1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi Đà nẵng và Huế

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi tungcongtu, 12/06/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tungcongtu

tungcongtu Thành viên quen thuộc

Đi Đà nẵng và Huế

Sắp tới cơ quan tôi tổ chức đi Đà nẵng 5 ngày, tôi định khi tàu về HN có qua Huế tôi sẽ 1 mình xuống tàu và thăm huế vài ngày bằng tiền tự túc. Các bạ du lịch cho hỏi là ở huế ăn chỗ nào? ở chỗ nào? đi lại ra sao và ở đó mấy ngày thì thăm hết thành phố. Thú thực tôi cũng chưa đến huế lần nào phần vì ko có thời gian phần vì cũng ko có tiền nữa. Lần này đi huế là để thoả chí giang hồ mong các bác giúp đỡ. Cảm ơn nhiều.
    À quên xin hỏi thêm câu nữa là nên mang khoảng bao nhiêu tiền thì vừa vì tôi không có thẻ ATM mà mang tiền trong ví thì cũng thấy nguy hiểm nữa???
  2. hanhphuc05

hanhphuc05 Thành viên mới

Mình rất thích Huế vì thành phố này sạch, thanh binh và có nhiều nơi để đi, để ngắm
    Ở Huế có rất nhiều chỗ ăn, mình thấy ăn quanh chợ Đông Ba cũng ngon. Ở quanh khu sông Hương vào những khu sâu sâu thì giá chỉ khoảng 80.000 -100.000 nhưng không có điều hoà. Có thể hỏi các bác xe ôm, các bác có thể chỉ giúp. Nhớ mặc cả giá xe ôm từ trước không đôi lúc các bác hay "nâng giá"
    Đi lại ở Huế thì nên thuê xe máy (tốt nhất mang CMT để đặt cọc). Người Huế rất nhiệt tình chỉ đường nên ko lo lạc đường. Nhớ có lần đi lăng Gia Long, gặp chú coi lăng va bạn của chú rất nhiệt tình, đưa hai đứa về tận nội thành vì đường quá vắng vẻ.
    Ở Huế thường đi thăm các lăng Minh mạng, lăng Tự Đức, lăng Khải Định, chùa Thiên Mụ, chùa Từ Hiếu....
    Huế có rất nhiều nơi để đi, đi ba ngày hay ở một tháng thì vẫn không chán. Tungcongtu xem mình nghỉ bao ngày rồi lên kế hoạch cho từng ngày.
    Về tiền thì chắc khoảng 300.000 VND trở lên là okie
    Chúc tungcongtu một chuyến đi vui vẻ
  3. tungcongtu

tungcongtu Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn nhé, hoá ra ở Huế có vụ cho thuê xe à. Vậy thì tội gì mà không thuê nhỉ? Chỗ nghỉ chắc là phải đắt hơn và có thêm điều hoà vì trời chắc là nóng lắm. Thank
  4. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Em đưa bác chương trình chi tiết Bác tư đi nhé :
    Ngày 1 : Khi tàu bác tới Huế , Bác sẽ xuống Ga Huế , Tại Ga huế có một quán nước chè , thuốc lào độc nhất vô nhị mà em đã giới thiệu trong 1 bài tứ vấn ở topic khác , bác chịu khó tìm lại giùm nếu muốn thử .
    Tới Huế bác có thể tới khách sạn ĐỒng Lợi trên đường Phan Bội Châu ( hình như là đường này ) đối diện với K/s Century và Hương Giang . giá từ 60 - 250 .000 . hoặc nếu không bác có thểt qua rất nhiều khách sạn ở đưòng Hùng Vương - Đi Thẳng từ Cầu Trường TIền sang . ở đây cũng có quán chè Huế nổi tiếng nhất ở Tp . sau khi nhận phòng bác có thể sangbên bờ Bắc sông Hương , thăm phu Vân Lâu, đi tiếp vào Đại Nội thăm Đại Nội , tốn khá nhiều thời gian và mỏi chân đấy ạ .
    Chiều bác có thể Đi Khải ĐỊnh để chiêm ngưỡng lối kiến trúc mới của ông vua tân thời này. khá là màu mè. bác có thể đi xe Ôm đi , trên đường bác có thể ghé đàn Nam Giao . ( cũng ko có gì hay lắm ) . Sau khi về khách sạn , bác ăn tối mât 10000 - 15000/ dĩa cơm , ăn khá được .
    Buổi tối bác đi ra bến tàu ngay cạnh khách sạn century ( khu du lịch Thanh Niên thì phải ) mua một cái vé nếu muốn nghe ca Huế và chiêm ngưõng ca sĩ .//đẹp tuyệt vời đấy ạ .hoặc nếu ko muốn bác có thể dạo chơi tại khuôn viên bên bờ Nam ngắm cảnh Huế về dêm , chiêm ngưỡng cầu trường tiền ( nếu Bác đi đúng vào ngày thứ 7, chủ nhật thì sẽ được chiêm ngưỡng cầu trường tiền rực rỡ trong 6 màu sắc soi bóng suống dòng Hương thơ mộng. Hoặc nếu ko mời bác qua cồn hến ( Vĩ Dạ )ăn cơm hến và một số món đặc sản của Huế tại đó Tiền xe ôm hoặc xích lô mất tầm 5 - 7000 VNĐ.
    Ngày 2 : sau khi ăn sáng , bác đi ra bến thuyền mua một cái vé du thuyền sông Hương. Bác sẽ được thăm Thiên Mụ Tự, Điện Hòn Chén, lăng Minh Mạng , Tự Đức .
    Nếu bác muốn tắm biển mời bác ghé qua bến xe phía Nam , bắt cái xe CLCao đi Lăng Cô giá 20.000 Tăm biển chán thì về , hoặc nếu không gần gần thì bác đi xe ôm ra biển ..( quên mịa cái tên rùi , sao dạo này đãng trí thế nhẩy !???? bác cứ hỏi là bít liền ) Đến tối Bác ra station phi về HN .
    Tổng Chi phí tầm : 700.000 ( vo biên lém tuỳ theo mức chi tiêu , ăn ở của pác thui )
    mỏi tay quá , chúc bác chuyến đi lý thú nhá !
  5. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Còn cái vụ ATM bác cứ thoải mái , ở Huế là an toàn nhất VN rồi . Bác sử dụng cái ATM thoải mái , máy rút tiền tự động của các ngân hàng đầy đường ạ ! em té'' đi ngủ phát khò khò !