1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Di động nào lọt vào tầm ngắm của dân LHP???

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi babicinamon, 10/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Di động nào lọt vào tầm ngắm của dân LHP???

MON viết bài nì nhân dịp mọi người đều đã vào đại học (MON cũng thế), YUKY vừa mới mua NOKIA còn TERU cũng được thừa hưởng 1 cái di động 8310.Riêng MON thì chưa có cái nào vì chưa đủ tiền , hy vọng sau nì có chế độ post bài mới thì thưởng di động , hehe.Trước tiên , ta hãy nói về tiêu chuẩn chọn di động.Các bạn nam thì ko biết thế nào chứ với các bạn nữ thì chỉ gói gọn trong những điều kiện sau :
    - Chuông MIDI:điều này rất wan trọng , vì nếu như chuông mà cứ ò e í e thì nghe hông hay tí nào , nhất là khi tải nhạc xuống , muốn nghe WE WILL ROCK U mà với âm thanh cũ thì có nước mà ........khóc.
    - Chức năng tải hình và nhạc từ mạng: nếu mà ko có cái nì thì ko bao giờ có mấy cái hình chờ tuyệt đẹp , siêu dễ thương từ trên mạng được đâu, điển hình là mấy cái mà hôm wa YUKY vừa cho MON xem.
    - Màn hình màu (cỡ 65000 màu trở lên): cái nì thì khỏi nói , đó là niềm mong ước số 1 của MON , nhờ có nó thì MON mới có thể cảm thấy cuộc sống sống động và chân thực làm sao.(hehe)
    - Siêu mỏng , siêu nhẹ : đây cũng là mục đích mà các hãng sản xuất đang nhắm đến, đồng thời cũng là mục tiêu khi chọn điện thọai của chúng ta.
    - Kiểu dáng bắt mắt : cái nì là để thể hiện tính cách của mỗi người , khi mà biết được là bạn chọn loại điện thoại nào thì sẽ có nét tương đồng về dáng người và tính cách của bạn trong đó , bạn tin ko ??? hí hí
    Còn các bạn nam thì phải nghe chính họ nói thôi, riêng MON thì chết mê chết mệt cái SL55 mới ra của SIEMENS , ui , bít tới chừng nào mới đủ tiền rinh nó dìa nhà nhỉ....hichic

Everything begins from here
    And I want TO LOVE U MORE...........

2. KuJa

KuJa Thành viên quen thuộc

Úi xời , HS-SV chưa làm ra đồng nào mà nghĩ đến mấy cái ấy làm gì (ko bit xấu hổ a`) . Nếu thật sự có nhu cầu xài DT thì kiếm 1 cái dễ coi+gọi được là okie rui . Mấy thứ màu mè kia chung quy lại thì được cái gì . Khi nào kiếm ra tiền đi rồi muốn xài gì thì xài , chỉ sợ lúc đó mới hiểu giá trị đồng tiền rồi lại tiếc tiền ko dám xài DT nữa ấy chứ
  3. hnhan

hnhan Thành viên rất tích cực

Mỗi người có cách sống khác nhau, có gì mà phải xấu hổ ?
    Dylanesque.
  4. babicinamon

Cái đó gọi là sở thích , tại sao phải xấu hổ chứ!!! HÌnh như KUJA cũng mê xe hơi lắm mừ , đừng nói là ko phải nhé.Người nào xài di động là ko biết giá trị đồng tiền sao ??? Câu nì đúng là chỉ có người ấu trĩ mới nói thế !!!!

5. 29longa4

29longa4 Thành viên mới

Mỗi chuyện "cục gạch chọi gà" mừh các bác lôi nhau bới móc thiển cận và không thiển cận. Thế theo thiển ý của em, em có vài lời nhắn nhủ đến bác Kuja. Thằng nào nhà có điều kiện nó đổi ĐTDĐ như thay áo, chơi theo thời trang, ai cấm nó được hửh bác Kuja. Tiền của ông bô bà bô chúng nó cày bừa khổ cực, chúng nó phận con cháu tất nhiên có quyền thừa hưởng hợp pháp mừh( tui thấy có thằng bằng tuổi mình,không phải Trịnh Sâm Mậu đâu nhé, nó đã chạy chiếc Camry 3.0 rùi bác ạh, cụ thể hơn một chút nhé, anh arron nhà mình cũng cạy chiếc Mẹc hạng C như anh ấy khoe trên box ý). Em bác và những ai nghèo thì cam chịu, cắn răng cắm cổ ra học, để có tương lai hơng vậy...
    Nhưng các bác xài ĐTDĐ Nokia đời mới phải cẩn thận nhé. Em thấy báo chí có đăng về ĐTDĐ Nokia bị nổ khi đang yên vị trong túi quần các bác đấy, phỏng cả 10% vùng đùi, phỏng độ nào thì em quên rùi- nguồn vnexpress. Em thiết nghĩ ai mua ĐTDĐ Nokia đời mới nên mua thêm bảo hiểm cho cả....... lỡ có chuyện gì cũng còn có vài ba tram triêu an ủi
      I'M HALF THE MAN I USED TO BE
  6. aaron01

