cốc --> Choáng. Em Muathutan thì pha cùng Coka uống như nước lã. Em Ao tu tửu lượng dã man thật. Hồi bé em ấy ngửi hơi rượu là say thế mà giờ đây sau 1 năm bôn ba nơi thủ đô chơi ngang ngửa với các anh. Anh 1 chén thì em 1 chén. ... Anh sợ lun. .
    Tõm... chiếc xương cá được vứt xuống hồ. Bad ui! Sao em nỡ lòng nào vứt xuống hồ làm ảnh hưởng đến môi trường câu cá của mọi người... Ku cậu phản pháo rất nhanh: Thì cá ăn cá càng béo.... càng dễ bắt. Sặc. Ai mà cũng nghĩ như cậu ấy chắc giờ Bể Bắc Hải được mệnh danh là Bể xương cá. .
    EmMuathutan sau những phút giây câu cá đã quyết định 1 quyết định 1 quyết định "sáng suốt" khi nhận Bad là người yêu mới cho bộ sưu tập khá hoành tráng của mình. Và đó cũng là lý do khiến kuBad khốn đốn với những chiếc vỗ vai, sờ... chân (chẳng biết chân hay đùi hay gì gì nữa vì chỉ có Bad & Muathutan biết) khá tình củm nhưng ẩn chứa những suy nghĩ sâu xa..... lau tay. . Than ôi! Sông sau có thể đo được nhưng lòng phụ nữ thì không? Khi họ âu yếm bên ta có nghĩa là ta đã bị..... hại.
    Em Mai Anh và em [b[Suachuahp có lẽ là tập trung vào chuyên môn nên ít nói hẳn. Nhưng mỗi câu em nói ra khiến cả bè rung lên vì những tiếng cười. Làm tôi vừa ngồi ăn vừa run. Mà làm sao không run được. Chiếc bè phải oằn lưng chở trên mình 8 người rồi mà thêm Muathutan cùng MaiAnh vốn dĩ không nhỏ bé gì. Làm sao không sợ. 2 em này mà nhảy xuống hồ chắc khỏi cần câu cá. Đi vòng quanh hồ nhặt cá luôn.
    Mọi người đang say sưa với những câu đùa, những tiếng nhóp nhép của miệng thì bỗng em Mai anh sáng rực mắt lên. Từ đằng xa khoảng 200m phía cổng, Nhím20 phi đến với chiếc túi màu vàng. Công nhận là thiên lý nhãn của em ác thật. Cái túi được che bởi cái cặp đen xì mà em vẫn nhìn ra. Đúng là cổ nhân nói cấm có sai. :"Đường đi đến trái tim người phụ nữ là đi qua con mắt rồi đến dạ dày":D]. 1 túi dứa to cùng 1 quả dưa. hi` hi`.. khá khen cho tấm lòng của chú em biết hy sinh vì mọi người
    - Em ơi, e có bận gì không? Bad thỏ thẻ lên tiếng hỏi em phục vụ
    - Dạ có ạ. Có gì không anh
    - Em..... có thể......... cho anh xin ít rau và đá không?
    - Dạ thể em không bận gì đâu, Em tưởng anh bảo gì. Anh chờ chút ạ
    - Em ơi, em có bận gì không? Bad lại lên tiếng
    - Có chuyện gì vậy anh
    - Anh thấy em đi lại vất vả quá à
    - Công việc mà anh
    - Cho anh xin thêm ít nước dùng
    Sặc!... Lần đầu tiên thấy Bad nói nhỏ nhẹ, lần đầu tiên thấy Bad phải vòng vo khi gọi thêm đồ. hic.. .. Badui!.. anh thực sự bất ngờ vì điều đó. Buôỉ nào đó anh em mình lại sang đó ăn nhé. hi hi..
    * -12h45. Thành viên quan trọng tiếp theo đã đến. Minhphuongng_vm với mệnh danh Phương bếu. Ông bạn đến muộn vì nhỡ nhầm đường, phi vô Hương đồng nội. ...
    - Em này trông quen quen.
    - Em cũng thấy anh quen. Hình như trước anh chơi điện tử ở nhà em suốt
    - A`... đúng rồi.
    Đó là câu mở đầu cho sự xuất hiện của Minhphuongng_vm khi gặp Suachuahp. Hoá ra Hải Phòng khá nhỏ bé. Nếu tôi không đẹp trai, không tài hoa, không từng tăm tia em thì có lẽ ấn tượng để em nhớ đến tôi là... Tôi nợ em cái gì đó. . Có lẽ đó là nguyên nhân khiến Suachuahp nhận ra Minhphuongng_vm từ ánh mắt đầu tiên chăng... .
