1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

" Đi bụi Hà Giang bằng xe khách - Rủ rê - và chia sẻ kinh nghiệm"

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi yuefeng, 22/04/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. vodka123

vodka123 Thành viên mới

D2: kịp thì vẫn kịp, nhưng thời gian ko được xông xênh lắm. Buổi sáng bạn phải dậy sớm chơi chợ ĐV, 8h phi lên đến dinh họ Vương.Trưa sẽ lên Lũng cú, Chiều ngắm hoàng hôn ở MPL.
    D4:ĐV-HN khoảng hơn 400km, đi trong ngày thoải mái
  2. grugru

grugru Thành viên mới

Cảm ơn anh Vodka.
    Đúng là thời gian hơi eo hẹp vì bọn e chỉ có đúng 4 ngày.
    D4 e sợ ko kịp vì còn phụ thuộc vào giờ của xe đò, nếu đi bằng xe máy thì đúng là thoải mái ạ
  3. windeye

windeye Thành viên mới

Mấy bác ơi, em là nhân mới. 30.4 free, nhớ những cung đường núi. Đang muốn chơi vơi Hà Giang. Kế hoạch của các bác thế nào, cho em joint với. Nhưng đi xe máy có đc ko? Xe khách ko chủ động được. 9 to mit all.
  4. yuefeng

yuefeng Thành viên mới

MÌnh định đi bằng ô tô, lên đó thuê xe sau vậy bạn ạ . Đi xe máy từ Hà Nội lên Tuyên Quang chẳng có cái gì . Đường Đẹp thì chỉ từ Hà Giang lên Đồng Văn thôi
    Tha cái xe theo , mệt lắm. Đi bộ, đi xe ôm , chạy vô bản vạ vật , thích hơn
  5. yuefeng

yuefeng Thành viên mới

Ngày thứ 4, cứ tha hồ lang thang , miễn sao về Hà Giang trước 9h tối thì chắc chắn 5h sáng hôm sau có mặt ở Mỹ Đình rồi. Đi làm ngon ơ
  6. yuefeng

yuefeng Thành viên mới

Ôi nhanh quá, ! nay 27 rồi. Ai ơi , giúp tớ thêm chút thông tin nhé
  7. lajoconde99

lajoconde99 Thành viên mới

Bác trưởng bản ơi, cho Lajo join 1 suất nhé. Tối nay sẽ có mặt để gặp mặt ACE.
    Chào Thân Ái
  8. sonnuca24

sonnuca24 Thành viên mới

Em say xe, có cách nào đi được ko nhỉ, muốn a dua quá.
  9. metalner1989

metalner1989 Thành viên mới

Hơ hơ ,em cũng vừa đi Hà Giang hôm 16/4 .Tiện đây vào chia sẻ với các bác luôn :
    Xe ô tô thì theo em các bác nên đi xe khách vào tầm tối ,ko biết các bác thế nào chứ em thích đi đêm hơn ,thứ nhất là có 1 đêm ngủ ,thứ hai là vì có 1 đêm trên xe nên ... đỡ tốn 1 đêm nhà nghỉ .hehe .Xe Khải Huyền ,21h ở bến Mỹ Đình ,xe chất lượng cao ,rộng rãi lắm các bác ạ ,ko nhồi nhét gì đâu .Xe chạy nhanh ,đến tầm 3h ,3h30 là đến Hà Giang rồi ,hôm em đi 21h30 nó chạy ở Mỹ Đình mà đến 3h30 đã đặt chân lên thị xã Hà Giang rồi .Vé xe có 100k . Xe lên đến nơi ,các bác cứ ngồi trên xe ,sẽ được đưa đến trụ sở nhà xe Khải Huyền ,hôm đó em ngồi luôn ở chỗ Khải Huyền ,thì họ gọi xe cho mình đi Đồng Văn luôn ,các bác ở chỗ đó tranh thủ rửa mặt ,ăn sáng ,vệ sinh đi
    5h xe Đồng Văn chạy rồi đó ,xe 24 chỗ thôi ,nhưng chắc hôm em đi may mắn làm sao ấy ,rộng rãi cực kì ,xe có 8 người ngồi ,còn đằng sau chở hàng . Đi tầm đó sương mù dày nên cũng chả thấy gì đc cả ,em chỉ biết lúc đi qua Cổng Trời thì lạnh vãi .
    9h xe dừng ở Yên Minh ăn sáng .
    11h xe đến Đồng Văn rồi . Chú ý thêm là đường đi khá xấu ,có một số đoạn đang làm dở ,lại còn cua nhiều ,nên bác nào say xe thì uống thuốc nhá .Mệt đấy .
    Lên đến Đồng Văn thì các bác nên đi tìm chỗ ăn cho lại sức ,quán Bà Lan ở chợ Đồng Văn đó ,ăn xong thì đi dạo 1 vòng phố cổ để lại sức . Sau đó ra thuê xe ôm đi các địa điểm ,các bác nhớ mặc cả nhá ,xe ôm cũng đắt đó . Em đi kiểu tàu nhanh nên 11h30 gọi xe ôm đi Lũng Cú rồi quay về sang Mèo Vạc . Xe ôm hết 250k
    Đường từ Đồng Văn lên Lũng Cú khá xa và xấu đó các bác ạ , đi mất 1 h mới lên được đó ,lên đó chụp ảnh rồi về ,cũng mất tầm 1 h .Về đến Đồng Văn thì xe sang luôn Mèo Vạc ,qua đèo gió và đèo Mã Pí Lèng đó các bác ạ ,ở đó chụp hình luôn nhé .
    Sang Mèo Vạc thì các bác tìm cái nhà nghỉ ,rồi thuê xe ôm đi thăm thú .Nhà nghỉ trên này đồng hạng 150k/1 đêm .Hôm em ở là nhà nghỉ Khâu Vai ,gần chợ luôn .
    Sáng hôm sau có xe đến tận nhà nghỉ đón ,có 2 chuyến ,chuyến 5h và chuyến 10h sáng ra Hà Giang tùy các bác chọn . Em đi chuyến 5h ,giá vé 75k ,xe của htx vận tải Cầu Mè .Xe rộng rãi lắm ,đi qua Mậu Duệ ,Bát Đại Sơn ( gì gì đó ,em cũng ko nhớ hết ) ,9h cũng tới yên minh ,rồi về qua Quảng Bạ ,trời sáng nên pose ảnh cổng trời thoải mái . hehe
    Về đến Hà Giang lúc 10h30 ,nếu các bác muốn về Hà Nội ngay thì bọn nhà xe sẽ chuyển tiếp các bác sang xe Hn đang chờ sẵn ,xe nhỏ thôi ,vé cũng 100k,nhưng chạy nhanh ,liên tục ko nghỉ .Tầm 4h30,5h chiều là các bác lại có mặt ở Mỹ Đình roài .
  10. Chemszio

Chemszio Thành viên mới

Đi Hà Giang bằng ôtô thì an toàn.Nếu muốn đi otô thì uống thuốc chống say nhé.