1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Di Dao Cu Lao Cham

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Toithich_mauxanh, 09/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Toithich_mauxanh

Toithich_mauxanh Thành viên mới

Da co bac nao di Dao Cu Lao Cham o Quang Nam chua ? cho em ti thong tin voi.

Em se cong tac di Hoi An ? va tu do ra Cu lao cham nhu the nao ?
  2. luunguyengl

luunguyengl Thành viên mới

Chào bạn.
    Mình đã 1 lần ra Cù Lao Chàm cách đây 1 năm. Lần đó đi Hội An chơi, rồi gặp 1 người bạn cực kỳ nhiệt tình và tốt bụng. Bạn cho ngủ nhờ ở nhà, dẫn đi chơi những nơi đáng đi, giới thiệu các món ngon ở Hội An. Nay bạn hỏi đến làm tôi lại nhớ người bạn đó. Lâu rồi không liên lạc gì, không biết bạn giờ công việc thế nào.
    Đi từ Hội An ra Cù Lao Chàm cực kỳ dễ. Ra bến đò mua vé. Tớ nhớ khoảng 3k hoặc 5k gì đó. Hình như khởi hành vào 8h sáng. Bạn nên check lại khi đến đó. Lên thuyền chèo lên tầng 2 mà ngồi, ngắm trời ngắm biển. Mà con gái là say sóng phết đấy.
    Khi đến bến Cù Lao Chàm, bạn lên bờ, có thể thuê thuyền máy nhỏ đi lòng vòng các đảo chơi. Khi nào thích bạn có thể nhảy ngay xuống biển bơi vài vòng rồi lại đi tiếp. hì hì, phê lắm. Chả có ai cả, chỉ có trời và nước. Nước thì sạch vô cùng. Nhìn xuống đáy sẽ thấy san hô. Họ sẽ đưa bạn qua cả đảo Yến, nơi họ nuôi chim Yến. Hồi nhỏ có đọc chuyện về những người lấy tổ Yến, thì thấy nó heo hút và nguy hiểm thế. Nhưng chỉ đi qua thì cũng không thấy gì nhiều lắm đâu.
    Nếu máu thì thuê lều bạt ở Hội An, rồi cắm trại ngủ đêm ở 1 hòn đảo nào đó. Lần trước bọn tớ cũng định như vậy. Nhưng khi có 4 người trên 1 hòn đảo cũng hơi sợ, nên về bến ở nhờ 1 nhà 1 chị trên đảo. Bà chị đi chợ mua con cá rất to về nấu nướng. Nếu thích bạn có thể nhờ chị ý mua thêm vài con mang về. Giá rẻ lắm.
    Nếu bạn không muốn đi thuyền của nhà nước về thì có thể thuê thuyền máy chở về. Giá đâu khoảng hơn trăm ngàn. Thuyền bé, đi ra giữa biển cũng hơi ghê. Chẳng có núi hay mốc gì cả mà anh lái thuyền vẫn biết đi về tới Hội An. Cũng hay ra phết.
    À, nếu đi Hội An thì nên dành 1 hôm đi Mỹ Sơn. Bạn mua tour của văn phòng Sinh Cafe ở Hội An, khoảng 100k, sáng đi, chiều về.
    Hì, không biết có giúp gì cho bạn không. Chúc bạn chuyến đi vui vẻ.
    GL