    Rượu rót cạn ly đi ngất ngưởng nghĩ gì đến tết
    Bia mời ráo cốc liêu xiêu quên hết cả xuân

Cốc rượu vơi đi cốc rượu lại đầy. Tiếng chúc tụng và dzô vẫn vang 1 góc bè cá. Dường như mọi người xích lại gần nhau hơn, xoá đi những khoảng cách và cởi mở hơn. Đã lâu lắm rồi DHP mới lại ngồi với nhau. Tuy là mới chỉ được 1 số thành viên cũ nhưng thực sự DHP vẫn có chỗ trong tim mọi người
    - Chết *******... con cá to quá mọi người ơi.
    - Đâu đâu
    - Kia kìa, 2 chú kia đang kéo lên kia kìa
    Tiếng hô chưa dứt. DHP đã vắng 1 thành viên. Thành viên cao nhất và là nữ duy nhất uống nhiều nhất. Cô em Ao tù khá nhanh chân chạy rất nhanh ra chỗ các chú đó với 1 mục đích duy nhất: Xem và mượn con cá
    - Anh ơi móc hộ em cái lưỡi câu vào con cá với
    - Lấy hộ em cái máy ảnh trong túi sách à. Anh nhớ chụp cho em có cả mặt hồ nhé
    thì ra là cô em muốn chứng tỏ mình là 1 tay sát cá. Bữa ni đi câu câu được con cá to nên mượn cá để chụp hình. Nhòm cô em cầm con cá và cần câu chụp hình... chúng tôi nhận ra được 1 điều. Em câu được cá to như vậy là chuyện lạ Việt Nam
    Dáng em nhấp nhổm bên hồ cá
    Em đi câu cá, Cá câu em...
    - Tiếng hát của các thành viên trưởng thành từ phong trào xoá nạn mù chữ
    - DHP những thành viên mới
    - Sự xuất hiện của HPC cùng chai Vang đỏ
    - Hà Tây off cùng DHP

Chi tiết mời các bạn đón đọc tại số báo tiếp theo.
    Tập 3: Nội công thâm hậu và chuyện hậu kỳ[/b]
  7. nhim20

Bài của Thang_nghien:
    Liên quan đến chuyện ăn uống của DHP hôm sinh nhật vừa rồi thì có thêm 01 kỷ lục nữa được phá. Nếu Truyền hình VN hôm đó có mặt tại HP thì đã quay ngay chuyên mục Những chuyện lạ Việt Nam.....
    Cụ thể là thế này: Cả nhà đang tiếc rẻ gặm những miếng bánh mỳ cay và uống những giọt sữa cuối cùng (sữa đậu nành chứ không phải sữa cô gái VN đâu nhé). Iem MuaThuTan@ chẹp chẹp mồm mấy cái rồi buông thêm 01 câu cảm thán cực kỳ chất lượng: "No quá". Sau khi thống kê cho thấy iem í đã ăn hết có 2 quả dứa + 8 cái bánh mỳ cay + 01 cốc sữa to bự tổ chảng + .....
    Lúc cả nhà đang trên đường đến đón iem Hương_dương@, MuaThuTan@ nhà mình có 01 hành động cực kỳ ấn tượng luôn: Em í ngồi trên xe, phưỡng cái bụng no căng của mình ra và phán thêm 01 câu cảm thán nữa: " Cả nhà ơi, lên kế hoạch ăn thêm cái gì đó nữa đi để tớ còn để bụng . . . " <=== Chết vì ăn... Tiếc là không lặp lại lần nữa để tớ chụp cho cái ảnh, mai này cho con cháu xem lại mới biết ở DHP cũng có chuyện lạ VN.
    Được nhim20 sửa chữa / chuyển vào 18:05 ngày 06/05/2006
  8. nhim20

Tập 3: Nội công thâm hậu và chuyện hậu kỳ
    13h40
    - Anh ơi, em giờ mới xong việc. Các anh đang ở đâu rồi ạ
    - Em đang ở đâu hả em
    - Em đang bên Thuỷ Nguyên
    - Em đến quán Bằng Lăng ?" 32 Nguyễn Đức Cảnh ?" đi, 1 tiếng nữa bọn anh về qua đó à.
    - Dạ, rồi ạ.
    Nucuoixinh gọi điện
    13h45
    - Anh ơi, anh DJ hỏi mọi người đang ở đâu
    - Em nói anh ấy chờ một chút mọi người sắp về rồi. 30?T nữa tại Bằng Lăng nhé
    - Vâng ạ
    Em Ao tù nhận điện của Mr.DJ
    13h50
    - Anh ơi, mọi người đang ở đâu rồi.
    - Vẫn đang ở bên Bể Bắc Hải, mày xong việc chưa
    - Em chưa xong anh ơi, mọi người tập trung hiệp 2 ở đâu đi, tý em đến
    - Nhanh không mày
    - Nhanh thôi anh à.