aaron01 Thành viên mới

dạ thưa bác 9lonng ga or whatever, em không biết bác chuờng mắt cái hình đó, em chỉ muốn dẫn chứng con trai ban D không co tệ thui, hồi nãy em vo định xóa cái hình đó mà không đuơc... dạ đó la tiền của em chứ không phải của ba mẹ em, thay vì ba mẹ em không phải bỏ tiền ra đóng tiền học trong một năm cho em (scholarship) thì em lấy tiền đó để mua xe cũng đâu có gì là quá đáng phải không bác. trong trường em còn tới 2 cái full scholarship lận, bác có cần em xin giùm không (bác chi can cai recommendation của highschool của bác, điểm SAT tren 1200 or diem ACT tren 30, va quan trong là GPAS của bác phải cao) bác có cần thì gửi cho em những cái đó, em lên trường lấy giùm cho bác cai form. bác cần giúp đõ thi goi emgood luck to bác
    <P>It took one day to flirt a girl, two days to kiss a girl but it took freaking long time to dump a girl-----> love is dangerous... don''t play with it</P>
    Được aaron01 sửa chữa / chuyển vào 02:41 ngày 12/10/2003
  7. KuJa

KuJa Thành viên quen thuộc

Khì ! Có lẽ tui hơi nhỡ mồm . Ý tui chỉ mún nói là xài đồ xịn mà do tiền mình làm ra thì nó mới oách . Còn không thì...
    Tui thì di động cũng mê như xe hơi vậy thôi , nhưng tui chú trọng tới chức năng của nó hơn là vẻ bề ngoài . Luôn tiện chỉnh Mon cái : Ring tones của di động thì cái nào cũng là MIDI cả , chỉ khác ở máy mới thì là polyphonics thôi , còn về logos , screensaver , animation v. v mà tự vẽ trong PC rồi copy qua máy thì mới oách hè .
  8. yuky

yuky Thành viên mới

heheh..thế cái 6100 của em có wallpaper là cái mặt của em như thế thì có đc coi là oách ko nhở ???
    Take everything from the inside and throw it all away
    Cuz i swear for the last time i won't trust myself with you
  9. Blackridervn

Blackridervn Thành viên mới

Hehe, to 29longa4 : đâu phải điện thoại di động nào cũng nổ trong túi wần của người ta. Người ta chỉ khuyẽn là ko nên dùng khi đang đổ xăng thôi. Đừng có trù ẻo chứ. Mày làm gì mà có attitude với aaron ghê thế huh? mày đâu phãi là dân internation student huh? Cần chi ba cái học bổng đó. Mày kiếm financial aid thiếu gì, cùng lắm là borrow cái loan. hehe. Mày ở đây lâu dài muh!!! hehe. Sợ gì ko có xe chứ.
    Màn hình 65,000 màu mà mon nói thi hơi hiếm đấy, hiện giờ thi tui được biết chỉ có vài cái thôi la của LG, sony erikkson voi lai nokia 3650.
    Mà cái nokia 3650 là no.1 vì có slot để gắn memory stick vào chụp hình, cũng la cái cell phone duy nhất quay film được dưới dạng mpeg.
    bé yuky co muốn mua 3650 ko? co 150$ ah, after mail in rebate đó. hehe, ở vn chắc lên toi 400 500 $ wá. tui lấy 50$ comission thôi, vẫn còn rẻ chán huh?
    Now I lay me down to sleep
    I pray the lord my soul to keep
    If I die before I wake
    I pray the lord my soul to take
  10. babicinamon

Nì , hình như mấy bác đang đi wá xa đó , cái nì là box về di động mừ, mấy bác đều là dân AD4 cả , nếu mún bàn luận gì làm ơn wa AD4 đi . Tiện thể nhắn với bác KUJA là hông phải chuông của cái di động nào cũng là MIDI đâu bác , còn polyphonic thì mới có mấy cái ở VN thui hà .Còn nữa , em giới thiệu về những loại di động thì mắc mớ chi mà bác và 29longga nói bóng gió về những đứa xài tiền cha mẹ, em đã mua được cái di động nào đâu.Đây là sở thích của em thì em mún giới thiệu cho mọi người bít thui , còn chừng nào em mua được thì chừng đó bác hãy phê phán nhá , em là em ko có chịu đâu đấy.
    Hôm nay định giới thiệu cái mới nhất của LG , nhưng lo tranh luận cùng mấy bác mà em ko có thời gian , thui để dành ngày mai vậy.Ai mê di động thì chịu khó chờ vậy nhé.