1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi Điện Biên :D

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi VoiCoi, 07/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. me_to_you19

me_to_you19 Thành viên mới

Quên nói luôn , nếu đi tắm suối nước nóng , nếu có người đẫn lên đầu nguôìn thì ok , còn đến cái bể cách thị xã chừng 5km thi... ô là la ,do hệ thống đường ống ko đảm bảo , nước nguội hết trơn roài
  2. tabalo

tabalo Thành viên rất tích cực

Bạn Me to you 19,
    1. Phương tiện đi ĐB. Ở đây bạn có thể đưa ra ý kiến riêng của mình là đi bằng xe máy thì nguy hiểm, nhưng đừng nói đó là đúng hay không đúng, vì tất cả những người có ý kiến ở trên này về chuyện đi ĐB thì đã từng đi bằng xe máy rất nhiều lần rồi. Nhắc lại là KHÔNG HỀ NGUY HIỂM như bạn nghĩ. Nghe có vẻ là nghịch lý, nhưng thật ra khi đi đèo thì xe máy an toàn hơn ô tô nhiều. Nếu bạn muốn thì nên thử.
    2. Về chuyện gái thái tắm suối, mặc dù anh Cao sơn cũng hơi nói quá chút xíu , bởi vì khó có thể nhìn thấy dọc đường 6, Nhưng nếu chỉ rẽ ngang rẽ dọc các đường nhỏ trên dọc đường 6 ( tất nhiên là phải có suối ) thì có thể dễ dàng thấy được gái Thái tắm suối. Để tôi tìm lại mấy cái ảnh tắm suối rồi gửi cho bạn sau.
  3. me_to_you19

Tớ đồng ý với các cậu là mỡi người có 1ý kiến riêng . Với tớ đi xe máy vẫn nguy hiểm , Gia đình tớ là dân ĐB , đi lại nhiều lần , đó là lời khuyên của tớ , còn đâu là tuỳ vào mọi người . Bạn nên hiểu rằng trên đó mọi người ko làm theo luật . Đi xe máy tớ chỉ phục có mấy thằng người Mường đi min khù khờ thôi . Quên còn con trai ĐB biên đi cũng tạm . Còn dân HN đi trên đó khó khăn đó
    Chúc may mắn nha !
  4. tamhoncuada_spt

tamhoncuada_spt Thành viên mới

Đã có box Điện Biên rồi đấy các bác ạ, nhưng tình hình là đang thiếu người ĐB, ở box Điện Biên có 1 bạn [topic]436170[/topic] . Các bác nào biết thì trả lời hộ bạn ấy với ạ
  5. luunguyengl

luunguyengl Thành viên mới

Cảm ơn bạn Me-to-you19 va anh Tabalo đa giúp đỡ.
    Quả thực nếu đi ĐB bằng xe máy thì rất nguy hiểm. Rất nhiều đèo dốc, và đường lại rất vắng (có phải như vậy không ạ??). Nếu xe cộ có trục trặc gì thì làm thế nào???
    Nhưng lại tiện ở chỗ thấy nơi nào đẹp thì có thể dừng lại thưởng thức và chụp ảnh thỏa thích. Mà đó lại chính là mục đích của chuyến đi.
    Nhưng em chưa đi lên đó bao giờ, không biết đi bằng Dream II thì có vượt được đèo không cac anh.
    Theo các anh, trên đường đi, nơi nào nên dừng lại để chụp ảnh???
    Xin cảm ơn nhiều.
  6. walkcat

walkcat Thành viên mới

em cũng đang định cuối tuần sau đi ĐB, đọc bài của các bác em chẳng thấy bác nào nói chính xác là đi ĐB như thế nào thì được cả..... Bác nào biết thì chỉ cho em với, từ HN lên ĐB có xe đò o ạ? em định đi dạng tự khám phá chứ không theo tour, mà em lại chỉ được nghỉ mấy ngày cuối tuần thôi.... có bác nào biết thì chỉ cho em với nhé.....
    thanks các bác nhiều......
  7. luunguyengl