    - Rồi, tý ở đâu anh nháy cho. Nhớ đến cho vui nhé
    - Nhất định mà
    Thằng_nghiện gọi điện
    Nhưng cuộc điện thoại liên tục đổ dồn liên lạc với các thành viên DHP. Dương vui lắm, tự nhủ thầm rằng? DHP đã hồi sinh, DHP chưa chết.. DHP sẽ không bao giờ chết khi xung quanh DHP còn những con người vẫn chaý trong tim ngọn lửa nhiệt tình. DHP là của Dương của các bạn và của chúng ta
    Những gương mặt hồng hào vì hơi men, những tiếng cười không dứt trên khuôn mặt các thành viên. Khoảng cách đã được phá vỡ. Bỏ lại đằng sau những lo toan, những suy tính. Bỏ lại sau lưng những xoay vần của cuộc sống, những bước tiến không ngừng của thời đại. Trong khuôn viên Bể Bắc Hải hôm nay chỉ còn là nụ cười, niềm vui, và hạnh phúc. Chúng ta đã cùng nhau đi chậm lại để nhìn nhận lại DHP 4 năm qua, để cùng chứng minh 1 điều rằng: ?oTình bạn là bất diệt
    Đã lâu lắm rồi, 4 năm trôi qua DHP mới có lại đuợc 1 ngày vui như hôm nay?.
    Những chiếc xe lại lên đường, con đường xa bỗng nhiên ngắn lại khi mọi người đã không còn bỡ ngỡ như lúc sang. Những câu chuyện về việc Công ty của Muathutan bán mọi cái mà nhà Bad có nhưng những cái trong phòng Bad thì không có. Hi` hi`? vv..vv đã khiến cho chúng ta quên đi khoảng cách về thời gian và không gian.
    14h20 Đoàn hội quân ở Đại bản doanh DHP ?" Quán Bằng Lăng
    - Em ơi, em ở đâu rồi
    - Em đang ở 52 Nguyễn Đức Cảnh ?" Các anh định cho em ăn thịt thỏ hả
    - Hi`.. mọi người giờ mới về đến đây
    - Mọi người đang ở đâu ạ
    - Em quay lại quán Bằng Lăng đi, bên hông trái bà Lê Chân đó
    - Em không biết quán đó, anh đón em ở Tượng đài Lê Chân nhé
    - Nhất trí!
    Thành viên mới toe của DHP - Nucuoixinh xuất hiện. Ấntượng đầu tiên về thành viên mới này có lẽ là nụ cười. Không hổ danh lấy nick là Nucuoixinh là em luôn cười. Nụ cười thường trực trên môi em. Hi`.. mà em cũng khá hiền, không biết gặp mấy anh hơi bị ?ohoành tráng? bên DHP có bị bắt nạt không nữa. Chúa phù hộ cho em. !!!
    Lên đường thôi!! Điểm dừng chân kế tiếp là Quán cũ Karaoke 18 Chu Văn An. Cái quán này đã chứng kiến không biết bao nhiêu buổi off của các thành viên DHP, của cá nhân cũng như tập thể. Hình như mỗi lần off của DHP bao giờ cũng dính với cái quán này thì phải. hi` hi`?
    Ổn định tình hình xong, mọi người chưa kịp gọi đồ uống thì Dương tôi đã chơi luôn 1 serie Đàm Vĩnh Hưng. He he? bà con thông cảm vì tớ máu thằng này, với lại tớ cũng biết là tý nữa bà con nghỉ lấy sức xong là tớ hết được cầm mic, nên phải tranh thủ..
    Những giọng ca trưởng thành từ phong trào xoá nạn mù chữ liên tục được cất lên từ nhạc vàng, nhạc đỏ, nhạc trẻ? và nhiều loại nhạc khác. Chao ôi.!! Hỗn ca... Có lẽ Chai en phải chào thua nhường chỗ cho DHP.
    -- Thèng nghiện đến roài. (Không nhớ là mấy giờ nữa). Mãi mới thấy chú. Không biết bao năm mai danh ẩn tích, giờ mới được gặp chú. Vấn hoành tráng như ngày nào. Nhưng mà ku này chơi đểu mình thì phải. Bé hoành tráng hơn cả bác Phương Bếu mà lấy nick thang_nghien thì mình là ?. Cá ruội chắc. .
    --- Leo & Hathehuy có mặt. hi`.. (Bà con thôg cảm vì trong phòng không có khái niệm time nên không nhớ là mấy giờ nữa). 2 thành viên này là quản trị bên diễn đàn Yêu Hải Phòng bị lôi kéo tham dự các buổi off của DHP. Hi hi.. Đúng là Gừng càng già càng cay. Trai càng già càng máu .. he he...
    Bài hát tiếp bài hát, tiếng cười tiếp tiếng cười, niềm vui tiếp nối. Tự nhiên Dương nhớ đến 1 bài hát mà cố ca sỹ Duy Khánh đã từng hát. Bài hát Từ tiếng hát tiếp nối
    Khi em cất tiếng hát lên, nhạc trong thôn vang tiếng mẹ ru, lời yêu thương sao thiết tha, từ thiên thu hình bong quê nhà? Em vẫn hát cùng ta, tiếp nối giọng ca, hát lên cùng ta, giữa quê nhà?. một trời thiết tha
    Tiếng nhạc đang vui bỗng im bặt. Màn giới thiệu và chào mừng DHP được Duong tôi (lại là tôi và luôn là tôi) mở màn.
