1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Đi du học Nhật Bản vừa học vừa làm nên chọn trường nào?

Chủ đề trong 'Du học' bởi mailanjvb, 24/01/2018.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. mailanjvb

mailanjvb Thành viên mới

Bạn Nguyễn Minh Nam (Nam Định) hỏi: Em đang học năm thứ 3 khoa điện tử, em muốn đi du học Nhật bản 2018 ngay sau khi tốt nghiệp nhưng em vẫn chưa lựa chọn được trường nào tốt. Mong anh/chị tư vấn giúp em nên lựa chọn trường nào để đi du học Nhật bản.
    Chào Minh Nam! Đối với các bạn sinh viên đang có ý định đi du học Nhật bản, chắc hẳn các bạn vẫn đang băn khoăn không biết nên chọn trường nào để theo học? nên chọn những vùng nào ở Nhật để có được những điều kiện học tập tốt nhất. Em muốn đi du học vừa học vừa làm để có thể trang trải chi phí.

Tùy theo điều kiện của mỗi bạn mà chọn trường phù hợp. Ví dụ như việc chọn trường đào tạo chất lượng, học phí rẻ, cơ sở vật chất hiện đại…rồi trường đó ở khu vực nào? Có đắt đỏ không?

>>> Điều kiện du học Nhật Bản bạn cần biết Click here

Trước tiên bạn phải xem trình độ tiếng Nhật của mình trước nhé

Nếu khả năng tiếng Nhật của bạn chưa tốt thì bạn nên chọn điểm đến là trường Nhật ngữ. Ở đây với chất lượng đào tạo chuyên nghiệp, bạn không những đạt được trình độ tiếng Nhật tốt nhất mà còn được học tập nhiêu kiến thức trên những khía cạnh khác nhau như văn hóa, phong tục tập quán…

Khi mới sang du học không nên chọn trường học ở Tokyo

Khi cho con cái đi du học, điều đầu tiên mà nhiều phụ huynh và học sinh quan tâm lựa chọn trường đào tạo Nhật ngữ hay tham gia khóa dự bị đại học ở các trường đại học là liệu những trường học này có nằm ở thủ đô Tokyo hay không. Đây là sai lầm của rất nhiều các bậc phụ huynh. Bởi lẽ, không chỉ những trường đại học ở Tokyo mới đảm bảo chất lượng. Nhật bản là quốc gia vô cùng tuyệt vời, là một trong những quốc gia thực hiện chính sách giáo dục rất tốt. Vì vậy, dù bạn có học ở trường đào tạo Nhật ngữ nào ở bất cứ khu vực nào trong nước, bạn đều được chúng nhận giáo dục Nhật Bản.

Hơn nữa, tại Tokyo mức sống vô cùng đắt đỏ, khi mới đến Nhật bạn chưa làm quen được với nhiều thứ ở Nhật thì việc lựa chọn học tập ở những thành phố khác không phải Tokyo là một lựa chọn hợp lý, tiền thuê nhà, chi phí sinh hoạt sẽ tương đối rẻ hơn so với thủ đô Tokyo.

Hy vọng những thông tin trên đây đã giúp bạn hiểu thêm về các trường đào tạo tại Nhật Bản. Từ đó có những định hướng và lựa chọn hướng đi du học cho mình. Chúc bạn thành công!

>>> Công ty du học Nhật bản uy tín Xem ngay