1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi Ăngco thế nào hay nhất? Help!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi TTY, 24/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HoangTung1979

HoangTung1979 Thành viên mới

khà khà, bác dangngoc lên tiếng rồi đấy hả? nhớ thằng em này không, hêhê
    em nó muốn bay thẳng sang Riệp thì bác phải cho em nó số việtnam airline hoặc nick của cậu dot233 mà hỏi chứ, bác lại lôi cái vụ đi thuyền ngược biển hồ của bác ra để đối chứng giá với cả service thì chán lém! với cả em nó hỏi đi thế nào tốt nhất thì bác cứ trả lời đi đâu!
    Thì đây, những gì anh biết
    sân bay Riệp cách cái khu "Hàng Hành, Đề Thám" mà bác dangoc ở năm 2003 đến cả 20 cây, lựa chon duy nhất chỉ có đi taxi thôi. ngoắc thằng taxi ra góc cột mà làm luật, rồi chịu khó đi bộ tí qua cửa ra, nó sẽ chờ. làm giá trước thì khỏi đồng hồ, khéo thì rẻ được gần nửa. taxi của nó ~3 nghìn ria/ 1 cây, 20 cây cứ thế mà tính (15 nghìn việt/ 1 cây). bảo nó tao đến Angkor, cho tao đến nhà nghỉ tên gì thì cứ vào bài của bác dangoc mà đọc. nghỉ ở những chỗ trên 10$ đúng là trọc phú đấy!
    vào Angkor thì kiếm mấy thằng cò nó dắt miễn phí. đi xe của nó, qua cửa soát vé, các điểm tham quan nó bao tất, giá chỉ 10$/ngày/người và 7$/1xe máy ôm (được 3 người). cũng đừng có nghe xui dại thức khuya dậy sớm mò vào từ 3h sáng, chỉ đi loanh quanh trong khu Angkor chứ vào đền nào mà có bảo vệ thì coi như xong! thời tiết chỗ nó giờ này nhiệt độ 29, 33 độ, nóng với mấy quý bà xứ HN xuống thăm đấy.
    nếu đi angkor thì nên xin visa trong nước, ở sân bay Riệp đỡ bị hoạnh hoẹ, nếu xin tại sân bay nó moi thêm tiền khó chịu lắm đấy!
  2. big_round_eye

big_round_eye Thành viên mới

Hi all,
    Ở Hà Nội hiện tại có 3 cô nàng xinh đẹp, cũng muốn chơi Angkor một chuyến, không biết nhà mình có Tour cho bọn tớ ghép với ???
  3. haveateabreak

haveateabreak Thành viên mới

Các bác các cô các chú có ai đã been there- done that to Laos và Cambodia bằng OPENBUS ( của trekking , Sinh Cafe etc...) thi` la`m ơn cho cháu xin ít lời khuyên chân thành và kinh tế với.
    He` nay` bọn cháu xuất fát, tư` HN, chỉ có 2 ladies thôi và chả có quý anh na`o cả, nên các bác đi trước thấy có vấn đề j` về an ninh ko a? ( 2 dứa cháu thì xấu xí thôi, cũng không ngại gian khó vì cũng từng đi bụi rùi, nhưng còn vấn đề khác thì thế nào ạ?)
    Cảm ơn các bác nhiều
    Chúc mọi ng` năm mới vui vẻ, đi thêm nhiều thật nhiều
  4. Antitmap

Antitmap Thành viên mới

Thế có ai đi Cam vào Khoảng tết Âm lịch k ạ, em đang tính đi Cam vào koang 2 hoặc 3 Tết tại đuợc nghỉ dài ngày, tính làm 1 quả khoảng 1 tuần hoặc 4 ngày, có ai đi không ạ, hiện thời mới có em và chị Yeumaudo đang nhăm nhe, có ai đi vào dịp đó ới em 1 câu nhé
  5. ghostxinhdep

ghostxinhdep Thành viên mới

Đọc cái bài của bác danngoc viết, phê dã man luôn. Vợ chồng mình cũng định ngày 05 tháng 7 tới này sẽ làm 1 chuyến Cam-Thai. Vợ chồng mình eo hẹp thời gian nên đi 10 ngày như bác danngoc thì chắc là không được. Chẳng biết là tầm 1 tuần thì có đi nổi Cam và Thái hay không. Đến Thái chắc là chỉ ở Bangkok thôi chứ làm gì còn thời gian đi đâu nữa.
    Nhưng mà ở pattaya có quả under water show và taffany show, không đi thì cũng phí nhỉ. Không biết ở bangkok thì có những cái này không? Em cũng không rõ lắm nhưng mà hình như ở Thailand cũng có chỗ nào đấy để xem thú vào buổi đêm thì fải ( safari, ko biết là viết thế có đúng không). Có ai trả lời họ em được không? Thanks mọi người trước.
  6. ghostxinhdep

ghostxinhdep Thành viên mới

Ngày 05/07/2006, có ai đi Cam-Thái với vợ chồng mình không? xuất phát từ Saigòn. Đi ít nhất là 1 tuần, nhiều nhất là 10 ngày. Ở bangkok chắc là ko mất tiền trọ vì mình có bạn đang học ở Bangkok.
    Sau khi đọc hết bài của bác danngoc, mình đã ghi lại tổng hợp những điều cần thiết, những nơi cần phải đi và chẳng nên đi. Và cả giá cả nữa. Nhưng mà giá cả bây giờ chắc là phải đắt hơn năm 2003 là cái chắc.
  7. toc_vang_hoe2211

toc_vang_hoe2211 Thành viên mới

bác có thể cho biết tên luôn cái nàh nghỉ mừ bác nghỉ được ko ah? vì bác viết như thế em đọc kỹ lắm rồi nhưng càng đọc càng thấy rối tung lên chỉ còn thấy $ thôi . bác thuơng thì thuơng cho chót nhá .Hè này em với Bf đang muốn đi 1 chuyến campuchia nhưng mừ ko biết đi thế nào .
    ah.. em cũng muốn hỏi thêm là đi từ campuchia sang bên Thái thì đi thế nào ah
  8. danngoc

danngoc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhà trọ đó hình như là Green Bamboo, nằm ở phía bên kia (phía vắng vẻ, còn phía bên này là phía sầm uất, có chợ Trung tâm) của con sông chạy ngang thị xã Siem Reap.
    Từ Siem Reap sang Bangkok bạn mua vé xe đò tại trung tâm Siem Reap. Chuyện này ngay hồi đó mình cũng đâu có biết, cứ tự tới đó thấy có biển đề là vô hỏi thôi. Bạn đọc trong đó mình có kể lại chi tiết lắm mà!
    Được danngoc sửa chữa / chuyển vào 21:34 ngày 02/01/2006
  9. monotone

monotone Thành viên mới

Bác nào ở Hanoi định đi thì alo cho em với, đang tính đi đây.
    Trung 0913 066 840