    Đã 4 năm kể từ khi DHP được thành lập ngày 07/04/2002. Đúng ra chúng ta phải tổ chức vào đúng ngày 07/04 nhưng do điều kiện khách quan nên chúng tôi chuyển sang ngày 01/04. Hôm nay là ngày nói dối nhưng DHP thì chúng ta lại nói thật và tổ chức thật. 4 năm qua đi thật nhanh chóng. Từ ngày đầu tiên thành lập đến giờ biết bao thăng trầm đã qua nhưng chúng ta vẫn bên nhau, cùng nhau đi trên mọi bưóc đường của cs. DHP sẽ mãi là mái nhà chung của các bạn dù sau này TTVN có die hay không. Dương mãi yêu các bạn !!!!!
    Từng thành viên và sở thích, sở trường sở đoản được nêu danh đúng người đúng tội. .
    Bad, Muathutan, Thang_nghien, Hahuyduonghp20012002, Autumn_heart, Nucuoixinh, Nhim20, NguyenMaianh, Leo, HatheHuy, Minhphuongng_vm..vv?vv..
    1 phút lặng đi khi các thành viên DHP bồi hội nhớ lại những phút giây xưa, và các thành viên khác kịp làm quen với không khi và phong cách riêng của DHP. Và rồi:
    Phương châm sống của DHP là gì?
    Làm hết mình, ăn chơi tới bến. Vui là trên hết. ăn là trên cùng. !! Chúng ta cùng vui nào?
    Tiếng nhạc lại vang lên, Micro được chuyển hết từ người này sang người khác. Tiếng cười lại vang lên, tiếng cầu xin bạn đừng hát nữa cộng thêm tiếng nhạc não nùng của serie Trịnh Công Sơn khiến cả phòng cười nghiêng ngả.
    Chào cả nhà
    Chúc mừng DHP
    Whoa.. Mr.DJ cùng thanhkiemvd bên HPC xuất hiện cùng chai rượu và lời chúc tốt lành
    (Khà khà.. tớ đã phê roài lại phải.. tiếp tục uống rượu. Chơi thì chơi, ngán gì ) Bad được phân công lao đông đi mở rượu. Chẳng biết ku cậu loai hoay thế nào mà định mở chai bằng ?.. bút bi.. Phê roài? Sau 1 hồi loay hoai cuối cùng chai rượu cũng được mở ra. Phát cụng ly hoành tráng của DHP, Yeuhaiphong và HPC được vang lên không chỉ 1 lần mà đến 3 lần vì? khôgn chụp được ảnh .. Mỗi phát Dzzô vang lên là 1 lần giật mình, nhưng đến phát cuối cùng thì chỉ còn 1 tiếng DHP vang lên. Khôgn biết các cậu nghĩ sao chứ D cảm động dã man. Hi`..
    Được biết Mr.DJ cùng thanhkiemvd vừa phải chinh chiến đến 4h sang mới nghỉ mà hôm nay vẫn chinh chiến tiếp cùng DHP. Thật là vinh dự. Cám ơn anh DJ nhiều lắm. Cám ơn cậu bạn Thanhkiemvd, cám ơn HPC? chúng ta sẽ còn gặp nhau dài dài.
    Trong phòng Karaoke thì cái duy nhất phá đi khoảng cách của các thành viên là tiếng hát. Có lẽ vì chân lý đó mà các thành viên tranh nhau dành khách, a` nhầm dành Micro.. he he.. Hôm nay khôgn hiểu sao không ai chịu hát nhạc trẻ, toàn nhạc vàng và nhạc đỏ. Hic.. làm tớ nhớ thời Xẻ dọc Trường Sơn đi cứu nước quá. Hi hi?
    Tớ cũng hoản toàn bất ngờ khi sau 1 thoài gian xa vắng, tớ được biết 1 tin ?ođộng trời? được công bố trước bàn dân thiên hạ rằng: Thằng_nghiện kết Muathutan. Oái.. Cô em này đắt giá ghê hà. Hi` hi`.. Chúng tôi sẽ cố gắng điều tra về sự thật này và cung cấp cho các bạn những thông tin mới nhất. hi` hi`..
    Ku nghiện và tớ hợp cạ phết, nhất là cái khoản nháy mắt nhau, cùng dzô và cùng? hút thuốc. hi`.. Tớ hút có lý do của tớ, còn cậu hút vì cậu nghiện đó nhé, sản phẩm và phương pháp sản xuất thì giống nhau nhưng xúât phát điểm khác nhau. Hi hi.. Kiểu này tớ và cậu còn off dài dài?