luunguyengl Thành viên mới

Mình nghe nói có xe khách chất lượng cao Hà nội Điện Biên.
    bạn đến bến xe Sơn La hỏi nhé, bến xe này nằm trên đường Nguyễn Trãi, gần ĐH Tổng Hợp có tuyến đi 2 tỉnh Sơn La, Lai Châu.
    Mình cũng có kế hoạch đi ĐB cùng vời 1 người bạn, vào ngày mồng 2 Tết, đi trong vòng 1 tuần, bằng xe máy đấy. Rất mong nhận được càng nhiều góp ý của các bạn đã đi rồi càng tốt. Vì mình chưa đi xa như vậy bằng xe máy bao giờ. Lại đi vào dịp Tết nữa chứ.
    Vui vẻ nhé.
  8. pit_prop_prithee

pit_prop_prithee Thành viên mới

Bạn không nói lịch trình của bạn thì ai biết mà góp ý vào đâu!
    Mình thấy:
    - Đi xe máy từ HN chắc là hơi mệt, nhưng đường đẹp. Lúc đi nên đi đường Thanh Sơn - đi dọc sông Đà đoan từ cầu Tạ Khoa đẹp lắm đấy. Đoạn qua Bắc Yên thì khỏi nói! Lúc về thì từ Sơn La đi đường 6 mới làm tha hồ đua nhưng nhớ giữ lấy mạng lần sau còn đi tiếp.
    -Nếu muốn xem hoa ban trên đèo Pha Đin thì cuối tháng 2 là dịp tốt, nhưng hai bên đường còn ít cây lắm, nên vào các huyện.
    - Đến ĐB nên ở KS Him Lam (trên đường từ Sơn La đi ĐB, cách tp khoảng 5 km thôi), đẹp, tốt, yên tĩnh và rẻ hơn Mường Thanh (150k/đêm),khung cảnh hơi bị lãng mạn! Tớ cũng không biết có phải đặt trưóc không, nhưng mấy lần ở đó thấy cũng vắng khách.
    - Nếu muốn có ảnh đẹp thì đi các huyện, ĐBPhủ chẳng có gì đặc sắc cả. Tủa Chùa chẳng hạn, đảm bảo bạn về đến Hà Nội vẫn thấy lâng lâng! Bạn đi mùa đông thì không được thấy các em tắm suối đâu, và các em ngưòi Thái tắm suối rất khéo, bạn nào mà khoe được ngắm thoả thích thì chắc là ngắm bà già thôi!
    có mấy lời thưa thốt một tẹo, không dám qua mặt các bậc tiền bối!
  9. walkcat

walkcat Thành viên mới

hic..... các bác giúp thì giúp cho chót.... các bác chỉ giùm em đi ô tô lên đó mất bao nhiêu tg và em định lên đó từ thứ sáu, tới chủ nhật em về, các bác góp ý giùm em luôn là lên đó em nên đi đâu để vừa hiệu quả, vừa tiết kiệm tg a!!!!
  10. me_to_you19

TRỜI !
    Làm sao mà có thể đi ĐB trong vòng 3 ngày đươc bạn < trừ khi bạn đi máy bay >
    Đi ĐB thưòng là mất 1 ngày rưỡi đến 2 ngày, ít khi đi mất 1 ngày lắm .
    Cậu cố gắng chờ khi nào có dịp rảnh lâu lâu thì hãy đi.
    Muốn tham khảo đi băng otô thì bạn có thể đến các điểm sau :
    Bến xe Sơn La ở đầu đường Nguyễn Tuân , Thanh Xuân .Không phải đường Nguyễn Trãi ,
    Cậu đi vào ngõ Văn Chương nằm trên đường Hàng Bột , rẽ sâu vào hỏi K15, <tớ nhớ ko rõ là nơi này còn gọi là nhà khách ĐB hay Lai Châu gì đó > Ở đây là nơi hành khách và lai xe ngủ lại để đi ĐB từ sáng sớm .
    Nhà cậu mà ở HN thì dừng có mà dại đến đây ngủ nha , Bẩn lắm đó .
    Vậy ha , CHUC MOI NGUOI BINH AN TREN MOI NEO DUONG.......