    Ông anh DJThanhkiemvdlần đầu tham gia cùng DHP nên ngồi im lặng hoài quá. Anh DJ còn thỉnh thoảng cất lên tiếng ca chứ còn cậu em Thanhkiemvd thì ngồi từ đầu đến cuối, sau 1 thời gian nịnh mãi cậu mới cất lên tiếng ca. hic.. thế mà không may là lại bị thèng_nghiện nó hát to quá át cả giọng. hic?
    Bài hát: Giọt nước mắt cho đời[/b] được Dương[/b] cất lên kết thúc phần 2 của chương trình. Một bài hát mà có lẽ Ku nghiện hiểu nhất.
    Những biểu hiện chứng tỏ MTT tham ăn
    Ấn tượng Em gái buồn
    Những kỷ niệm không bao giờ phai?..

Tất cả sẽ có trong phần 4:
    ?oHồi kết cho cuộc hội ngộ - Niềm vui bất tận?
    Xin mời các bạn cùng đón xem.
  9. nhim20

Phần 4: Hồi kết cho cuộc hội ngộ - Niềm vui bất tận​
    18h30:
    Thay mặt cho DHP trân thành cám ơn các thành viên nhiệt tình, đã cùng nhau tổ chức thành công tuyệt vời 2 phần của chương trình Kỷ niệm 4 năm DHP. Chắc chắn đây sẽ là 1 kỷ niệm không thể nào quên nữa trong cuộc sống của chúng ta
    Bây giờ chúng ta sẽ kết thúc phần 2 chương trìng ở đây. Chúng ta sẽ tham gia tiếp phần 3 với sự góp mặt của 1 số thành viên YHP và 1 thành viên đặc biệt từ Hà Tây nữa. Hãy chứng tỏ cho các bạn ấy biết rằng: DHP thật tuyệt vời.
    18h40:
    "Anh ơi, em sắp về đến HP. 7h em có mặt ở Hải Phòng anh à. Máy em sắp hết pin anh đừng gọi nha, nhắn tin thôi anh à. "(Em gái buồn nhắn tin)
    Anh em DHP ai cũng háo hức vì thực sự sự xuất hiện của EGB thực sự là rất bất ngờ. Cái bất ngờ thứ nhất là ở chỗ em là thành viên mới tham gia vào DHP được 1 vài ngày. Cái bất ngờ tiếp theo là em cất công từ Hà Nội (sau 1 ngày vất vả với hàng loạt công việc và học tập) xuống HP chỉ để vui cùng anh em DHP trong... 01 tiếng. Lòng nhiệt tình của em chắc khó ai bằng được. Ai cũng quay ra hỏi nhau: EGB là ai? EGB là như thế nào? Mấy giờ EGB xuống, EGB xuống 1 hay 2 ngày, EGB xinh không? Hàng loạt câu hỏi được hàng chục cái miệng quay khiến Dương chóng cả mặt và câu trả lời duy nhất mà Dương có thể trả lời được là "Không bít - vì đây cũng là lần đầu tiên Dương gặp EGB! "
    Những chiếc xe của thành viên DHP rời 18 Chu Văn An hòa vào dòng người nhộn nhịp ngược xuôi của Thành phố lúc lên đèn lang thang chờ giờ "hoàng đạo" đón EGB. Lúc này có lẽ là lúc mà mọi người bắt đầu trò chuyện những câu chuyện riêng tư với những người... ngồi phía sau. Lê Lợi, Ngã 5, Điện Biên Phủ, Hoàng Văn Thụ, Cầu Đất, Lạch Tray, Tô Hiệu, Hàng Kênh.. những con phố lần lượt trôi qua dưới vòng quay của bánh xe cùng nụ cười không dứt của các thành viên.
    18h50:
    - Em đang ở đâu roài
    - Em vừa đi làm về xong? Mọi người đang ở đâu ạ
    - Đang lang thang đường và chờ đón thành viên
    - Là ở đâu ạ
    - Cầu đất - Mấy giờ em xong việc
    - Anh ơi, khoảng 7h30. Mọi người ở đâu thì điện cho em nhé
    (Hướng Dương)
    19h00: Thời khắc mọi người mong chờ đã đến. Những chiếc xe được ngụy trang trong bóng tối cuả hàng cây bên trái của Bến xe Tam Bạc. Mọi ánh mắt đều đổ dồn về cổng chính của Tam Bạc chờ đợi.. Thằng nghiện hình như căng thẳng giống Dương nên đã... đốt thuốc. Kim đồng hồ vẫn tích tắc trôi qua.. từng giây... từng giây
    19h05:
    - Anh ơi, em đây
    - Em đang ở đâu
    - Em đang ở cổng Bến Xe Tam Bạc
    - Rồi anh đã nhìn thấy em
    Chiếc xe vọt lên với vận tốc khá cao, chắc cũng phải đến 15km/h phóng vút đi và phanh cháy đường khi vừa đi được 20m. . Dương còn nhớ đinh ninh câu đầu tiên EGB nói với D.: "Em chào anh! Anh chờ em chút xíu em hỏi giờ ô tô quay về HN " (Chơi đỉu mình dã man. Vừa gặp mình đã hỏi giờ quay lại HN ặc ặc )
    Khoảng khắc chờ đợi đã được tan biến khi có sự xuất hiện của EGB. Tiếng cười và chào hỏi như phá tan đi cái yên lặng, tĩnh mịch vốn có của quán nước nơi góc tối của bến xe. Ai cũng muốn nói 1 câu gì đó với EGB khiến cô em trả lời không xuể nhưng lúc nào cũng thấy nụ cười luôn trên môi.
    Lại lên đường. Những hàng cây và làn gió mát bên Bờ Hồ Tam bạc. Nhà hát lớn, vườn hoa Nguyễn Bỉnh Khiêm, Trần phú .. khiến EGB không khỏi ngỡ ngàng. Cái vẻ đẹp của thành phố lúc lên đèn mà người dân HP đã quen thuộc như 1 phần máu thịt đã khiến cho EGB thực sự ngỡ ngàng. Một vẻ đẹp bình dị mà sâu lắng. EGB chỉ biết nói lên 1 câu :"HP đẹp quá anh ơi, em tiếc đã không mang được máy ảnh đi để được ghi lại khoảng khắc này.". Dương tôi tự nhiên vênh mặt lên và thấy mũi nở to hơn. hi`.. vì HP là quê hương của D.
    - Em ăn tối chưa, chắc chưa đúng không?
    - Nào đã được ăn anh. Em làm hợp đồng xong là tham gia of với NNTD rồi lại phi đi học và xuống luôn đây
    - Anh ơi, em nghĩ lần đầu tiên EGB xuống HP, anh em mình dẫn em ấy đi ăn đặc sản HP đi. Em ấy đã thích vẻ đẹp HP thì làm cho em ấy yêu HP lun đi anh
    - Chú nói đúng ý anh đó. Ăn gì đây bà con
    - Bánh mỳ cay , Cháo cay
    - Oài, chính xác ghê ha. Hà Nội cũng có nhưng không bao giờ ngon bằng HP vì 1 lý do đơn giản: HP là quê hương của nó mà
    - Em ăn bánh mì cay và cháo cay nha.
    - Đặc sản HP hả anh. hi`..
    - Chính xác, Đặc sản bình dân
    - okey mà anh
    - Lê Lợi thẳng tiến đê....
    (Đoạn hội thoại trên được thu live trực típ giữa EGB, Dương Thang_nghien trên đoạn đường.. gần nhà hát nhớn .. lộn, Nhà hát Lớn)
    Ấn tượng của em EGB lại 1 lần nữa được xuất hiện với sự xuất hiện của phố Lê Lợi. "Oai, anh ơi, HP đẹp quá, nhiều cây dã man" hi`.. Anh chọn ngay cái phố nhiều cây nhất giới thiệu thì không nhiều cây sao
    Quán bánh mỳ cay xuất hiện gọn gàng bên phải đường. 1 quán nhỏ nhưng chắc chắn sẽ không lạnh lẽo vì đã có sự nồng ấm của những người bạn Trái Tim Việt Nam
    - Bác cho chục đĩa bánh mỳ và đếm đầu người ra sữa.
    Oài. thằng nghiện gọi đồ ăn cũng nhiều ẩn ý. Lúc này tham gia trong chương trình 3 có:
    Dương, EGB, Hathehuy, Leo, Girlxinh159, Mai Anh, Nhím. Muathutan, Bad Black.. hi`..
    Bà con thông cảm vì chương trình kéo dài 1 ngày nên 1 số thành viên không tham gia nổi. hi` hi`... thành ra hơi ít.
    Chiếc này chưa xong, chiếc kia đã tới,... đĩa bánh này chưa vơi đã lại đầy. Cốc sữa vơi đi cốc mới xuất hiện. Công nhận "thực lượng" của DHP hoành tráng thật
    "No quá anh ơi, em ăn đến cái thứ 8 và uống đến cốc thứ 2 đã thấy no" (MTT). Cô em vừa nói vừa vươn vai lau miệng. "Anh ơi, sau đây đi ăn cái gì nữa..!!"
    Lúc này thì mọi người suýt sặc vì cười. Cha mẹ ơi, ăn 2 quả dứa, uống 2 cốc sinh tố, làm 8 cái bánh mỳ + 2 cốc sữa cùng vô thiên lủng những món ăn nữa mà vẫn đói. hic.. Đến thang_nghien nó còn choáng. Em làm "Mưng nhọt" nền ẩm thực Việt Nam .
    Cơm no riệu say roài lên đường thôi. Lại hành trành trên con "la già" lang thang trên phố phường. Lúc này đoàn được kết nạp thêm 1 thành viên mới nữa là Hướng Dương. Có lẽ em được phong danh hiệu người xuất hiện ngắn ngủi nhất sau khi bắt mọi người chờ lâu nhất . Lần sau thì quên đi nhé.
    DonkihoteHoadienvy xuất hiện sau cùng gia nhập vào đoàn "chiến binh DHP" sau khi tốn mất 03 cuộc điện thoại. he he.. Ai bẩu sáng không tham gia và ai bẩu gọi lúc máy tớ... hết xiền.
    20h30
    Mọi con đường, mọi lối đi đều dẫn về bến xe Tam Bạc. Điểm đến của DHP cách đây 1 tiếng 30 phút cũng là điểm chia tay em EGB. Bịn rịn những tấm lòng, dường như không ai muốn xa em. Anh cũng vậy.. Cám ơn em, cám ơn em nhiều lắm... Moị người DHP sẽ không bao giờ quên kỷ niệm đẹp mà em đã có với DHP.
    Chiếc xe chuyển bánh rời xa thành phố Cảng
    " Anh ơi, anh đi chơi cùng mọi người vui vẻ nhé. Cho em gửi lời hỏi thăm mọi người anh nhé. Cám ơn mọi người nhiều lắm đã cho em có được khoảng thời gian tuyệt đẹp trên Đất Cảng...."
    Tin nhắn của EGB cũng đồng thời là câu kết cho Buổi hội quân kỷ niệm 4 năm DHP.
    Cám ơn các bạn, cám ơn những người bạn thân thiết của Dương. Cám ơn những "chiến binh DHP" - Những con người đã cùng D xây dựng DHP như hôm nay. Hẹn gặp tất cả các bạn ở Buổi OFF kế tiếp!!!
  10. nhim20

Bài tường thuật của Onggia80hp
    Sau đây onggia sẽ tường thuật lại buổi ọp ẹp của DHP vào ngày 1/5 vừa rồi, Buổi tường thuật xin được bắt đầu:
    vào hồi 15h30'''''''''''''''' ngày 1/5/2006 , Tuấn ( tức onggia80hp) online trên mạng thì gặp mọt số thành viên của DHP cũng online. Đó là
    - Thuận tức thang_nghien
    - Hiệp gà tức nhim20
    - Diệu Linh tức motthoang_hn02
    - Hăng tức cuoi_xinh
    - Thuý tức sinhto_suachua
    - Phương Thảo tức meocon1234
    và snowheart_2310.
    Onggia80hp đã kéo tất cả mọi người vàp 1 phòng chát, và trong cái phòng đó thì ôi thôi, mỗi ngưòi nói một câu làm mọi người hoa cả mắt,( lần sau còn vậy là cho ăn đòn hết ) nhất là em meocon1234 em cứ nói làm mọi người không nói được gì, nhưg cuối cùng cũng chật tự để đến cái màn gọi là giới thiệu xem mình là ai, hay còn gọi là phỏng vấn nhanh. Nhưng mà hình như tui thấy cái đoạn ku nhim20 nhà mình giới thiệu là hoành s_trang nhất nha. các em sau khi nghe anh nhim20 giới thiệu một cái là tranh nhau đòi làm người ấy của anh nhim20 nhà ta, nhưng được nhim20 đáp lại là:" đạp cho mỗi cô một cái bi giờ".
    Đến khoảng 16h05'''''''''''''''' thì onggia80hp nhận được điện thoại dây chuối của em saochoi81 điện hỏi về việc ọp ẹp của DHP, và onggia80hp nói vẫn như vậy, ngoài ra co nàng còn xin số điện thoại của thang_nghien ( không hiểu anh chị này có tình ý gì với nhau không đây )
    Lúc 16h30'''''''''''''''' thì onggia80hp cùng mọt số thành viên out ra ngoài để đi đón các thành viên khác ( onggia80hp thì đi đón em motthoang_hn02, nhim20 thì đi đón cuoi_xinh và ST_SC). Khi onggia80hp đang cùng con "ngựa sắt của mình đi đón em motthoang_hn02 thì
    - thang_nghien điện thoại hỏi: mày đang ở đâu?
    - onggia80hp: tao đang đi đón em motthoang_hn02, tí tao đến.
    Khoảng 1645'''''''''''''''' thì onggia80hp cũng đến và đón được em MT, và cả 2 lại cùng leo lên con " ngựa săt " của onggia80 ra đến điểm hẹn.( đằng sau tượng Bà nữ tường Lê Chân). Tại điểm hẹn này đã có : thang_nghien và em saochoi81 ( không biết anh chị đã tán nhau được nhiều chửa nhỉ ). Tại điểm hẹn thang_nghien đã điện cho em Girlcodien (GCĐ):
    - thang_nghien: em đang ở đâu vậy? Có đi ọp ẹp không?
    - GCĐ : Em đang đứng với đội bạn em o Khách sạn Tray, chuẩn bị đi ĐS, không đi ọp ẹp được ùi.
    - thang_nghien: Bọ anh tí cũng ra đó, hẹn em ngoài đó nha
    - GCĐ: Hẹn mọi người ngoài đó.
    Sau đó cả thang_nghien, SC81 và onggia80hp đều liên lạc với muathutan, nhưng đều không có ai nhắc máy. ( Không biết em làm gì mà không bắt máy)
    Lúc 17h20 onggia80hp lại điện cho nhim20 ( bởi thấy lâu quá)
    - onggia80hp: em đang ở đâu vậy
    - nhim20: em gần đến rồi. mọi người đang ở đâu vậy?
    - onggia80hp: Đang đứng đằng sau tượng bà
    - nhim20: em đến liền ( nhưng cũng mất 15'''''''''''''''')
    Trong thời gian chờ đợ thì em SC81 đã về nhà cất xe của mình và đợi mọi người ở nhà mình. một lúc sau nhim20 xuất hiện nhưng chỉ đi có mỗi một mình , không có CX vad ST_SC, mọi ngươì lại đứng đợi xem có ai đến không, trong lúc này nhim20 đã điện cho hahuyduong20012002, và Dương cho biết là không thể đi cùng mọi người được, thế nên đã hẹn buổi tối. Như vậy là buổi chiểu 1/5 chỉ có: onggia80hp, thang_nghien, SC81, nhim20 và motthoang_hn02 đi với nhau.
    Khoảng 1730'''''''''''''''' thì mọi người đã gửi xe của mình tại : Cung VH Thanh Niên để bắt xe đi ra ĐS, lúc này thì nhìn em SC81 nhà ta cực kỳ là hoành tráng nha , khi trên xe đi ra ĐS thì thang_nghien có nói là em muathutan báo là đang bận không đi được, còn onggia80hp đã điện cho soidemvn(SĐ), và bảo soidemvn cố gắng ra nhưng SĐ cũng không ra luôn.
    Khoảng 18h30'''''''''''''''' thì 5 thành viên của DHP chúng ta đã có mặt tại cuối bãi 1 ĐS ( bởi xe bus chỉ được đi đến đó, không được vào tận khu 2 mà ), thế là 5 chiến sỹ nhà ta đã cùng nhau hành quân bằng xe " jep của bộ biển số: 80B 1234" vào đến khu 2. Vừa vào được đến khu 2 thì trời đổ mưa to, lên mọi người không đi đâu được cảm mà chỉ ngồi một chỗ mua bánh đa, trứng luộc để uồng beer. ( Em SC81 đã thắc mắc là sao cứ ra biển là người ta mời ăn trứng luộc nhỉ, nếu anh biết thì người yêu em đã chết ).Tại đây thang_nghien lại điện cho em GCĐ:
    - thang_nghien: em đang ở đâu vậy
    - GCĐ: bọn em lại đang ở HP để ăn lẩu rồi ah, trời mưa lên bọn em không ra, hẹn mọi người tối vậy.
    Đến 20h10'''''''''''''''' thì 5 chiến sỹ của chúng ta lại trên chiếc "xe của bộ" đi ra khu 1 ĐS bắt xe khác đi về HP ( xe của bộ hết xăng muh . Trên chuyến xe bus từ ĐS về có một truyện hoành s tráng đã xảy ra, đó là em SC81 đã " được " làm vợ của thang_nghien (sướng nha thang_nghien (TN), tự nhiên lại có vợ), vì TN gặp một người bạn học từ đại học đã hỏi bạn có vợ chưa mà.
    Câu chuyện trên xe này thì cả nhà đợi chủ nhân của câu chuyện này sẽ nói nha, vì thời gian có hạn nên tôi không thể nói hết được, các bạn thông cảm nha. Trên đường về thì hahuyduong20012002 nhắn tin bảo mọi người về thì lên điah bàn cũ của DHP ngồi, nhưng onggia80hp và mọi người bảo đổi địa điểm đê, thế là em motthoang_hn02 theo sự chỉ đạo của onggia80hp đã nhăn tin lại cho hahuyduong20012002 là" mọi người nói là ngồi Bẳng Lăng nhiểu rồi, chán lắm, khoảng 9h15'''''''''''''''' anh lên 9 tầng ở 22 Lý Tự Trong nha."
    Khoảng hơn 21h15 thì 5 chiến sỹ của chúng ta có mặt tại HP và lại lấy 3 con " ngựa săt " đi đến điểm hẹn với ku hahuyduong20012002, tại điểm hẹn ku Dương và em ST_SC đã đợi mọi ở đó. thê là lúc này chúng ta có tất cả 7 thành viên: hahuyduong20012002, onggia80hp, thang_nghien, saochoi81, nhim20, motthoang_hn02 và em sinhto_suachua. Sau khi đi " tàu vũ trụ " lên đến tầng 9 của nhà hàng " Bar Vũ rụ" thì lại đến màn song ca của hahuyduong2001 và em saochoi81, nghe họ song ca mà phê thế không biết, đúng là .......... Đến khoảng 22h20 thì tất cả các thành viên chia tay nhau ai về nhà người đó, kết thúc một ngày hoành tráng.
    u?c nhim20 s?a vo 15:31 ngy 21/05/2006